[Thảo luận] Ngã rẽ Giải phóng đi Linh Đàm, xxx trả lại giấy tờ

HEAVY TRUCK

Xe buýt
Chào các cụ
Chả là hôm qua em và mấy anh em về quê Nam định lên, đến Pháp vân lại phải vào chỗ Nguyễn văn Trỗi mang tý quà quê cho ông chú. Lúc sau phải chạy ra Linh Đàm đi tiếp lối cầu vượt trên cao. E cũng biết ngã rẽ này củ chuối vì các cụ cũng cảnh báo rồi, nên cũng cố gắng chú ý. Lúc này ông anh lái xe, em ngồi bên cạnh, thấy ông anh rẽ , cũng nhắc nhở đến hết vạch liền mới được xin vào làn, nhưng vì đường đông không kịp vào làn nên dành phải dừng lại ở làn xe máy đi thẳng.Lúc đèn xanh vừa sáng xe chuyển xi nhan rẽ phải thì xxx trẻ lao ra(đội xxx khoảng 6-7 mạng), em bật sẵn ghi âm đưa cho lx
xxx1: Chào anh, đề nghị anh xuất trình giấy tờ
Lx: Long ah, thế bọn em đứng đường thì đội mũ bh không phải cài quai ah. bla bla(trong khi em mở cửa, xuống xe quay lại ngay để xác nhận biển báo, và giấy tờ xe thì em cầm)
Lúc xác nhận xong là mình sai quay lại vẫn thấy Lx và xxx1 đang bla bla với nhau. E biết mình sai nên nói với ô anh bằng tiếng nước ngoài là mình sai rồi rồi vào xe ngồi, đưa giấy tờ cho ông anh vào giải quyết
xxx1: Em nói anh nghe nhé, a đi sai làn, bảo hiểm của anh hết hạn...(phớt lờ câu hỏi của lx)
Lx: có 2 tờ bh mà em(một cái tự nguyện)
xxx1: Em nói anh này, anh rẽ phải ở làn đi thẳng của xe máy
lx' : blo bla
xxx1 : bây h em lập biên bản anh đi sai làn đường
Lúc này xxx2 vợt được 1 bác đi zace, dừng ngay sau xe em, xxx2 thấy xe e có logo otofun nên lấy dt chụp hình rồi chạy vào bốt
xxx2: ô tô phun ,ô tô phun, ô tô phun-nguyên văn luôn(chết cười với xxx2 này)
xxx1: anh sinh hoạt trên otofun ah?(OF nhà mình fai nói là rất nổi tiếng)
lx : uh thì anh thi thoảng cũng vào đó chém gió ấy mà
xxx1: Em biết anh là thành viên trên OF thì anh rất hiểu luật(Sướng phổng mũi- vậy mà vẫn sai) nhưng hôm nay thì anh sai luật rồi, vừa nói vừa ghi biên bản
lx: lấy tay hất ra, không cho ghi biên bản, em thông cảm , giải quyết thế nào thì tại chỗ đi, nhà anh có 2 cháu nhỏ ở nhà, anh không có time để đi lấy giấy tờ
xxx1: tiếp tục ghi biên bản(khoảng 7-8 lần như thế, và ô anh của em cũng liên tục hất tay ra heheh và bla bla...)
xxx1: anh ở ĐA ah, vợ anh đâu mà không trông con...
lx: vợ anh nó đi vắng.anh cũng ít đi vào nội thành,chứ ai cũng hiểu luật như em thì sao mà phạm luật được(nịnh nó thế chứ)
xxx1: nhà bà em cũng ở ĐA(hài vãi, mà chú này cũng dễ gần...=D>=D>=D>)
Anh thừa nhận sai chưa, anh cho em xem ghi âm nào(xxx1 này cẩn thận thế)
lx: Ok anh sai rồi, nói thật với em là ah cũng chỉ đề phòng thôi,vì bây h nạn mãi lộ nó cũng nhiều...
xxx1: anh vừa xuống xe đã gây bức xúc cho bọn em rồi...bla bla...
Lx : Anh chỉ cầm thế thôi, chứ ghi âm gì đâu em, rồi đưa con ip cho xxx1 xem thì không có gì.(lúc ghi âm thì ghi bằng con ss của em)
xxx1 thôi anh cầm giấy tờ đi đi, lần sau anh chú ý khi di chuyển, tránh làm ảnh hưởng đến phương tiện khác nhé.=D>=D>=D>
lx: ok a cảm ơn nhé,
file ghi âm không có gì nên em không port lên, chỉ là đoạn chào hỏi, còn lúc em xác nhận với ô anh là mình sai thì ô anh đã trả đt cho em rồi

Em cũng hỏi các cụ tý: cái bảo hiểm bắt buộc thì vừa hết hạn hôm 12/12, còn bh tự nguyện thì đến tận 6/2013 mới hết hạn mà sao xxx lại k bắt tội bh hết hạn nhỉ? Cụ nào rõ chỉ cho em với, hay là bh tự nguyện cũng được tính???
Cũng may hôm nay không mất xèng với xxx, và quá may là xxx này cũng dễ dãi, dễ gần và thân thiện nếu không thì tổng hợp hình phạt cũng mệt đới
Chú xxx tên L mà có đọc bài này thì xin có lời cảm ơn chú nhé, mà em cũng có tý ý kiến là trong trường hợp này đáng lẽ xxx nên hướng dẫn cho mọi người tuân thủ biển báo gt chứ không phải chờ cho người ta phạm luật rồi lôi vào phạt
Dù sao cũng cảm ơn chú xxx trẻ này
Đang ở cty, viết vội nên các cụ thông cảm câu chữ nhé:):):)

binhtom

Xe tải
Mừng cụ thoát nạn. May mà xxx này vẫn còn tí Tình

2R+

Xe điện
BH bắt buộc là Bảo hiểm dân sự, cái này cụ phải mua. Hết hạn là ăn phạt
BH tự nguyện là Bảo hiểm thân vỏ, có hay ko XX ko quan tâm

BobTran

Xe điện
Cụ nói chuẩn quá

giacmoxe4

Xe điện
Mấy chú xxx này cũng biết điều nhỉ,thấy OFER là tha ngay hay là sợ bị bêu tên lên OF.=))

kynhong89

Xe máy
đoạn này đi như thê nào cho đúng,bác nào khai sáng cho e với

sonle77

Xe buýt
Bảo hiểm hết hạn phạt bn thế các cụ nhỉ, lần trước e bị vịn đành phải làm hư xxx bằng 200k :(

xeruabo2

Xe điện
Cụ nào vào giải ngố cho e cái : Ngã ba này phân làn theo hướng đi hay phương tiện hoặc hỗn hợp mà thấy chủ thớt bảo ''rẽ phải đi nhầm vào làn dành cho xe máy đi thẳng '', e chạ hiểu dư lào ???
Ps : e chư từng rẽ vào LĐ bao giờ nhưng đường GP thì đi nhiều lần thấy chỗ này chỉ cắm biển 411 - phân làn theo hướng đi nên phương tiện nào rẽ phải vào LĐ thì cứ đi vào làn có mũi tên rẽ phải là đc chứ , đâu có phân biệt xe máy hay ô tô ?

commander

Xe điện
Chào các cụ
...
Em cũng hỏi các cụ tý: cái bảo hiểm bắt buộc thì vừa hết hạn hôm 12/12, còn bh tự nguyện thì đến tận 6/2013 mới hết hạn mà sao xxx lại k bắt tội bh hết hạn nhỉ? Cụ nào rõ chỉ cho em với, hay là bh tự nguyện cũng được tính???
...
Cháu bổ sung cái này: tờ bảo hiểm thân vỏ có 3 liên, 1 liên là thông tin bảo hiểm bắt buộc, 1 liên là thông tin bảo hiểm thân vỏ xe, liên còn lại là thông tin của xe và chủ xe. Khi mua các cụ có option chọn mua hay không mua BH bắt buộc, nếu đã có 1 bản BH bắt buộc rồi thì bên bán sẽ ghạch chéo phần này hoặc xé hẳn phần này, chỉ ghi phần BH thân vỏ thôi.
Trường hợp của cụ chắc xxx kiểm tra không kỹ, nếu không cụ dính đòn nặng roài, vì cháu chắc là cụ đã mua BH bắt bược trước đấy thì không dại gì mua thêm BH bắt buộc ở bên bán BH thân vỏ xe nữa, phỏng ợ!

HEAVY TRUCK

Xe buýt
đoạn này đi như thê nào cho đúng,bác nào khai sáng cho e với
Cụ đi làn xe oto,từ nội thành ra đến gần chỗ rẽ, khi hết vạch sơn hoặc đến vạch đứt thì cụ xinhan rồi chuyển vào làn trong cùng,2 trường hợp xảy ra
TH1: nếu cụ vào sớm>>>chém vạch liền>>>ăn đòn vì 2 tội Đè vạch và đi vào làn xe máy
TH2: nếu cụ vào muộn quá thì không vào được làn trong cùng vì xe đông lắm, nên hoặc là cụ đè vạch liền phân làn hướng đi trước giao cắt, hoặc là cụ phạm lỗi sai làn như trường hợp ô anh của em
Đội ở đây khoảng 6-7 mạng nên cụ không thoát được đâu.
Hướng từ Pháp vân lên thì cũng vợt lỗi sai làn(xe đi làn 2 rẽ trái bắt rất nhiều

HEAVY TRUCK

Xe buýt
Cụ nào vào giải ngố cho e cái : Ngã ba này phân làn theo hướng đi hay phương tiện hoặc hỗn hợp mà thấy chủ thớt bảo ''rẽ phải đi nhầm vào làn dành cho xe máy đi thẳng '', e chạ hiểu dư lào ???
Ps : e chư từng rẽ vào LĐ bao giờ nhưng đường GP thì đi nhiều lần thấy chỗ này chỉ cắm biển 411 - phân làn theo hướng đi nên phương tiện nào rẽ phải vào LĐ thì cứ đi vào làn có mũi tên rẽ phải là đc chứ , đâu có phân biệt xe máy hay ô tô ?
Đường GP có phân làn theo hướng đi và phân làn theo phương tiện cụ nhé, cụ xem bài em tl cu kynhong nhe

HEAVY TRUCK

Xe buýt
Cháu bổ sung cái này: tờ bảo hiểm thân vỏ có 3 liên, 1 liên là thông tin bảo hiểm bắt buộc, 1 liên là thông tin bảo hiểm thân vỏ xe, liên còn lại là thông tin của xe và chủ xe. Khi mua các cụ có option chọn mua hay không mua BH bắt buộc, nếu đã có 1 bản BH bắt buộc rồi thì bên bán sẽ ghạch chéo phần này hoặc xé hẳn phần này, chỉ ghi phần BH thân vỏ thôi.
Trường hợp của cụ chắc xxx kiểm tra không kỹ, nếu không cụ dính đòn nặng roài, vì cháu chắc là cụ đã mua BH bắt bược trước đấy thì không dại gì mua thêm BH bắt buộc ở bên bán BH thân vỏ xe nữa, phỏng ợ!
Cám ơn các cụ
Nhà cháu gặp may cụ ợ, vì cu xxx này dễ tính
BH bắt buộc nhà cháu hết hạn thật các cụ ah, (cháu chẳng để ý>>>may quá)
BH tự nguyện phần trách nhiệm dân sự được ghạch chéo hết cụ ah

anhquanhn

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đi làn xe oto,từ nội thành ra đến gần chỗ rẽ, khi hết vạch sơn hoặc đến vạch đứt thì cụ xinhan rồi chuyển vào làn trong cùng,2 trường hợp xảy ra
TH1: nếu cụ vào sớm>>>chém vạch liền>>>ăn đòn vì 2 tội Đè vạch và đi vào làn xe máy
TH2: nếu cụ vào muộn quá thì không vào được làn trong cùng vì xe đông lắm, nên hoặc là cụ đè vạch liền phân làn hướng đi trước giao cắt, hoặc là cụ phạm lỗi sai làn như trường hợp ô anh của em
Hướng từ Pháp vân lên thì cũng vợt lỗi sai làn(xe đi làn 2 rẽ trái bắt rất nhiều
E cũng bị xxx gọi ở đây y như trường hợp của cụ. Chỗ này đường đông, xe máy rẽ phải ùn tắc ngập đường, 4b ít qua đây rất dễ dính chưởng vì ko quan sát được vạch phân làn.

hoangdole

Xe buýt
Chuyện này hơi khó tin , chỉ trừ cụ giở bùa mà chưa kể cho anh em nghe mới đc tha thôi

ThanhTungTB

Xe điện
E cunngx chưa hiều nổi ông này đi từ LĐ ra GP ,hay từ GP rẽ vào LĐ ,chưa tưởng tượng được hoàn cảnh của bác đi ntn .

xeruabo2

Xe điện
Đường GP có phân làn theo hướng đi và phân làn theo phương tiện cụ nhé, cụ xem bài em tl cu kynhong nhe
Đường GP có phân làn theo hướng đi và phân làn theo phương tiện thì e biết rùi vì đã đi nhiều lần . Tuy nhiên , đến trước ngã 3 , qua biển phân làn 411 theo hướng đi thì biển phân làn theo pt ( ô tô/xe máy) không còn hiệu lực . Như vậy , dù là ô tô hay xe máy nếu muốn rẽ phải thì chuyển vào làn trong cùng bên phải sau khi qua biển 411 , phải không cụ ?

HEAVY TRUCK

Xe buýt
Em và lx là dân đen chính hiệu cụ ah
Được cái ô anh cũng ""mồm năm tay mườ"i (gần chục lần hất tay xxx ghi bb)và gặp xxx dễ tính, cũng đồng thời khẳng định nhận là mình sai nên xxx cho quaq(và còn khen OF nữa)
Nếu là em lái xe chắc chắn em cũng mất xèng, nói thật chờ 1 lúc thấy vẫn chưa ra, định chạy vào bảo lập bb rồi về nhưng lại thấy ô anh đi ra, trả lại tiền(ô anh định làm hư xxx vì k có time -2 con nhỏ )

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
Em chưa thông chỗ này lắm!
Sớm - muộn đều chết - hóa ra lớn bùi, bé mềm à?
Cụ tư vấn cho anh em đi qua chỗ lày với??????