New Ford Focus, New Civic, Mazda 3

Lyth

Xe hơi
Xin chào các cụ,

Em xin mạn phép lập thớt này ở đây để các cụ đàm đạo và cho ý kiến để em tham khảo trước khi em quyết định cưới vợ 2.

Số là em đang băn khoăn giữa New FF, New Civic và Mazda 3. Đây là những suy nghĩ và tiêu chí theo thứ tự ưu tiên của em để các cụ tư vấn giúp:

Tài chính:
Em đều có thể kham nổi 1 trong 3 em này. Em tạm tự cho mức độ tiêu hao nhiên liệu của 3 em này là gần gần như nhau. Nên em không đặt nặng việc tiêu hao nhiên liệu của 3 em này.

Em hơi thiếu thông tin về việc chi phí bảo dưỡng hỏng hóc, đồ đạc của 3 em này vì là 3 hãng khác nhau và em cũng không rành lắm.

Về ngoại thất - em sắp xếp như sau:
1 - Mazda, 2- New FF, 3 - New Civic

Về nội thất và options:
Em không biết đánh giá như thế nào nhưng em thích công nghệ mới của New FF

Về gấu nhà em:
Gấu nhà em thích mỗi Mazda 3.

Phạm vi nhu cầu sử dụng xe:
Nội thành HN và bán kính tầm 100km quanh HN (em không hay đi xa lắm. Cùng lắm là HP, Quảng Ninh, Thái Bình)

Suy nghĩ lăn của em về từng loại:
1-New FF: nghe các bác phàn nàn về chất lượng xe sau khi đi triển lãm GV nên em cũng hơi hoang mang. Gấu nhà em cũng kho khoái New FF = Fiesta

2-Mazda 3: nhìn chung em không chế cái gì, nhưng nó cũng đang ở cuối chu kỳ của sản phẩm trong khi 2 em kia mới hơn. Nhưng gấu nhà em lại kết.

3-New Civic: nhìn chung đáp ứng được nhu cầu lành... của dân VN ta. Nhưng em không quá kết thiết kế mới của Civic, hơn nữa em thích các mẫu xé hatchback hơn.

Bản thân em sắp xếp thứ tự ưu tiên cho các em này như sau:
New FF: 8/10, New Civic: 7.75/10, Mazda 3 hatchback: 7.5/10

Xin các bác cho em ý kiến.

Em xin vodka các cụ

luklak

Xe điện
Cụ đã có lựa chọn rồi còn gì :D FF thế hệ mới đã giải quyết được khâu hộp số êm hơn, nội thất và công nghệ tân tiến hơn, động cơ mới hơn trên sở trường sẵn có khung gầm bệ chắc chắn và hệ thống lái chính xác.
Về sắc thì mỗi bông hoa 1 vẻ khác nhau, về thứ hạng cũng ngang nhau, quan điểm cá nhân nên mua xe thế hệ mới nhất khi có đk.
Vì mỗi thế hệ mới all new sẽ kèm theo nhiều cái, từ design, động cơ, hộp số, trang thiết bị nội thất ....
Còn nữa, nếu mua xe đi chung thì để chồng quyết, mua riêng cho gấu thì để gấu quyết.

lapin

Xe container
Nếu em chấm cũng giống ý cụ, có thể chấm civic ngang ffo vì tính thanh khoản cao hơn. Mà 2 em này đều có động cơ đời mới (2.0). Cụ kô sợ vợ là hay nhất nhưng e hơi khó:))

nakata8686

Xe tải
Xin chào các cụ,

Em xin mạn phép lập thớt này ở đây để các cụ đàm đạo và cho ý kiến để em tham khảo trước khi em quyết định cưới vợ 2.

Số là em đang băn khoăn giữa New FF, New Civic và Mazda 3. Đây là những suy nghĩ và tiêu chí theo thứ tự ưu tiên của em để các cụ tư vấn giúp:

Tài chính:
Em đều có thể kham nổi 1 trong 3 em này. Em tạm tự cho mức độ tiêu hao nhiên liệu của 3 em này là gần gần như nhau. Nên em không đặt nặng việc tiêu hao nhiên liệu của 3 em này.

Em hơi thiếu thông tin về việc chi phí bảo dưỡng hỏng hóc, đồ đạc của 3 em này vì là 3 hãng khác nhau và em cũng không rành lắm.

Về ngoại thất - em sắp xếp như sau:
1 - Mazda, 2- New FF, 3 - New Civic

Về nội thất và options:
Em không biết đánh giá như thế nào nhưng em thích công nghệ mới của New FF

Về gấu nhà em:
Gấu nhà em thích mỗi Mazda 3.

Phạm vi nhu cầu sử dụng xe:
Nội thành HN và bán kính tầm 100km quanh HN (em không hay đi xa lắm. Cùng lắm là HP, Quảng Ninh, Thái Bình)

Suy nghĩ lăn của em về từng loại:
1-New FF: nghe các bác phàn nàn về chất lượng xe sau khi đi triển lãm GV nên em cũng hơi hoang mang. Gấu nhà em cũng kho khoái New FF = Fiesta

2-Mazda 3: nhìn chung em không chế cái gì, nhưng nó cũng đang ở cuối chu kỳ của sản phẩm trong khi 2 em kia mới hơn. Nhưng gấu nhà em lại kết.

3-New Civic: nhìn chung đáp ứng được nhu cầu lành... của dân VN ta. Nhưng em không quá kết thiết kế mới của Civic, hơn nữa em thích các mẫu xé hatchback hơn.

Bản thân em sắp xếp thứ tự ưu tiên cho các em này như sau:
New FF: 8/10, New Civic: 7.75/10, Mazda 3 hatchback: 7.5/10

Xin các bác cho em ý kiến.

Em xin vodka các cụ
Như ý cụ là đã quyết Ff rồi còn j cụ qua e cho cụ chạy thử lựa Chọn cho dễ cụ ạ

trungdung1005

Xe tải
Ui. Hiện còn đang học lái, đến tháng 12 mới thi. mà hôm vừa rồi ra triên lãm em mê em này quá. Em thì chẳng có kinh nghiệm gì hết vì đã lái xe nào đâu. Nhưng nói thật trong 3 con thì em chọn civic hoặc FF vì 2 em này đời mới nhất. Còn Mazda thì đời sâu hơn 1 tẹo rồi. FF thì trang bị nội ngoại thất rất tuyệt. Xe cũng đẹp nữa. Còn civic thì nói thật em thấy hơi xấu. Nội thất cũng nghèo nàn. Ngồi lên xe cảm giác ko xịn như FF 2012

ToNguyen

Xe máy
civic đi cụ. mặt em nó em thấy được hơn ff :D

Mazspeed

Xe container
Em sẽ chọn Maz3, vì... gấu thích, còn nếu gấu không ý kiến ý cò gì thì... Kia Forte hoặc Huyndai Elantra cho nó... rẻ :).

mrthuongcapital

Xe hơi
Theo Em thấy Cụ đã có quyết định rồi đấy nhưng chắc ko được lòng Gấu lên vẫn còn lăn tăn. Em thì Kết Em nó từ lần gặp đầu tiên.

Quyết đi cụ còn mua FF được thêm Em này nữa

Chúc Cụ sớm có lựa chọn hợp lý nhất

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

ToNguyen

Xe máy
New focus có giá chưa các Cụ nhỉ

Bò lốp

Xe lăn
new ff sau đó là mát da

danghung83hn

Tháo bánh
Cụ mà cao >= 1.8m e khuyên bỏ thằng FF, bé lắm, em ngồi vào bị cụng đầu, :( bétí, nhưng e vẫn kết ford, đóng cửa chắc nịch, im phăng phắc, trời ơi mê thế chứ @.@

springseavn

Xe máy
New FC cũng sẽ là sự lựa chọn đầu tiên của em (trừ cái giá)
:D

xeđạp

Xe buýt
Em đang chạy fò cụt nhưng em khuyên cụ :
1. Nghe theo gấu
2. Mazda 3 nhưng hàng nhập ( Japan đấy ạ ) ko chơi hàng của anh hải ( giá thì có lẽ gần bằng fò cụt titanium )
3. Cuối bảng thì mới là fo cụt

Nông_dân

Xe buýt
Em đang định lấy FC đời cũ cho gấu, đời mới chắc đắt hơn nhiều. Cụ cho biết lý do đi ợ.
1. Nghe theo gấu
2. Mazda 3 nhưng hàng nhập ( Japan đấy ạ ) ko chơi hàng của anh hải ( giá thì có lẽ gần bằng fò cụt titanium )

Lyth

Xe hơi
1. Nghe theo gấu
Vâng, xin cụ cho cái lý do cho em đc mở mắt.

Em thi thấp bé nhẹ cân nên ko lo cụng đầu các cụ ạ

Vie.ABC

Xe điện
Xét về bản chất : thời điểm hiện tại chỉ có NEW focus và NEW civic thôi , còn MAZDA chưa gọi là NEW được ...

hoanghuy_yamaha

Xe buýt
cụ chủ thớt phải cho biết cụ thể là xe nào chứ, ví dụ như focus thì 2.0 ( 4 cửa hay 5 cửa) hay 1.6; civic thì 1.8 hay 2.0 chứ em thấy cụ nói chung chung thì khó để tư vấn lắm