[CCCĐ] Ngắm các thành phố từ trên cao...

_Vn_Star_

Xe đạp
Trên đường đến tháp, nhìn nó như thế này cccm ạ

Toà tháp này nhìn ngoài cũng rất đẹp ạ, để xây được toà này là cả một vấn đề về CN nhất lại ở đất nước hay bị động đất ạ. Thế mà a bạn ở BNG Nhật còn nói Nhật sẽ xây 1 tháp cao 7000m trước năm 2025 nữa ạ. Hic
Hoàn toàn nhất trí việc ngắm cảnh từ trên cao, kích thích lắm. Tuy nhiên ý định xây tòa tháp cao những 7000m nhằm mục đích j vậy? được biết cây cầu Akashi -Kaikyo ở N.bản hiện vẫn đang giữ kỷ lục t.giới với chiều dài nhịp chính là 1991m.

zenda081008

Xe buýt
Hoàn toàn nhất trí việc ngắm cảnh từ trên cao, kích thích lắm. Tuy nhiên ý định xây tòa tháp cao những 7000m nhằm mục đích j vậy? được biết cây cầu Akashi -Kaikyo ở N.bản hiện vẫn đang giữ kỷ lục t.giới với chiều dài nhịp chính là 1991m.
Chắc muốn chứng minh công nghệ siêu việt ở xứ sở hay động đất cụ ạ ;)

Chỉnh sửa cuối:

Anhlq

Xe tải
Website
travelpx.net
Chủ đề của bác hay quá ạ, em góp một chút hình e chụp qua những chuyến đi:

1. Paris

Arc de Triomphe
by An Le, on Flickr
2. Athens

3. Kuala Lumpur

Fire City
by An Le, on Flickr​

4. Bangkok

Saphan Taksin
by An Le, on Flickr​

5. Vatican

6. Hà Nội

Tour de Royal by An Le, on Flickr​

Em có blog chia sẻ về nhiếp ảnh và du lịch các bác ghé qua chơi ạ: http://travelpx.net

ngotiteo

Xe điện
cụ chủ thích thật, sướng thế, chắc cụ phải biết vài thứ tiếng nhỉ :D

hai_hom_hinh

Đi bộ
Bác chủ mà chụp được Bình Nhưỡng từ trên cao thì em mới phục :D:D

Porsche 911

Xe container

1. Paris

Arc de Triomphe
by An Le, on Flickr
2. Athens

3. Kuala Lumpur

Fire City
by An Le, on Flickr​

4. Bangkok

Saphan Taksin
by An Le, on Flickr​

5. Vatican

6. Hà Nội

Em có blog chia sẻ về nhiếp ảnh và du lịch các bác ghé qua chơi ạ: http://travelpx.net
Ảnh của bác đẹp quá ạ.
Cảm ơn bác đã chia sẻ cho anh em xem.

zenda081008

Xe buýt

1. Paris

Arc de Triomphe
by An Le, on Flickr
2. Athens

3. Kuala Lumpur

Fire City
by An Le, on Flickr​

4. Bangkok

Saphan Taksin
by An Le, on Flickr​

5. Vatican

6. Hà Nội

Cảm ơn cụ đã chia sẻ, ảnh cụ chụp rất đẹp ạ! Em mời cụ góp nhiều nữa cho thớt thêm vui nhé! ;)

zenda081008

Xe buýt

Mật Ong 1

Xe buýt
Theo bản đồ trên hiện có 11 tháp được liệt vào loại cao nhất TG với độ cao thấp nhất là 236m (N Seoul tower, Hàn Quốc). Em mới chỉ được lên có 2 tháp là Tokyo Skytree (634m, Tokyo, Nhật) và Eiffel (324m, Paris, Pháp), hơi tiếc là em bỏ qua tháp Stratosphere (350m, Las Vegas, Hoa Kỳ), mặc dù ở KS ngay dưới chân tháp nhưng em lại không lên do cảm nhận sai về độ cao vì nhìn ngoài cứ tưởng nó thấp ạ. Các TP còn lại chủ yếu là em ngắm từ các tòa nhà cao tầng ạ.
Cccm đã lên thăm các tháp ở trên thì cùng chia sẻ hình ảnh cho em mở mang thêm nhé. ;)
Có lẽ em bắt đầu hình ảnh từ tháp Tokyo Skytree ạ. Do hôm em lên thời tiết không được đẹp, mà lại chụp bằng ipad nên chất lượng ảnh cũng không được đẹp, mong cccm thông cảm ạ :D

Cảnh đẹp quá, cám ơn thớt đã cho em được mở mang đầu óc

zenda081008

Xe buýt
Em bị lỡ mất quả tháp Stratosphere này, dù nghỉ ngay đây ạ

tovit99

Xe buýt
Welcome back, cụ tovit99 ;)
Dạo này em toàn vứt máy ở cơ quan nên tối về chẳng có gì up. Lục tạm trong table mấy cái ảnh tạm gọi là chụp từ trên cao

Khu Old Riga - khu phố cổ của tp Riga - Latvia không có nhà cao tầng nên dù chụp từ phòng em ở tầng gác mái của khách sạn nhưng cũng không cao lắm

Chỉnh sửa cuối:

tovit99

Xe buýt
2 cái tháp nhà thờ là cao nhất tp rồi. Dưới phố thì thế này

Tượng đài tự do với hình ảnh một người phụ nữ Latvia đang đỡ 3 ngôi sao tượng trưng cho 3 phần của Latvia. Tượng đài được dựng lên do tiền đóng góp của ngưòi dân với mục đích tưởng nhớ những chiến sĩ đã ngã xuống trong công cuộc dành độc lập cho Latvia vào khoảng thời gian 1918-1920. Xung quanh tượng đài này có rất nhiều câu chuyện từ việc phải mất rất nhiều năm, và nhiều cuộc bình chọn khác nhau mới chọn được hình tượng này. Đến khi Latvia là một thành viên của Xô viết thì có nhiều ý kiến từ nước Nga là tượng đài này làm gợi lên lòng dân tộc, tự do của người dân latvia nên tượng đài này sẽ phải dỡ bỏ. Nhưng một người Latvia yêu nước đã lái ý nghĩa của bức tượng thành người mẹ Nga vĩ đại đang nâng đỡ 3 ngôi sao tượng trưng cho 3 nước vùng Baltic là Latvia, Estonia và Lithuania thì lúc đó tượng đài mới ko bị dỡ bỏ. Tuy nhiên, hình như chính quyền Xô viết đã cho xây xung quanh tượng đài 1 bến xe bus để hạn chế người dân latvia đến. Sau khi tách khỏi Liên xô (người dân Latvia gọi là dành được độc lập) thì bến xe đã được dỡ bỏ

Cụ nào thích nhạc Ý chắc đều biết bài Felicita của 2 vợ chồng ca sỹ Al Bano & Romina Power. Sau 2 người bỏ nhau, cụ Al Bano sang Riga mở quán cafe

Riga by night

Chỉnh sửa cuối: