New Ford Focus 2.0 Hatchback - hơi giật khi đạp ga?

wanabeme308

Xe máy
Xe chở nặng, nhiệt độ khoang máy quá cao hoặc quá thấp, hoặc điều hòa chạy mạnh, máy sẽ yếu hơn và cần bơm ga đồng tốc truớc khi sang số. Xe lúc đấy mà sang số sớm sẽ giật và bắt tốc kém. Em thành thói quen đấy là vì xem nó như cái xe MT chỉ khác là đạp côn vào số dùm mình. Ga từ tốn thì sang số sớm, ga sock thì sang số muộn và lưng dính ghế thích thế còn gì.

civic2010

Xe buýt
Cái xe người ta bán 3 năm rồi tự dưng đến ngày clear stock ra xe mới thì complain các kiểu. Em thì thấy cứ lúc em mệt chán không muốn lái thì nó có giật còn bình thuờng bất kể điều kiện nào cung đuờng nào cũng êm ru.
Thì em mới mua xe và nghĩ đây là chỗ anh em trao đổi với nhau một cách thoải mái, nên thấy thế nào trao đổi thế nấy.
Còn nếu đây là chỗ để lăng xê bán xe, chỉ được phép khen mà không được phép chê thì thôi không thảo luận nữa vậy.

wanabeme308

Xe máy
Thì em mới mua xe và nghĩ đây là chỗ anh em trao đổi với nhau một cách thoải mái, nên thấy thế nào trao đổi thế nấy.
Còn nếu đây là chỗ để lăng xê bán xe, chỉ được phép khen mà không được phép chê thì thôi không thảo luận nữa vậy.
Ấy ấy em chả có quyền gì mà bảo người ta được khen hay chê bác ơi, em cũng không có bán xe nha haha !!! Em cũng thấy thế nào nói thế ấy mà bác.

gagaga

Xe máy
em định sắm ford 2016 cuối năm 2015 này, vẫn dùng PS nên các cụ đi ford rồi cho em 1 lời khuyên chân thành là : mình vẫn đi được mượt mà nếu ga đúng kiểu chứ ạ?

khactuyen

Xe tăng

wanabeme308

Xe máy
em định sắm ford 2016 cuối năm 2015 này, vẫn dùng PS nên các cụ đi ford rồi cho em 1 lời khuyên chân thành là : mình vẫn đi được mượt mà nếu ga đúng kiểu chứ ạ?
PS đối với người đi MT và không có thiện cảm với AT thông thường nhiều năm nay thì không vấn đề và cảm giác rất tốt. Với người chỉ đi AT và thích nhẹ nhàng từ tốn thì không hợp nhé. Nhưng bản 1.5 Ecoboost nếu như quảng cáo sẽ quay trở về kiểu hộp số thông thường, em đoán mò là do nó không hợp với ecoboost.

civic2010

Xe buýt
Chỉ cần để ý chút xíu là được. Mà chỉ trong phố hà nội thôi chứ ra tỉnh ngoài thì không cần nghĩ. tổng thể xe rất ngon, nhiều chức năng tự động rất hay. Chỉ có mỗi cái côn này nó không phù hợp để đi trong nội thành hà nội thôi. Nhất là khi " uốn" xong thì đếch chuẩn cái chân được nữa, đi về cứ như cưỡi ngựa bực lắm. chứ còn đường cứ như bên mỹ thì xe này ngon

khactuyen

Xe tăng
PS đối với người đi MT và không có thiện cảm với AT thông thường nhiều năm nay thì không vấn đề và cảm giác rất tốt. Với người chỉ đi AT và thích nhẹ nhàng từ tốn thì không hợp nhé. Nhưng bản 1.5 Ecoboost nếu như quảng cáo sẽ quay trở về kiểu hộp số thông thường, em đoán mò là do nó không hợp với ecoboost.
có thể thế nhưng công nghệ hs của PS có vài đặc điểm:
1. tiết kiệm nhiên liệu hơn dòng hs tự động thường vì ly hợp khô, truyền tải cs tối đa từ đco.
2. PS khô chỉ chịu max mô men xoắn 250Nm, hơn pải dùng hộp só at truyền thống hoặc ps ướt (giá cao hơn cả loại truyền thống).
với ĐC ecoboost cho momen rất tốt và khá mạnh + điều kiện đường xá khu vực châu á (khách hàng phàn nàn nhiều) nên Ford quay trở lại hs tt.

Chỉnh sửa cuối:

wanabeme308

Xe máy
Chỉ cần để ý chút xíu là được. Mà chỉ trong phố hà nội thôi chứ ra tỉnh ngoài thì không cần nghĩ. tổng thể xe rất ngon, nhiều chức năng tự động rất hay. Chỉ có mỗi cái côn này nó không phù hợp để đi trong nội thành hà nội thôi. Nhất là khi " uốn" xong thì đếch chuẩn cái chân được nữa, đi về cứ như cưỡi ngựa bực lắm. chứ còn đường cứ như bên mỹ thì xe này ngon
Chỉ cần 2 phút lên tốc độ được là nó mượt, nhưng nếu cứ phải rì rì thì đúng là nó cũng chán đi nhanh chóng :D . Kinh nghiệm của em là hoặc từ tốn hẳn, hoặc là bơm như xe đua, chân ga còn giữ thì xe vẫn chưa sang số, nên nếu cảm giác ổn và đừng để ý cái đồng hồ thì vẫn mượt mà lắm.
Hiện tại em set cái phone dock ngay trên volang, che hẳn mặt đồng hồ ECO. Mọi thứ rất êm, nhìn vào cái đồng hồ đấy hay bị mức tiêu hao nhiện liệu làm phân tán tư tưởng.

wanabeme308

Xe máy
có thể thế nhưng công nghệ hs của PS có vài đặc điểm:
1. tiết kiệm nhiên liệu hơn dòng hs tự động thường vì ly hợp khô, truyền tải cs tối đa từ đco.
2. PS khô chỉ chịu max mô men xoắn 250Nm, hơn pải dùng hộp só at truyền thống hoặc ps ướt (giá cao hơn cả loại truyền thống).
với ĐC ecoboost cho momen rất tốt và khá mạnh + điều kiện đường xá khu vực châu á (khách hàng phàn làn nhiều) nên Ford quay trở lại hs tt.
Ecoboost 1.5L em thấy quảng cáo cũng chỉ 177Nm, cao hơn có tí so với bản cũ nên em nghĩ do khách hàng phàn nàn là chính :D.
Nếu xe 2.3 Ecoboost trở lên thì có thể sẽ phải đầu tư hơn cho hộp số.

khactuyen

Xe tăng
Chỉ cần 2 phút lên tốc độ được là nó mượt, nhưng nếu cứ phải rì rì thì đúng là nó cũng chán đi nhanh chóng :D . Kinh nghiệm của em là hoặc từ tốn hẳn, hoặc là bơm như xe đua, chân ga còn giữ thì xe vẫn chưa sang số, nên nếu cảm giác ổn và đừng để ý cái đồng hồ thì vẫn mượt mà lắm.
Hiện tại em set cái phone dock ngay trên volang, che hẳn mặt đồng hồ ECO. Mọi thứ rất êm, nhìn vào cái đồng hồ đấy hay bị mức tiêu hao nhiện liệu làm phân tán tư tưởng.
set cái phone dock thế nào cụ ơi? còn việc nữa cụ có kn bày luôn: Xe đang chạy tốc độ cao -> phanh gấp -> tăng tốc lại ngay, cụ có thấy xe bị trượt ly hợp ko?

timtoi

Xe tăng
Em thấy đọc sách hướng dẫn là set lại mấy cái thông số thì nhấn nút ok trên volăng. Sao em nhấn mãi nó cứ chạy các chưong trình mà chả chịu set lại gì nhỉ? Có ai bị như em kh

wanabeme308

Xe máy
Em thấy đọc sách hướng dẫn là set lại mấy cái thông số thì nhấn nút ok trên volăng. Sao em nhấn mãi nó cứ chạy các chưong trình mà chả chịu set lại gì nhỉ? Có ai bị như em kh
Nhấn giữ 5s là reset thông số trip.

wanabeme308

Xe máy

Em set cái Dock như này, cái DT của em (màu cam) sẽ che toàn bộ ECO display :D Đơn giản là cảm nhận hehe.

gagaga

Xe máy
em toàn đi phố đông mới chán