[Thảo luận] Ngã 3 Trần Huy Liệu - Giảng Võ và các cháu SV tình nguyện

tienlq

Xe buýt
Ở đấy thế nào chứ, các cháu làm chỗ học viện ngân hàng ngon lành đấy chứ

Phương

Xe buýt
Nhà cháu thấy mấy em đứng ở cổng Ngân hàng cũng ok đấy chứ ạ, các em hướng dẫn những người đi từ ngã tư Parkson tới muốn rẽ trái vào ngân hàng dừng xe sát vào vạch phân làn, tránh gây ùn tắc cho các phương tiện giao thông đi thẳng.

xe thủng lốp

Xe container
Chắc là lúc đấy chưa tắc đường nên các cháu nó chưa phát huy tác dụng cụ chủ ạ

Hwngdelta

Xe điện
Website
www.otofun.net
E chả ý kiến gì về việc làm của các bạn ý, nhưng nói thật e thấy chả có tác dụng gì cả! Đèn đỏ thì vẫy dừng, đèn xanh thì vẫy đi, có hay không các bạn ý thì người ta vẫn đi như thế:(

banhchuoi

Xe hơi
Em vote + 2 cụ!

Hãy tự xét lại bản thân mình trước khi lên tiếng phê phán người khác, kẻo lại chỉ là "suy bụng ta ra bụng người" mà thôi!
Đấy gọi là "Tiên trách kỷ, hậu trách nhân" cụ nhỉ, em xin kính lại cụ một ly

SuperLinh

Xe tải
Về sinh viên tình nguyện em thấy khi nào có các chu cảnh sát thì các em làm theo csgt và ko có vấn đề gì. Các xxx đi ăn sáng cái là gt loạn hẳn lên. Các em này đèn đỏ thì phất cờ cho đi, lúc thì quên cho xe đi. Một lần ở ngã 4 CHu văn an - Lê hồng phong, đèn đỏ còn 10 giây đã phất cờ cho đi.. Em định đi mới nhớ các bạn này ko có chức năng điều tiết giao thông! Thế là em phanh rồi nhắc nhở em sv, em kia ôm miệng cười chữa ngượng rồi nhìn mình như kiểu liên quan j đến ông!?!

SuperLinh

Xe tải
niceshot nói:
Em vote + 2 cụ!

Hãy tự xét lại bản thân mình trước khi lên tiếng phê phán người khác, kẻo lại chỉ là "suy bụng ta ra bụng người" mà thôi!
Em thấy thường cánh lái xe, nhất là xe biển trắng đi đứng đàng hoàng nhất nên cụ có quá lời ko ạ?
Trước khi cho các em svtn, theo em các đc xxx cần phải hướng dẫn, ko thể để trường hợp sv phất cờ sai, gây ra tai nạn vì kém hiểu biết thì khổ

Mr Cute

Xe tải
Mặc áo xanh ra ngã tư. Đèn đỏ giơ cờ + tuýt còi dừng, đèn xanh tuýt còi + chỉ cờ đi. Thằng nào vượt đèn cứ vượt. Chả hiểu ra tình nguyện thế để làm cái gì? Hay để lấy thành tích vào học bạ?
Câu cụ vừa nói
Quả thực là
KHÔNG CÒN GÌ CHUẨN HƠN

Song75

Xe buýt
Buổi sáng em hay đi qua ngã 3 THL và GV, em nghiệm thấy cứ hôm nào có các cháu SV tình nguyện đứng chăng cờ, hỗ trợ việc điều tiết giao thông là y như rằng sẽ bị dồn ứ chiều từ THL rẽ phải ra GV và hướng GV qua ngã 3 đi thẳng Cát Linh.
Em ko hiểu tại sao lại như thế, mà về nguyên tắc thì khi có các cháu hỗ trợ việc điều tiết thì giao thông phải ngon hơn chứ nhỉ. Cụ/Mợ nào hay đi qua điểm này vào buổi sáng vào giải ngố cho em phát, hay là em nhầm nhỉ. Sáng nay em cũng phải mấy phát đèn mới qua được chỗ này, mà hôm ko có các cháu thì chỉ một hai đèn là qua.
Em vote + 2 cụ!
Cụ có đọc câu hỏi của em ko ạ!!! Em có chê ai đâu, em chỉ phản ánh một sự việc theo em là "hơi lạ". Mà ko có cụ nào hay đi qua đường này vào buổi sáng ạ, giống em để konphom cho em.

MinhPhuong169

Xe buýt
Em cũng đồng tính với bác likeSUV, chắc cũng chỉ lấy thành tích thôi, em ko thấy có ý nghĩa gì với những điểm giao cắt giao thông CÓ ĐÈN TÍN HIỆU, những chỗ không có đèn thì có tác dụng chút.

kienjapan

Xe buýt
Mấy cháu tình nguyện đi chắc để chỉ lấy thành tích phục vụ cho việc xếp hạng thăng tiến thôi chứ có được gì đâu.

Tung.DaVy

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Gửi các cụ 1 bức ảnh nữa mà thấy vô dụng kinh khủng, cái này đúng là cần cái đầu biết nghĩ của những người bên trên, các em các cháu có khi chỉ làm theo lệnh thôi, quân ko làm theo cũng không được, chỉ tránh thằng ra lệnh ngu thôi.

Furious

Xe điện
Em mà gặp cái cảnh dở hơi này thì em xuống chửi cho một trận, người ta có vi phạm gì éo đâu mà 6 đứa đứng dàn hàng ngang giơ cái biển vào mặt người ta như thế. Đứng giữa đường, 6 đứa này đáng lý mỗi đứa phải tự vả vào mặt mình.
Gửi các cụ 1 bức ảnh nữa mà thấy vô dụng kinh khủng, cái này đúng là cần cái đầu biết nghĩ của những người bên trên, các em các cháu có khi chỉ làm theo lệnh thôi, quân ko làm theo cũng không được, chỉ tránh thằng ra lệnh ngu thôi.

Kenket

Xe điện
Nhìn cái ảnh, thấy đúng là kiểu tuyên truyền...ngu hết chỗ nói !

bazoka

Xe buýt
Website
baohiemvietlife.com
Dư lày thì cứ lúc nào chuẩn bị đèn đỏ lại lao nhao chạy ra xếp hàng giơ biển, rùi khi đến đèn xanh thì lại lật đật chạy vào hả??? ui trồi......chả biết là đẹp ở đâu???
Chẳng ra đâu vào kia! hết chỗ nói!