Ngã tư Thái Hà - Tây Sơn - Chùa Bộc 15/9/2011

HUNGSMUN

Xe container
Chết vì thói quen, nhưng đáng lẽ phải có tí thời sự thông báo: Hôm nay GTCC Hn tiến hành thay 1 số biển báo, Vd: Đường này, đường kia.
Các Bố ấy toàn làm vào ban đêm, xong hôm sau cứ thế là vợt. Haizz
Thanks Cụ nhá.
Thông báo thế có mà chết đói cả lũ à....~X(. Tất cả vì một xã hội công bằng và văn minh....văn minh....vặn mình.....

Nicolas1980

Xe tải
Đường Tây sơn mà no chia tận 5 làn bảo sao không tắc suốt ngày...~X(

Vova

Xe container
Tắc hay không thì vẫn cứ phải theo biển thôi :). Cảm ơn cụ chủ đã minh họa cực kỳ chi tiết.

VP_Statham

Xe tải
quả thực là rất may, nhà cháu làm việc ngay tại Parkson mà cũng chưa kịp để ý vụ này, cảm ơn cụ

ducleminh

Xe điện
Thanks cụ, hình như cái này mới được vài ngày thôi thì phải
Sao lại vài ngày, vài năm rồi ấy chứ, nhà cháu ở Thái Hà sáng nào chẳng đi qua, nhưng quen nhìn biển nên cũng không quan tâm lắm.
Cái rẽ trái phải 2 làn là đúng rồi, vì thời gian đèn xanh rất ngắn, vả lại nếu chỉ có 1 làn thì chẳng nhẽ sang đến Chùa Bộc đâm vào làn ngược chiều à?

rgvmen

Xe container
Tuyến nầy em thấy biển rõ ràng, đi thì phải để ý thôi, giờ đi trong nội thành có phóng nhanh được với ai đâu, cứ từ từ nhìn biển mà đi thôi .

tuhaki

Xe máy
Cảm ơn cụ chủ. Em đi mãi mà chẳng thấy, hoá ra cái biển nó ở trên mây, hix hix, mắt e cũng kém thật

tuhaki

Xe máy
Trước e cũng nghe qua vụ nháy xinhan 3 lần chỗ Trần Hưng Đạo, Trần Quang Khải nhưng chưa hiểu. Các cụ giải thích lại cho e nhé, có hình thì tuyệt

thule6

Xe điện
Chỉnh sửa cuối:

Boing767

Xe điện
Ngã tư này biển đã có lâu rồi , nhưng lúc tắc quá thì hay đi lộn xộn còn ko các cụ sai làn là bị hỏi thăm luôn .

tienlq

Xe buýt
Biển rõ ràng quá rồi, nhưng mà có điều là vạch kẻ đường mờ hết rồi, không quen đường sao đi đúng làn đwocj

thule6

Xe điện
Trwa nay cháu qua đây vưỡn nhiều cụ bị dính lắm ạ !
Thủ đoạn của trương tuần là thấy 4b nào đỗ vào làn rẽ trái thứ 2 thấy đèn rẽ trái xanh mà không đi (trước đèn đi thẳng xanh 15") thì sẽ từ từ ra đứng trước đầu xe, khi đèn đi thẳng xanh và 4b chuyển bánh thì chọc cạp nong vào mẹt.
Theo nhà cháu cụ nào lỡ dính lỗi này thấy trương tuần đi ra thì khi đèn xanh đi thẳng thì dừng lại không đi mà bật đèn khẩn cấp lên, tắt máy (giả hỏng) rồi chờ đèn rẽ trái sau rẽ trái rồi tìm cách đi lại sau. Trưa nay đứng đợi gấu ở đó một tý mà thấy hầu như lượt nào cũng có 1 cụ vào nộp mạng... chả nhẽ lại chạy ra nhắc các cụ ấy :D

Emchaien

Xe buýt
Tất cả các cụ chú ý nhé, biển và vạch kẻ đường không đồng bộ nhau đâu nên cụ nào vững vẫn không bị phạt đâu.Cụ chủ chụp thêm vạch kẻ đường đi cho rõ ràng :D

newdrive

Xe tải
Tất cả các cụ chú ý nhé, biển và vạch kẻ đường không đồng bộ nhau đâu nên cụ nào vững vẫn không bị phạt đâu.Cụ chủ chụp thêm vạch kẻ đường đi cho rõ ràng :D
Thật ko cụ ơi, cứu cánh cho anh em đây nè, cụ nào kiểm chứng đi nhé :)

Hôm kia em đi từ Chùa Bộc rẽ trái về Ngã Tư Sở, đi sát làn trong cùng (dành cho xe rẽ trái), xi nhan đầy đủ, rẽ trái lúc đèn rẽ trái bên phía chùa bộc đang xanh, thế mà tiên sư bố có thằng xxx chạy rất quyết đoán ra đường chỉ mình như đúng rồi các cụ ạ

Một thoáng ngạc nhiên, em kéo kính hỏi với ra : "Lỗi gì ?"

XXX: Ông vượt đèn đỏ, còn hỏi gì nữa.

OK, em tự tin áp vô lề, xi nhan báo dừng, máy vẫn nổ (hi hi vì nghĩ mình không sai nên chắc đi nhanh thôi ^^ )

XXX: (Mặt rất tỉnh bơ, ra điều mình mắc lỗi thật rồi, ĐOẠN NÓ Chào chiếu lệ em, mặt hầm hầm) Chú ra đây, Đèn như thế mà còn cố vượt !!!

em: ???!!! Xin lỗi, vượt là vượt thế nào ? tôi đi sát làn rẽ trái, đèn còn đang xanh, ông bảo vươt là vượt thế nào ???

XXX: (Thoáng chột dạ, bỏ mẹ, không phải thằng "ngơ" rồi, đoạn chú bắt đầu "văn" lèm bèm) Chỉ tay vu vơ vào cột đèn phía Thái Hà bảo là đèn đỏ, tôi canh từ nãy giờ rồi, khằng định chắc chắn em vượt đèn đỏ (hi hi , khổ nỗi lý luận hơi thiếu thuyết phục nên bản thân chú cũng có vẻ không tin lắm vào lý luận của mình)

em: (bắt đầu nóng, to tiếng) Ông nói lại đê, tôi đi đúng làn, vào đến giữa nga tư đèn rẽ trái phía bên chùa bộc còn xanh nhé. Ông đứng bên này đường chỉ vào cái đèn phía bên Thái Hà bảo đỏ, bắt tôi nhìn theo thì tôi không biết. Tôi đi từ phía chùa bộc rẽ trái thì tôi phải theo đèn bên phía chùa bộc dành cho làn rẽ trái.

xxx: (thấy có vẻ khó nuốt, nên chuyển bài, tuy nhiên vẫn có vớt vát ) Lỗi này chắc chắn là lập biên bản, có gì thì xin nhau một câu. anh em nhắc nhở lần sau rút kinh nhiệm ....abc ...xyz ... (em cóc nghe nữa vì biết thắng về mình rồi nên đoạn lèm bèm đáy em ko them nghe nữa)

Đoạn, Không thèm "cảm ơn" vì cái lỗi mình không mắc, em cứ thế lên xe, vào số đi tiếp, bỏ mặc gã XXX chỏng chơ, vẫn còn đang lèm bèm huyên thuyên.

Đúng 5 phút các cụ ạ.

Bài học kinh nhiệm chia sẻ với các cụ nhà mình là XXX nhiều khi đói cắn càn và đóng kịch diễn rất giỏi, nhiều khi chỉ ra cả nhưng lỗi mình không hề vi phạm nhưng nói như đúng rồi ạ. Thế nên nếu cụ nào mà "non tay" hoặc đi đường "hơi ngơ" một chút nhiều khi bị "tuýt" vẫn chưa hoàn hồn, không biết sai chỗ nào, không sai cũng tưởng là sai, thành ra đang nuôi béo XXX ạ , hoặc "dĩ hoà vi quý" mà dí tiền cho xong chuyện mà vẫn chưa hiểu lỗi của mình.

Tỉnh táo đề phòng
Trau dồi kiến thức ( tích cực lướt sóng cùng OtoFun)
Kiên quyết, vững tâm
Khôn khéo, sáng tạo
Nhất quyết bỏ đói XXX

he he he Chúc các cụ lưu thông "nuột nà" .

Cảm ơn OFun rất nhiều

kien_ktnl

Xe buýt
vodka cụ chủ thớt vì tinh thần chia sẻ của anh em nhà oF

kdrongviet

Xe buýt
Website
thuymocgroup.com
Thật ko cụ ơi, cứu cánh cho anh em đây nè, cụ nào kiểm chứng đi nhé :)

Hôm kia em đi từ Chùa Bộc rẽ trái về Ngã Tư Sở, đi sát làn trong cùng (dành cho xe rẽ trái), xi nhan đầy đủ, rẽ trái lúc đèn rẽ trái bên phía chùa bộc đang xanh, thế mà tiên sư bố có thằng xxx chạy rất quyết đoán ra đường chỉ mình như đúng rồi các cụ ạ

Một thoáng ngạc nhiên, em kéo kính hỏi với ra : "Lỗi gì ?"

XXX: Ông vượt đèn đỏ, còn hỏi gì nữa.

OK, em tự tin áp vô lề, xi nhan báo dừng, máy vẫn nổ (hi hi vì nghĩ mình không sai nên chắc đi nhanh thôi ^^ )

XXX: (Mặt rất tỉnh bơ, ra điều mình mắc lỗi thật rồi, ĐOẠN NÓ Chào chiếu lệ em, mặt hầm hầm) Chú ra đây, Đèn như thế mà còn cố vượt !!!

em: ???!!! Xin lỗi, vượt là vượt thế nào ? tôi đi sát làn rẽ trái, đèn còn đang xanh, ông bảo vươt là vượt thế nào ???

XXX: (Thoáng chột dạ, bỏ mẹ, không phải thằng "ngơ" rồi, đoạn chú bắt đầu "văn" lèm bèm) Chỉ tay vu vơ vào cột đèn phía Thái Hà bảo là đèn đỏ, tôi canh từ nãy giờ rồi, khằng định chắc chắn em vượt đèn đỏ (hi hi , khổ nỗi lý luận hơi thiếu thuyết phục nên bản thân chú cũng có vẻ không tin lắm vào lý luận của mình)

em: (bắt đầu nóng, to tiếng) Ông nói lại đê, tôi đi đúng làn, vào đến giữa nga tư đèn rẽ trái phía bên chùa bộc còn xanh nhé. Ông đứng bên này đường chỉ vào cái đèn phía bên Thái Hà bảo đỏ, bắt tôi nhìn theo thì tôi không biết. Tôi đi từ phía chùa bộc rẽ trái thì tôi phải theo đèn bên phía chùa bộc dành cho làn rẽ trái.

xxx: (thấy có vẻ khó nuốt, nên chuyển bài, tuy nhiên vẫn có vớt vát ) Lỗi này chắc chắn là lập biên bản, có gì thì xin nhau một câu. anh em nhắc nhở lần sau rút kinh nhiệm ....abc ...xyz ... (em cóc nghe nữa vì biết thắng về mình rồi nên đoạn lèm bèm đáy em ko them nghe nữa)

Đoạn, Không thèm "cảm ơn" vì cái lỗi mình không mắc, em cứ thế lên xe, vào số đi tiếp, bỏ mặc gã XXX chỏng chơ, vẫn còn đang lèm bèm huyên thuyên.

Đúng 5 phút các cụ ạ.

Bài học kinh nhiệm chia sẻ với các cụ nhà mình là XXX nhiều khi đói cắn càn và đóng kịch diễn rất giỏi, nhiều khi chỉ ra cả nhưng lỗi mình không hề vi phạm nhưng nói như đúng rồi ạ. Thế nên nếu cụ nào mà "non tay" hoặc đi đường "hơi ngơ" một chút nhiều khi bị "tuýt" vẫn chưa hoàn hồn, không biết sai chỗ nào, không sai cũng tưởng là sai, thành ra đang nuôi béo XXX ạ , hoặc "dĩ hoà vi quý" mà dí tiền cho xong chuyện mà vẫn chưa hiểu lỗi của mình.

Tỉnh táo đề phòng
Trau dồi kiến thức ( tích cực lướt sóng cùng OtoFun)
Kiên quyết, vững tâm
Khôn khéo, sáng tạo
Nhất quyết bỏ đói XXX

he he he Chúc các cụ lưu thông "nuột nà" .

Cảm ơn OFun rất nhiều
Em cũng bị một quả y như cụ đới ạ khoảng 1 năm nay rồi, em để ý đèn rất kỹ nên tự tin lắm, lại gặp ku trẻ trẻ nên thắng tuyệt đối, cũng cái giọng chỉ vào cái dãy đèn phía Thái Hà như cụ luôn. Bla bla chán rồi nó cãi cùn, cùn chán không được chắc thằng đội trưởng nó nghe thằng lính nói ngu quá nên chạy ra nói em đi đi. :D
Định bắt nó xin lỗi nhưng thôi, tha cho nó :D

mrkoi

Xe tăng
Mấy cái vụ biển này hình như giờ mới có thì phải chứ trước cháu chạy có thấy đâu, mà để cao thế thì mấy ông sedan đi mà k cẩn thận k nhìn thì có mà dính lỗi liên tục nhìn cao thế kia cơ mà, cháu hớt ảnh mà cảm giác phải cao đến 20m chả chơi.

SPL

Xe container
Thank Kụ .Giờ cháu mới để í ,may chưa bị bớ;));));))
Vạch dưới đường có 2 chia ra làm 3 làn nhưng biển bên trên thì là 5 làn, điển hình ở Giải Phóng, bó tay luôn. Bác đi ở đó chưa???