[Funland] Ngăn đá tủ lạnh bị đọng nước

fantasy0178

Xe tăng
Cái cảm biến ngăn đá, hoặc ngăn mát về bản chất nó chỉ là cái đo nhiệt độ rồi báo (tín hiệu) về bo mạch đk. Xác suất hỏng cảm biến cũng rất thấp. Cái cảm biến này nó chả có gì để mà hỏng, trừ phi lấy búa đập vỡ nó....:))
Xác nhận với cụ là có hỏng chứ ko phải ko nhé, nhà e có cáu tủ cũ gần 500l dùng hơn 10 năm và bị hỏng 2 lần, mỗi lần gọi thợ thay hết 5 - 700K, lần thứ 3 e bực mình lọ mọ tìm hiểu rồi mua shoppee 35K về thay chạy phà phà đc hơn 2 năm vẫn ngon choét.

macvanchung

Xe tải
Xác nhận với cụ là có hỏng chứ ko phải ko nhé, nhà e có cáu tủ cũ gần 500l dùng hơn 10 năm và bị hỏng 2 lần, mỗi lần gọi thợ thay hết 5 - 700K, lần thứ 3 e bực mình lọ mọ tìm hiểu rồi mua shoppee 35K về thay chạy phà phà đc hơn 2 năm vẫn ngon choét.
Cụ thay sensor mà thợ chém tận 500-700 ạ. Tủ nhà cụ nó làm đá cũng ko đông ạ

Sơn Trại

Xe đạp
thợ có thợ this -that. Họ báo lỗi lung tung rồi báo công thay cả triệu cg đc mà...
Đâu phải chủ nhà nào cg hiểu về tất cả các lĩnh vực,hoặc đơn giản là chủ k có nhà. Chỉ có sư tử của chủ ở nhà thôi chẳng hạn...

macvanchung

Xe tải
K, nó làm tan băng, chống đóng đá cái dàn lạnh của cụ đó. Khi nó đóng đá lạnh quá là mọi thứ loạn đao pháp.

Con sò lạnh đo lạnh để báo con maiso bật nóng lên. Nên 1 trong 2 hỏng sẽ cùng 1 hiện tượng.
e cắm điện tủ lúc 8h tối qua
đổ nước vào khuôn thử làm đá, sáng nay dậy mới thấy nó đóng đá bề mặt trên, còn bên trong vẫn chưa đóng

basi

Xe máy
tủ hitachi mh cũng bị 2 lần như vậy, L1:thủng ống ga, L2 chết quạt đến L3 ko sửa bấn 500k. Hư là hư suốt luôn nên bán cho nhẹ đầu.

fantasy0178

Xe tăng
Nó đóng tuyết hết giàn lạnh và ngăn đá cụ ah, e thì ngại mày mò nên thuê thợ cho cho nhanh nhưng sau thấy chém ác quá đành phải tự làm, mua về tự thay hoá ra còn dùng bền hơn đồ của thợ.

formen

Xe lăn
e cắm điện tủ lúc 8h tối qua
đổ nước vào khuôn thử làm đá, sáng nay dậy mới thấy nó đóng đá bề mặt trên, còn bên trong vẫn chưa đóng
Giờ thì nặng đô r cụ, tủ cụ là k làm lạnh đc.
Cụ cứ thay thử con sò lạnh xem sao nếu vẫn k đc thì Tính đến p án bỏ tủ thôi cụ ợ.

Chỉnh sửa cuối:

fundraiser

Xe container
Nó đóng tuyết hết giàn lạnh và ngăn đá cụ ah, e thì ngại mày mò nên thuê thợ cho cho nhanh nhưng sau thấy chém ác quá đành phải tự làm, mua về tự thay hoá ra còn dùng bền hơn đồ của thợ.
Cái sensor như vật tư tiêu hao. 1 năm là nó hỏng tiếp. Các cụ ko biết cách tự thay thì chỉ có nước thanh lý và mua mới. Cái này lại đúng mục đích của hãng là thúc người dân sắm mới bằng việc thiết kế thêm các sensor. Ko chỉ tủ lạnh mà máy giặt, điều hòa cũng chỉ tập trung chết sensor. Gia chủ ko biết cách sửa bị thợ vặt 2 lần chán là thanh lý mua mới ngay. Còn biết cách thay thì quá đơn giản, làm 1 lô mấy chục nghìn/ cái về cứ hỏng là tháo ra thay.

minhmo

Xe cút kít
Tủ nhà em là Sharp 556 lít loại 4 cửa bị hở gioăng. Hôm 1/6 đọc thớt này, em lên mạng hỏi google ra rất nhiều chỗ thay gioăng. Chọn một trang có cửa hàng gần nhà và alo. Cửa hàng báo giá 290k/mét dài, nói là dùng gioăng chính hãng, vì đặt hàng nên sẽ có sau 3 đến 5 ngày. Em không mặc cả và OK luôn, tính ra cái tủ nhà em thay giăng sẽ hết khoảng 2,8 triệu.
Một lúc sau một chú em chạy đến tháo gioăng, đo đạc và liên tục gọi điện xin ý kiến văn phòng rồi yêu cầu đặt tiền 200-500k. Em bẩu: một xu cũng không đặt, đã đến nhà tôi gặp gỡ làm việc trực tiếp nên không phải lo tôi bùng, còn với em tôi có biết là ai đâu, đưa tiền cọc cho em rồi biết tìm đâu mà đòi lại. Chú em gọi điện xin ý kiến lần cuối rồi chốt sau 3 ngày có hàng về sẽ mang đến lắp đặt.
Sau 2 hôm thấy gọi điện bảo hàng về rồi, em mang sang lắp, chờ không thấy tới, em alo lại thì bảo em nhầm, hàng về là của nhà khác.
Em đợi đến hôm nay 10/6 vẫn chưa thấy gioăng và người lắp đặt đâu. Chả có nhẽ giờ chúng nó lập cả trang web, chạy quảng cáo google chỉ để lừa lấy vài trăm tiền đặt cọc sửa chữa?

danleduc

Xe điện
Haha...cái gì chả hỏng . Cái búa (đầu búa) em dùng còn bị hỏng cơ. =))

fantasy0178

Xe tăng
Tủ nhà em là Sharp 556 lít loại 4 cửa bị hở gioăng. Hôm 1/6 đọc thớt này, em lên mạng hỏi google ra rất nhiều chỗ thay gioăng. Chọn một trang có cửa hàng gần nhà và alo. Cửa hàng báo giá 290k/mét dài, nói là dùng gioăng chính hãng, vì đặt hàng nên sẽ có sau 3 đến 5 ngày. Em không mặc cả và OK luôn, tính ra cái tủ nhà em thay giăng sẽ hết khoảng 2,8 triệu.
Một lúc sau một chú em chạy đến tháo gioăng, đo đạc và liên tục gọi điện xin ý kiến văn phòng rồi yêu cầu đặt tiền 200-500k. Em bẩu: một xu cũng không đặt, đã đến nhà tôi gặp gỡ làm việc trực tiếp nên không phải lo tôi bùng, còn với em tôi có biết là ai đâu, đưa tiền cọc cho em rồi biết tìm đâu mà đòi lại. Chú em gọi điện xin ý kiến lần cuối rồi chốt sau 3 ngày có hàng về sẽ mang đến lắp đặt.
Sau 2 hôm thấy gọi điện bảo hàng về rồi, em mang sang lắp, chờ không thấy tới, em alo lại thì bảo em nhầm, hàng về là của nhà khác.
Em đợi đến hôm nay 10/6 vẫn chưa thấy gioăng và người lắp đặt đâu. Chả có nhẽ giờ chúng nó lập cả trang web, chạy quảng cáo google chỉ để lừa lấy vài trăm tiền đặt cọc sửa chữa?
Hết lừa thay lõi lọc máy lọc nước bây giờ lừa cả trò đặt cọc này thì chịu rồi, kính thưa các kiểu lừa đảo luôn, :))

minhmo

Xe cút kít

TN1805

Xe điện
Em chưa hiểu vụ lừa thay lõi lọc thế nào?8->
Tôi bị gọi điện thay lõi lọc nước. Bọn nó bảo là nhân viên Cty bán máy lọc nước.
Tôi OK, hội đó đến thay lõi lọc.
Thời gian sau, lại số khác gọi, cũng bảo là người Cty đến thay lõi lọc.
Vài lần như thế tôi cũng ko để ý mình thay lõi lọc lúc nào....Sau thấy nhiều số ĐT gọi thay lọc nước quá mới để ý, hóa ra mỗi lần 1 số ĐT di động (ko phải số máy bàn) khác nhau.
Rôi tôi mới nghi nghi...và 1 lần lọ mọ ra cửa hàng tự mua lõi lọc về tự thay, thấy chi phí chỉ bằng 30% chi phí bọn thay lõi lọc thu của mình.
Lúc đó mới nghĩ lại....chắc đội gọi điện thay lõi lọc là FAKE, bọn đó không phải nhân viên Cty bán máy lọc nước hoặc đã từng là nhân viên Cty nhưng đã nghỉ việc. Hóa ra mình bị lừa thay giá cao, lại ko để ý thời gian nên có khi vừa thay xong 2-3 tháng chúng nó lại bảo thay tiếp...lại bị lừa double.

longtech21

Xe tăng
Tủ nhà e ngăn đá bị đóng đá ở sàn. rút điện off 4 tiếng xong vẫn bị. Cu nào có cao kiến gì ko. Tủ Aqua mua hơn 5 năm

Ama-Kia

Xe buýt
Có chứ! Tưới nước sôi vào và thay cảm biến thôi! Bị đóng đá giàn lạnh nên hơi lạnh ko được thổi ra ngoài ngăn lạnh!