[VHGT] Ngã 5 Cầu Đuống, tổ 4 xxx thì 2 mặt đỏ gay toàn mùi rượu bia quát tháo xô đẩy lái xe

PhanhGap

Xe điện
Em nói rồi, cụ toàn đoán mò :D Em sinh đầu năm 80 cụ ạ, vậy là hơn 30 tuổi rồi nhé. Em va chạm với xxx không hề ít đâu, cãi nhau ít nhất 3 lần và cả 3 em đều thắng, chả mất xu nào chỉ mất thời gian, các lần khác em sai thì ăn BB hoặc có lúc phải 50/50, ai cũng thế cả, cụ cứ võ đoán thế ngại chết. Giọng em cãi nhau không được hay hơn nữa hôm đó em bị át không cho nói, qua ghi âm nó cũng bị méo đi chứ chả phải em khóc hay rơm rớm như nhiều cụ nói đâu ợ. Có lần em bị phạt lỗi tốc độ, em sai lè nhưng em vẫn chiến đấu quyết tâm nộp phạt chứ không đưa tiền, lần đó cũng cứu được vài chục xe của các cụ khác đi qua đó vì em yêu cầu cầm máy về cho em xem ảnh, nó phải ngừng bắn. Đến hôm nộp phạt em cũng bắt em xxx ghi giấy phải đưa hình cho xem lần nữa cho rõ rồi em mới cầm quyết định đi nộp, theo cụ là va chạm ít hay nhiều với xxx đây. Em biết em không có lỗi nên em mới quay ngay từ đầu cụ ạ chứ chả phải em dị ứng gì với xxx cả. Em nói rồi, em không hề biết là đường 2 chiều mà em cũng có lấn nhiều lắm đâu nhỉ, cụ nhìn clip rồi đó thôi, hơn nữa em có lấn vậy chứ lấn nữa cũng chả sao vì ở đó không có biển báo cấm vượt, vạch kẻ liền và không hề có xe đi ngược lúc em đi vào. Vấn đề đánh hay không đánh thì cụ có phải là em đâu mà cụ nói vậy, thế hành động xô đẩy quát tháo, xoa đầu, dọa dẫm vậy thì gọi là gì, chẳng qua em tránh né được chứ nếu không né được mà em ngã lăn ra đường thì trở thành đánh người rồi đấy cụ ạ. Mặt đỏ thì em chỉ nói có 2 do 2 người kia em không thấy đỏ nhưng em không nói là họ có uống hay không vì đầy người uống mà mặt không đỏ chưa kể em bị xoang nên tịt mũi không cảm nhận rõ mùi hơn nữa 2 người kia họ không có hành động và va chạm nhiều với em. Em xưng hô chú cháu vì xxx đó đáng tuổi chú chứ em chả phải xưng vậy để lấy cảm tình, với người khác bao giờ em cũng xưng em, cháu vì đó là thói quen thôi chứ em không quen xưng anh, tôi hay đồng chí. Em không hề nói là kiện cáo hay gì cả, cụ nói em cho qua là sao???
P.S: Qua cách post bài của cụ em càng ngày càng nghĩ cụ là 1 trong 2 anh xxx trẻ hôm đó mặt không đỏ đấy cụ ạ, em đưa lên cho anh em xem lấy kinh nghiệm và phản ánh cho mọi người thấy cách xxx hành dân như thế nào chứ em chả thấy có gì sai mà phải gỡ xuống hay gỡ lên, quyền đó của mod chứ chả phải của em. Còn nick của em là em đặt từ hồi tham gia Trí tuệ Việt Nam Online ở box F87 tức box máy tính, nghĩa của nó là Siêu phân luồng do hồi đó Intel nó ra cái con Pen4 có công nghệ đó, cụ dịch nó hơi lố rồi đấy.
Thấy nhiều cụ khác post clip của cụ lên với nhiều câu cmt thái quá nên nói vậy - tùy cụ xử lý mà - cụ là khổ chủ chứ k phải E.
E dịch đùa như vậy thôi, cụ hài hước 1 chút cho nó nhẹ lòng.
E lấy mốc 30T, thời điểm sự việc cụ cũng 31T, k chênh lệch lắm đâu, E nghĩ cụ dùng từ võ đoán với E hơi nặng rồi.:D.
Hay E lại đoán mò thêm phát nữa nhé: Những sự vụ trước cụ cũng vẫn để trong lòng chưa giải tỏa hết nên vụ này nó như giọt nước tràn ly. Cụ hóa giải ngay đi, k nên để tình trạng lò xo nén nữa, báo động đỏ rồi. E vẫn đang chìa tay với cụ đấy - bắt tay E không cần đếm lại ngón đâu. Hic.

hungkttt

Xe tăng
Em đọc từ đầu top đến cuối nhưng riêng bài cụ này em không hiểu cụ này đang nói gì nhé
Cụ ấy chắc cũng chưa đến 30 nên mới gọi xxx là chú. Thông cảm cho cụ ấy vì chưa va và làm việc với xxx nhiều. Cụ ấy ở trạng thái dị ứng cao với xxx nên chưa gì đã ghi âm quay clip ngay lúc xuống xe nên sự việc nhỏ thành to thôi.

cụ SPL nhà mình có đúng 100% đâu mà chắc thắng.
Thứ 1: đường 2 chiều đi lấn đường là nguy hiểm cho người ngồi trên xe của cụ ấy và trên những xe khác.
Thứ 2: trong clip cụ bảo họ đánh cụ, trong khi họ lại bảo là mời làm việc. Không có xác thực việc xxx đánh cụ SPL, ngoài ra tiêu đề cũng chỉ nói 2/4 nồng nặc mùi rượu, quát tháo xô đây thôi.
P/s: theo E thì mọi người xem sự việc rồi rút ra kinh nghiệm đi đường. Không nên kích động cổ vũ thái quá, mặt khác cảm ơn cụ SPL đã post bài (nhưng hy vọng cụ sẽ dỡ sớm trong tương lai gần). Một việc nữa là nên xưng hô với xxx là anh-tôi; hoặc đồng chí-tôi. E ủng hộ cách xưng hô với xxx như của cụ NP-XLS và 1 vài cụ khác hơn là xưng hô như của cụ chủ thớt.
E dịch SPL là sờ phải lính - thôi cho qua đi cụ Chủ thớt ơi, nếu có thiệt thòi nhỏ trước mắt nhưng sẽ có lợi nhiều sau này hơn.

ngothuanan

Xe tải
Thấy nhiều cụ khác post clip của cụ lên với nhiều câu cmt thái quá nên nói vậy - tùy cụ xử lý mà - cụ là khổ chủ chứ k phải E.
E lấy mốc 30T, thời điểm sự việc cụ cũng 31T, k chênh lệch lắm đâu, E nghĩ cụ dùng từ võ đoán với E hơi nặng rồi.:D.
Hay E lại đoán mò thêm phát nữa nhé: Những sự vụ trước cụ cũng vẫn để trong lòng chưa giải tỏa hết nên vụ này nó như giọt nước tràn ly. Cụ hóa giải ngay đi, k nên để tình trạng lò xo nén nữa, báo động đỏ rồi. E vẫn đang chìa tay với cụ đấy - bắt tay E không cần đếm lại ngón đâu. Hic.
em là em dự cụ chắc hơn 30 :D cụ rất điềm đạm trong cách nói , và sử lý tình huống. nhưng em xin phép goi thế này nhé 2X mặt đỏ và ĐỒNG BỌN uống say mà làm việc là ko được rồi,nữa là lôi kéo đẩy người đang làm việc với mình lại càng không được,tác phong làm việc của CAND VN như thế ư? cụ chủ cũng rất bình tĩnh chỉ tranh luận và vặn to volume nên loa hơi rè tí thôi, chứ gặp em Thằng LUYỆN nó cho bay đầu :D.
Nữa là xem cái clip đó em nghĩ ai cũng bức xúc cách hành xử của XXX không biết ai đúng ai sai, nên các cụ khác cũng phải xả stress , đến các cụ nhà mình còn có câu <không được ví XXX với Ch ooooooó....... vì như vậy là xúc phạm đến động vật :))>

SPL

Xe container
Nhiều cụ cm cũng hơi nặng nề, chắc bức xúc cũng nhiều nên vậy, em hôm đó cũng cực bức xúc nhưng vẫn phải nhịn, đưa giấy tờ, về đồn làm BKĐ trời ơi thì mới được thả cho đi, quyền trong tay xxx mà, không thả trực tiếp thì mình vẫn phải theo không thành tội chống với cản thì mệt lắm, kiện cáo chắc gì đã ăn được họ. Thời điểm vụ việc là em sắp tròn 33 rồi chứ có phải 31 đâu, cụ lại ăn gian tuổi em đấy, em sắp đón SN 33 rồi :D Đúng là trước nay em va chạm với xxx mấy lần nhưng họ đều lịch sự hoặc không có hành động lỗ mãng như lần này thành ra em cũng bị ngỡ ngàng khi dính phải. Em vốn là người vui tính, dễ hòa đồng, không để bụng nên cũng không phải lo báo động đỏ đâu cụ :D Cụ chìa tay thì em chìa cả 2 tay với cụ luôn, kể cả với xxx ấy chứ, cụ yên tâm đi :D Làm với em 1 ly cho hiểu nhau hơn nhé cụ :D

avante2011

Xe đạp
nhìn bọn này ko khác gì 1 đàn D.O.G lùa gà

Trần Nam Vinh

Xe buýt
Cụ nào chứng minh được trong điều lệ CSND cho phép xưng hô với dân là "mày, tao" nào?
Quan điểm của e thấy rằng chỉ riêng chuyện xưng hô như vậy đã là thể hiện sự vô VH của 1 con người rồi <--- đằng này còn mặc sắc phục đeo quân hàm!

Cụ nào mà vẫn cho là cách cư xử của mấy a xxx trong clip này là "bình thường" thì e xin phép <--- ạ cụ 1 ạ + potay.com :D

longphamhoai

Xe tăng
Cụ nào chứng minh được trong điều lệ CSND cho phép xưng hô với dân là "mày, tao" nào?
Quan điểm của e thấy rằng chỉ riêng chuyện xưng hô như vậy đã là thể hiện sự vô VH của 1 con người rồi <--- đằng này còn mặc sắc phục đeo quân hàm!

Cụ nào mà vẫn cho là cách cư xử của mấy a xxx trong clip này là "bình thường" thì e xin phép <--- ạ cụ 1 ạ + potay.com :D
Em cũng nhất trí với cụ, trong mọi tình huống xưng hô như thế là vô văn hóa. CAHN đang ra quân để làm đẹp hỉnh ảnh của CSTG trong mắt người dân, cụ chủ cứ gửi cái clip này lên cho GD CA HN và yêu cầu có giải thích và phải xin lỗi nhân dân vì cách hành xử. Không làm bây giờ thì sau này chính chunhs ta sẽ có lúc phải hứng chịu những hành động vô văn hóa này.

hondalegend

Xe hơi
Em cũng nhất trí với cụ, trong mọi tình huống xưng hô như thế là vô văn hóa. CAHN đang ra quân để làm đẹp hỉnh ảnh của CSTG trong mắt người dân, cụ chủ cứ gửi cái clip này lên cho GD CA HN và yêu cầu có giải thích và phải xin lỗi nhân dân vì cách hành xử. Không làm bây giờ thì sau này chính chunhs ta sẽ có lúc phải hứng chịu những hành động vô văn hóa này.
Em vote ý kiến của cụ,gửi cái clip này cho bác Chung xem vì bác ấy đang kêu gọi lấy lại hình ảnh người CAND mà.

SPL

Xe container
Em vote ý kiến của cụ,gửi cái clip này cho bác Chung xem vì bác ấy đang kêu gọi lấy lại hình ảnh người CAND mà.
Thực ra họ tên và số hiệu của 2 xxx mặt đỏ đó em đọc dễ ợt (thực tế là em có rồi) nhưng em không muốn đưa lên thôi cụ ạ :D

Tuy Heo

Xe hơi
Hay quá ạ,cứ như phim hành động ấy.

Luu Lehong

Xe container
Thực ra họ tên và số hiệu của 2 xxx mặt đỏ đó em đọc dễ ợt (thực tế là em có rồi) nhưng em không muốn đưa lên thôi cụ ạ :D
Bác cứ đưa lên public chứ sợ qué gì chúng nó! Đưa lên cũng là hình thức răn đe bọn khác nếu có ý định xằng bậy còn sợ !\:D/

p_quanghuy

Xe tải
Em thấy cụ chủ thớt và cà đa số các cụ vào comment đều mang tâm trạng rất bức xúc với xxx. Theo em, chiến đấu với xxx như thế thì khả năng chiến thắng là không cao. Cụ chủ cứ bĩnh tĩnh, điềm đạm thì xxx còn sợ hơn. Trong đoạn clip, em thấy cả cụ và cả xxx đều tranh nhau nói, kết quả là chả bên nào đưa ra được lý lẽ gì cả => cụ không có cơ hội để chiến đấu.
Thứ 2, nếu làm nhộn nhạo lên như thế, cụ dễ bị xxx quy cho tội gây mất trật tự nơi công cộng => đưa về đồn giải quyết => cụ cũng lại ko có cơ hội chiến đấu.
Em có vài lời góp ý với cụ chủ thớt như thế, vodka cụ cho cụ hạ hỏa.

Hoathanhtao

Xe điện
Thớt này đã lên đến tầng 36,âm binh âm tướng của xxx vào cũng nhiều! Mà hai con c.hó mặt đỏ đó vẫn chưa đến để lạy chủ thớt à?
Cụ chủ còn thương xót gì mà không gửi clip đó cho Bộ CA để chúng cắn nhau?

jimmyphuong

Xe tải
Xem xong quá bức xúc. Đúng là vì miếng cơm manh áo mà phải dẫn đạp lên nhau mà sống. Thế nên xxx phải làm vậy thôi, các cụ thông cảm cho xxx đi mà. Trồng cây nào ăn cây ấy thôi. Đời bọn nó làm ác thì sẽ có ngày....

khongan

Xe buýt
Âm binh Xxx nhiều quá, cụ chủ chắc cũng đang phải tính
Đúng là chẳng xã hội nào như nhà mền $-)

lonelydriver

Xe buýt
Nếu ko bao che thì Tết làm gì có quà biếu...$-)

Nganha75

Xe buýt
Em thấy cụ chủ thớt và cà đa số các cụ vào comment đều mang tâm trạng rất bức xúc với xxx. Theo em, chiến đấu với xxx như thế thì khả năng chiến thắng là không cao. Cụ chủ cứ bĩnh tĩnh, điềm đạm thì xxx còn sợ hơn. Trong đoạn clip, em thấy cả cụ và cả xxx đều tranh nhau nói, kết quả là chả bên nào đưa ra được lý lẽ gì cả => cụ không có cơ hội để chiến đấu.
Thứ 2, nếu làm nhộn nhạo lên như thế, cụ dễ bị xxx quy cho tội gây mất trật tự nơi công cộng => đưa về đồn giải quyết => cụ cũng lại ko có cơ hội chiến đấu.
Em có vài lời góp ý với cụ chủ thớt như thế, vodka cụ cho cụ hạ hỏa.
Theo em Cụ nói đúng nhưng chưa chuẩn lắm. Vấn đề ở đây là thái độ và hành xử của xxx đối với nhân dân.

Chỉnh sửa cuối:

ducletrung

Xe container
Em nghe giọng của chủ thớt hình như sắp "khóc nhè" rồi ;))

SPL

Xe container
Em nghe giọng của chủ thớt hình như sắp "khóc nhè" rồi ;))
Giọng em nó không ăn mic, cụ mà ở trường hợp của em có mà khóc lâu rồi, có khi chả ra được câu nào ấy chứ ;))