[Thảo luận] ngã tư Nguyễn Văn Cừ - Nguyễn Sơn - xxx bắt láo !

Billduy

Xe tăng
Hôm 29 tết e sang BigC long biên sắm đồ, lúc đi về đến ngã tư NVC + NS e ngó thấy trước ngã tư một đoạn có biển phân 4 làn: làn ngoài cùng đi thẳng và rẽ trái, 2 làn giữa đi thẳng, làn trong cùng rẽ phải. E mạnh dạn thấy làn ngoài vắng (ko hiểu sao chục xe rồng rắn chạy vào 2 làn giữa) e cứ làn ngoài mà lướt. Đến gần ngã tư thì đèn đỏ thấy có bác rẽ trái xi nhan đằng sau, e tạt sang phải nhường đường. Đèn xanh bật e nhấn ga thì sang bên kia .... 1 áo vàng trẻ măng chỉ cạp nong yêu cầu e dừng xe ! OK dừng thì dừng ! Xuống xe, xxx lóng ngóng chào e lấy lệ rồi sẵng giọng:
xxx: - a cho kiểm tra giấy tờ ?
e: - tôi có đầy đủ giấy tờ, a cho biết tôi phạm lỗi gì ?
xxx: - a cho xe đi sai phần đường cho xe rẽ trái.
e cãi: - tôi không đi sai, tôi tuân thủ biển báo giao thông trước ngã tư.
xxx: - biển nào ? a chỉ cho tôi xem ! (lại thách nhà nghèo húp tương đây)
e: OK, mời a theo tôi
nói xong e đi trước, xxx chần chừ nhưng cũng đi theo. Đến chân biển phân làn e chỉ cho xxx xem và nói : Tôi luôn đi đúng luật GT đường bộ anh ạ !
xxx nói: nhưng a dừng xe chờ đèn đỏ sai phần đường, vì hệ thống đèn ở đây là 02 pha, 02 nhịp
e nói luôn: khi tôi di chuyển trên đường tôi chỉ tuân thủ biển báo GT, tôi làm sao biết được đèn 01 pha hay 02 pha ? tôi đang đi làn đường cho phép đi thẳng và rẽ trái thì ở giao lộ đèn vẫn báo xanh, đến gần đến giao lộ thì đèn đỏ, như vậy để không vượt đèn đỏ tôi phải tạt sang phải để dừng và nhường đường cho xe sau rẽ trái. Vậy tôi đi sai chỗ nào ?
xxx cười tươi: a nói thế thì e chịu ! mời anh đi !
...... e bước lên xe nổ máy đi tiếp trước ánh mắt tròn xoe ngưỡng mộ của gấu và cả F1, F2 nhà e
Túm lại : ở đây xxx bắt rất vớ vỉn, nếu gà vịt là bị thịt oan ngay. Như vậy một số cụ e thấy rồng rắn chạy vào 2 làn giữa là mang tính bầy đàn chứ chưa hiểu hiệu lệnh của biển báo GT trước ngã tư.

Vừa hôm mùng 5 tết đi Mẫu sơn chiều về qua ngã tư này lại thấy 01 cụ BMW 525 trắng bị vịn y như e, không biết cụ ấy có biết mà cãi không ? e vội quá chứ không là e xuống kiểm điểm ngay chốt kiểm tra này !

Hắc Ín

Xe tăng
Nói chung là không phải không hiểu hết hiệu lệnh của biển báo giao thông, chẳng qua là các cụ lái xe không muốn mất công đỗ lại, chạy xuống dẫn xxx đi xem biển rồi bắt tay lên xe đi tiếp, theo cụ như thế mất thời gian hơn hay là chui vào làn 2 mất thời gian hơn? em fun tí thôi, chúc mừng cụ đối đáp với xxx chuẩn, giá như cụ có tí ảnh ót, ghi âm đưa lên nữa thì sẽ sinh động hơn ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Cảnh sát G.T

Xe điện
Thực ra ở ngã tư đó, đèn tín hiệu và biển phân làn đá nhau! XXX rất ngu ở chỗ không đề nghị với sở GTCC sửa lại biển phân làn cho phù hợp với đèn tín hiệu (làn ngoài cùng chỉ được rẽ trái)! Lúc đó bắt thì không ai cãi được! Em rất nhiều lần đi qua đó, nhiều khi cố tình đứng chờ đèn đỏ ở làn đó (mặc dù lúc đó hướng rẽ trái đang đèn xanh) nhưng chả thấy các chú ý kiến gì! Em cũng đã chuẩn bị tinh thần để cãi như bác chủ thớt rồi!

Batto_moto

Xe tăng
Cái chỗ này e thấy xe ngoại tỉnh hay bị vịn nhất.Còn đi như Cụ chủ là kô sai nhưng để đi chính xác thì phải để ý đèn xanh của làn đi thẳng để tránh cản trở các xe muốn rã trái, cụ lại phải thao tác đi lấn làn để nhương xe sau...e vẫn chọn giải pháp như cụ hắc ỉn.

Nghếch

Xe tăng
Em qua đấy thường xuyên, cũng toàn đỗ làn sát bên trái mà chả bao giờ các chú ấy vẫy lại :D

fialovy

Xe tăng
Hôm nọ mùng 1 Tết, em cũng vừa đi thế này xong, nhưng mà em ko nhường được đường cho chú Taxi đằng sau, tự nhiên thấy có lỗi (vì lúc dừng thì đèn xanh rẽ trái, đợi đến khi đèn đi thẳng xanh thì đèn này đỏ mất rồi)
Đành tự nhủ lòng lần sau vào làn giữa vậy

Keineem

Xe buýt
Nực cười cái nhận xét "một số cụ e thấy rồng rắn chạy vào 2 làn giữa là mang tính bầy đàn chứ chưa hiểu hiệu lệnh của biển báo GT trước ngã tư."
Cụ dừng xe như thế bố thằng nào nó rẽ trái được vào Nguyễn Sơn , người ta rồng rắn chạy vào 2 làn giữa là người ta tôn trọng văn hóa đi đường chứ không phải là văn hóa bầy đàn .

crod

Xe tăng
Nực cười cái nhận xét "một số cụ e thấy rồng rắn chạy vào 2 làn giữa là mang tính bầy đàn chứ chưa hiểu hiệu lệnh của biển báo GT trước ngã tư."
Cụ dừng xe như thế bố thằng nào nó rẽ trái được vào Nguyễn Sơn , người ta rồng rắn chạy vào 2 làn giữa là người ta tôn trọng văn hóa đi đường chứ không phải là văn hóa bầy đàn .
Cụ nói đúng, về lý thì có thể dừng như vậy ko sợ gì nhưng vì tình thì nên tránh cho các ông khác rẽ trái.
Ai cũng nghĩ là mình khôn thế này chả trách!

Walking Tall

Xe buýt
Website
www.sand.com.vn
Cụ mà đến gần đèn mới xi nhan sang phải thì em sẽ bắt cụ lỗi đè vạch liền vì phân làn tại các ngã ko cho phép chuyển làn tại sát ngã điểm dừng.

nguyenducduy

Xe điện
Ngã tư đó trước đây làn ngoài cùng cho đi thẳng và rẽ trái, nhưng từ khi có đèn báo đi thẳng và rã trái thì biển báo phân làn chưa được xóa nên cụ cãi được,thường thì đến ngã tư có 02 đèn báo rẽ trái và đi thẳng thì làn ngoài cùng dành cho xe rẽ trái

TuanAnhDT

Xe tải
Em thường xuyên qua đường này. Đường chính xác là làn ngoài cho cả đi thẳng lẫn rẽ trái nhưng đèn thì lại 2 pha 2 nhịp. Nghĩa là nếu cụ dừng đỏ làn ngoài thì một cơ số cụ muốn rẽ trái sẽ căm cụ đến mức muốn thông @ss. Chính vì thế em luôn chui vào làn giữa không phải sợ không cãi được xxx mà rằng không muốn các cụ đằng sau lườm nguýt, chửi thầm em :D

Còn mong cụ đừng lạm dùng từ "văn hóa bầy đàn" nhé nghe sao sao ý, chưa ra rằm mà cụ :P

mr.ken_no1

Xe container
xxx nói: nhưng a dừng xe chờ đèn đỏ sai phần đường, vì hệ thống đèn ở đây là 02 pha, 02 nhịp
Cái đoạn này em thấy xxx nói đúng, và cá nhân em thấy biển báo với đèn tín hiệu ko hề đá nhau. Vì bên cạnh đèn tín hiệu To tròn ở bên trên, bên tay trái góc bên kia đường vẫn có đèn tín hiệu nhỏ có mũi tên chỉ rẽ trái.
Các cụ hãy đặt mình vào trường hợp cụ đi sau 1 bác 4B đi làn ngoài cùng, cụ muốn đi thẳng, bác 4B đằng trước lại muốn rẽ trái, trong khi đó đèn tín hiệu rẽ trái đỏ, đèn tín hiệu đi thẳng xanh, thì cụ sẽ hiểu được tâm trạng của người khác khi bị vào TH ngược lại ạ.
Cá nhân em thấy trong TH này của chủ thớt thì xxx bắt là chưa đúng nhưng xxx nhắc nhở cụ là ko sai ạ.

hanoien

Xe điện
Cụ chủ thớt cãi giỏi đấy, nhưng sai về việc đi vào làn rẽ trái trong khi mình đi thẳng. Ai cũng muốn nhanh thì XH nó chậm phát triển.

Mr Che

Xe máy
Cái chỗ này e thấy xe ngoại tỉnh hay bị vịn nhất.Còn đi như Cụ chủ là kô sai nhưng để đi chính xác thì phải để ý đèn xanh của làn đi thẳng để tránh cản trở các xe muốn rã trái, cụ lại phải thao tác đi lấn làn để nhương xe sau...e vẫn chọn giải pháp như cụ hắc ỉn.
chỗ này hay bắt biển ngoại tỉnh lắm, cả đoạn vào bến xe Gia Lâm nữa, ko được quay đầu nhưng vẫn bao bác dính chưởng

Chuẩn cụ, đa số các xe đi vào làn giữa đều thực hiện đúng văn hóa giao thông và ko muốn dừng lại đôi co với CSGT chứ ko phải văn hóa bầy đàn. Sáng nay em đi làm thấy 1 chú ra giữa đường đứng rình lỗi này roài
Ko biết chủ thớt có chém vạch ko chứ chém vạch thì dù cụ đi làn nào cũng phạt được

xebokeooto

Xe tăng
Vodk Cụ.
Người ta "bầy đàn" theo cách có văn hóa Cụ nhể?

dongkijote

Xe điện
CỤ cãi chuẩn lắm, nhưng nếu cụ thêm câu này nữa thì Trương Tuần sẽ mở mắt to thêm: Trong trường hợp biển báo xung đột với tín hiệu khác, người điều khiển phương tiện phải tuân theo hiệu lệnh của biển báo. Vote Cụ!

tuvahangtong

Xe tải
Chuẩn bác ah, ngày nào em cũng đôi lượt đi qua đây. Chỉ cần chú ý khi tạt sang làn giữa thì đừng đè vạch liền thôi

baygiodulao

Xe buýt
chủ thớt té rồi, các cụ cũng giỏi thật

Xuan Son

Xe buýt
...... e bước lên xe nổ máy đi tiếp trước ánh mắt tròn xoe ngưỡng mộ của gấu và cả F1, F2 nhà e
Chúc mừng cụ đã chiến thắng XXX.
Theo em biết thì F2 là thế hệ sau F1, tức F2 là con của F1 đấy cụ ạ. :))

davidhuy

Xe tăng
em thấy ở đây xxx này non và hơi ngốc. Em hỏi khí ko phải, khi cụ dừng ở làn cho rẽ trái, để nhường đường cho các xe sau rẽ trái thì cụ xi nhan chếch xe sang phải, vậy bánh xe cụ có chạm vạch liền không ạ. Em nghĩ là chắc chắn có chạm, nhưng sao xxx lại không đề cập nhỉ?
hay câu chuyện của cụ có phần nào hư cấu không ạ???
Đấy là em thắc mắc, nếu ko phải cụ bỏ quá.