[Thảo luận] Ngã tư Kim Mã Núi Trúc - Có phải em mất tiền oan?

Mon 29V

Xe điện
Bẩm các cụ, các đây mấy hôm em đi thẳng trên đường Kim Mã theo hướng đến Daewoo qua ngã tư này trên làn ngoài cùng bên trái, thế là có ngay 1 xxx lao ra chặn em vào. Không cần đợi blah blah 1 hồi em đã biết là lỗi sai làn vì em nhớ đã có thớt trên này về chỗ này (chỉ vì em hay rẽ phải luôn ở ngã tư này nên không để ý, hôm đó lại mải nói chuyện với thằng bạn). Vì vậy em đành ngậm ngùi nhìn 500k ra đi theo phương án 50/50.

Tuy nhiên tối hôm qua em đi qua đây thì lạ chưa, không thấy cái vạch chỉ đường nào ở làn ngoài cùng trên đường Kim Mã đoạn trước ngã tư này cả. Hay là họ mới rải lại đường nên chưa kẻ vạch? Hay là do trời tối nên em ko nhìn thấy? Cụ nào hay đi qua đây vào còn phơm giúp em là có phải em đã mất tiền ngu không ạ?

Chỉnh sửa cuối:

Ashimo08

Xe hơi
Tình hình là các xxx GT hiện nay chi tiêu các loại thường phá giá, bởi vì có những cụ như trên....

Accent1110

Xe tăng
Sáng qua e đi qua ngã 4 này gìơ cao điểm, vẫn thấy vạch chỉ đường rẽ trái làn ngoài cùng mà. Nhưng cụ đưa 500k thì chát quá. Chắc nhà có điều kiện

halfwheel

Xe tải
Đoạn này nhiều cụ report và waring rồi mà cụ. Cụ rẽ trái sang Núi Trúc từ Kim Mã thì đi làn ngoài cùng bên trái, còn đi thẳng thì đi làn giữa. Còn qua khỏi bùng binh thì em nhớ nhiều cụ dặn là phải chuyển sang làn ngoài cùng bên trái ngay không là bị tóm, nhưng em nhìn biển chỉ dẫn trên cao thì thì thấy là làn giữa cho phép cả xe 4b và 2b lưu thông nên cũng hơi thắc mắc và rõ ràng nhìn thấy 4b cũng đi vào làn giữa. Vì sự an toàn của cái ví nên em cứ chuyển qua làn trái ngoài cùng cho lành, chưa dám làm chuột bạch.

vinhbt

Xe buýt
qua bùng binh thì đi vào làn trái ngoài cùng hay làn giữa đều dc các cụ ợ. Cụ chủ phá giá quá.

SốtVirút

Xe tăng
Các cụ thông cảm, nhà có điieù kiện nên toàn sài loại max=))

trang-mazda

Xe tải
Em thì khi đi đến chỗ ngã Tư ngã ba nào mà không nắm rõ kỹ em cứ làn giữa em phang đi thẳng cho chắc ăn, dần thành thói quen..
Chia buồn với bác

bau67

Xe container
Cháu hôm nào cũng cho F1 đi học qua đây, ngã Tư này có vạch và biển phân làn rất rõ, Cụ Chủ Thớit chắc không chú ý thôi.
Bây giờ cho 4b đi cả 2 làn rồi, sau khi chuyển vào làn giữa để đi thẳng qua ngã 4 thì Cụ có thể đi 1 trong 2 làn đều được.

cukiss

Xe điện
Bẩm các cụ, các đây mấy hôm em đi thẳng trên đường Kim Mã theo hướng đến Daewoo qua ngã tư này trên làn ngoài cùng bên trái, thế là có ngay 1 xxx lao ra chặn em vào. Không cần đợi blah blah 1 hồi em đã biết là lỗi sai làn vì em nhớ đã có thớt trên này về chỗ này (chỉ vì em hay rẽ phải luôn ở ngã tư này nên không để ý, hôm đó lại mải nói chuyện với thằng bạn). Vì vậy em đành ngậm ngùi nhìn 500k ra đi theo phương án 50/50.

Tuy nhiên tối hôm qua em đi qua đây thì lạ chưa, không thấy cái vạch chỉ đường nào ở làn ngoài cùng trên đường Kim Mã đoạn trước ngã tư này cả. Hay là họ mới rải lại đường nên chưa kẻ vạch? Hay là do trời tối nên em ko nhìn thấy? Cụ nào hay đi qua đây vào còn phơm giúp em là có phải em đã mất tiền ngu không ạ?
Em đi mãi chả làm sao

PhanhGap

Xe điện
Chẳng oan tí nào cả. Có biển chỉ dẫn phân làn roài mà. Cụ không để ý đấy thôi (có thể cụ bị vướng xe bus nen k nhìn thấy) E thấy mình đi thẳng thì toàn vào làn trong, thế mà mấy thằng đi sau, tranh thủ vượt chạy trước toàn ra làn ngoài rồi đi thẳng cho vắng. E lẩm bẩm: Khôn lỏi kiểu này lúc nào bị xxx tóm thì nộp bù thôi.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Bác đi sai làn, bị XXX bắt là đúng, đi thẳng phải đi vào làn giữa ạ !

crvhonda

Xe máy
Chắc chắn là cụ bị xxx lừa rồi. Ngã tư này bỏ phân làn từ lâu rồi. Làn ngoài cùng bây giờ được phép đi thăng và rẽ trái cụ ạ.

tok

Xe tải
Ngã tư Kim - Núi : đi từ Kim mã về Daewoo bằng ô văn tô: có 3 làn
- Giờ cao điểm : đi làn nào cũng được, xxx không bắt
- Giờ thấp điểm :
+ Xe đi Núi tre : Làn bên trái cùng
+ Xe đi Hotel : 2 làn còn lại, qua ngã tư thì vào làn trái cùng và làn giữa , làn phải cùng cho xe máy xe đạp.
Ngoài ra có thể đi hẳn đường bên trong, rồi từ đó đi thẳng xuống đường thấp (Sứ quan Thụy điển cũ - bi giờ nó bảo Việt nam đi lộn xộn quá, tao sợ chết nên tao giải tán sứ quán về nước đi cho sướng), hoặc từ đó đi chếch trái lên Kim Mã vào làn trái cùng hoặc giữa thì cũng OK, không phạm luật (xe buýt toàn đi hướng này cho nhanh)
Chỗ này có các loại biển, vạch kẻ đầy đủ, đi sai làn mà xxx bắt là không cãi được đâu.

Tribute

Xe container
KHông rõ là cụ chủ đi từ hướng nào về hướng nào nên chả biết đúng sai ra sao. Ngã từ này nếu đi từ Kim Mã ra Deawoo thì làn trái chỉ dành cho xe rẽ trái sang Núi Trúc, có đầy đủ cả biển báo phân làn và mũi tên dưới mặt đường. Nếu đi từ Deawoo về nguyễn Thái Học thì không phân làn. Chỗ này cảnh báo rất nhiều rồi, nhưng em đi qua vẫn thấy các xe toàn đi làn trái để đi thẳng xuống Deawoo, vào ngã tư gặp xe rẽ trái lại lách sang phải đè đầu các xe đi thẳng đúng làn. xxx có lúc vẫy có lúc không. Theo em là bắt hết mới phải vì không tuân thủ vạch kẻ đường, cản trở cả xe muốn rẽ trái lẫn xe đi thẳng.

Audi A6

Xe tải
Ngã tư này nếu cụ chủ thớt đi như vậy vào giờ cao điểm, xxx mải phân làn tránh ùn tắc sẽ bỏ qua lỗi đó không bắt,nếu vào giờ thấp điểm xxx rảnh rỗi sẽ vẫy ngay. Túm lại là tới ngã tư nếu cụ đi thẳng thì cứ chuyển làn giữa mà phang vô tư, em thi thoảng đi gần đến ngã tư này hay rẽ sang làn trong cùng bên phải (lối đi sang khu ngoại giao đoàn, đường thấp bên dưới) tới ngã tư lại rẽ sang đường cao bên trên cũng chưa thấy xxx vẫy bao giờ.

bmw1226

Xe tải
Bọn này lừa người vô tội không cảnh giác rồi. Mất 500K thì đúng là không chấp nhận được!

HangB2

Xe điện
chia bùn cùng cụ chủ, họ bắt là đúng đó ợ

nhưng mà cụ làm phát 5 lít thế này thì em e xxx lại tăng giá sàn cho 50/50 thì chít :D

Kia6582

Xe buýt
Cháu hôm nào cũng cho F1 đi học qua đây, ngã Tư này có vạch và biển phân làn rất rõ, Cụ Chủ Thớit chắc không chú ý thôi.
Bây giờ cho 4b đi cả 2 làn rồi, sau khi chuyển vào làn giữa để đi thẳng qua ngã 4 thì Cụ có thể đi 1 trong 2 làn đều được.
Có hôm iem đếm được những 5 làn lận:))
Kụ chủ Thớt phá giá giống iem rùi!!! (được cái ae tuyền ném đá nhỏ thui nên hổng có sao, lần sau rút KN8->)

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Em vừa đi đoạn đó xong, làn ngoài cùng đi thẳng mà chạ thấy xxx phạt gì cạ.

Cơ mà có biển hướng dẫn đi thẳng vào luồng giữa thật, có khi các chú ý phạt theo hứng. :D

vnp6666

Xe hơi
Em cũng bị lỗi này nhưng ở đường Phạm văn Đồng, chỗ cổng bộ công an thì phải nhưng thằng bạn em xuống giải quyết có 1 lít thôi. Cụ phá giá quá, chết anh em nào nhà không có diều kiện !