[Funland] Ngân hàng báo ck thành công mà shipper báo không thấy tiền về

jonh_nash

Xe hơi
Em mua hàng trên shopee, thường vẫn chuyển khoản thành công cho shipper. Vậy mà hôm 17/5 rồi lúc nhận hàng shipper bảo ko có tiền trả lại. E bảo lên nhà ck sau vì trong nhà mạng wifi mạnh. tối đến shipper nhắn bảo e chưa trả tiền, hối e ck. Mà e đã ck từ sáng, tài khoản cũng đã bị trừ tiền. e gửi yêu cầu tra soát mà ngân hàng báo đã ck thành công. mà bạn shipper đến tận hôm nay vẫn hối e là chưa nhận đc tiền. cứ bảo e check ngân hàng bên e (mb bank) vì có thể tiền tắc tại đó, còn t/k bạn ấy ở Vietcombank chưa thấy. E.cũng chưa biết check thế nào để biết tiền chuyển sang t/k bạn ấy chưa?

HH1993

Xe điện
Em mua hàng trên shopee, thường vẫn chuyển khoản thành công cho shipper. Vậy mà hôm 17/5 rồi lúc nhận hàng shipper bảo ko có tiền trả lại. E bảo lên nhà ck sau vì trong nhà mạng wifi mạnh. tối đến shipper nhắn bảo e chưa trả tiền, hối e ck. Mà e đã ck từ sáng, tài khoản cũng đã bị trừ tiền. e gửi yêu cầu tra soát mà ngân hàng báo đã ck thành công. mà bạn shipper đến tận hôm nay vẫn hối e là chưa nhận đc tiền. cứ bảo e check ngân hàng bên e (mb bank) vì có thể tiền tắc tại đó, còn t/k bạn ấy ở Vietcombank chưa thấy. E.cũng chưa biết check thế nào để biết tiền chuyển sang t/k bạn ấy chưa?
Quên đi cho nhanh. Chụp cái anh ck thành công và tin nhắn biến động là xong. Hết chuyện.
Mà cá nhân tôi thấy cái NH MB lớm thật. Nhiều khi chuyển vào tkB mà nó lỗi với vao stk k đúng,hoặc đơ đơ, quay quay...
Hiện tại cá nhân tôi mà chuyển tiền toàn dùng tk Vieetjtin. Chưa lỗi bao giờ.

Đinh Lan

Đi bộ
Em cũng có lần bị y như cụ, sau đó em gửi hình ảnh chuyển tiền thành công và cái file ghi âm nói chuyện với nhân viên ngân hàng qua đường dây nóng, bên ngân hàng trong ghi âm trả lời rõ ràng là tiền đã chuyển thành công vào tài khoản shipper, thế là ko thấy bạn ấy hỏi hay hối gì em nữa

BMW X11

Xe điện
Quên đi cho nhanh. Chụp cái anh ck thành công và tin nhắn biến động là xong. Hết chuyện.
Mà cá nhân tôi thấy cái NH MB lớm thật. Nhiều khi chuyển vào tkB mà nó lỗi với vao stk k đúng,hoặc đơ đơ, quay quay...
Hiện tại cá nhân tôi mà chuyển tiền toàn dùng tk Vieetjtin. Chưa lỗi bao giờ.
Đôi khi vẫn lỗi bác ạ.
Tôi bị 1 lần với VietcomBank, 1 lần với ngân hàng quốc tế VIB, may mà 1 lần là người thân cận, 1 lần là chính cá nhân tôi, nên không có vấn đề gì.

farevell

Xe buýt
nọ em còn bị thằng shipper shopee nó lừa, nó báo giao hàng qua cho mình rồi xong rồi mình ck cho nó, đi làm về thì tìm ko thấy hàng đâu, gọi lại thì thuê bao, cay nó vl :))

HH1993

Xe điện
Đôi khi vẫn lỗi bác ạ.
Tôi bị 1 lần với VietcomBank, 1 lần với ngân hàng quốc tế VIB, may mà 1 lần là người thân cận, 1 lần là chính cá nhân tôi, nên không có vấn đề gì.
Vib tôi bẻ thẻ,khóa tài khoản từ lâu rồi bác. Việt cũng thế. Lúc đầu thì ok. Sau 1 năm nó cò quay,thu phía trên giời. VIB cá nhân tôi có thời điểm 1 tháng giao dich qua đó khoảng 5,6 tỉ cả gần 2 năm trời.

QD092000

Xe tăng
Vcb cũng chẳng xịn xò gì đâu.
Khi grab sang cái trừ tiền ngay khi book đồ ăn ấy, khi ko có shipper nó hủy, hoàn lại vào vcb là tk liên kết ví ấy thì app vcb ko hề có dòng hạch toán tăng, rồi số dư lần hạch toán tiếp theo đc cộng ngầm vào roof. E bị mấy phát, khiếu nại um grab vì có thấy hạch toán trả về đâu. Chat đi lại mãi và soi kĩ số dư mới biết.
Lạy hồn, sau grab và vcb có trao đổi ko thì ko biết, chỉ thấy là ko bị lặp lại sự cố.

Cụ chủ chụp tk đc trừ có ngày giờ, phút ấy, gửi vảo shipper check số dư auto nhảy số tiền tương đương số cụ trả ko? Phải cộng trừ tí mới ra đc :D

Lê Bảo Minh

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
linhlimoshop.com
Mấy nay quá sợ app MB. Chậm kinh khủng. Mở app dùng mà có khi ship uống xong cốc nước rồi mà vẫn quay quay chưa mở được. Biến động số dư thì lúc báo lúc không. Gọi MB thì bảo có khi do sim chứ ngân hàng bình thường. Gọi nhà mạng thì bảo có khi do ngân hàng chứ mạng của chúng tôi bình thường. Thôi chịu, đành đi đóng vậy.

jonh_nash

Xe hơi
Em cũng có lần bị y như cụ, sau đó em gửi hình ảnh chuyển tiền thành công và cái file ghi âm nói chuyện với nhân viên ngân hàng qua đường dây nóng, bên ngân hàng trong ghi âm trả lời rõ ràng là tiền đã chuyển thành công vào tài khoản shipper, thế là ko thấy bạn ấy hỏi hay hối gì em nữa
e gửi ảnh ck thành công + cả ảnh tin nhắn ngân hàng trả lời sau khi tra soát giao dịch là thành công mà bạn ấy bảo ko nhận đc. E cũng ck bạn này mấy lần, cũng lấy số lưu cũ để chuyển chứ ko phải tự gõ.

Dạo này app MB của e ko thấy báo biến động số dư, khá bất tiện vì phải mở truy cập mới xem đc tiền

cantona

Xe container
Chụp lại màn đoạn ck thành công cho cậu ấy là xong cụ nhé. Nhiều khi app nó lỗi ko báo tiền về nhưng tổng tk khi đăng nhập vẫn nổi số tiền. Ví dụ đang có 100k, cụ ck 50k ko hiện tin, lúc sau kh khác ck tiếp 50k thì có tin báo nhận đc 50k và tổng 200k, có lẽ họ ko để ý tiền tổng nên vẫn đinh ninh chưa ck. Chỉ có thế thôi, giờ cụ bảo em nó xem lại số dư trc mốc thời gian cụ ck và sau đó là biết ngay thôi. Dạo này app các nh lởm thật sự, báo tiền như cứt.

ung_sung_tu_tai

Xì hơi lốp
Đôi khi vẫn lỗi bác ạ.

Dạ
Trách nhiệm của người trả tiền chuyển khoản chỉ hoàn thành khi tk của người nhận nổi tiền lên
Nếu tk người nhận đúng là chưa nổi tiền thì dù lỗi ở đâu, dù tk người trả trừ dăm chục lần thì người trả chưa hoàn thành nghĩa vụ
Nên thằng nào bảo cứ tk người trả trừ tiền xong là xong thì là bố láo

Mr.Chem

Xe điện
Em bị tương tự cụ. Cụ báo bạn ship kiểm tra lại vẫn số tk ấy nhưng ở ngân hàng khác xem thế nào. Hôm trc là e ko chú ý, vẫn số tk của bạn ship nhưng ở MB, em lại đúp vào vietcom hay viet á gì đấy...nói chung là ngân hàng khác nhưng cũng của bạn ấy, đúng tên là e ck.
Bạn ấy kiểm tra tk hàng hóa ko thấy tiền nên nhắn mà rõ ràng đã trừ tiền, vì lý do nào đấy thì bạn ấy check ra rồi gọi lại cho em bảo sao a lại biết stk của em tại ngân hàng xyz...
Cụ nhắn bạn ấy kiểm tra lại xem.

vkthang

Xe container
bao giờ cũng chuyển thử 1k coi có thông không . rồi mới chuyển nốt
Chuyển tiền giờ là giao dịch đơn giản, thuận tiện, chẳng ai lại làm như cụ cả. Chuyển đi mà lỗi thig tiền sẽ trả lại, chỉ sợ gõ nhầm số tk do không kiểm tra kỹ thôi, cái đấy thì ngu tự chịu cụ ạ. :))

Huyenhuyen35

Xe tải
Bảo em ấy vào lịch sử biến động số dư xem có khớp số tiền nào không ạ? Có khi app nó ko báo biến động nhưng tài khoản vẫn có tiền vào rồi ạ.