[Thảo luận] Ngã tư Láng Hạ - Láng có được rẽ phải khi đèn đỏ không ạ?

minck

Xe container
Theo nhà cháu thì làm sao phải hỏi nhỉ???. Có biển "Đèn đỏ các phương tiện dc rẽ phải" thì cứ rẽ ...Còn khi ko nhìn thấy hoặc ko có thì cứ chờ đèn xanh thì có chết ai đâu? Còn cái "vạch lưới" kia thì phải có biển cho phép thì mới dc. (Cho tất cả các phương tiện hay chỉ cho 2b).
Chúng ta đi theo biển báo chứ cứ đi theo thói quen thì...(Vừa hôm qua biển còn đó, sáng nay chẳng thấy biển đâu ? )...Vỡ mồm !

Chỉnh sửa cuối:

sh150i1980

Xe tăng
Em đi trên đường Láng Hạ có được rẽ phải sang đường Láng khi đèn đỏ không ạ? Em chẳng thấy biển hay đèn báo cho rẽ phải mà ô tô xe máy cứ rẽ ầm ầm. Các cụ tư vấn em với.
có biển rõ ràng mà cụ ,cụ ko nhìn rồi , dưới làn đường còn có luôn cả vạch gạch chéo nữa

Mr.Dzoãn

Xe tải
có biển mà cụ ơi... cụ không để ý hay sao ý chứ ... hồi trước là treo biển bh nó làm hẳn cái cột biển báo rồi mà

shanshouarmy

Xe tải
Em đi trên đường Láng Hạ có được rẽ phải sang đường Láng khi đèn đỏ không ạ? Em chẳng thấy biển hay đèn báo cho rẽ phải mà ô tô xe máy cứ rẽ ầm ầm. Các cụ tư vấn em với.[/QUOTE. Rẽ thoải mái cụ ợ,em ngày nào chẳng đi làm đường này, nhớ bật xin nhan lên nhé

3Lazang

Xe tăng
Em thấy khoản này thì SG với HN khác hẳn nhau, em cũng chưa nghiên cứu trong luật thì như thế nào.
Trong SG thì đèn đỏ tất cả các xe đều được rẽ phải, em chưa thấy CSGT vin lỗi này bao giờ.
Ở HN thì có biển cho rẽ mới được rẽ. Tuy nhiên một số nơi không có biển dân tình vẫn rẽ ầm ầm. CSGT cũng rất hiếm khi vịn ở những chỗ này. Vd như chỗ mà cụ chủ nêu, hay từ Trần Khát Chân rẽ sang Võ Thị Sáu...
Em đi về trên đường Trần khát Chân và Võ Thị 6 nên em biết rõ có biển cho phép rẽ phải khi đi từ VTS ra TKC.
Còn sống giữa cái thời buổi khốn nạn này thì tránh dẵm phải mứt cụ chủ thớt ạ.

KYNGLISH

Xe tăng
Chỗ này từ trước tớiayy vẫn có biển cho rẽ phải khi đèn đỏ cụ ạ, chỉ có điều trước khi thông cầu vượt thì cực khó rẽ vì 2 bánh đi thẳng cứ đứng hết vào đấy không rẽ nổi.

anhtho

Xe ngựa
Em thấy khoản này thì SG với HN khác hẳn nhau, em cũng chưa nghiên cứu trong luật thì như thế nào.
Trong SG thì đèn đỏ tất cả các xe đều được rẽ phải, em chưa thấy CSGT vin lỗi này bao giờ.
Ở HN thì có biển cho rẽ mới được rẽ. Tuy nhiên một số nơi không có biển dân tình vẫn rẽ ầm ầm. CSGT cũng rất hiếm khi vịn ở những chỗ này. Vd như chỗ mà cụ chủ nêu, hay từ Trần Khát Chân rẽ sang Võ Thị Sáu...
Trong SG chỉ 2b mới đựoc rẽ phải khi đèn đỏ thôi, còn 4b là phải chờ đèn xanh hoặc có biển phụ. Chắc cụ chưa đi 4b trong SG

coty

Xe tăng
nghe các cụ nói em mới để ý, đúng là có biển thật cụ chủ ah

Davidang

Xe tải
Biển trước ngã tư 20m nhé

mylove8x

Xe hơi
Cụ chủ đi đường lại mải ngắm cái j rồi ;))

luyenok

Xe điện
Ở ngã tư này thì cả 4 chiều làn ngoài cùng bên phải đều có kẻ vạch ô chéo, nhưng chiều từ Láng -> Lê Văn Lương chỉ cỏ vạch kẻ ô này mà không có biển cho rẽ phải. Và Em để ý thì rất nhiều 4B hay bị tuýt khi đi theo hướng này (từ Cầu Giấy - Láng rẽ phải qua Lê Văn Lương) mà ko hiểu vì sao bị tuýt nữa. Trường hợp có biển cho rẽ phải thì ko nói làm gì, nhưng nếu chỉ có vạch kẻ ô mà ko có biển cho rẽ thì làm thế nào nhỉ, vì dừng lại thì cũng chết.

sasya

Xe hơi
Chỗ này rẽ thoải mái ạ, nhà cháu vẫn thấy biển và vô tư đi suốt. Những chỗ này còn rõ, đoạn từ Láng Hạ rẽ vào Đê La Thành mới khủng khiếp, xxx toàn anh hùng Núp từ cái ngõ bên dưới chân đê thôi x-(