[Thảo luận] Ngã tư Trần Duy Hưng giao với Hoàng Minh Giám, không có vạch sơn mũi tên làn đường ?

viciv

Xe buýt
Thưa các cụ, hôm nay có việc em đi qua chỗ này. Trước ngã tư khoảng gần 100m, e có tạt vào vỉa hè để cho ông bạn xuống xe, dự định của em là sẽ đi thẳng qua ngã tư, nhưng đường thì quá đông, lại ùn do chờ đèn đỏ nên em không thể xi-nhan ra làn ngoài được.
Đi đến gần đèn xanh đỏ thì thấy có vạch phân làn, em để ý không có sơn mũi tên chỉ đường (hoặc mắt em kèm nhèm). Phía bên kia có mấy xxx đang đứng sẵn, một xxx lao ra hình như định chặn xe của em, em thần hồn nát thần tính, vội xi-nhan rẽ phải khẩn trương rồi sau đó lại vòng lại đi ra Trần Duy Hưng.

Xin hỏi các cụ có kinh nghiệm là có phải số em may nên hôm nay thoát hiểm không, hay là xxx đang định bắt láo em ?

DuyThanhSNG

Xe tăng
CHỗ này nhiều người bị bắt như Cụ.Cái đèn đó có kèm thêm cái đèn phụ mũi tên mầu xanh cho phép rẽ phải khi đi thẳng đèn đỏ.Cụ đi thẳng mà đứng vào đấy là bị vịn không sai.

doanh_bma

[Tịch thu bằng lái]
Website
sieuthimaycafe.vn
Ngày nào e qua đây nhưng ko dám vào Làn đó mặc dù nếu bị vịn lại sẽ cãi thắng XX đc nhưng sợ mất thời gian !

heroesdaubu

Xe điện
Bắt láo gì nữa, vạch đèn đầy đủ, cụ ko nhanh trí là mất xiền học phí rồi.

unknown.king

Xe tăng
nếu không có vạch thì cụ đi làn nào cũng được. cái mũi tên xanh xanh cho phép rẽ phải khi đèn đỏ không có tác dụng phân làn. cụ có thể vẫn bị vịn, nhưng cãi được. có điều mất thời gian thôi