Nếu xe mới lấy mà có bị gỉ mấy chỗ thế này có dc coi là bình thường ko ạ????

FordAT

Xe tăng
Em muốn hỏi các cụ Ford 1 vấn đề nhỏ ,các cụ đã mua Ford mới 100% xem dùm nếu xe mới lấy đi khoảng 1 tháng. Rửa xe thường xuyên và gửi xe trong nhà mà bị gỉ mấy chỗ này có dc coi là bình thường ko ạ????

Các cụ mới lấy xe xem dùm em thử xe các cụ có giống vậy ko ạ?

Đoạn sắt hàn cổ pô gần bánh trước

Đoạn sắt hàn đỡ pô bị rỉ, vết hàn pô ko dc đánh lại cho bóng có nhều vệt đen(xe các cụ có thể ko ạ, vì em nghĩ xe máy mới có 10 mấy triệu nó còn đánh bóng vết hàn dc ô tô lại ko ạ......:()

Thay lốp thử thấy cái mẹt bị rỉ ..

Chỉnh sửa cuối:

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Quá bình thường, nhất là cái ảnh cuối, cái đó nó rỉ từ lúc để ở showroom kia.
Ngay cái đĩa phanh đang sáng loáng, cụ cứ để sau 1 trận mưa khoảng 3-4 tiếng là thấy ngay nó rỉ vàng cỡ nào.

Mắt Kính

Xe điện

OmegaO9

Xe container
Em thấy đây là tình trạng bình thường thôi,nếu các cụ để ý xe gửi ngoài trời khoảng vài ngày nếu có mưa hoặc độ ẩm cao,ngay cả Lexus Rx 350,Rav4,xtrail thì phanh đĩa cũng han gỉ như vậy.Còn những chiếc xe Ford khi từ nhà máy về,cũng phải để ngoài bãi.Nhưng cái đoạn thép nối với cao su giảm chấn như xe cụ chụp thì phải công nhận là nó han gỉ hơn bình thường rất nhiều.

FordAT

Xe tăng
Em thấy đây là tình trạng bình thường thôi,nếu các cụ để ý xe gửi ngoài trời khoảng vài ngày nếu có mưa hoặc độ ẩm cao,ngay cả Lexus Rx 350,Rav4,xtrail thì phanh đĩa cũng han gỉ như vậy.Còn những chiếc xe Ford khi từ nhà máy về,cũng phải để ngoài bãi.Nhưng cái đoạn thép nối với cao su giảm chấn như xe cụ chụp thì phải công nhận là nó han gỉ hơn bình thường rất nhiều.
Cụ cho em hỏi chút vì em gà mới nên nhiều cái chưa thông ạ.
Cái đoạn hàn pô xe nào cũng vậy sao ạ, ko dc đánh bóng như xe máy sao cụ?

Mắt Kính

Xe điện
Cụ đánh bóng xong, với nước mưa và nhiệt độ cực cao thì nó lại vàng như cũ sau.....1 ngày.
Riêng cái thanh sắt treo ống xả thì đúng như cụ Omega9 nói, nó chắc...không được mạ. Xe em đi 3 năm rồi nhưng cái đó nước mạ kẽm vẫn còn sáng (Ếch).

Chỉnh sửa cuối:

phuongtv_76

Xe container
E đồng ý là đĩa phanh sẽ gỉ khi để ngoài trời nhất là sau mưa, tuy nhiên rỉ như ảnh cụ up lên thấy quá so với bình thường

FordAT

Xe tăng
Cụ đánh bóng xong, với nước mưa và nhiệt độ cực cao thì nó lại vàng như cũ sau.....1 ngày.
Riêng cái thanh sắt treo ống xả thì đúng như cụ Omega9 nói, nó chắc...không được mạ. Xe em đi 3 năm rồi nhưng cái đó nước mạ kẽm vẫn còn sáng (Ếch).
Cu cho em hỏi cái đoạn hàn các đoạn pô xe với nhau nó cứ trần chụi vết hàn đen xì vậy,ko đánh bóng lại sao ạ hay xe ô tô nó thế. Em hỏi hơi ngu cụ giúp em.

FordAT

Xe tăng
E đồng ý là đĩa phanh sẽ gỉ khi để ngoài trời nhất là sau mưa, tuy nhiên rỉ như ảnh cụ up lên thấy quá so với bình thường
Em cũng nghĩ nó hơi quá so với thời gian 1 tháng, rất ít đi và bảo quản cận thận.
Nói thật là hôm nay gỡ cái lốp ra và xem kỹ lại đoạn thép nối với pô thì em choáng quá, rỉ quá nhiều hơn em nghĩ ạ. Nếu thế này sau vài năm nó có rụng ra ko biết nữa....

fuxe

Xe container
CÁI NÀY CỦ CHUỐI QUÁ :((

Sonbh

Xe tăng
Công nhận có vài chi tiết, bị gỉ hơn bình thường, cụ chủ hỏi mấy anh bán xe xem thế nào

RAVA

Xe ba gác
Em cũng nghĩ nó hơi quá so với thời gian 1 tháng, rất ít đi và bảo quản cận thận.
Nói thật là hôm nay gỡ cái lốp ra và xem kỹ lại đoạn thép nối với pô thì em choáng quá, rỉ quá nhiều hơn em nghĩ ạ. Nếu thế này sau vài năm nó có rụng ra ko biết nữa....
-Bác cứ yên tâm mà chạy, đừng choáng, vì mấy cái đó trông rỉ hoen thế nhưng còn lâu mới rụng, em đã chạy nhiều loại xe cả LD lẫn nhập khẩu thì thấy xe nhập Mỹ hay EU thì ko bị thế (vì tiêu chuẩn cao hơn nên cái đoạn nối ống pô nó mạ trắng,còn cái móc màu cũng như cái móc của bác nhưng ko bị rỉ) nhưng xe Hàn nhập thì cũng rứa, xe LD thì cái bị cái ko bị tùy loại và tùy Hãng.:-"

FordAT

Xe tăng
Em mới cưới vợ 2 lần đầu nên thấy ko hoàn hảo lắm thì em cũng lo lắm ạ. Nên nếu những điều trên là bình thường với xe các cụ mới lấy thì em yên tâm là xe mới bị rỉ vài chỗ là ok(khái niệm quá mới với em khi mua 1 món đồ công nghệ bị rỉ coi là bt:D.)

HamLong3.0V

Xe điện
Em tưởng cái gì to tát. Chuyện cái đĩa phanh nó gỉ chả bàn đến nhá, vì em thấy nhiều bác cồ men rồi. Còn cái neo sắt treo ống pô thì đúng như bác Omega nói, gỉ hơn bt thật. Hôm em lôi con Fi nhà em đi BD, treo xe lên em cũng lọ mọ đứng ngắm gầm, cũng thấy cái neo sắt đó nhưng mà nó k0 gỉ như của chủ thớt. BÁc lôi vào hãng bắt đền xem sao. Còn không thì treo xe lên, giáp hết lớp vàng vàng đi, mua lọ sơn chống gỉ về cho mấy phát là đẹp luôn, khỏi phải ngợi :D

FordAT

Xe tăng
Em tưởng cái gì to tát. Chuyện cái đĩa phanh nó gỉ chả bàn đến nhá, vì em thấy nhiều bác cồ men rồi. Còn cái neo sắt treo ống pô thì đúng như bác Omega nói, gỉ hơn bt thật. Hôm em lôi con Fi nhà em đi BD, treo xe lên em cũng lọ mọ đứng ngắm gầm, cũng thấy cái neo sắt đó nhưng mà nó k0 gỉ như của chủ thớt. BÁc lôi vào hãng bắt đền xem sao. Còn không thì treo xe lên, giáp hết lớp vàng vàng đi, mua lọ sơn chống gỉ về cho mấy phát là đẹp luôn, khỏi phải ngợi :D
Cám ơn cụ đã cho ý kiến ah, cụ thông cảm em gà mới nên cái gì thấy ko ổn là lo. :D

Sonbh

Xe tăng
Oh yeah, Hảo Ideal , các hạ có hảo kiến phải nói là hơi bị hay :)), cụ chủ thớt mua thêm ít giấy giáp đánh sạch rồi quét vài lớp sơn chống gỉ vào, cẩn thận nữa nếu khô sơn thì làm cuộn băng dính 3M bọc lại ( không làm cho chỗ cổ pô và treo pô cụ nhé ) , đảm bảo đi 20 năm nữa chưa chắc đã gỉ lại =)) =)) =)).

HamLong3.0V

Xe điện
Oh yeah, Hảo Ideal , các hạ có hảo kiến phải nói là hơi bị hay :)), cụ chủ thớt mua thêm ít giấy giáp đánh sạch rồi quét vài lớp sơn chống gỉ vào, cẩn thận nữa nếu khô sơn thì làm cuộn băng dính 3M bọc lại ( không làm cho chỗ cổ pô và treo pô cụ nhé ) , đảm bảo đi 20 năm nữa chưa chắc đã gỉ lại =)) =)) =)).
Dán băng dính phức tạp lắm anh ah, em đang định khuyên chủ thớt bọc ngoài bằng nhựa đường :D Đùa thôi bác FordAT nên cho xe vào hãng đòi quyền lợi ah, hôm tới em lại treo xe lên kiểm tra cái neo ống pô xem có gỉ k0 còn đi kêu cùng chủ thớt, em cũng thấy lo lo

OmegaO9

Xe container
Em dự là đọc xong cái thớt này,sáng mai đi làm cụ nào cũng lúi húi ngắm ống xả cho mà coi ;))
Em chưa quan sát cái đoạn thép của Focus nhà em nó thế nào,nhưng Civic thì sau khi lắp bô hú,cắt rồi hàn trả zin,nối cao su nó vẫn cứ sáng lì và không han,y như là cổ phốt của mini Nhật vậy.Mai cụ chủ thớt thử lấy giáp đánh sơ qua xem,em nghĩ là nó chỉ han lớp mỏng bên ngoài thôi.
Cũng có thể nó han nhanh do cụ chủ thớt đợt hè rồi chăm ợp roát Đồ Sơn và Quất Lâm nên nước biển nó..bắn vào nhiều gây ra .