[Funland] Ngân hàng VIB sao thiếu chuyên nghiệp thế ạ

Khongdanhvong

Xe điện
Ông bà nhà em có vay thế chấp sổ đỏ, nay đã trả xong rồi mà vẫn chưa lấy được sổ. Lý do là bên chi nhánh thì báo đã chuyển sổ sang 59 Quang Trung để trả, cứ sang đó mà lấy. Trong khi đến 59 Quang Trung thì trả lời chưa thấy sổ chuyển sang. Ngân hàng lớn mà trả lời lung tung vậy?
Có cách nào để kiểm tra sổ đã được giữ bên 59 Quang Trung, sẵn sàng cho khách lấy không ạ, chứ em gọi Tổng Đài thì không nghe máy. Chẳng lẽ ngày nào cũng đến tận ngân hàng để hỏi?

hamcuare!

Xe container
Có khi bìa nhà cụ đang thất lạc trong nội bộ bank rồi ;)).

butchikim

Xe ba gác
Chắc xíp bơ mải lang thang trà đá, cụ chờ đi :D

hanoi1971

Xe tải
Nhớ lại trước tôi có vay thế chấp BĐS của một NH cũng là Big4. Vậy mà trả nợ xong cũng phải tự đi ra một nơi cách cái phòng giao dịch đến vài cây số để lấy hồ sơ ra. Qua đó cũng phải đợi chờ chứ không phải lấy được ngay.
Qui trình lưu giữ giấy tờ có giá của họ khá phức tạp. Không rõ giờ có gì khác không.

Sùng A Lềnh

Xe buýt
Phùng má trợn mắt là một kỹ năng cần thiết, biết dùng đúng lúc cũng hay lắm đấy cụ

motthoidongbim

Xe điện
Nhớ lại trước tôi có vay thế chấp BĐS của một NH cũng là Big4. Vậy mà trả nợ xong cũng phải tự đi ra một nơi cách cái phòng giao dịch đến vài cây số để lấy hồ sơ ra. Qua đó cũng phải đợi chờ chứ không phải lấy được ngay.
Qui trình lưu giữ giấy tờ có giá của họ khá phức tạp. Không rõ giờ có gì khác không.
cụ muốn nhanh thì qua kho. Không thì phải đợi ngta có lệnh xuất kho rồi theo xe quỹ để chuyển về cn or pgd. Cứ vay chỗ nào thì chỗ đấy trả thôi.

fundraiser

Xe container
Phải đem sổ đi xóa thế chấp ở trung tâm đăng ký giao dịch đảm bảo đã cụ. Vội nhận sổ về mà chưa làm cái thủ tục đó sau này cụ lại mất thêm xèng để nhờ họ gỡ cho đấy.

pbinh979

Xe tăng
Cụ vay ở đâu thì ở đấy trả còn ko nói nhiều. Hẹn bjo trả yc bằng văn bản ở đâu, thời gian. Chấm hết. Ko thì làm cái đơn ra cap nơi có trụ sở mình vay.
Chuẩn luôn. một kinh nghiệm khi làm việc là: "Giấy trắng mực đên, trả lời = văn bản ko nói mồm. và chỉ làm việc 1 nơi có Trách nhiệm."
nói luôn: tao móe cần biết nội bộ mày ntn?? đi ra đâu. cứ thằng nào nhận thì tao nã thằng đó. cong mày muốn lấy từ đâu trong nội bộ đó là việc của mày.

Thắng Formosa

Xe tăng
Trả xong rồi mà chưa lấy dc sổ???
Lúc chốt trả xong thì phải có sổ luôn chứ cụ?
Sao cụ lại trả xong mà ko lấy sổ thế?

Khongdanhvong

Xe điện
Trả xong rồi mà chưa lấy dc sổ???
Lúc chốt trả xong thì phải có sổ luôn chứ cụ?
Sao cụ lại trả xong mà ko lấy sổ thế?
Ông bà nhà em thế chấp cụ ơi, không phải sổ của em đâu ạ. Nhưng em thấy ông bà vất vả đi lại nên em mới phải hỏi lại ạ.
Theo như ông bà nói thì NH bảo phải trả xong thì họ mới trả sổ, nên phải trả chứ ạ, trả rồi nhưng lúc lấy sổ cứ lấp la lấp liếm ra.

Taxoakuta

Xe tải
Đem cắm bên ngoài rồi :D

motthoidongbim

Xe điện
Phải đem sổ đi xóa thế chấp ở trung tâm đăng ký giao dịch đảm bảo đã cụ. Vội nhận sổ về mà chưa làm cái thủ tục đó sau này cụ lại mất thêm xèng để nhờ họ gỡ cho đấy.
Cụ chắc chưa vay bjo. Doạ chủ thớt thế.
Xoá chấp mất bnhieu đâu cụ. Phí xoá mất vài chục k. NH họ cũng chỉ đưa cho giấy tờ để bên vay đi xoá chấp thôi - gồm 2 đơn xoá chấp + 1 công văn thông báo + NH gửi cv thông báo sang bên công chứng để xoá trên hệ thống công chứng. Còn NH làm thì mất phí cho cbnh đi xoá thôi (NH ko care việc xoá này).

honglong1

Xe điện
Ông bà nhà em có vay thế chấp sổ đỏ, nay đã trả xong rồi mà vẫn chưa lấy được sổ. Lý do là bên chi nhánh thì báo đã chuyển sổ sang 59 Quang Trung để trả, cứ sang đó mà lấy. Trong khi đến 59 Quang Trung thì trả lời chưa thấy sổ chuyển sang. Ngân hàng lớn mà trả lời lung tung vậy?
Có cách nào để kiểm tra sổ đã được giữ bên 59 Quang Trung, sẵn sàng cho khách lấy không ạ, chứ em gọi Tổng Đài thì không nghe máy. Chẳng lẽ ngày nào cũng đến tận ngân hàng để hỏi?
Cụ cứ xin gắp GD chi nhánh giúp em, e cũng bị 1 lần kiểu đò đưa này ở ngân hàng khác mà không làm quyết liệt thì chả ai có trách nhiệm hết. Cụ có tin rằng e tất toán lấy sổ từ năm 19 đến năm 23 tra mạng vẫn trong tình trạng thế chấp. Mà sao cụ lại vay VIB lãi cao làm gì?

present

Xe điện
Mịa, cụ cứ phải làm căng lên và tiêu chí vay ở đâu thì phải trả tại đó thôi.
Bọn này bây giờ hay lươn khươn lắm.

poiuy

Xe ba gác
Hồi xưa rất là xưa em có mở TK ở Tech. Hồi ấy còn phải photo CMT rồi đưa vào hệ thống. Khi đến chi nhánh khác giao dịch thì nếu chưa có trên hệ thống phải gọi về nơi mở TK để fax CMT về. Sau khoảng 3 tháng với 2 giao dịch bị ngồi chờ fax CMT em đóng luôn TK Tech và cạch mặt.

Ô, em tưởng tiền trao cháo múc, trả hết nợ thì phải nhận sổ luôn chứ nhỉ? Mà gần đây thấy mấy vụ nhân viên ngân hàng làm láo bị đi tù rồi. Nếu là em thì em đi báo c.ông a.n luôn cho chắc.

Thắng Formosa

Xe tăng
Ông bà nhà em thế chấp cụ ơi, không phải sổ của em đâu ạ. Nhưng em thấy ông bà vất vả đi lại nên em mới phải hỏi lại ạ.
Theo như ông bà nói thì NH bảo phải trả xong thì họ mới trả sổ, nên phải trả chứ ạ, trả rồi nhưng lúc lấy sổ cứ lấp la lấp liếm ra.
Trả xong thì mới trả sổ là đúng rồi, nhưng tại thời điểm trả xong thì họ phải xách sổ ra trả luôn chứ.

MR Fe

Xe tải
Quy trình của VIB, tất cả Giấy chứng nhận đều chuyển về chi nhánh ở 59 Quang Trung lưu trữ. Khi nhà cụ trả nợ, chi nhánh nơi phát vay sẽ làm thủ tục thu nợ, và gửi lên số 59. Sau đó khách hàng sẽ lên đó lấy sổ. Trường hợp của cụ, cụ nên qua chi nhánh phát vay, lấy cái thông báo đã hoàn tất nghĩa vụ trả nợ, sau đó hỏi rõ nhân viên ở số 59 phụ trách việc này là ai và liên lạc trước. Cứ rõ ràng từng bước làm cụ nhé.

Chỉnh sửa cuối: