Ngã tư Trường Chinh - Tôn Thất Tùng

0406

Xe đạp
Em cũng hay đi qua ngã tư này nhưng mà cứ làn trong đi cho nó lành nhưng mà đọc được thớt này cũng tự tin hơn để cãi nhau với xxx về sau. Thanks bác chủ

Dao tuan Vu

Xe buýt
Hôm vừa rồi, em đi qua ngã 4 khổ tới đương Trường Chinh em cũng không chú ý cái biển vuông bắt rẽ về Lê trong Tấn để sang Tôn Thất Tùng, nên em cứ đi vào đường rẽ trái của ngã tư TTT - Lê TT, đến khi có đèn đi thẳng và tắt luôn đèn đỏ cấm rẽ trái ( cùng 1 thời điểm) em cũng Si nhan để rẽ trái, qua cả trước mặt xxx đứng giữ ngã tư, may là nó vẫy gậy bắt đi thẳng ( dù sao vẫn cứ phải cám ơn bác xxx đó). Bây giờ đọc bài này mới biết là mình cũng sai. khà khà.

Dep_Rach

Xe hơi
Hay quá cụ à

TrungGia

Xe Cứu Trợ
Tôi cũng ngày nào cũng qua đấy một lượt buổi sáng, hướng về ngã tư Sở, nên rất biết hệ thống đèn tín hiệu chỗ đó. Về lý thì chủ thớt không sai, về tình thì công an không đúng. Đáng ra chỗ đó ca chỉ nên nhắc nhở, ai đã đi một lần thì đều không muốn cố tình đi vào làn đó đâu, vì vào ngã tư, bây giờ quá rộng, và thoáng (nhà tôi toàn đi lúc sáng sớm, 6.30). Chỉ khổ mấy xe lần đầu qua đó, thực sự không biết.

ronie1407

Xe tải
bài của cụ hay quá, rất thiết thực cho các newbie như em :(... em có vài cái thắc mắc hỏi các cụ ạ:

1. Trong tình huống trên, nếu dưới đường có vạch liền mà cụ chủ đứng kiểu nửa nạc nửa mỡ (đè vạch liền) thì có sai ko ạ?
2. Nếu mình cứ đứng làn trong cùng bên trái xong đi thẳng với đèn tín hiệu lệch pha (fai đứng chờ 1 lúc để xe máy rẽ trái trước vì đèn rẽ trái xanh trước) thì có sai luật ko ạ? Trong trường hợp cùng pha cùng đi thẳng và rẽ trái với nhau mình đứng làn trong cùng bên trái thì có sai luật ko ạ? (em chỉ nói đến luật nhé chứ ko nói đến tình nghĩ hay văn hóa đi đường).
3. Cái lý ko sai thì không được kiểm tra giấy tờ là ở đâu các cụ nhỉ???

Tks các cụ nhiều ạ!

vuthangbn

Xe hơi
Cụ ở gần đấy nên đủ bản lĩnh chứ ở xa đến,không kịp để ý thì sao mà phân tích rành rọt như vây được.Cám ơn cụ,khi qua đây em chú ý hơn.

thamt

Xe hơi
em cũng thấy nhiều xe bị bắt ở đây

thamt

Xe hơi
ngày nào em thấy dừng đèn đỏ cũng có 1,2 xe bị xxx tóm

sakuraluu

Xe buýt
Hà nội bây giờ là lắm cái tréo ngoe lắm, cố thủ được cái bộ luật trong xe rồi thỉng thoảng ngâm cứu mà cãi với xxx cụ ạ

@79

Xe hơi
Lâu rồi em không post bài mới nào vì em cũng không bao giờ để phạm luật giao thông cả :P, nhưng hôm nay thì đúng là các đồng chí xxx cố tình hiểu sai luật cũng như là làm xấu đi hình ảnh của mình thông qua không hiểu luật :-ss
Em bắt đầu câu chuyện :-B( tiếc quá vì không ghi âm được để thêm sinh động )~X(
Hôm qua ngày 9/1/2012 ( cứ như ngày 11/9) em trở gấu về nhà theo hướng Ngã Tư Sở về Ngã Tư Vọng, như các bác đã biết cái con đỉa :40:ở đường Trường Chinh thì nó thẳng từ Bệnh viện Phòng không không quân đến gần ngã tư Trường Chinh - Tôn Thất Tùng nó lại phình ra và phân thành 3 làn :-B, nhưng khổ nhà em ở ngay gần đấy nên ngày nào cũng đi qua ít nhất 2 lần nên biển báo nhớ và thuộc vanh vách :P:105::105:. biển báo làn cho xe rẽ trái thì nó là biển vuông nằm bên tay phải hướng dẫn cho các xe muốn rẽ Tôn Thất Tùng thì rẽ vòng đường Lê Trọng Tấn còn có 2 cái biển nữa nằm ngay đầu con đỉa thì cấm các oto rẽ trái :-BTrong khi đó tín hiệu đèn thì báo rẽ trái và đèn xanh hình tròn đi thẳng. Chính vì thế xxx thích hiểu sai luật để bắt những người dân vô tội trong đấy có em :P
Câu chuyện bây giờ mới bắt đầu X_X
Em đi gần đến Ngã tư trên thì không kịp bám vào làn đi thẳng tất nhiên là mình không kịp nắn nó vào vì phải vắt sổ vào trong khi vướng đủ các thể loại tạt đầu cũng vì xe máy họ muốn rẽ trái nên ép mình luôn, em kệ thế là xe em nửa nạc nửa mỡ đỗ giữa 2 làn.
gấu thì vẫn đang nghe nhạc :P. đèn đỏ em dừng lại thì từ ngã tư một xxx trẻ mang quân hàm thượng sĩ :-Bhùng dũng tiến về phía xe em
Gấu: Có chuyện gì vậy anh
Em nghĩ trong đầu biết ngay các chú muốn vin cớ mình sai làn
Em: chắc lấy có bắt mình sai làn đây, cứ để yên xem làm gì
Em hạ kính xuống khi chiến sĩ trẻ đến
Em: có việc đấy đồng chí
xxx: Anh đi sai làn yêu cầu anh cho kiểm tra giấy tờ
Lúc đấy xe em đang đỗ đèn xanh đèn đỏ nên cũng không muốn làm tắc đường
Em: Tôi không sai nên anh không có quyền kiểm tra giấy tờ ( giống nick cũ củ cụ Mrkang quá )
Thượng sĩ: Yêu cầu anh đánh xe gọn vào kia
Em: đánh vào kia hả,ok
Em xi nhan rẽ phải di từ từ khi phía sau đã có thượng sĩ, em đõ gọn xe vào lề và không quên đõ cách vỉa hè 25cm. Thượng sĩ tiến lại gần chờ em mở cửa
Thượng sĩ: anh cho kiểm tra giấy tờ ( lại hỏi lại đau hết cả đầu )
Em: Tôi không sai, anh bảo tôi sai cái gì anh nói tôi xem. Tôi khống sai nên anh không có quyền kiểm tra giấy tờ của tôi
Thượng sĩ: Mời anh đi theo tôi
Mòi em ra ngã tư hướng mắt về tín hiệu đèn và bắt đầu thich hiểu sai luật
Thượng sĩ: Anh nhìn thấy tín hiệu đèn kia không đấy là tín hiệu dành cho phượng tiện rẽ trái mà anh lại đỗ vào làn cho xe rẽ trái và tin hiệu đấy lại dành cho xe xe máy thôi nên oto không được đõ
Em: đồng chí không đọc luật à, tôi nói cho đồng chí hiểu nhé cái đồng chí chỉ cho tôi đấy chỉ là tín hiệu đèn hướng dẫn giao thông thôi chú không phải là biển báo phân làn, theo quy định của luật trước ngã ba ngã tư phải có biển chỉ dẫn phân làn cho xe đi thẳng và xe rẽ trái hình vuông chứ cái tín hiệu đèn của đồng chí chỉ có tác dụng báo hiệu để đi thôi cho nên tôi không sai.
Thượng sĩ mặt cứ ngơ ra không biết nói gì lại quay lại nói
Thượng sĩ: Anh nhìn tín hiệu đèn và vạch kẻ phân làn dưới đường kia ( vạch dưới đường làm gì có hướng mũi tên đâu các cụ em nghĩ đến khổ đồng chí thượng sĩ )
Em: Tôi nói cho đồng chí này, cái lỗi các đồng chí bắt tôi hôm nay không khác gì cái đội bắt ở ngã tư Chợ Mơ và Bạch Mai nên tôi nói là tôi không sai, các đồng chí làm mất thời gian của tôi ( Lúc đấy cứ lo không biết Gấu ngồi ở xe có đói không :P)
Em và thượng sĩ cứ tranh cãi và giải thích luật cho nhau ở giữa ngã tư thì một đồng chí Thượng sĩ khác tiến lại gần và giới thiệu là tổ trưởng và mời em vào lề đường nói chuyện cho nõ đỡ lộ
tổ trưởng: Chào anh tôi là tổ trưởng tổ này có việc gì thì anh em giải thích
Em: đồng chí kia làm mất thời gian của tôi quá tôi đã nói là tôi không sai luật...
Em lại giải thích trình bày lại từ đầu cho đồng chí tổ trưởng nghe và qua đây em biết khi mình nói đồng chí tổ trưởng biết là vin cớ sai nên không nói lại em câu gì chi nhả vài câu cho nó thân thiện
tổ trưởng: Anh nhà gần đây à
Em: tôi ngay Le Trọng tấn đây
tổ trưởng: Anh đang bận à
Em: không tôi chả bận gì nhưng làm mất thời gian của tôi
tổ trưởng: Thôi anh em có gì đấy thì trao đổi đừng đứng giữa ngã tư to tiếng với nhau thế, thôi mời anh đi.
Em: Cám ơn anh
Em bắt tay đồng chí tổ trưởng rồi ra xe với gấu về
Qua đấy em muốn nói với các bác: Ngã tư đấy không bắt được sai làn vì những lý do sau đây
1- trước ngã tư đã có biển hướng dẫn phân làn cho xe oto rẽ trái là đi vòng vào Lê Trọng Tấn
2- Căn cứ vào 1 thì giao thông công trình không thể cắm biển phân làn dành cho xe đi thẳng và xe rẽ trái được nên nó đá với mục 1
3- không sai thì không phải đưa giấy tờ
4- Nếu lập biên bản thì cứ nói thẳng luôn là trước ngã 3 ngã tư không có biển phân làn mà chí tín hiệu giao thông
=> giống ngã tư chợ mơ - bạch mai cố tình hiểu sai luật để bắt người không nắm rõ luật.
Tks cụ nhiều. Em hay đi qua đoạn chợ Mơ, thấy mấy lần *** toàn bắt anh em đỗ ở làn mà xe máy rẽ trái chứ TD thì cấm ô tô 1 chiều rồi. Em sợ nên cứ đến đấy là đi vào làn giữa nhiều hôm mất mấy nhịp mới qua đc ngã tư. Đọc bài của cụ hôm nào rỗi việc em thử vào làn đấy rồi cãi như cụ xem sao. Nếu ko sao em mời cụ cafe nhé.

xe_kutkit

Xe hơi
Bây giờ thì em đã hiểu. Volka cụ nha.

Empire

Xe máy
tks cụ chủ thớt.
cơ mà nhà cháu chả bít phân biệt quân hàm thượng sĩ với lại trung sĩ như cụ đâu ạ :))

kzb

Xe đạp
Hehe hay quá cảm ơn bác chủ thớt. Em cũng mới đi xe cho em hỏi ngu tí là cái tài liệu nào nói về mức phạt các bác nhỉ ? Em search hơi kém chưa thấy ạ.. Ví dụ như phạt sai làn là bao nhiêu. Cái nữa em hỏi là có đúng là mình ko sai luật thì xxx ko đc kiểm tra giấy tờ ko ạ. Như bác gì gì trên kia cũng hỏi :)

Xecutkit2008

Xe điện
Hehe hay quá cảm ơn bác chủ thớt. Em cũng mới đi xe cho em hỏi ngu tí là cái tài liệu nào nói về mức phạt các bác nhỉ ? Em search hơi kém chưa thấy ạ.. Ví dụ như phạt sai làn là bao nhiêu. Cái nữa em hỏi là có đúng là mình ko sai luật thì xxx ko đc kiểm tra giấy tờ ko ạ. Như bác gì gì trên kia cũng hỏi :)
Bác search nghị định 34 của chính phủ nhé có rõ các mức phạt luôn. :-B

doilamegi

Xe buýt
Nói gì thì nói chứ văn hóa GT các cụ 4B hơn hẳn 2B nhiều lần, vậy mà các chú xxx toàn nhằm 4B để thịt, tức là toàn tìm các xử ng có văn hóa còn vô văn hóa thì bơ đi, xxx đúng là cũng thiếu vh quá
Theo như anh # mà nói thì các cụ đi 4b là loại nhà giàu - thậm chí còn fải đóng nhiều thứ phí nữa chứ đừng nói nộp cho các chú xxx!Với lại đã có ai chứng minh các chúu xxx là có văn hoá đâu? :D