[Funland] ngân hàng tính lãi suất thả nổi nhưng lên cao thì "mày" tự chịu còn xuống thấp quá thì "tao" không chịu?

arch.zung

Xe tăng
Em thì em nghĩ đơn giản là "thả nổi" thì mới thắc mắc thôi, cái quan tâm ở đây không phải là mình em phải đóng lãi bao nhiêu mà là con số lãi nó chênh với công thức tới 1,1% (nhưng vẫn được xem là thấp so với nhiều ngân hàng khác) vậy thì cả thị trường nó khủng khiếp như nào...
Còn nếu có cái số Floor hay Ceiling như cụ trên nói em thấy nó ở đâu trong hợp đồng hay công bố công khai ở đâu trong từng thời kỳ thì em hỏi làm gì nữa. Em mà là ông ngân hàng em cứ chơi đẹp công khai luôn 2 con số này mày vay thì vay không vay thì thôi với cả mày cũng ký rồi (như mấy cụ nói em) chứ sợ đếch gì mà phải mập mờ câu chữ để mình thích đưa ra số nào thì đưa các cụ nhỉ?
Quan điểm của cá nhân em nói thẳng ra là ông ngân hàng KHÔN...lỏi
Còn cụ nào nói em ngu thì nói thật là em...xin nhận. Hờ hờ!
Lầm ăn là lươn lẹo mà cụ, bọn buôn tiền thì là vô địch ở xứ này rồi, NH nó là bọn ko bao h chịu lỗ, kiểu j cũng đẩy hết cho ng vay cả

Diep1979

Xe container
Hôm trước cháu nhận mail giải ngân của anh ngân hàng x, liên kết với cty cháu vụ tiền lương, thưởng nọ kia.

Họ bảo giải ngân gói vay cho cbnv Tập Đoàn. Lãi suất 11% hoặc 12% tùy vị trí, mức vay

pokemon06

Xe tăng
Giờ nên vay bên nào các cụ nhỉ ? Em đang cần vay để thanh toán nhà mới mua, thế chấp bằng nhà mới mua luôn.

xe lôi

Xe tăng
Con cá mập to nhất ở biển đó cụ, nó tham ăn khủng khiếp, e vửa tất toán khoản vay 1ti2 mà nó phạt cho e gần 100tr
Cụ bị phạt cao thế a?e tưởng mức phạt chỉ 2%,hay e nhớ nhầm?