[Thảo luận] Ngã tư HBT-HB: nói mãi!!!

LJK

Xe buýt
Nhà em cũng dính một phát ở ngã tư này rồi
Mà lại phải lên tận kho bạc nộp tiền mới đau chứ bởi vì các chú hôm đó bị thanh tra nên ko dám nhận tiền
Nộp phạt xong quay lại lấy giấy tờ các chú còn bảo, bọn em cũng thèm tiền của anh lắm chứ ....:((

Thang_i30

Xe hơi
Em toàn đi từ lý thường kiệt rẽ ra HB , tại đường HBT đi lúc nào cũng đông và nhiều xe bus

kimi1901

Xe đạp
đi cẩn thận hơn thui, tránh mặt cái tụi XX đó ra. he he:-t :bz

kimi1901

Xe đạp
đời nó lại trớ trêu như thế đấy cụ ơi. ke ke

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
May cho em đi qua đó bao nhiêu lần mà chưa bị tóm lỗi này, nút GT này em thấy có 1 chú xxx bé như cái kẹo đi cứ lon ta lon ton trông rất ngứa mắt....

HobbyDriver

Xe tăng
Cứ bánh sau xe của bác qua hết vạch dành cho người đi bộ trên đường HBT là OK, bắt đầu đánh lái rẽ -> xxx không bắt lỗi được, vì bác rẽ sớm hơn thì bị bắt lỗi rẽ, quay đầu trên phần đường dành cho người đi bộ
Đi như cách trên thì thường phải dừng lại để chờ nhường đường cho các xe đi thẳng của hướng ngược chiều đi hết thì mình mới rẽ được, lúc đó không cần quan tâm tới đèn, vì xe bác đang ở trong ngã tư rồi, đèn gì cũng đi được -> xxx không bắt lỗi được, nếu xxx bắt thì bác đề nghị xxx xem lại luật GTĐB.
Chuẩn luôn. Chẳng qua bác nào bị bắt là thường lấn sang làn đường đối diện trước ngã tư chứ gì? Em cũng hay qua đấy, đôi lúc chắc bánh sau có đè vạch một tí cũng chả thấy các chú xxx nói gì bao giờ, chỉ chống mắt đứng nhìn thật.
Dưng mà nói thật là xe máy thường xuyên đi thế, (thậm chí lấn sang trái để rồi đi thẳng và cản đường xe rẽ trái) thì lại không sao, còn ô tô lại bị tóm. Theo em không phạt thì thôi chứ đã phạt thì phải làm nghiêm chỉnh, đối xử như nhau.
Đã có lần em cãi nhau với xxx chuyện đó roài. Không công bằng thì "bao giờ mới tiến lên được CNXH", các bác nhỉ.:((

HobbyDriver

Xe tăng
May cho em đi qua đó bao nhiêu lần mà chưa bị tóm lỗi này, nút GT này em thấy có 1 chú xxx bé như cái kẹo đi cứ lon ta lon ton trông rất ngứa mắt....
Cái kẹo lon ton ở ngoài thôi bác ơi. Còn 'cái bánh to' thì núp ở đâu đó, gốc cây xà cừ thì phải.

alo_club

Xe buýt
Cụ nào giải thích cho em vơi, em không hiểu lắm. Rẽ trái HBT ra HB tại sao lại bị vịn ợ :((

Hai_75

Xe điện
Hè hè, em cũng bị tóm 1 lần rồi. Nhưng em ngoan ngoãn nộp tiền mặt nên các chú cho em đi luôn.

thang soi

Xe tải
Bác hơi cực đoan quá, em đi đường ấy ko thường xuyên nhưng chả bao giờ em bị xxx túm (các chú toàn chống mắt nhìn), mà em cũng chả biết cái nắp cống nó ở đâu. Chỉ cần đảm bảo nguyên tắc ko chém vạch (mọi ngã tư chứ ko chỉ HBT-HB). Em cũng rất ghét các xe đi rẽ cắt chéo qua ngã ba, ngã tư (cả 2b lần 4b), có dịp là em đè cho chết thôi.
cụ nói phải, ai cũng muốn nhanh nên rẽ gấp kẻo chiều đối diện nó chiếm đường mất, về nguyên tắc thứ tự thì họ đi thẳng họ được ưu tiên trước, ta cứ đến giữa và rẽ thôi. Nếu ra đến giữa mà chưa rẽ đc theo em thì cứ chờ họ đi qua, đi đúng như thế thì chả ai phạt đc.

ps: cụ nào ra đến giữa rẽ mà vướng xe đối đầu thì cứ đứng chình ình ra đợi cho em:Dné vào 1 tí là dính tội~:>

NFSVN

Xe buýt
phải cua qua cái nắp cống giữa đường, nói mãi rồi, khổ lắm. Dưng mà cua sớm thì là lấn vạch, qua lắp cống mới cua thì thường xuyên gặp xe buýt đi thẳng nên phải đứng lại nhường nó -> đúng lúc đèn đỏ -> táo giao thông, không cần biết mô tê ra răng, chỉ cần biết chiều anh đi đang đèn đỏ, sao xe của anh lại đứng giữa đường, -> : cicalo, anh vượt đèn, mời anh ra gặp đội trưởng đứng khuất sau cây xà cừ -> The and. Cái lắp cống đấy là ngọn hải đăng đường bộ cho các bác đi HBT rẽ trái ra HB, các bác phải hết sức để ý ngã tư này, cộng thêm đội quân xe ôm tại đây cũng hay rỗi hơi làm "Trọng Thủy" cho táo giao thông lém. Túm cái ....im lại là rẽ lối khác cho nó lành.
Thế này thì chệu.

langthangcuabep

Xe đạp
e thấy hình như dân nhà mình cảm thấy thẹn khi đi đúng luật giao thông sao ấy, cứ đến ngã ba ngã tư là tìm cách chém vạch. Quan điểm của e là nếu còn đèn xanh thì cứ từ từ ra giữa ngã tư, nếu rẽ được thì rẽ không thì cứ đứng đó chờ, đảm bảo không bao giờ đè vạch

DuongNV

Xe buýt
Các cụ ơi, nhà cháu có mấy ông bạn người nước ngoài đi xe cùng cháu, mấy lần cháu cắt cua "cướp đường" ở ngà tư không nhường đường cho xe đi thẳng mấy ông bạn bảo là: "ở bên chúng tao xe muốn rẽ trái, phải nhường đường cho xe đi thẳng và phải ra đến giữa ngã tư mới được rẽ". Nhà cháu xấu hổ quá từ đó rút kinh nghiệm là khi rẽ trái cháu cứ ra giữa ngã tư mới rẽ và nhường đường cho xe đi thẳng.

quyt

Xe tăng
Em cũng bị tuýt ở đây 1 lần nhưng cãi được vì xxx bắt láo... em qua hết làn vạch người đi bộ mới rẽ mà dám thổi em! Em mồm to kêu lại ... bác đội trưởng thấy em mồm to quá nên gọi vào bảo : Chú nói be bé thôi!, em bảo: nhưng lính của anh bắt sai làm em bực mình. Thế là bảo em đi

Vuvit

Xe tăng
Nhà em thì cũng hay đi qua đây nhưng mà toàn đi 2B, thấy mấy chú lúc nào cũng dàn trận mai phục nên khi leo lên 4B đi qua chỗ này dù đường có vắng tanh cũng phải đi qua vạch sọc cho người đi bộ rồi mới rẽ, tập thói quen đi đúng luật ko thì lại mất tiền ngu...

Xsara

Xe tăng
Đúng là 4b thì phải chấp hành luật tí chớ em thấy dạo này 4b toàn dàn hàng ngang,cứ thấy làn trong hơi vắng cái là lách vào có lẽ tranh thủ vi phạm để đến tháng 5 chấp hành hay sao ý??

hành_khất_đêm

Xe điện
oái oăm chỗ này là cái lỗi đấy xxx ko túm thường xuyên, nên chẳng biết đâu mà lần. (em dự là hôm nào đói ăn thì mới chén kiểu đó).

Santa2008

Xe tải
Bắt kiểu này thì xxx ở Trần phú (ĐBP rẽ trái sang TP) bội thu :)
Chiều ĐBP rẽ trái TP các xe còn lấn hết vạch sang phần đường ngược chiều có sao đâu, thôi, qua đây cũng cẩn thận không xxx học hỏi k/n nhanh lắm :)

alo_club

Xe buýt
Bắt kiểu này thì xxx ở Trần phú (ĐBP rẽ trái sang TP) bội thu :)
Chiều ĐBP rẽ trái TP các xe còn lấn hết vạch sang phần đường ngược chiều có sao đâu, thôi, qua đây cũng cẩn thận không xxx học hỏi k/n nhanh lắm :)
Rẽ được vì lúc đó chiều ngược lại đang là đền đỏ cụ ợ :D