[Thảo luận] Ngã tư hàng bài

lickken3001

Xe hơi
Chào các bác, em hôm nay vừa bị XXX chỉ gậy vào lề khi đang đi trên đường Hàng Bài, chỗ tiệm gốm sứ, hay đồ cổ gì ý, bên tay trái theo chiều đi ý ạ. Xuống xe, tắt máy.
XXX1 (có vẻ là đội trưởng, tí em giải thích): Chào anh, cho xem giấy tờ xe
Em:(Xăm xoi xem có thẻ xanh k, à có). Vâng, thế em bị lỗi gì anh nhỉ
XXX1: anh đi sai làn đường, phần đường quy định.
Em: Sai ở đâu anh, chỉ cho em biển vs cả chỗ sai của em
XXX1: chỉ tay lại chỗ đằng sau lưng em, ở kia có biển chỉ dẫn, anh đè vạch sang phần đường có hình oto ở dưới.
Em: Biển gì anh, đợi tí, e ra xem cái xem nào. Lững thững quay lại đầu đường, ngó sang. Mẹ ơi, có biển thật. Nhưng biển này em trông giống 412 lắm. Em cũng chả biết tả kiểu gì. Nó in hình oto bên trái, xe máy bên phải. Ở giữa phân chia bằng vạch rời.
Em cũng không nắm rõ biển đấy lắm, nhưng thôi, có vẻ mình đi sai, tại lúc em đi, thói quen em toàn đi giữa đường, chắc không để ý.
Quay về, nhìn thấy đồng chí XXX1, em cười tươi :). Đồng chí bảo vào gặp XXX2 làm việc. Em đi theo hướng gậy của đồng chí XXX1 chỉ dẫn, vào gặp XXX2
XXX2: Chào anh, cho xem giấy tờ
Em: Ok. A cứ xem đi rồi tôi sẽ nói vs anh về lỗi các anh bắt tôi.
XXX2 xem xong: không có bảo hiểm.
Em: Em không mang chứ không phải không có nhé, a nói cho đúng.( Thực ra em hêt em chưa mua, nhưng cứ nói thế cho oai)
XXX2 không nói gì quay bảo em: Thế anh định nói gì với lỗi chúng tôi
Xin phép các bác, chỗ này em nói hơi bực mình
Em đang cầm ví, khua tay vào chỗ cái biển, thì nó bảo em đừng chỉ, ở nhà bố mẹ không dạy à.
Em: Dạy hay không là việc của nhà tôi, tôi không chỉ mặt anh, tôi đang chỉ cái biển để nói ch vs anh, còn bây giờ anh thích cãi nhau việc chỉ mặt hay lỗi giao thông, để tôi còn biết
XXX2 nghĩ 1 lúc: Anh nói gì chuyện lỗi giao thông
Em: Đầu tiên tôi nói vs anh nhé, anh bảo em đi sai phần đường, làn đường là sai. Thế em sai phần đường hay làn đường, nói cho đúng
XXX2 lại không nói gì
Em: T2, Anh kêu tôi đi sai làn đường, anh thấy có biển 412 không mà kêu sai lần. Còn trong luật tôi học ý, phần đường chỉ có khái niệm phần đường dành cho xe cơ giới và phần đường giành cho người đi bộ. Thế anh nói tôi sai cái gì
XXX2: Tôi không cần biết biển 411,412 là gì, anh đi sai
Em cáu quá rồi, nói lý như thế mà nó cãi cùn: Thế ông không biết biển, ông bắt người ta sai người ta có ý kiến thì cãi cùn à. Trong trường ông không được học biển thì ông biết đúng sai à
Lúc đấy em bực mình, nói to, 1 XXX khác ngồi trong cái hàng gốm sứ gì ý chạy ra hỏi có việc gì, em kêu không có việc gì. XXX1 đang bắt được 2 3 bác gì đó, đợi xử, thấy em cãi to, chạy ra bảo em
XXX1: Thôi ae đều thanh niên, anh không nói chú sai phần đường hay làn đường, nhưng lỗi chú là không chấp hành biển báo nhé
Em:(Anh này rất nhẹ nhàng, em thấy xử lý tốt, ae nói không hề gắt như thằng XXX2) Ok, anh nói thế em đồng ý, còn anh này vẫn thích bảo em sai phần đường làn đường thì em đứng đây nói cho anh ấy nghe về phần đường, làn đường
Hôm nay ở cung có biểu tình thì phải. Em đang cãi nhau thì thấy bộ đàm của XXX1 kêu là hỗ trợ ở cung, đoàn biểu tình sắp đến, quay ra bảo XXX2
XXX1: Thôi ghi biên bản cho em nó không chấp hành biển báo + không có bảo hiểm. Nhanh còn ra tăng cường, cấp trên gọi r
Em: Thôi dù gì cũng không có, vs cả còn đang bận đi mua Tivi, tranh thủ chút buổi sáng, chiều đi có việc nên em không đôi co chuyện bảo hiểm
XXX2 ghi biên bản xong hỏi em làm nghề gì
Em: Ae làm lung tung ý mà
XXX2:Nghiệp vụ chúng tôi cần phải biết anh làm nghề gì
Em đã cáu thằng chó này rồi: Thế ông ghi vào là sinh viên đi
XXX2: Trường nào
Em: Trường nào việc ông à, ông ghi SV được rồi còn đòi hỏi nhiều.
XXX1 chắc đang vội, quay ra bảo XXX2: ghi sinh viên được rồi. Ghi đi cho em ý còn đóng tiền
Em: Vôi gì anh, em rỗi cả buổi mà, đứng chơi cả ngày ở đây còn được nữa mà
Lúc sau em bảo đóng tiền tại chỗ là 170 (70 không chấp hành biển, 100 không có bảo hiểm). Có xé vé phạt cho em
Nhưng cái biên bản ý, em bảo để em kí thì chả thấy nói gì. Em hỏi viết xong chưa, cho em cái biên bản, thì các ông ý bảo đợi tí.
Xé vé phạt, em đưa tiền( lúc này mới thấy ngu, quên mất, không cầm biên bản, tí nó hủy thì mình lại làm giàu cho cno, ngu quá:((. Em hỏi biên bản thì chả ông nào trả lời, kêu đợi tí xử nốt mấy ng khác. Em đang vôi, lúc đấy 10h rồi, nên thôi đi luôn. Đúng là không cái dại nào = cái dại nào, quên mất lời các bác phải cầm biên bản mới đóng tiền, hix hix. Em thì đang định góp tiền bảo vệ biển đông:">. Ai ngờ góp mẹ nhầm vào thùng quyên góp bia rượu bộ công anh. Đến ngu
Đây là chuyện em vừa bị lúc 10h hôm nay xong, chán quá.
Mà các bác cho em hỏi thì cái biển cắm ở Hàng bài thì có tác dụng phân làn không, để em còn biết. Nếu sai em còn sửa

trungdung5214

Xe tải
cụ như vậy là cứng rồi, để mấy xxx này đi hỗ trợ dân mình biểu tình chống bọn khựa vẫn hơn cụ ah !

toechuoi

Xe tăng
Như nào hả cụ..hôm trc em đi qua cũng thấy xxx n bắt sai làn nhièu lắm...chỗ đấy k phải phân làn à..:-s

lickken3001

Xe hơi
Em thì đang hóng các bác vào nói cho chuẩn. Tại em thấy biển đó chỉ hơi giống 412 thôi, chứ em không chắc, nên em nghĩ k phải phân làn đâu, chỉ đè vạch or đi không chấp hành biển thôi

NoCarNoMoney

Xe buýt
Biển này của nó là biển láo. Lại cắm ở giữa đường đúng là quá bố láo. cái này đã bị phản ánh và bọn xxx nó nhận sai rồi. Chắc cụ không cập nhật nên vẫn bị bọn xxx nó đớp...
Em thì đang hóng các bác vào nói cho chuẩn. Tại em thấy biển đó chỉ hơi giống 412 thôi, chứ em không chắc, nên em nghĩ k phải phân làn đâu, chỉ đè vạch or đi không chấp hành biển thôi

ngaynha

Xe tăng
Vote cụ chủ: Cứng + Nộp phạt :D

lonelydriver

Xe buýt
Vote cụ chủ: Cứng + Nộp phạt :D
EM thấy chả hay ho gì...

Cứng khi mà mình không sai nhưng bị "nặn bóp" thôi

Sai thì nộp phạt luôn cho nhanh... xxx cũng chả sung sướng gì đâu

Để xxx đi giữ trật tự cho bà con biểu tình chống lũ khựa...

Chỉnh sửa cuối:

Mazda CX9

Xe điện
XXX2: Tôi không cần biết biển 411,412 là gì, anh đi sai
Nghe câu trả lời này mà tức quá, thế chẳng nhẽ xxx toàn bọn vô học à?

lickken3001

Xe hơi
Cái biển nó cắm bên phải, chứ k phải cắm giữa đường, mà thread nào nói rồi vậy bác, cho em cái link cập nhật cái

vietdungth

Xe buýt
Số 2/167,phố Gia Quất,Thượng Thanh, Long Biên, Hà
Website
www.truongduongsat.edu.vn
Biển này của nó là biển láo. Lại cắm ở giữa đường đúng là quá bố láo. cái này đã bị phản ánh và bọn xxx nó nhận sai rồi. Chắc cụ không cập nhật nên vẫn bị bọn xxx nó đớp...
biển cắm bên phaỉ trên vỉa hè

luclo233

Xe buýt
Sao ngày nào em qua đấy...thỉnh thoảng em thấy vịn xe máy, chỉ nghĩ không đội mũ hay kẹp 3 thôi. Hôm nay thêm lỗi này nữa ạ :(

r0ngth3p

Xe tải
Nghe cụ chủ có vẻ "ghét" xxx lắm.
Theo ngu ý của e thì nói thật nếu hôm nay xxx cứng thì cụ chủ dính lỗi sai làn rồi.Còn về cái lỗi bảo hiểm thì cụ chủ cãi làm sao được xxx.Vì luật có lỗi là không có bảo hiểm cho dù cụ chủ có không có thật hay là quên không mang.Và lỗi của cụ là được "đóng tiền phạt tại chỗ".Cụ đồng ý nộp phạt thì xxx mới xé biên lai.Cụ đã giữ biên lai thì bố xxx cũng trả dám huỷ bb của cụ(hình như bb này ko có chỗ ghi ý kiến).May là cụ ko gặp pải xxx cứng,chứ ko nó ghét nó cho cụ cái biên bản đi nộp phạt kho bạc rồi lên đội lấy giấy tờ thì cũng mất cả buổi chiều của cụ.E voka cụ mỗi điểm là "sai thì chấp nhận nộp phạt cho nhà nước".

Chỉnh sửa cuối:

newbie11

Xe tải
Thôi rút kinh nghiệm, lần sau lấy BB rồi nộp nhé. Bạn đi sai làn thật rồi. Tuyến đó mình thấy cắm nhiều biển 412 lắm.

xe than

Xe tăng
Cả hai bên đều cùn,chủ thớt cay cú.

namdq

Xe điện
Chỗ này em đi toàn đúng :D chả bị dính bao giờ

lickken3001

Xe hơi
Thanh kiu các bác, em thì bình thường, k ghét nhưng cũng chả quý XXX. Em nói cực kì bt. chỉ tại các thằng XXX2 nó nói như kiểu nó có học, còn em vô học nên em mới cáu. Chứ như XXX1, ông ý chắc tầm 3x, nói nhẹ nhàng, em đồng ý, mình sai mình nhận lỗi. Em không có bảo hiểm, em sai, chứ em có cãi đâu mà. Em chỉ không đồng ý các kiểu nói sai làn đấy. Cái chỗ có vạch kẻ liền nhé, nó phân rõ thành 1 bên oto, 1 bên xe máy. Đoạn trên là vạch đứt, thế nếu oto rẽ phải, ngta không được phép nhập làn sang phải khi hết vạch liền à. VD đường đông, oto cần rẽ phải, ngta không nhập làn thì sao rẽ được, nên em nghĩ biển đấy chả phải biển phân làn.

lickken3001

Xe hơi
Đúng r cụ ạ, biên bản này em thấy ông XXX1 bảo loại mới, k cần giấy than, ở dưới có sẵn 1 tờ in như giấy than. Em nói thật là nhà em bên công anh cũng nhiều, nhưng em không muốn lằng nhằng, bảo người này người nọ. Mình sai mình nộp phạt, em chỉ không công nhận lỗi sai làn thôi

r0ngth3p

Xe tải
Thanh kiu các bác, em thì bình thường, k ghét nhưng cũng chả quý XXX. Em nói cực kì bt. chỉ tại các thằng XXX2 nó nói như kiểu nó có học, còn em vô học nên em mới cáu. Chứ như XXX1, ông ý chắc tầm 3x, nói nhẹ nhàng, em đồng ý, mình sai mình nhận lỗi. Em không có bảo hiểm, em sai, chứ em có cãi đâu mà. Em chỉ không đồng ý các kiểu nói sai làn đấy. Cái chỗ có vạch kẻ liền nhé, nó phân rõ thành 1 bên oto, 1 bên xe máy. Đoạn trên là vạch đứt, thế nếu oto rẽ phải, ngta không được phép nhập làn sang phải khi hết vạch liền à. VD đường đông, oto cần rẽ phải, ngta không nhập làn thì sao rẽ được, nên em nghĩ biển đấy chả phải biển phân làn.
Nó là biển phân làn đấy cụ ơi.oto đến ngã tư muốn rẽ phải thì phải đi thẳng làn đấy đến gần vạch người đi bộ thì mới được rẽ kể cả có tạt đầu xe máy đi làn bên phải đi chăng nữa nếu không muốn mất tiền hoặc mất time.Đây cụ tham khảo : http://www.otofun.net/threads/355219-xe-re-phai-bi-bat-lan-o-nga-tu-hang-bai-trang-tien

Chỉnh sửa cuối:

ngaynha

Xe tăng
EM thấy chả hay ho gì...

Cứng khi mà mình không sai nhưng bị "nặn bóp" thôi

Sai thì nộp phạt luôn cho nhanh... xxx cũng chả sung sướng gì đâu

Để xxx đi giữ trật tự cho bà con biểu tình chống lũ khựa...
Cụ đọc xem bác chủ topic có cãi để trắng lỗi k hay để làm gì?

Cụ đã bao giờ bị đi sai mà do vô tình chưa?

Cụ đã bao giờ bị xxx gọi lại báo lỗi, chém lỗi vớ vẩn chưa?

Cụ đã bao giờ chứng kiến trực tiếp thái độ của xxx bố láo, ăn nói k tôn trọng mình chưa?

Cụ giả nhời những câu trên thì hiểu đc cụ chủ đấy :D