[Thảo luận] Ngã tư Hai Bà Trưng - Lê Duẩn

CADZOE

Xe máy
e di duong Hai ba Trung tu bo ho ve, den nga tu HBT Le duan gap den do, e do lai phia ben phai, sat vach lien. Den xanh e xinhan re trai xuong Le duan, qua ben kia duong cac bac ay goi e vao va noi la e do sai lan. cac dai ca chi giup cho e doan nay re trai do the nao cho dung voi a. cam on cac bac

Em đi đường hai bà Trưng từ Bờ Hồ về, đến ngã tư HBT - Lê Duẩn gặp đèn đỏ, e đỗ lại phía bên phải, sát vạch liền. Đèn xanh e xi nhan rẽ trái xuống Lê Duẩn, qua bên kia đường các bác ấy gọi em vào và nói em đỗ sai làn. các đại ca chỉ giúp cho e đoạn này rẽ trái đỗ thế nào cho đúng với ạ. Cảm ơn các bác

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

HangB2

Xe điện
e di duong Hai ba Trung tu bo ho ve, den nga tu HBT Le duan gap den do, e do lai phia ben phai, sat vach lien. Den xanh e xinhan re trai xuong Le duan, qua ben kia duong cac bac ay goi e vao va noi la e do sai lan. cac dai ca chi giup cho e doan nay re trai do the nao cho dung voi a. cam on cac bac
chờ rẽ trái thì cụ phải dừng ở làn ngoài cùng cạnh phân cách mềm chứ sao lại đỗ lại phía bên phải (chỗ của làn chạy thẳng)?

xaunhatxahoi

Xe điện
đọc bài của cụ em lại nhớ về ngày xưa ! cái thời nông trường đánh máy chữ giao chỉ tiêu : THU MUA LONG LON RUNG

cup

Xe máy
Cụ nhìn kỹ lại mũi tên chỉ đường ở dưới lòng đường xem đỗ thế nào cho phải nhé . Chia buồn với cụ

bird

Xe buýt
chỗ ngã tư hbt ld là cái chuồng gà d đấy bọn nó nuôi cho béo rùi thịt đấy các bác nhớ nhé kể cả đèn xanh trái đc rẽ trái liên tục các bác cũng phải chờ đèn đỏ như xe đi thẳng đúng phần làn của mình chứ đừng lấn làn ngược chiều mà rẽ về lê duẩn là ăn đòn ngay đấy xe máy thì nó thả rông để bẫy các bác gà đấy cẩn thận nha

phongvannbt

Xe đạp
Bác đứng bên trái sát vạch liền thì bị vịn là đúng rồi. Chỗ đó ngày nào cũng có khoảng mươi bác bị dính ở đó. Đường HBT là đường hai chiều, phía bên trái vạch liền đó là phần đường dành cho người đi ngược lại, bác đứng chặn đường của người ta còn gì.

ZAD Viet

Xe điện
Bác đứng bên trái sát vạch liền thì bị vịn là đúng rồi. Chỗ đó ngày nào cũng có khoảng mươi bác bị dính ở đó. Đường HBT là đường hai chiều, phía bên trái vạch liền đó là phần đường dành cho người đi ngược lại, bác đứng chặn đường của người ta còn gì.
Em cũng cho là như cụ!
Em đi qua đấy cũng dừng đúng làn mình, sát bên phải vạch liền, rồi rẽ ra LD.
Chưa thấy bị vin!

bichngoc12345

Xe tải
cụ đỗ sát sang bên phải là sai rồi, cụ rẽ trái thì phải dừng ở làn ngoài cùng bên trái chứ. chia buồn cùng cụ

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
XXX bắt sai làn là đúng, chẳng có gì là bẫy ở đây cả !

leprowind

Xe buýt
Nó kê cho mấy cục phân cách cứng thì bà con đỡ khổ.

mrha1982

Xe đạp
Uhm , the lay van tay cua chu nhe

ali33bobo

Xe đạp
1 bài học cho cụ vậy. em hôm lần đầu tiên ra ngã tư đó cũng...suýt đứng sai chỗ

4­wheel

Xe máy
Hôm vừa rồi (4/5) em cũng đi chiều từ Hai Bà Trưng rẽ trái ra Lê Duẩn,, như mọi lần em xi nhan và đi vào làn rẽ trái (các lần trước em vẫn đi thế), một chú CA chạy ra vẫy xe em. Em dừng xe vào lề, bật xi nhan phải, xuống xe, khóa cửa. Chú CA đến yêu cầu cho xem giấy tờ, em vặn lại xe tôi vi phạm lỗi gì. Chú ấy giải thích, đoạn này giờ là hai chiều, xe em đi vào làn ngược chiều. Em bảo mọi khi tôi vẫn đi thế ( những hôm đông xe các chú ấy ra hiệu đi vào làn này) sao hôm nay lại bắt tôi. Cả em và chú ấy ra ngã tư để xem biển báo và làn đường. Đến nơi em thấy chỉ có vạch phân cách giữa hai làn chứ không có vạch chỉ dẫn đi thẳng hay rẽ trái. Thế là em quát ầm lên: Đèn xanh thì báo hiệu được rẽ trái, tôi đi vào làn rẽ trái thì các ông lại bảo vi phạm thế là sao? Vừa quát em vừa trở về xe mình và đi luôn. Các chú ấy chắc ngại nên cũng không nói gì.
Nói ra cho vui vậy thôi chứ lần sau chắc em phải dừng vào làn đi thẳng, sau đó đợi đèn xanh đi thẳng rồi mới rẽ trái. Có cụ nào đứng sau em mà cũng rẽ trái đừng mắng em nhé:))

nguyenviet

Xe tải
Hôm vừa rồi (4/5) em cũng đi chiều từ Hai Bà Trưng rẽ trái ra Lê Duẩn,, như mọi lần em xi nhan và đi vào làn rẽ trái (các lần trước em vẫn đi thế), một chú CA chạy ra vẫy xe em. Em dừng xe vào lề, bật xi nhan phải, xuống xe, khóa cửa. Chú CA đến yêu cầu cho xem giấy tờ, em vặn lại xe tôi vi phạm lỗi gì. Chú ấy giải thích, đoạn này giờ là hai chiều, xe em đi vào làn ngược chiều. Em bảo mọi khi tôi vẫn đi thế ( những hôm đông xe các chú ấy ra hiệu đi vào làn này) sao hôm nay lại bắt tôi. Cả em và chú ấy ra ngã tư để xem biển báo và làn đường. Đến nơi em thấy chỉ có vạch phân cách giữa hai làn chứ không có vạch chỉ dẫn đi thẳng hay rẽ trái. Thế là em quát ầm lên: Đèn xanh thì báo hiệu được rẽ trái, tôi đi vào làn rẽ trái thì các ông lại bảo vi phạm thế là sao? Vừa quát em vừa trở về xe mình và đi luôn. Các chú ấy chắc ngại nên cũng không nói gì.
Nói ra cho vui vậy thôi chứ lần sau chắc em phải dừng vào làn đi thẳng, sau đó đợi đèn xanh đi thẳng rồi mới rẽ trái. Có cụ nào đứng sau em mà cũng rẽ trái đừng mắng em nhé:))
Chỗ này em cũng bị một phát như cụ nhưng em mất tiền phạt.

bird

Xe buýt
chỗ đấy là cái chuồng gà nó nuôi cho béo rồi thịt đấy

thule6

Xe điện

nambus

Xe máy
chỗ cụ đỗ là làn ngược chiều mà. xe máy rẽ từ lê duẩn sang hbt thì đi làn đó