NGA: đất nước của NHÀ THỜ - NHÀ THƠ và NHÀ................ THỔ

quangminh123

Xe tải
Nước Nga cổ kính, lạnh giá mà vẫn mang nét đẹp riêng. Kiến trúc bên đó em chỉ thấy mấy cái nhà thờ với bảo tàng là đẹp chứ còn lại thì tuyền 1 màu ảm đạm :)

35N1169

Xe điện
Tiếp nữa đi cụ.

dungcz2003

Xe hơi
Ăn hút, quảng trường tàu điện mấy hôm, AE bắt quả máy bay ghẻ đi St.Petersburg, trước vẫn quen gọi là Leningrad:
Lục tục ra máy bay, bé tí, nghe nói anh chàng này thi thoảng rụng 1 cái, run phết:

Chuẩn bị hạ cánh, sóc như công nông, rung bần bật, lúc tiếp đất tưởng nó mất phanh, phi nhu con điên:

Lại HolidayINN, lần này thì cấm tiệt thuốc trong phòng :(, sáng lùa nhau dậy ăn sáng, phát hoảng vì 9h sáng trời tối như 9h tối, cứ tưởng nhầm giờ, sau mới biết là từ năm nay: Nga không áp dụng chuyển giờ mùa đông nữa:

Tối om, dân lục tục đi làm, không hiểu trẻ con đi học thì thế nào:
ông máy bay này mở cửa xuóng phát làm thang luôn, bước uỵch cái xuống đất,như xe bus,nói chung xuống đất rồi mới biết còn sống,sợ vãi...

CôngNông

Xe điện
Em cũng công nhận là giống như bác nói . Kết quả mũ của bác Trọc quá mà không biết mua ở đâu . Em gái Nga trông nét quá nhỉ , nhìn rất ư là Mạc Tư Khoa :P
cái chóp mũ hay nhỉ. hay cũng tại gái nga xinh quá

GiangtrocTài khoản đã xác minh

Thành viên sợ vợ

CỬU VĂN LONG

Xe container
Hàng bác trọc đội là mũ của kỵ binh Nga, bác làm em nhớ cái rét thời bao cấp, ông bô em mang ở bển về 3 cái, cái thì cho cái thì để trong vali chờ đến mùa đông đội mở valy ra thì bị chuột và gián nó gặm mất, có một cái ấm nhất là ngoài bằng da trong là lông ấm lắm. Mà đầu bác đã trọc rồi đội cái chỏm này đứng cạnh em Natasha trông gớm quá :D

hàng nó đây :

CỬU VĂN LONG

Xe container
Mũ này có từ thời anh Pavel " Thép Đã Tôi Thế Đấy " anh gia nhập trung đoàn của tướng Budenovka và chính ông tướng này là cha đẻ của chiếc mũ kỳ quái ngộ ngộ đó nên dân Nga cũng gọi là mũ Budenovka.

Bonus tí ái cho xôm thớt :D mà bác trọc PM cho tí nhà thổ ở bển cho em mở mắt nhá nhá

Chỉnh sửa cuối:

xe thủng lốp

Xe container
Ra vào mấy lần mà vẫn chưa thấy cái trung tâm giải trí mà cụ nói *-:)đâu :D

Suzz

Xe điện
Mấy bac tổ kỷ này găm hàng kỹ thế không biết, e mỏi chân lắm rùi

GiangtrocTài khoản đã xác minh

Thành viên sợ vợ
Oài các cụ có vẻ khoái cái món í nhỉ, đại loại chia làm mấy loại thế này:
- Pizza tại nhà: loại này rẻ nhất, mấy tên tour cung cấp menu, các cụ chọn món trên ảnh: màu sơn, spec, giá..., thông thường thì chất lượng chênh lệch khá lớn giữa menu và thực tế vì ảnh chụp khoảng 10 năm trước và photoshop khá nhiều
- Ra quán, món tại bàn: loại này khá hơn và nhanh gọn, không thích chọn món khác, vui vẻ không lằng nhằng
- Buffet: cái này khả dĩ nhất nhưng đắt vì nhiều công đoạn: chất lượng tốt và đồng đều, bài trí đẹp và khá khoa học, từ khai vị, chọn món, có thể chén vài món tùy theo khả năng, xong có hoa quả tráng miệng, đại loại thế.

tudis_mr

Xe tải
úi!Cụ kể thế mà bàn phím em nó cứ ướn ướt!Hay tại đang mưa trần dột nhỉ?

chicubi

Xe tải
Chưa đi Nga nghe cụ kể e chẳng thấy đẹp và thú vị gì . so di cụ Chắc tại e vẫn cay vì hồi bé phải học cái thứ tiếng vừa khó vừa chán này

volga3110

Xe buýt
- Pizza tại nhà: loại này rẻ nhất, mấy tên tour cung cấp menu, các cụ chọn món trên ảnh: màu sơn, spec, giá..., thông thường thì chất lượng chênh lệch khá lớn giữa menu và thực tế vì ảnh chụp khoảng 10 năm trước và photoshop khá nhiều
- Ra quán, món tại bàn: loại này khá hơn và nhanh gọn, không thích chọn món khác, vui vẻ không lằng nhằng
- Buffet: cái này khả dĩ nhất nhưng đắt vì nhiều công đoạn: chất lượng tốt và đồng đều, bài trí đẹp và khá khoa học, từ khai vị, chọn món, có thể chén vài món tùy theo khả năng, xong có hoa quả tráng miệng, đại loại thế.
Cái này chuẩn à nha cụ Giang trọc, em thích khoản ra quán chọn Buffet, sau đó món buffet đó mang mình về nhà, ăn xong rồi ngủ, ngủ dậy rồi ăn, sáng hôm sau dậy lại được ăn sáng, thắt cà vạt rồi mới đi làm, ko biết bg bao nhiêu, hồi xưa món đó 300usd

namcuifTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Trém ró vừa thui