Newbie tập toẹ nhưng muốn đốt cháy giai đoạn!! Các cụ cho ý kiến!!

hth2002

Đi bộ
Em lâu lắm chả đạp xe, chắc từ thời học sinh đến giờ. Giờ thấy các cụ tinh thần đạp xe lên cao quá. Nên em cũng muốn quay lại đạp xe. Sau khi lượn lờ, oánh võng trong box nhà mình và các forum xe đạp khác. Em muốn dựng (hoặc có thể mua nguyên chiếc) một cái để vừa đạp thể dục thể thao và cuối tuần đi loanh quanh. Budget của em khoảng 100tr. Nếu dựng em dự tính dựng cái xe cấu hình sau, các cụ cho ý kiến:

Khung: Specialized M5 (sz:15,5")~22,5tr

Vành: Mavic CrossMax SLR Red series ~22tr

Group: Sram X0 2013 ~24tr. Em đang lăn tăn giữa X0 hay là chọn X9 (hoặc XT). Còn thừa thì để nâng cấp cái khác...

Phuộc: SID XX World Cup 2012 ~ 22,5tr

Cấu hình này thì em nghĩ đều cả bốn tuyến >:). Còn dư khoảng ~ 10tr, em nghĩ chắc không đủ phải thêm gấu mất thôi :-<, thì cho yên, pedal, ghi đông, săm lốp... Nếu mua xe mới nguyên chiếc nhập thì các cụ tư vấn nên chon xe nào. Các cụ ném đá nhiệt tình. Đồng thời, em cũng xin tiếp thu nhiệt tình :-bd

Chỉnh sửa cuối:

lazyboyz

Xe tải
Góp ý nhé: bỏ 10 triệu mua một con xe bình thường đạp 1 tháng với anh em sau đó vứt xe đó đi, cầm 90 triệu đi dựng con khác ngon hơn nhiều...:) tiền vẫn dư mà lại là "người tiêu dùng thông thái"...

VNimation

Xe buýt
Website
www.vni.pro.vn
Bỏ 200K taxi cầm 100tr qua cửa hàng KP lúc khoảng 8h sáng hàng ngày(Nick cụ cũ rích chắc biết là ở đâu) rồi nghe ae phán 1 lúc là có xe đạp về. Tầm này chắc 90% mang về 1 cái MTB và 1 cái Road :D

xe than

Xe tăng
Sang thế,em đang mong có thêm 100 củ để mua con matiz cũ để sinh nhai mà cụ thì...

Fiat_ELX

Xe điện
Em lâu lắm chả đạp xe, chắc từ thời học sinh đến giờ. Giờ thấy các cụ tinh thần đạp xe lên cao quá. Nên em cũng muốn quay lại đạp xe. Sau khi lượn lờ, oánh võng trong box nhà mình và các forum xe đạp khác. Em muốn dựng (hoặc có thể mua nguyên chiếc) một cái để vừa đạp thể dục thể thao và cuối tuần đi loanh quanh. Budget của em khoảng 100tr. Nếu dựng em dự tính dựng cái xe cấu hình sau, các cụ cho ý kiến:
Group: Sram X0 2013 ~24tr. Em đang lăn tăn giữa X0 hay là chọn X9 (hoặc XT). Còn thừa thì để nâng cấp cái khác...
Cấu hình này thì em nghĩ đều cả bốn tuyến >:). Còn dư khoảng ~ 10tr, em nghĩ chắc không đủ phải thêm gấu mất thôi :-<, thì cho yên, pedal, ghi đông, săm lốp... Nếu mua xe mới nguyên chiếc nhập thì các cụ tư vấn nên chon xe nào. Các cụ ném đá nhiệt tình. Đồng thời, em cũng xin tiếp thu nhiệt tình :-bd
Đến tầm này theo em cụ nghiên cứu cách cụ Unik làm, sang Sing xách 1 c hiếc nguyên chiếc về, chất lượng thì khỏi bàn, hàng là đỉnh của đỉnh luôn, sau khi claim thuế thì giá cũng khá ổn, hợp với ngân sách của cụ đưa ra.

Sướng

Xe tăng
Em nghĩ kụ chủ thớt là âm binh nhà nào rồi.....hiện hình đi ạ.
nick từ tháng 7/2006 có thể gọi là khai quốc công thần rồi, vậy mà tính cả bài trên mới là 3 bài. New bi mà biết tuyền đồ hịn thế :D

Quangdung1974

Xe tải

Tầm này cụ dám bỏ 100 củ ra sắm xe đạp thì cháu phục Cụ lắm ạ

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Góp ý nhé: bỏ 10 triệu mua một con xe bình thường đạp 1 tháng với anh em sau đó vứt xe đó đi, cầm 90 triệu đi dựng con khác ngon hơn nhiều...:) tiền vẫn dư mà lại là "người tiêu dùng thông thái"...
kụ chuẩn, iem cũng quyết làm iem đồng bộ loại midle entry trex 4500 hoặc 4700 2013 chạy 1 năm rồi tự ship đồ ebay về dựng sau. Nếu là dựng thì mình phải là kiến trúc sư trưởng, thợ chỉ là tham khảo thêm và thuần túy lắp ráp cân chỉnh. có nhu vậy mới mang ý nghĩa thực sự của sự đam mê.

ớt đỏ

Xe tăng
nick từ tháng 7/2006 có thể gọi là khai quốc công thần rồi, vậy mà tính cả bài trên mới là 3 bài. New bi mà biết tuyền đồ hịn thế :D
Chuẩn

hungnat

Xe tải
cụ lày mua con đầu tiên mà đã muốn mua siêu xe ngay là sao, làm con tầm tầm còn có thời gian độ thằng lái cụ ạ đi xe đẹp mà công lực kém thì củng chả hay
còn cụ công lực cao cỡ siêu nhân thì hỏi anh em làm gì

hth2002

Đi bộ
Đến tầm này theo em cụ nghiên cứu cách cụ Unik làm, sang Sing xách 1 c hiếc nguyên chiếc về, chất lượng thì khỏi bàn, hàng là đỉnh của đỉnh luôn, sau khi claim thuế thì giá cũng khá ổn, hợp với ngân sách của cụ đưa ra.
Em cũng để ngỏ khả năng làm một cái nguyên chiếc.. Nhưng loanh quanh mãi chả ưng được cái nào. Với cả cũng muốn build một cái cho nó vui với lạ. Mấy đồ trên thì em cũng định mua rồi ship về. Cụ xem có con nguyên chiếc nào vừa mới tầm tiền thì bát giới em.. Em định build con này là sau khi đọc xong cái theard của cụ Noza đấy ạ. Ba hồn bảy vía cụ noza đâu, vào cho em xin ít đá cái.. :D
@Các cụ: Em là newbie thật, không phải hàng fake. Các cụ cứ ném đá tiếp, em xin nhiệt tình tiếp thu để thành "người tiêu dùng thông (x)ái" như lời khuyên của cụ lazyboyz!! :D

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Em cũng để ngỏ khả năng làm một cái nguyên chiếc.. Nhưng loanh quanh mãi chả ưng được cái nào. Với cả cũng muốn build một cái cho nó vui với lạ. Mấy đồ trên thì em cũng định mua rồi ship về. Cụ xem có con nguyên chiếc nào vừa mới tầm tiền thì bát giới em.. Em định build con này là sau khi đọc xong cái theard của cụ Noza đấy ạ. Ba hồn bảy vía cụ noza đâu, vào cho em xin ít đá cái.. :D
@Các cụ: Em là newbie thật, không phải hàng fake. Các cụ cứ ném đá tiếp, em xin nhiệt tình tiếp thu để thành "người tiêu dùng thông (x)ái" như lời khuyên của cụ lazyboyz!! :D
hehe, kụ đúng là hàng xịn lâu lâu cần mới lấy ra xài.

Chỉnh sửa cuối:

xecanghai_01

Xe tải
Em cũng đồng tình với cụ. =))))))

lukuka

Xe máy
siêu xe dành cho các cụ siêu obama

hưng115

Xe hơi
Nếu cụ đã nghiên cứu kỹ rồi thì phải tính đến mua 1 chiếc nguyên chiếc bên nước ngoài rồi mang về như cụ Unik ý. Nhưng em vẫn nói thật cụ nên làm 1 em bình thường đi đã đạp thử lại xem có thích và yêu xe đạp hay ko đã chẳng may có bỏ thì đỡ tốn tiền, mùa đông đang đến rồi mà cụ làm con 100tr thì khó bán lắm :))