New Carens toàn tập

ToanTX

Xe máy
Em chào các Bác. Có Bác nào trong này đang có vợ hai là Carens cho em biết với. Chỉ cần nói biển số là em biết ngay. Rất có thể các Bác biết em đấy nhé (c) (c) (c) (c)
30k-5783 bác có biết ko?*-) nếu bác biết em thì em cũng sẽ biết bác. Xe của em đi 2 vạn rồi mà có bác đang vật vã trả 26k, em cũng đang định bán. Xe đi tuyệt cú mèo, bán em cũng thấy tiêng tiếc.:^):^):^)

lalalele

Xe đạp
Website
vantoan.com
cho em hỏi nhà mình đã bác nào tậu được vợ hai caren chưa!em muốn hỏi thêm một số điều vì ông anh em đang định cưới vợ hai caren !Dưng m ông ý định mua háng sang tay!còn rá rổ sao nữa chứ các bác!:^)

thaco.kia

Xe hơi
30k-5783 bác có biết ko?*-) nếu bác biết em thì em cũng sẽ biết bác. Xe của em đi 2 vạn rồi mà có bác đang vật vã trả 26k, em cũng đang định bán. Xe đi tuyệt cú mèo, bán em cũng thấy tiêng tiếc.:^):^):^)
Em chào Bác. Xe của Bác đăng ký tên Cty CP XD và Thiết kế Kiến trúc Đô Thị VN. Bác lấy trước tết vửa rồi. Bác mới bảo dưỡng ở Long Biên 2 lần. Bác đã bảo dưỡng lần 3, 4 chưa. Qua Long Biên hoặc Mỹ Đình đều OK.

thaco.kia

Xe hơi
Xe TH chỉ bán một option thôi, không kể AT MT, dầu hay xăng. Đó là cắt hêt tất các các tính năng an toàn, để lại một túi khí lái. :77:
Mấy cái linh tinh như cửa sổ trời, volume trên tay lái, khóa cửa và kính trung tâm thì vẫn còn :)
Ối trời ơi. Bên em không cắt options gì so với bản "xuất xưởng" bên Hàn Quốc đâu nhé. Chỉ có điều, bên Hàn Quốc có nhiều lựa chọn options so với nguyên bản thôi, nghĩa là họ có thể thêm bớt options được theo yêu cầu của khách hàng. Cũng có một số em Carens được nhập không chính hãng, trông: xấu hơn, options không cao hơn. (b)

freelance

Xe hơi
Mình quan tâm đến con Kia Carens này, Thaco.Kia chào giá đi ? mầu mình cần xanh thẩm hoặc bạc.
Nhắn lại cho minh :101: cảm ơn nhé :41:

zinkho

Xe máy
Hay quá, đọc bài về carens sướng ghê. Không thấy ai chê cả. Nếu có mua xe, em cũng khoái carens. thật sự thì cũng lăn tăn ở 130 với cái carens này. Nhưng con này khá hơn ở chỗ nó là 7 chỗ, đi đâu xa, có thêm người vẫn tiện hơn. Chúc bác mua được carens với giá phải chăng nhất.

xqht

Xe đạp
Em chào Bác. Xe của Bác đăng ký tên Cty CP XD và Thiết kế Kiến trúc Đô Thị VN. Bác lấy trước tết vửa rồi. Bác mới bảo dưỡng ở Long Biên 2 lần. Bác đã bảo dưỡng lần 3, 4 chưa. Qua Long Biên hoặc Mỹ Đình đều OK.
Bác chỉ chứng tỏ một điều là bác có thể tra thông tin ở TH về xe. Lưu trữ thông tin là tốt, nhưng cho truy nhập thoải mái là không tốt, đặc biệt lại mang thông tin đó lên diễn đàn.

Bác bỏ đoạn này đi, đặc biệt là tên công ty. Cái này thuộc về thông tin cá nhân của chủ nhân, không nên đưa lên diễn đàn khi chưa có sự đồng ý của bác ấy.

bonbanhloiruong

Xe tăng
Bác THACO.KIA ơi, phụ tùng chính hãng của Carens có những gì nhỉ? Em thấy em nó còn cánh cản gió sau, vành 17", thanh để chân... Không biết mình có không?
Em thấy AE mình bàn tán chuyện carens đít xệ nhưng bọn nước ngoài toàn chơi lowering strings mới lạ. Lại còn cảm biến tiến (Front Parking Aid) chứ!!!
Em chỉ quan tâm có phụ tùng nào chống xước sườn do ghi đông xe máy gây ra không thôi.

ktsNghia

Xe buýt
Các bác cho hỏi là giá Carens AT xăng & dầu thì bây giờ bao nhiêu ạ?
Xin cảm ơn

minhchi

Xe tải
cái nè thì em cũng xin chịu thui. :6:

trung_le

Xe hơi
Huyndai đã giảm giá, chắc Kia cũng sẽ giảm giá trong ngày một ngày hai thôi, các bác thich Carens chịu khó chờ chút là mua được giá ngon đấy!

Wcar

Đi bộ
bác muốn tiết kiệm thì chạy máy dầu, ăn cực ít nhiên liệu luôn, chỉ vào tầm 7l/100km, em có chỗ mua em này cực rẻ luôn, bảo đảm giá thấp hơn trên thị trường :D xe mới nguyên (l) pm em đi bác (b)
Bác co mối hay, giúp mình quả này với, xin hậu tạ.
Mình đang muốn lấy em carrens. Nhưng chán TH quá. Xe nhập còn có mấy cái, mà được cái này mất cái kia. Bác có nguồn nào rẽ mà hay thì giúp mình với. Mình thích màu đen.
Với lại mình đang lăn tăn cái này:
1. Máy: nên chọn xăng hay dầu? (mình thì thích số tự động rồi). Nếu xăng AT thì chỉ có xe Thaco ráp thôi, dầu AT thì còn một cái. Mình thấy máy xăng rất êm, máy dầu tiếng máy kêu hơi bị to (chả biết bảo dưỡng và tuổi thọ thế nào). Nếu tiền nuôi em nó chênh lệch không bao nhiêu thì xăng cho nó êm, với lại mình ngại cái khoảng hôi.
2. Ghế giữa: mình thích hàng ghế thứ 2, ghế giữa lưng rời, ngồi 2 người có thể gập xuống làm cái tựa tay, trông rất hay (tạm gọi là ghế giữa rời). Hôm rồi mình ok với Thaco lấy cái Chu lai luôn, nhưng kêu lắp cho mình ghế này thì sale kêu không được. SR ở SG thì còn đúng 1 em nhập, màu đen, ghế giữa rời, máy xăng, nhưng lại MT. Cuối cùng mình có 03 option mà chả biết nên chọn cái nào:
a. Xe nhập, xăng MT, ghế 2 rời.
b. Xe nhập, dầu AT, ghế 2 liền.(bảo đổi ghế không được)
c. Xe Thaco ráp, xăng-dầu AT đều có, ghế 2 liền.(bảo đổi ghế không được). Sale kêu là xe ráp 2009 hay hơn nhiều, mình hỏi cụ thể hay hơn cái gì thì không nói.
Các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp mình với. Mình đang cần lấy sớm, trong vòng 2-3 tuần.

flyingstar

Xe đạp
a. Xe nhập, xăng MT, ghế 2 rời.
b. Xe nhập, dầu AT, ghế 2 liền.(bảo đổi ghế không được)
c. Xe Thaco ráp, xăng-dầu AT đều có, ghế 2 liền.(bảo đổi ghế không được). Sale kêu là xe ráp 2009 hay hơn nhiều, mình hỏi cụ thể hay hơn cái gì thì không nói.
Các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp mình với. Mình đang cần lấy sớm, trong vòng 2-3 tuần.
Tưởng Xe TH nhập thì giống nhau hết chứ nhỉ, sao lại khác nhau ghế thế.

tranhien1979

Xe tăng
Em mới lấy con Carens 2009. Tuy nhiên theo em nếu có thể lấy loại 2008 đi bác. Máy móc 2 loại thì như nhau, nhưng mấy cái option linh tinh hay hơn:
- Giá nóc loại cũ trông có tác dụng hơn loại 2009
- 2009 bị cắt đi khay để đồ dưới ghế phụ
- 2009 bị cắt đi khay để cốc ở hàng ghế thứ 2
- 2009 bị cắt đi nắp hộp đồ hàng ghế thứ 3
- Tuy nhiên 2009, có thêm jack vào cho Ipod (em tai trâu, nên cái này chẳng cần), ngoài ra còn có núm volume trên đầu đĩa mạ crom, trông sáng hơn

Nói chung 2009 chẳng có gì hay ho hơn 2008 cả! Nó chỉ là cách Trường Hải kiếm lãi nhiều hơn thôi

flyingstar

Xe đạp
Em mới lấy con Carens 2009. Tuy nhiên theo em nếu có thể lấy loại 2008 đi bác. Máy móc 2 loại thì như nhau, nhưng mấy cái option linh tinh hay hơn:
- Giá nóc loại cũ trông có tác dụng hơn loại 2009
- 2009 bị cắt đi khay để đồ dưới ghế phụ
- 2009 bị cắt đi khay để cốc ở hàng ghế thứ 2
- 2009 bị cắt đi nắp hộp đồ hàng ghế thứ 3
- Tuy nhiên 2009, có thêm jack vào cho Ipod (em tai trâu, nên cái này chẳng cần), ngoài ra còn có núm volume trên đầu đĩa mạ crom, trông sáng hơn

Nói chung 2009 chẳng có gì hay ho hơn 2008 cả! Nó chỉ là cách Trường Hải kiếm lãi nhiều hơn thôi
Carens chắc hoàn thiện rồi nên kô cải tiến đc gì đâu. Thế còn vụ nâng mông thì sao hả bác.:))

29F0983

Xe đạp
e cũng mới lấy caren. Nói chung so sánh với mấy ông liên doanh thì option hơn hẳn. Em chỉ thấy là ghế nỉ và sàn nỉ là chán thôi. còn lại cũng ổn. à còn hệ thống lái có vẻ ko thật tay lắm, ko được như honda, phần cần số tự động thì không có khóa P, nghĩa là để N vẫn rút chìa khóa được, không có lẫy khóa cho số lùi, nên phải cẩn thận với mấy ông con ngồi bên hay táy máy.

trankhanh

Xe máy
Tui cũng mới lây một con Carens máy dầu AT 2008, mùa xám. Cảm nhận ban đầu là sướng tê người vì lần đầu tiên được phá trinh một em, và cũng lần đầu tiên mua được xe, mọi lần toàn mượn.

Có thể nói là hài lòng, nhược điểm có thể là ghế nỉ hơi bẩn, gầm thấp, đi hết 10lits dầu/100km chẳng biết có nhiều không nhỉ

Thôi, có cái đi là sướng rồi(b)

bacdason

Xe máy
bác thíc rồi thì mần tươi đi:69::69:

tungnam

Xe đạp
Tui cũng mới lây một con Carens máy dầu AT 2008, mùa xám. Cảm nhận ban đầu là sướng tê người vì lần đầu tiên được phá trinh một em, và cũng lần đầu tiên mua được xe, mọi lần toàn mượn.

Có thể nói là hài lòng, nhược điểm có thể là ghế nỉ hơi bẩn, gầm thấp, đi hết 10lits dầu/100km chẳng biết có nhiều không nhỉ

Thôi, có cái đi là sướng rồi(b)
Chúc mừng bác nhé! Toàn bộ chi phí hết bao nhiêu hả bác - đến khi ra biển, bác chạy mà không sợ bọn xxx nữa ấy?