[Thảo luận] Ngã tư Minh Khai - Đại La, xin biên bản mà không được.

blackpaint

Xe container
Ngã tư Minh Khai – Đại La chiều 27/5/2012
Xe đang bon bon … gặp xxx trẻ cạp nong sau khi bỏ qua 1 xe khác mà không hiểu vì sao:
Cháu hé kính, bổ nhào luôn: ở đây không có biển 411 anh bắt làm gì.
Xxx: đề nghị anh xuất trình giấy tờ.
Cháu: Xuất làm gì?
Xxx hỏi lại: Xuất làm gì á?
Cháu: Thôi đứng sang bên kia làm việc, ở đây làm việc ảnh hưởng đến người dân.
Lúc này em mới bật đt ghi âm và có thêm xxx già hơn tí tiếp đón.
Cháu: Anh vừa bảo gì nhỉ? Thế ai làm việc với tôi, thế anh này xê ra đi.
xxx: anh không chấp hành chỉ dẫn của vạch kẻ đường (ôi nghe cái này hài quá)
Cháu: Vạch kẻ đường là vạch nào?
xxx: Là cái vạch liền đây.
Cháu: Thế vạch liền nó nói lên cái gì?
xxx: Cái vạch liền này chia làn, riêng làn này chi dành cho xe bus và xe mô tô rẽ trái.
Cháu: Ai bảo? Thế biển phân làn ở đâu?
xxx: mời anh nhìn lên kia, anh có thấy cái gì không? Tức là xxx chỉ vào đèn.
Cháu: đúng rồi, thấy đèn
xxx: thế anh nhìn đèn có khác nhau không?
Cháu: đèn không có tác dụng phân làn.
xxx: anh xuất trình giấy tờ đi.
Cháu: không bao giờ tôi phải xuất trình giấy tờ cho anh vì anh chưa chỉ ra lỗi của tôi.
... em còn file audio ghi âm mà không biết up lên mạng kiểu gì, mai em hầu các cụ vậy.
Và mời các cụ theo dõi tiếp:….

[video=youtube;N7XDDIV_P5k]http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpag e&v=N7XDDIV_P5k[/video]

Trong lúc này Gấu đã kêu chán lắm, bảo đừng động đến xxx nữa mà không nghe, bảo cô em đi rút tiền nhỡ đâu phải cưa đôi (Cái này em không biết vì đang ở ngoài). Sau đó xxx đề nghị rẽ phải sang Bạch Mai để làm việc. Lúc đó em thừa sức đi luôn, vì em đỗ cách bốt xxx khoảng 30 mét, tuy nhiên lúc đầu chờ 1 lúc không thấy xxx đâu, em ra cửa vời xxx lại làm việc, nhưng chả thấy gì, bèn quay lại bốt xxx được nửa đường bảo xxx không làm việc nữa hả? Vẫn không thấy gì, em bảo thế này thì thà đi *** đi cho rồi, nhưng quyết tâm làm cho ra ngô ra khoai, quay lại hẳn bốt xxx tiếp tục làm việc. Lúc này em bảo Gấu quay điện thoại, mời các cụ bình loạn:
[video=youtube;pkGmJNrO9kc]http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpag e&v=pkGmJNrO9kc[/video]
Và em lại bon bon đi tiếp.
Rút kinh nghiệm lần sau vì lần này chưa làm tốt như có vẻ hơi máu quá nên chưa có sự bình tĩnh lắm, chưa hài hước đúng tinh thần Fun

Chỉnh sửa cuối:

TuNam

Xe tải
Không hiểu cụ định kể chuyện gì, đọc 2 lần vẫn chưa hiểu cụ ạ

f40fd

Xe điện
Tức là bác cãi thắng chứ gì :D

Likita

Xe hơi
Ngã tư Minh Khai – Đại La chiều 28/5/2012
Xe đang bon bon … gặp xxx trẻ cạp nong sau khi bỏ qua 1 xe khác mà không hiểu vì sao:

[video=youtube;N7XDDIV_P5k]http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpag e&v=N7XDDIV_P5k[/video]

Trong lúc này Gấu đã kêu chán lắm, bảo đừng động đến xxx nữa mà không nghe, bảo cô em đi rút tiền nhỡ đâu phải cưa đôi (Cái này em không biết vì đang ở ngoài). Sau đó xxx đề nghị rẽ phải sang Bạch Mai để làm việc. Lúc đó em thừa sức đi luôn, vì em đỗ cách bốt xxx khoảng 30 mét, tuy nhiên lúc đầu chờ 1 lúc không thấy xxx đâu, em ra cửa vời xxx lại làm việc, nhưng chả thấy gì, bèn quay lại bốt xxx được nửa đường bảo xxx không làm việc nữa hả? Vẫn không thấy gì, em bảo thế này thì thà đi *** đi cho rồi, nhưng quyết tâm làm cho ra ngô ra khoai, quay lại hẳn bốt xxx tiếp tục làm việc. Lúc này em bảo Gấu quay điện thoại, mời các cụ bình loạn:
[video=youtube;pkGmJNrO9kc]http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpag e&v=pkGmJNrO9kc[/video]
Rút kinh nghiệm lần sau vì lần này chưa làm tốt như có vẻ hơi máu quá nên chưa có sự bình tĩnh lắm, chưa hài hước đúng tinh thần Fun
Sao lại là "chiều" 28/05 nhẩy?

Dù sao cũng vote cho cụ đã chiến đấu theo tinh thần của OFer. Cheer!

blackpaint

Xe container
Sao lại là "chiều" 28/05 nhẩy?

Dù sao cũng vote cho cụ đã chiến đấu theo tinh thần của OFer. Cheer!
So gi cụ, em nhìn lịch tưởng hôm nay hóa ra bây giờ là gần 2h sáng rồi, hôm qua ạ. Em chỉnh lại rồi đóa.

Thanhnam68

Xe tải
Cái thái độ XXX lấc cấc,khinh đời quá nhỉ !!!

hoangsonbs

Xe tải
Nghe gấu có vẻ ngại đụng đến XXX "Anh ơi, em xin anh " " kinh lắm cơ, chán quá rồi " =)). vote cụ

halokaka

Xe đạp
Cụ cãi thắng rồi còn gì nữa , đã đưa xxx cai gì đâu

tierone

Xe tăng
bác đi vào làn ý là teo rồi. e thấy bị bắt chỗ ý suốt . vạch kẻ đường mới sơn lại đấy các bác à . hi hi. e không bao giờ dám đi vào làn đấy rẽ trái là biển cấm ôtô đi thẳng là xxx bắt . hi hi $-)

huu79

Xe đạp
lúc đấy bác tiện tay vả vào mồm cái thằng xxx ngồi trong đấy trông nó lấc cấc quá :))

Hắc Ín

Xe tăng
Hoan hô cụ chủ, mặc dù thái độ của cụ hơi...cơ mà em thích, thằng ku xxx được kụ mở cho 1 cơ hội túm lấy vội nhỉ :)) kụ hành em nó ghê quá!

Chỉnh sửa cuối:

vang_kim70

Xe buýt
phải nói cụ cũng hăng quá. đc kia cũng cứng lưỡi rồi

cartoys

Xe tải
37A Triều Khúc, Thanh Xuân Nam, Thanh Xuân, Hà Nội
Ngã tư Minh Khai – Đại La chiều 27/5/2012
Lúc này em mới bật đt ghi âm và có thêm xxx già hơn tí tiếp đón.
Cháu: Anh vừa bảo gì nhỉ? Thế ai làm việc với tôi, thế anh này xê ra đi.
xxx: anh không chấp hành chỉ dẫn của vạch kẻ đường (ôi nghe cái này hài quá)
Cháu: Vạch kẻ đường là vạch nào?
xxx: Là cái vạch liền đây.
Cháu: Thế vạch liền nó nói lên cái gì?
xxx: Cái vạch liền này chia làn, riêng làn này chi dành cho xe bus và xe mô tô rẽ trái.
Cháu: Ai bảo? Thế biển phân làn ở đâu?
xxx: mời anh nhìn lên kia, anh có thấy cái gì không? Tức là xxx chỉ vào đèn.
Cháu: đúng rồi, thấy đèn
xxx: thế anh nhìn đèn có khác nhau không?
Cháu: đèn không có tác dụng phân làn.
xxx: anh xuất trình giấy tờ đi.
Cháu: không bao giờ tôi phải xuất trình giấy tờ cho anh vì anh chưa chỉ ra lỗi của tôi.
... em còn file audio ghi âm mà không biết up lên mạng kiểu gì, mai em hầu các cụ vậy.

Vụ này giống vụ em cãi nhau với xxx tại nga tu Tôn thất tùng - Trường chinh. Y hệt các cụ ạ. Nói chung anh em OF không phải ngại nếu mình đúng luật.

vihali

Xe container
Thái độ của cụ chủ xe em thấy bình thường, cứ phải oánh phủ đầu thế thì bọn xxx mới không lí luận được. Đám đấy quen bắt nạt và loanh quanh có vài câu chứ nó đã biết lí luận logic thì đã chả đi làm xxx đứng đường.

kenny.cfyc

Xe tải
cụ chủ đi như thế là đúng theo luật mà cụ. Ko có biển và vạch là đúng luật rồi, chỉ là ko nên đi như thế vì làm cản trở những người rẽ trái thôi.
bác đi vào làn ý là teo rồi. e thấy bị bắt chỗ ý suốt . vạch kẻ đường mới sơn lại đấy các bác à . hi hi. e không bao giờ dám đi vào làn đấy rẽ trái là biển cấm ôtô đi thẳng là xxx bắt . hi hi $-)

cartoys

Xe tải
37A Triều Khúc, Thanh Xuân Nam, Thanh Xuân, Hà Nội
cụ chủ đi như thế là đúng theo luật mà cụ. Ko có biển và vạch là đúng luật rồi, chỉ là ko nên đi như thế vì làm cản trở những người rẽ trái thôi.
Nhà cháu nhất trí với quan điểm của cụ. Nếu muốn ô tô sai luật thì nó phải thêm 1 cái biển phân làn màu xanh nữa :))

cargoman

Xe điện
Vote cho cụ chủ, thái độ phải thế mới được. Chỉ lịch sự với người tử tế thôi chứ bọn này thì thế cũng chưa đủ

tvtruc

Xe buýt
Website
db.tt
Cụ không sai luật nhưng em nghĩ lần sau cụ không nên đi vào làn đấy vì sẽ cản trở những người rẽ trái.