[Thảo luận] Ngã tư Láng Hạ - Huỳnh Thúc Kháng, rẽ phải mà không đi vào đường nhỏ là sai ???

cerato08

Xe điện
Chả hiểu thế lào, xxx cũng ngu thế khi k chuảN bị lý để mà bắt. Đúng sai nhập nhèm chả hiểu thế lào

10kg

Xe tải
chỗ này có biển trước cửa cái Chăn ga gối Thái Lan ý cụ ạ, trước cả cái Tổng công ty Thép VN to vật cơ.

em nhớ là biển có 3 mũi tên: ngoài cùng bên trái là mũi tên đi thẳng, ở giữa là mũi tên đi thẳng và rẽ phải, ngoài cùng bên phải là mũi tên rẽ phải và ở dưới ghi "dành cho xe ô tô con, xe máy.... rẽ phải".

theo như em hiểu thì cái biển này nghĩa là cái làn mũi tên đó chỉ dành cho các loại xe đó rẽ phải (là đường con nằm ngoài tầm ảnh hưởng của đèn giao thông ý ạ), còn làn đi thẳng rẽ phải dành cho các loại xe được đi thẳng và rẽ phải, vì có ghi chú là "cấm cái loại xe được rẽ ở làn trong cùng rẽ ở làn ngoài" đâu.

hôm trước em rẽ từ Chùa Bộc sang Tây Sơn chỗ Parkson ý, cũng bị túm lại. lí do là "rẽ trái nhưng góc cua rộng". TSB xxx, tôi được rẽ trái thì tôi rẽ, 1 loạt ô tô xe máy rẽ chen đường tôi thì tôi phải đi thẳng đến đó rồi mới cua được chứ. mà em tìm mỏi mắt ko thấy luật nào cấm rẽ với góc cua rộng khi chỉ có 1 luồng lưu thông cả.
THế cuối cùng thì sao hả cụ?????? CỤ mất xiền hay xxx thua???

Hữu Việt

Đi bộ
Khôn bỏ bu chứ ngu gì!
Vợt hết lại, không ăn được thì thả chứ mất chi mô?:D
Chắc tỷ lệ cũng phải được 50%.

Hôm trước em đang ghi âm thì có điện thoại, không ghi âm được hết đoạn cãi nhau. Em là em cãi từ trước cơ, một lúc sau mới nghĩ tới chuyện lôi điện thoại ra ghi âm. Hôm ấy là em phải gọi hỗ trợ người thân vì xe mới lấy được mấy hôm, có biển nhưng chưa có giấy tờ, :P. Lạ là xxx cũng chả kiếm tra giấy tờ em, mà thấy có người nói 1 câu là tha ngay và luôn. Chắc là kiểu "Được lời như cởi tấm lòng". Hôm ấy em chưa đọc cái thớt này của các cụ, chứ không thì đã vác con tab ta chụp ảnh quay phim nhặng xị. :D

yamaki

Xe buýt
báo cáo các cụ, hôm nay em được chứng kiến anh xxx bắt 1 cụ innova rẽ phải tại ngã 4 này ạ, cụ innova đi từ HTK rẽ phải sang Láng Hạ nhưng ko đi vào cái đường be bé tách làn bên phải nên bị túm ạ. Em thấy vậy rất là nghi ngờ vì chỗ này vôi mờ tịt ko nhìn thấy gì hết (coi như ko có vạch) nên em đã đi về phía HTK để kiểm tra xem có cái biển chỉ phân làn nào ko thì chả thấy đâu, chả hiểu sao vẫn lập bb cụ innova, và sau đó thì sao chắc các cụ đã hiểu...

PRADO VX

Xe máy
mình cũng rất gét chạy cái con đường nhỏ này lúc tắc đường , trong này đường thì bé , xe máy chen chúc nhau lại còn gồ ghề đi thật là khó chịu nhưng biết hội xxx hay làm ở đầu bên kia nên vẫn phải đi vào