[Thảo luận] Ngã Tư Phong Sắc kéo dài rẽ sang Xuân Thủy

gia doi

Xe điện
Bây giờ bị phạt lỗi cứ bật máy điện thoại lên đề phòng xxx úp sọt mới được

duongvenha

Xe máy
Cụ lỗi từ lúc đưa giấy tờ cho xxx còn với những chi tiết như cụ nói mah cụ lấy lý lẽ vặt lại chúng nó thì chỉ có cứng họng chạ phải lên cơn nóng làm j cho mệt ng! Có thêm máy ghi âm là chuận nhất!

azzA

Xe tải
Cụ cho anh em rõ hơn đi: Lúc Trương Tuần già báo lỗi 1,5 củ là lỗi gì? Em đoán là Cụ bị lỗi đèn đỏ phải ko ạ? Nút này rất nhiều người nhầm khi nhìn đèn bên kia ngã tư, đèn ở đường 2 bên xe. Chắc cú nhất là phải nhìn đèn trước ngã 4.
Lần sau nếu Trương Tuần bảo kiểm tra hành chính: Cụ yêu cầu đưa văn bản chỉ đạo ra nhé (Ít nhất là lệnh của thủ trưởng cấp quận huyện) và tốt nhất là sử dụng 1 cái điện thoại có chức năng ghi âm, đưa cái shortcut "ghi âm" ra màn hình để phản ứng cho nhanh. Trước khi mở cửa xuống cho Trương Tuần chào Cụ thì điện thoại đang ở chế độ "đang ghi" rồi nha Cụ!
Cụ dongkijote cho hỏi là dựa vào luật nào có qui định là phải có văn bản kiểm tra thì xxx mới được kiểm tra hành chính xe mình nhỉ ? Em hỏi để biết còn cãi với xxx, em cũng thích kiểu là không có lỗi, ko có văn bản được kiểm tra hành chính thì nhất quyết không đưa giấy tờ.

manhhung1901

Xe điện
Đợt này hình như cũng đang có chỉ thị kiểm tra tăng cừong thfi phải?

meoluoi

Xe điện
Nhưng không đưa giấy thì có sao không các cụ nhỉ
Cụ lỗi từ lúc đưa giấy tờ cho xxx còn với những chi tiết như cụ nói mah cụ lấy lý lẽ vặt lại chúng nó thì chỉ có cứng họng chạ phải lên cơn nóng làm j cho mệt ng! Có thêm máy ghi âm là chuận nhất!

dongkijote

Xe điện
Cụ dongkijote cho hỏi là dựa vào luật nào có qui định là phải có văn bản kiểm tra thì xxx mới được kiểm tra hành chính xe mình nhỉ ? Em hỏi để biết còn cãi với xxx, em cũng thích kiểu là không có lỗi, ko có văn bản được kiểm tra hành chính thì nhất quyết không đưa giấy tờ.
Mời Cụ ghé thăm thread này thì rõ ạ: http://www.otofun.net/threads/259730-cho-liem-mat-muc-cac-cu-a
Các Cụ chịu khó lái xe trên OF thường xuyên hơn. Ở đây, "chúng tôi" gần như đáp ứng đầy đủ mọi théc méc của các Cụ. Những vấn đề mới chưa rõ, chưa thấy các Cụ lập thread mới nêu yêu cầu, chúng tôi sẽ đáp ứng yêu cầu ngay lập tức, miễn phí. Em thu tiền tài nguyên là OK rùi.
Em funy tí, xin lỗi Min, Mod ạ!

Chỉnh sửa cuối:

azzA

Xe tải
Cụ Đông chu đáo quá ah, lại còn gửi cả lưu bút cho em. Em vod cụ nhưng chén cụ vẫn còn đầy kìa. À, mà chúc cụ chiến thắng trong "trận đấu" tới nhé, em sẽ tới ủng hộ cụ!

alabetr

Xe máy
Dạo này mấy anh cs có vẻ đói kém nên làm rất là quyết liệt khi sao ấy ah

duongvenha

Xe máy

cargoman

Xe điện
Thế tóm lại là nó ko cho cụ biết lý do phạt là gì à? Theo em thì chắc do tức với cụ vì nó đứng đấy nắng nóng mà cụ thì lại vừa đi chè chén no say về thôi hehe

Viking

Xe điện
Mời Cụ ghé thăm thread này thì rõ ạ: http://www.otofun.net/threads/259730-cho-liem-mat-muc-cac-cu-a
Các Cụ chịu khó lái xe trên OF thường xuyên hơn. Ở đây, "chúng tôi" gần như đáp ứng đầy đủ mọi théc méc của các Cụ. Những vấn đề mới chưa rõ, chưa thấy các Cụ lập thread mới nêu yêu cầu, chúng tôi sẽ đáp ứng yêu cầu ngay lập tức, miễn phí. Em thu tiền tài nguyên là OK rùi.
Em funy tí, xin lỗi Min, Mod ạ!
Cụ Dongkijote cho em hỏi, trong TT cụ đề cập có nói:
a) Cán bộ, chiến sĩ thực hiện nhiệm vụ tuần tra, kiểm soát được dừng phương tiện để kiểm soát trong các trường hợp sau:
- Trực tiếp phát hiện hoặc thông qua phương tiện, thiết bị kỹ thuật nghiệp vụ phát hiện, ghi nhận được các hành vi vi phạm pháp luật về giao thông đường bộ.
- Thực hiện kế hoạch, mệnh lệnh tổng kiểm soát của Cục trưởng Cục Cảnh sát giao thông đường bộ - đường sắt hoặc Giám đốc Công an cấp tỉnh trở lên.
- Thực hiện kế hoạch, phương án công tác của Trưởng phòng Cảnh sát giao thông hoặc Trưởng Công an cấp huyện trở lên về việc kiểm soát, xử lý vi phạm pháp luật về giao thông đường bộ theo chuyên đề.
- Có lệnh bằng văn bản của thủ trưởng, phó thủ trưởng Cơ quan điều tra từ cấp huyện trở lên; văn bản đề nghị của cơ quan chức năng liên quan về dừng phương tiện để kiểm soát phục vụ công tác bảo đảm an ninh, trật tự.
- Tin báo của cơ quan, tổ chức, cá nhân về hành vi vi phạm pháp luật của người và phương tiện tham gia giao thông

Vậy là xxx mà mất dạy thì các đ/c ấy bảo chú xeom bên đường xì đểu xe này vượt đèn đỏ/chém vạch... là các đ/c ấy được dừng xe kiểm tra rồi đúng không ạ????

Boytriton

Xe điện
Cụ Dongkijote cho em hỏi, trong TT cụ đề cập có nói:
a) Cán bộ, chiến sĩ thực hiện nhiệm vụ tuần tra, kiểm soát được dừng phương tiện để kiểm soát trong các trường hợp sau:
- Trực tiếp phát hiện hoặc thông qua phương tiện, thiết bị kỹ thuật nghiệp vụ phát hiện, ghi nhận được các hành vi vi phạm pháp luật về giao thông đường bộ.
- Thực hiện kế hoạch, mệnh lệnh tổng kiểm soát của Cục trưởng Cục Cảnh sát giao thông đường bộ - đường sắt hoặc Giám đốc Công an cấp tỉnh trở lên.
- Thực hiện kế hoạch, phương án công tác của Trưởng phòng Cảnh sát giao thông hoặc Trưởng Công an cấp huyện trở lên về việc kiểm soát, xử lý vi phạm pháp luật về giao thông đường bộ theo chuyên đề.
- Có lệnh bằng văn bản của thủ trưởng, phó thủ trưởng Cơ quan điều tra từ cấp huyện trở lên; văn bản đề nghị của cơ quan chức năng liên quan về dừng phương tiện để kiểm soát phục vụ công tác bảo đảm an ninh, trật tự.
- Tin báo của cơ quan, tổ chức, cá nhân về hành vi vi phạm pháp luật của người và phương tiện tham gia giao thông

Vậy là xxx mà mất dạy thì các đ/c ấy bảo chú xeom bên đường xì đểu xe này vượt đèn đỏ/chém vạch... là các đ/c ấy được dừng xe kiểm tra rồi đúng không ạ????
Em nghĩ không đúng ạ, vì ai báo là mình vi phạm giao thông thì cũng cần phải có bằng chứng, nếu không có mà bắt em lại em se quy ngược lại là tội vu cáo ngay ợ.

Likita

Xe hơi
Cái đèn xanh ở đây rất là bựa, rẽ trái ra Xuân Thủy chỉ có hơn 10s 1 chút xíu, trước mặt mà có 2 xe 4b thì các bác cứ xác định chờ thêm 1 lượt đỏ nữa thì mới đi ko ăn đủ với xxx ngay. Trường hợp này chỉ có mang truyền thống OFer ra là ko lỗi, ko chuyên đề thì ko kiểm tra giấy tờ :D.
Chỗ này là "ngã tư 10 giây", mấy chú XXX bựa lắm X_X

Xe hoán cải

Xe buýt
ngã tư này có mấy xxx đứng nói các cụ thông cảm ,trông mặt cứ ngu ngu ý , chắc con ông cháu cha cố đấm ăn xôi

Likita

Xe hơi
Cụ đã quên 1 động tác cơ bản mà a e OF thường bảo nhau là cho cái máy điện thoại hoạt động ở chế độ ghi âm nhé, và lần sau có bị xxx vịn cụ cứ học bài này: "TÔI SẼ NGHỈ PHÉP 10 NGÀY ĐỂ GIÁM SÁT CÁC ANH LÀM VIỆC TẠI ĐÂY, BẰNG CẢ HÌNH ẢNH VÀ ÂM THANH" đảm bảo xxx vái cụ cả nón (bài này đã có 1 cụ làm rồi - và hiệu quả tức thì)
Phải học hỏi võ này thui %-(

xaunhatxahoi

Xe điện
Phải em mà thế khéo lăn ra đất cười như đứa dở rồ
Nói chung là cứ bật cái ghi âm lên nữa là đẹp, rồi đi cùng cụ đông luôn cho vui

meoluoi

Xe điện
Em mà là bác em gọi luôn cụ Chí ra rạch mặt cho chúng nó biết
Phải em mà thế khéo lăn ra đất cười như đứa dở rồ
Nói chung là cứ bật cái ghi âm lên nữa là đẹp, rồi đi cùng cụ đông luôn cho vui

Viking

Xe điện
Em nghĩ không đúng ạ, vì ai báo là mình vi phạm giao thông thì cũng cần phải có bằng chứng, nếu không có mà bắt em lại em se quy ngược lại là tội vu cáo ngay ợ.
Ý em là các đ/c ấy hợp thức hóa việc dừng xe kiểm tra giấy tờ thôi.
Còn việc vu cáo thì "Mời anh sang làm việc trực tiếp với đ/c xeom"