NGA: đất nước của NHÀ THỜ - NHÀ THƠ và NHÀ................ THỔ

namcuifTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Nhìn từ phía ngoài Red Square vào

Điện Kremlin và Thánh đường Nicolas

Tôn giáo chính của Nga là Chính thống giáo, cũng giống đạo Cơ Đốc là cùng thờ cụ Jê thôi. Tuy nhiên, Chính thống giáo không thừa nhận sự lãnh đạo của Vatican và Giáo Hoàng, họ không công nhận bất cứ một ai mà tự xưng là đại diện cho Chúa.

Về mặt kiến trúc, chính thống giáo chịu ảnh hưởng của đông La Mã trước kia, chính là đế quốc Constantinov (về sau bị Hồi giáo đánh chiếm, Istanbul bây giờ), sau này tách khỏi Vatican, truyền vào Nga thành Chính Thống giáo. Có lẽ vì vậy mà nhà thờ Nga mang nét phương Đông nhiều hơn

Thánh đường Nicolas đây, là thánh đường đẹp nhất nước Nga. Ông Kiến trúc sư của thánh đường này, sau khi hoàn thành công trình đã bị Sa Hoàng chọc mù mắt, để không thể làm nên một kiến trúc nào đẹp hơn nữa

GiangtrocTài khoản đã xác minh

Thành viên sợ vợ
vừa nộp cho anh photobucket 25us, tsb bọn tư bản bóc lột hehe tks cụ Vietkid :)
@cùi: chụp nhiều lắm cơ mà, phóng ồ ạt lên đi chứ

baoanhjsc

Xe tăng
Website
www.thietbiyte.net.vn
Mùa Đông buồn nhỉ,váo chỗ âm ấm thì chắc nõ vẫn còn như con sâu kèn, thế mà đòi vào Dom 3.
Cháu nghe cái Dom3 quen quen ~X( Cụ Chủ tả chi tiết chỗ đấy cho cháu với :P cháu chả nhớ là tầng mấy nữa.

Suzz

Xe điện
Thánh đường đẹp yhaatj, bên trong thế nào kụ Nam ơi, có được chụp choạch không

35N1169

Xe điện
Chỗ này mà ở mình thì dân ta tha hồ nướng khoai:D

OF vì cộng đồng
Thánh đường đẹp yhaatj, bên trong thế nào kụ Nam ơi, có được chụp choạch không
Cái này không được vào, cụ xơi tạm cái thánh đường khác vậy

Cái này hình như là nhà thờ Thánh Isaac ạ ở St Petersburg ạ. Mịe, toàn nhà thờ với nhà thổ, dek nhớ cái nào với cái nào. Cái này hình như là các Sa Hoàng lên ngôi sẽ đến đây để người đứng đầu Chính Thống giáo ban phước lành

Chui vào trong đây, toàn tác phầm nghệ thuật. Nhà thờ Chính Thống giáo đơn giản hơn Cơ Đốc rất nhiều, tuyệt nhiên không có một cái tượng nào

Vách đây

Trần đây

OF vì cộng đồng
Em này là người mẫu chính cống đấy. Bọn em chui vào chỗ này ăn (hình như cũng là một cái cung điện, dạng như cung Việt Xô nhà mềnh, chuyên tổ chức event), thấy đội này đang chụp mấy cô người mẫu. Cô này chạy ra ngoài, mềnh chỉ chỉ vào máy ảnh, ý nói xin một nhát, thía là nàng tạo dáng cho mềnh một nhát luôn

Chỉnh sửa cuối:

petty angel

Xe hơi
ôi!mấy cái ảnh nhà thờ sao mà đẹp quá,màu sắc quá ấn tượng,rất lộng lẫy,ko biết bao h e mới đc tận mắt chiêm ngưỡng đây

My Mò

Xe điện
Dìm hàng GT phát

Ko có cả lính gác

Kiến trúc lăng của Bác mình nó cũng mang mang thế này. Em mù tịt về cái này nhưng hình như cũng có kiểu kiến trúc như nhau phải không ợ. Mà cụ trọc với cụ GT, em không biết nên khả năng em nhầm giữa 2 cụ với nhau thì phải. Em có theo dõi mấy cái thớt SNOF5 và ộp dốt nhưng chạ nhớ dược. Hay quá nhưng hơi táo.

Thành viên sợ vợ
Ăn hút, quảng trường tàu điện mấy hôm, AE bắt quả máy bay ghẻ đi St.Petersburg, trước vẫn quen gọi là Leningrad:
Lục tục ra máy bay, bé tí, nghe nói anh chàng này thi thoảng rụng 1 cái, run phết:

Chuẩn bị hạ cánh, sóc như công nông, rung bần bật, lúc tiếp đất tưởng nó mất phanh, phi nhu con điên:

Lại HolidayINN, lần này thì cấm tiệt thuốc trong phòng :(, sáng lùa nhau dậy ăn sáng, phát hoảng vì 9h sáng trời tối như 9h tối, cứ tưởng nhầm giờ, sau mới biết là từ năm nay: Nga không áp dụng chuyển giờ mùa đông nữa:

Tối om, dân lục tục đi làm, không hiểu trẻ con đi học thì thế nào:

Thành viên sợ vợ
ăn sáng lại điệp khúc bánh mì trứng + 1 mớ thứ lằng nhằng khó nuốt, đành lên phòng làm gói mì với thịt hộp, ớt mang ở nhà đi: tuyệt hảo :)
Lên xe thăm cái nhà thứ 2: nhà thơ, đại thi hào Puskin, em chịu chưa đọc tác phẩm nào của bác này, bác nào biết phọt ví dụ mở mang em phát:

Bác bảo vệ đứng co ro mắt nhắm mắt mở:

Bên ngoài:

Cụ Volga này khá phổ biến, thấy chạy cũng điên phết:

Béo tròn, nướng mọi tạm được, lại nhớ lẩu ở nhà:

bmw1226

Xe tải
Nam cùi dạo này ẩn dật kinh quá! Lâu lắm mới thấy hiện diện...mãi tận trời Nga! :P

Cái này không được vào, cụ xơi tạm cái thánh đường khác vậy

Cái này hình như là nhà thờ Thánh Isaac ạ ở St Petersburg ạ. Mịe, toàn nhà thờ với nhà thổ, dek nhớ cái nào với cái nào. Cái này hình như là các Sa Hoàng lên ngôi sẽ đến đây để người đứng đầu Chính Thống giáo ban phước lành