[Thảo luận] Ngã tư Kim Mã Núi Trúc - Có phải em mất tiền oan?

Loong Phoong

Xe điện
có cái biển phân làn treo ở trên cao gần đèn xanh đèn đỏ, nhưng e thấy xxx thích bắt thì bắt, mà k bắt thì cũng chả sao, nhiều xe đi thẳng vẫn đi từ làn bên trái đi lên mà vẫn chẳng sao cả, nhưng nếu chuẩn thì cứ đi theo biển phân làn, qua đoạn này là đi làn bên phải để đi thẳng qua ngã tư, xxx k thể nào quay quắt đc bác ah

Hanh.Mr

Xe đạp
Chắc chắn là cụ bị xxx lừa rồi. Ngã tư này bỏ phân làn từ lâu rồi. Làn ngoài cùng bây giờ được phép đi thăng và rẽ trái cụ ạ.
Đúng vậy, nhiều lần mình đi ở làn trái đi thẳng có vấn đề gì đâu... mình thấy dưới lòng đường mà chỉ có mũi tên rẽ trái thì sẽ ko bao giờ ở làn đó mà đi thẳng, còn ở đây là mũi tên chỉ đi thẳng và rẽ trái, nên thi thoảng nếu ở làn trong cùng bên trái đó thì vẫn đi thẳng,

Nhiều khả năng các bác hay đè bánh lên vạch phân cách cứng, thì mới bị phạt

Hay như bên ngã tư Nguyễn Văn Cừ với Nguyễn Sơn, nhiều bác đang đi gần đến Ngã tư, tự nhiên đánh lái chen vào làn giữa, bố nào cẩn thận thì xi nhan, bố nào vô ý thì cứ thế chen, cẩn thận thành ẩu, khó chịu phết...

Chỉnh sửa cuối:

noname281

Xe tải
Hic, may quá, hôm qua e vừa đi qua đây, chạy thẳng mà đi làn trong cùng, có 2 xxx đứng sau đèn đỏ, 1 anh đứng dải phân cách, 1 anh đứng vỉa hè, thấy có a lao ra, tưởng mình xong, ai dè túm a xe máy, may quá. ở hìn gặp lành!
Chia buồn cùng bác chủ

koreame

Xe hơi
Biển phân làn treo hơi cao và hơi xa ngã tư, vạch sơn hơi mờ 1 chút nhưng đủ cả đấy. Kụ rút kinh nghiệm.

Bẩm các cụ, các đây mấy hôm em đi thẳng trên đường Kim Mã theo hướng đến Daewoo qua ngã tư này trên làn ngoài cùng bên trái, thế là có ngay 1 xxx lao ra chặn em vào. Không cần đợi blah blah 1 hồi em đã biết là lỗi sai làn vì em nhớ đã có thớt trên này về chỗ này (chỉ vì em hay rẽ phải luôn ở ngã tư này nên không để ý, hôm đó lại mải nói chuyện với thằng bạn). Vì vậy em đành ngậm ngùi nhìn 500k ra đi theo phương án 50/50.

Tuy nhiên tối hôm qua em đi qua đây thì lạ chưa, không thấy cái vạch chỉ đường nào ở làn ngoài cùng trên đường Kim Mã đoạn trước ngã tư này cả. Hay là họ mới rải lại đường nên chưa kẻ vạch? Hay là do trời tối nên em ko nhìn thấy? Cụ nào hay đi qua đây vào còn phơm giúp em là có phải em đã mất tiền ngu không ạ?

Tribute

Xe container
Úi xời, cụ nào cứ đi qua chộp cho cái ảnh biển báo + mũi tên trên đường phọt lên là rõ ngay ấy mà, cứ hình dung ko toàn sai không hà.

AT76

Xe điện
Cái chiều ngược lại từ Daewoo ra ngã tư Núi Trúc, cũng có phân làn, em toàn vào làn giữa cho đúng biển nhưng không thấy xxx bắt xe đi làn ngoài bao giờ.

Tribute

Xe container
Có biển phân làn ở chỗ VIB Bank đấy Cụ ạ !
Em ko để ý cái VIB Bank ở chỗ nào, nhưng đi từ Deawoo về đến ngã tư Núi Trúc thì đi làn trái và làn giữa thoải mái.

matureguy

Xe máy
Em trước làm ở ngay gần đây nên biết rất rõ, để em tổng kết cho các cụ thế này:

Trước hết là nói về cái ngã tư Kim Mã, Núi Trúc chiều đi xuống Daewoo. Chỗ này có phân làn hẳn hoi, muốn đi thẳng chuẩn ra phải đi vào giữa hoặc vòng ra đường ngoại giao đoàn bên phải đi cũng được. Mỗi tội đường nhỏ ngoại giao đoàn này vào giờ cao điểm toàn bọn 2b và một số thằng 4b nhưng đi như PIG lấn làn ngược chiều. Cụ nào đi làn trong cùng bên trái để đi thẳng qua ngã tư này thì tự chấp nhận rủi ro thôi, xxx nó bắt thì chắc chắn là mất tiền!

Sau khi qua ngã tư thì ngày xưa chỉ được đi làn trong cùng, chính cái đoạn củ chuối này giúp bọn xxx kiếm không biết bao nhiêu, em làm gần đấy thấy chúng nó bắt liên tục cứ gọi là. Tuy nhiên ngày nay thì đi được cả 2 làn sát bên trái và giữa rồi. Nên sau khi qua ngã tư thì các cụ đi làn nào trong 2 làn này cũng được. Cái sự thay đổi này rất giống với đường Pham Văn Đồng chiều đi sân bay, ngày xưa chỉ cho xe con đi 1 làn trong cùng bên trái giờ lại cho đi cả làn giữa.

Còn về tiền phạt thì đúng là cho dù có phạm lỗi này cũng chỉ đưa tối đa là 200K thôi, lần em bị ở Phạm Văn Đồng em cũng chỉ đưa 150K ( hồi đấy nó mới đặt lại biển nên em cũng có cớ cãi ).

Tribute

Xe container
Cái chiều ngược lại từ Daewoo ra ngã tư Núi Trúc, cũng có phân làn, em toàn vào làn giữa cho đúng biển nhưng không thấy xxx bắt xe đi làn ngoài bao giờ.
Cái chiều KM-Deawoo làn trái chỉ rẽ trái thì quá rõ, còn chiều ngược lại em cá là tại ngã tư KM-NT làn trái cho phép đi thẳng, cụ nào cá với em không ợ.

AT76

Xe điện
Cái chiều KM-Deawoo làn trái chỉ rẽ trái thì quá rõ, còn chiều ngược lại em cá là tại ngã tư KM-NT làn trái cho phép đi thẳng, cụ nào cá với em không ợ.
Có biển làn trái chỉ được rẽ trái cụ ạ. Y hệt như biển chiều kia thôi.

haivanphe

Xe container
Thứ nhất kụ đã sai trong quá trình tham gia giao thông. Thứ hai, kụ đã sai trong việc tham gia làm kinh tế nhiều thành phần, kụ phá giá thế thì khổ những người khác thôi.

bvhadelpiero

Xe lăn
Cụ chủ dùng 500K thì chắc XXX hum đấy nghỉ làm lun roài :)

Mon 29V

Xe điện
He he các cụ ném đá em ghê quá. Chả là hôm đó trong túi em chỉ có 2 tờ 100k và 1 tờ 500k, lúc đầu em nhét 200k thì xxx nhất định ko chịu, bảo là lỗi của anh phạt 1,200k cộng giam bằng 30 ngày, nên em phải bấm bụng xỳ ra tờ 500, chả lẽ em lại bảo nó: "em trả lại anh 200 nhá"?$-)

Vấn đề là nếu em sai thì em chịu mất tiền là đúng nhưng kính thưa các cụ là em ko hề sai: Tối qua và sáng nay em lại đi lại chỗ này và trên mặt đường không hề có mũi tên chỉ hướng đi nhé (em dự là hình như mới thảm lại mặt đường hay sao á). Còn trên đầu thì cũng không có biển chỉ đường đâu ạ. Đây là em đang nói đường Kim Mã đoạn ngay trước ngã tư KM-NT theo hướng từ Kim Mã đến Daewoo nhé, còn sau ngã tư đó thì nó có biển phân làn trên đầu rồi. Vậy cụ nào bị xxx vịn lại như em thì cứ cãi thật lực vào, em ngờ u thật, chỉ vì nhớ mang máng đã có cảnh bảo trên OF lỗi này nên không cãi với xxx.

Chỉnh sửa cuối:

Dunga

Xe buýt
Em đã có lần nói về vụ này rồi, em đố bác nào đưa ra dẫn chứng là có vạch sơn "chỉ rẽ trái" chiều từ KM-DW.

otokso

Xe máy
Nghe bác kể mà e thấy tụi nghiệp wa ah? chắc là tại bác k nhìn rõ hoặc có sửa chữa j đó thui chứ làm j có chuyện ngta tự nghĩ ra để "xin tiền" bác.hihi

Phê bình cụ chủ phá giá quá. Cái ngã tư này từ trước toái giờ lắm chuyện rắc rối lắm. Ngày trước thì bắt lỗi 4b qua ngã tư từ hướng Kim Mã đi Cầu Giấy qua bùng binh xong phải ra làn ngoài cùng bên trái ngay. Sau thấy kêu nhiều quá (Ăn của anh em 4b nhà mình nhiều phết rồi đới:))) thì từ đợt trải lại đường chào đón 1000 năm thăng Long xong kẻ lại vạch và cho xe 4b chạy cả 2 làn, nhưng lại bắt xe chạy sai làn trước ngã tư. Nhưng e thấy chuối nhất là việc cho xe rẽ từ hướng Vạn Bảo về Bến xe Kim Mã nhưng đi từ đường nhỏ bên dưới , đúng ra phải chạy vòng qua bùng binh thì cho nó chạy chéo chéo không qua bùng binh lên đường Kim Mã, mà toàn cho chạy giờ cao điểm mói đau chứ. Chờ mãi bên phía Núi Trúc để sang phía ĐSQ Thụy Điển có khi 3-4 lần đèn, thế mà lên đến giữa ngã 4 lại thấy một đoàn dài cắt mặt mình để vào làn Kim Mã, đến khi hết thì đèn xanh trên đường KM lại sáng , thế là nằm giữa ngã 4 chờ thêm lần nữa. Nhưng lúc nào mà vắng vắng chút mà các cụ rẽ kiểu đó là thể nào cũng đc chào hỏi. Thế mói lạ chứ.?????

xanha78

Xe buýt
Cụ đang đứng ở đới ai dám cá chép với cụ!

Việt Phong

Xe tải
Nó ở trên cao ấy cụ ạh