[Thảo luận] Ngã tư Phạm Văn Đồng - Xuân Thuỷ, em đi thế này có đúng không ạ

cargoman

Xe điện
Em đi từ PVĐ rẽ trái XT để về Cầu Giấy, thấy các cụ các toàn đi làn trên em 1 tí, không biết em đi vậy có đúng không vì khi rẽ trái vào XT thì có mũi tên rẽ trái dưới đường, nhưng khi dừng chờ đèn đỏ lần 2 thì không có mũi tên rẽ trái về lại PVĐ

[video=youtube;fEnyZ1Gi75I]http://www.youtube.com/watch?v=fEnyZ1Gi75I&feature=youtu.be[/video]

zcbml

Xe đạp
bác đi đúng rồi.chỗ trên chắc là để cho xe từ Hồ Tụng Mậu đi sang cho đỡ đông, bác đứng bên nào cũng được.

emkhongbietdau

Xe tải
cụ đỗ chuẩn rồi ạ, nhưng tiện hơn cụ đỗ làn ngoài để xe quay đầu ngược về PVĐ đỡ bị ách lại :)

Lady Bee

Xe tải
Giờ cao điểm buổi sáng mà cụ đi như thế thì vừa tắc cụ vừa làm tắc người khác, vì lúc đó đại đa số ô tô xe máy đi làn này là để rẽ về phía Phạm Văn Đồng. Các xe đi Xuân Thủy họ đi làn trên một tí kia. Tất nhiên là đi như cụ cũng không sai luật. Tuy nhiên ở cái ngã tư này có rất nhiều bẫy, có thể dính nhiều lỗi khác nhau. VD người nhà em từng bị công an tóm 3 lần vì 3 lỗi khác nhau ở cùng một cái ngã tư này.

ZAD Viet

Xe điện
CỤ đi thế k sai.
Nhưng em thì em hay đe như chú taxi, vì như thế rông hơn.

RubynamitnA

Xe điện
Cụ đi thế hoàn toàn đúng, một số Cụ ko hiểu cụ chủ hỏi. Khi cụ chủ rẽ trái, chờ đèn đỏ để đi tiếp Xuân Thủy khi ấy đèn đỏ của hướng Hồ Tùng Mậu - Xuân Thủy - Phạm Văn Đồng cũng đang đỏ. Vì vậy, khi ấy thì 100% mọi người đang chờ cùng đều đi 1 hướng là Xuân Thủy, không xung đột với ai hết.
Em ghét nhất người điều khiển phương tiện theo hướng Hồ Tùng Mậu - Xuân Thủy khi đèn xanh lại tranh nhau chui vào cái khe cụ chủ đi, khe này nên chỉ để các xe rẽ trái đi Phạm Văn Đồng thôi.

Ducloidsn

Xe tải
Cái chỗ này vạch chẳng rõ ràng gì cả, cụ cứ đi bừa đi. :D

trustlaw

Xe hơi
Em nghĩ bác đi đúng vì sau biển các hướng đi phải theo (có ré trái) mà!

superdrives

Xe điện
Chỗ đứng chờ đèn đỏ đầu tiên cụ chủ đi không sai nhưng sẽ làm ách tắc các xe muốn quay đầu ngay tại đó (cụ đứng chờ đèn đỏ thế còn xe nào rẽ đc nữa)? Nếu ý tứ 1 chút thì cụ nên đi lệch về phía mũi tên chỉ thẳng để nếu có dừng đèn đỏ thì xe quay đầu vẫn đi được!

thinhkieuphong

Xe điện
Cụ đi thế hoàn toàn đúng, một số Cụ ko hiểu cụ chủ hỏi. Khi cụ chủ rẽ trái, chờ đèn đỏ để đi tiếp Xuân Thủy khi ấy đèn đỏ của hướng Hồ Tùng Mậu - Xuân Thủy - Phạm Văn Đồng cũng đang đỏ. Vì vậy, khi ấy thì 100% mọi người đang chờ cùng đều đi 1 hướng là Xuân Thủy, không xung đột với ai hết.
Em ghét nhất người điều khiển phương tiện theo hướng Hồ Tùng Mậu - Xuân Thủy khi đèn xanh lại tranh nhau chui vào cái khe cụ chủ đi, khe này nên chỉ để các xe rẽ trái đi Phạm Văn Đồng thôi.
khe cụ chủ đi chỉ nên dành cho ai đi từ Hồ Tùng Mậu rẽ trái vào Phạm Văn Đồng thôi. Cụ chủ nên đi như cụ Mai Linh kia là chuẩn. Cụ chui vào đó vừa đông lại vừa vướng mọi người rẽ trái (cả 4B lẫn 2B)

Tiện đây hỏi các cụ luôn đi từ Hồ Tùng Mậu rẽ trái vào Phạm Văn Đồng thì đứng ở chỗ vạch rẽ trái đúng ko, vì chỗ này có cái chỗ quay đầu rất to, đứng cũng dở mà ko đứng càng chết (trên cầu có biển 411). Nó giống như chỗ cụ chủ đứng, chỉ khác là chỗ đó ko có biển phân làn , chỉ có vạch

Chỉnh sửa cuối:

longchjnsu

Xe buýt
Cụ này nói chuẩn. Nhưng em nghĩ nên đi theo taxi thì hay hơn

cargoman

Xe điện
Chỗ đứng chờ đèn đỏ đầu tiên cụ chủ đi không sai nhưng sẽ làm ách tắc các xe muốn quay đầu ngay tại đó (cụ đứng chờ đèn đỏ thế còn xe nào rẽ đc nữa)? Nếu ý tứ 1 chút thì cụ nên đi lệch về phía mũi tên chỉ thẳng để nếu có dừng đèn đỏ thì xe quay đầu vẫn đi được!
Cụ nói cũng đúng, nhưng chỗ quay đầu đấy rất rộng, em đỗ chỗ đấy không ảnh hưởng đến xe nào cả. Giá nó vẽ cái mũi tên rẽ trái để quay đầu ngược về PVD trước đó 1 đoạn thì hay hơn cụ nhỉ

oleola

Xe máy
Cụ chủ đỗ xe này cản trở xe máy và các phương tiện lưu thông rẽ trái sang PVĐ rồi.

ZAD Viet

Xe điện
Cụ nói cũng đúng, nhưng chỗ quay đầu đấy rất rộng, em đỗ chỗ đấy không ảnh hưởng đến xe nào cả. Giá nó vẽ cái mũi tên rẽ trái để quay đầu ngược về PVD trước đó 1 đoạn thì hay hơn cụ nhỉ
Cụ đi PVD quay ngược lại thì không cần đi đến chỗ Cụ dừng, nó có chỗ cho quay trước đấy, k cần vào ngã 4. Giống chỗ Khuất Duy tiến- Nguyễn Trãi

cargoman

Xe điện
Cụ đi PVD quay ngược lại thì không cần đi đến chỗ Cụ dừng, nó có chỗ cho quay trước đấy, k cần vào ngã 4. Giống chỗ Khuất Duy tiến- Nguyễn Trãi
Em đi Xuân Thuỷ chứ có đi ngược lại PVD đâu

Antilope

Xe buýt
Em đi Xuân Thuỷ chứ có đi ngược lại PVD đâu
Cụ chủ đi không sai nhưng lối này để dành cho xe đi từ hướng HTM rẽ ra PVD (nếu đi từ HTM sẽ thấy biển 411 phân làn). Cụ nên đi lối trên sẽ ok hơn.
PS: Chỗ cuối clip trông quen quen, hình như cụ chủ đi ra XT để vào chùa TC phải không ạ :)

MrNhi

Xe tải
em thấy bác đi không sai