[Thảo luận] Nếu phải cụ nào OF nhà ta mới xuất hiện trên kienthuc.net.vn báo danh nào =))

MIT-ONE

Xe điện
Nói chung là xxx sai cơ bản -
1 - Dù cụ chủ có sai ở đâu thì cũng bắt buộc xxx phải đưa ra được bằng chứng
2 - Không đeo thẻ không được phép dừng và ktra xe
3 - Làm việc 1 mình
....
vote cụ chủ !!!

thanhnamdinh

Xe tăng
em có ý kiến thế này ạ
người nói người nghe ,ở clip này cụ chủ nói vẫn như cãi nhau 2 bên thi nhau nói,lần sau chung ta rút kinh nghiệm để cho xxx nói xong bảo xxx đến lượt mình nói xx nghe nói to rõ ràng lúc đấy xxx chỉ có chui vào hầm

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
Chỉ thấy cả một sự náo loạn- coi thường pháp luật- sự coi thưởng này lại do chính người thực thi pháp luật tạo ra & không tôn trọng chính bản thân mình.

buicongchuc

Xì hơi lốp
Đi 1 mình, lại ko đeo thẻ xanh và biển tên. Gặp phải trường hợp này em dự là CSGT rởm cũng nên. Cứ hô hào mọi người gô cổ lại, táng cho 1 trận sau đó tính sau.
Em mà gặp csgt ko đeo biển tên biển hiệu thế này là em chụp ảnh rồi hô csgt giả cho dân họ kéo đến, rồi gọi điện cho thanh tra bộ báo cho họ biết họ đến.
Các cụ thấy có được ko :D
Em thích cách nghĩ của hai cụ, nhưng làm được hay không còn tùy từng lúc :D

Cả hai còn non.... Lái xe thì quá máu, mất khôn.
Mất khôn ở chỗ nào cụ nhẩy?
Em nghĩ xxx này thuộc loại ngu dốt, cụ lái xe thì chưa vững đúng bài lắm - có đến 90% dân VN chưa biết cách bảo vệ mình trước loài xxx. Đây chính clip của một cụ trong OF đã ghi và làm việc này, giờ em không nhớ rõ thớt nào. Clip gồm 2 tập, tập 1 như các cụ đang xem ở thớt này, tập 2 cụ lái xe và xxx vàng vào trụ sở phường (gần Văn Miếu, trên đường Tôn Đức Thắng) cãi nhau tiếp. Lãnh đạo phường thấy thằng xxx ngu quá, đuổi luôn cả hai ra ngoài, rồi xxx bỏ đi và cụ chủ xe đó cũng bỏ về.

langthang16

Xe hơi
tập 2 cụ lái xe và xxx vàng vào trụ sở phường (gần Văn Miếu, trên đường Tôn Đức Thắng) cãi nhau tiếp. Lãnh đạo phường thấy thằng xxx ngu quá, đuổi luôn cả hai ra ngoài, rồi xxx bỏ đi và cụ chủ xe đó cũng bỏ về.
thế thì hài quá cụ nhỉ, cứ như phường chèo ý

huyta

Xe buýt
Em nhớ ko nhầm thì clip này có từ lâu rồi từ hồi chưa có thẻ xanh cơ và năm nay e thấy xxx ha nôi ko đội ổi nữa rồi mà vẫn kêpi.

blackpaint

Xe container
Chỉ bắt nạt chị em và một số anh em chưa cứng thôi. Miệng lúc nào cũng đòi xem giấy tờ ... bựa quá.

gavacao

Xe hơi
XXX mới ra trường nên hơi non nghiệp vụ. Trường hợp này xxx nói trực tiếp phát hiện và có nhân chứng xác nhận là xong, như trong thông tư 65 quy định:

[FONT=&quot]Điều 14. Các trường hợp được dừng phương tiện[/FONT][FONT=&quot][/FONT]
[FONT=&quot]1. Cán bộ thực hiện nhiệm vụ tuần tra, kiểm soát được dừng phương tiện để kiểm soát trong các trường hợp sau:[/FONT]
[FONT=&quot]a) Trực tiếp phát hiện hoặc thông qua phương tiện, thiết bị kỹ thuật nghiệp vụ phát hiện, ghi nhận được các hành vi vi phạm pháp luật về giao thông đường bộ;[/FONT]
......
[FONT=&quot][/FONT]

Ông lái xe thì mồm năm miệng mười, như đàn bà, nói chẳng thuyết phục gì cả, cãi chày cãi cối bắt chứng minh vi phạm, bắt bẻ xxx biển báo số bao nhiêu, blabla
Chả bênh xxx gì nhưng chả phục ông lái xe này tí nào.

ngonamtri

Xe tăng
Trách nhiệm chủ yếu của xxx là điều khiển giao thông, vậy mà các chú toàn rình rập và bẫy dân. Đành rằng dân cũng sai đấy, nhưng dân sai 1 thì xxx sai nhiều hơn, vì các chú là người thực thi pháp luật. Quá nhũng nhiễu dân.

suppersi

Xe máy
Em thấy nhiều thằng trên fb nó cm rất ngu... Đã ko hiểu luật còn tỏ ra nguy hiểm lắm

buicongchuc

Xì hơi lốp
Em thấy nhiều thằng trên fb nó cm rất ngu... Đã ko hiểu luật còn tỏ ra nguy hiểm lắm
FB là trang mạng xã hội quá rộng mở, không phải ai cũng có đủ hiểu biết để hiễu chân thực sự việc, mà việc này do cái hệ thống GD nó tạo ra thế! Luật pháp thì éo dậy, suốt ngày dậy bộ đội ta bắt được bao nhiêu địch, tiêu diệt bao nhiêu, đất nước thiên đường đào mồ chôn bọn tư bản, tư bản đang dãy chết.....

ORIJEANS

Xe container
Em thích cách nghĩ của hai cụ, nhưng làm được hay không còn tùy từng lúc :D

Mất khôn ở chỗ nào cụ nhẩy?
Em nghĩ xxx này thuộc loại ngu dốt, cụ lái xe thì chưa vững đúng bài lắm - có đến 90% dân VN chưa biết cách bảo vệ mình trước loài xxx. Đây chính clip của một cụ trong OF đã ghi và làm việc này, giờ em không nhớ rõ thớt nào. Clip gồm 2 tập, tập 1 như các cụ đang xem ở thớt này, tập 2 cụ lái xe và xxx vàng vào trụ sở phường (gần Văn Miếu, trên đường Tôn Đức Thắng) cãi nhau tiếp. Lãnh đạo phường thấy thằng xxx ngu quá, đuổi luôn cả hai ra ngoài, rồi xxx bỏ đi và cụ chủ xe đó cũng bỏ về.
E xem tập 2 rồi. Có thấy đoạn kết thế nào đâu cụ.

ducletrung

Xe container
CSGT lập đội bắt vi phạm giao thông bao giờ cũng phải 2 người trở lên-->thằng xxx này phạm 1 lỗi
CSGT không đeo thẻ ngành lên cũng sai nguyên tắc CAND khi làm nhiệm vụ-->thằng xxx lại ngu lần thứ 2

likeSUV

Xe buýt
FB là trang mạng xã hội quá rộng mở, không phải ai cũng có đủ hiểu biết để hiễu chân thực sự việc, mà việc này do cái hệ thống GD nó tạo ra thế! Luật pháp thì éo dậy, suốt ngày dậy bộ đội ta bắt được bao nhiêu địch, tiêu diệt bao nhiêu, đất nước thiên đường đào mồ chôn bọn tư bản, tư bản đang dãy chết.....
Chuẩn ạ. Lỗi hệ thống rồi, khó sửa lắm.

blackpaint

Xe container
CSGT lập đội bắt vi phạm giao thông bao giờ cũng phải 2 người trở lên-->thằng xxx này phạm 1 lỗi
CSGT không đeo thẻ ngành lên cũng sai nguyên tắc CAND khi làm nhiệm vụ-->thằng xxx lại ngu lần thứ 2
Thằng này ngu thêm 1 lỗi nữa là không đưa ra bằng chứng về lỗi của ng lái xe. Trước hết phải làm rõ lỗi trước rồi mới kiểm tra giấy tờ. Lần em ở Hàng Bài các chú bảo gọi xe cẩu, em nói luôn: việc gọi là của anh, anh thích kiểu gì là việc của anh. Còn tôi không chống đối, nên chả có việc gì mà lo. Khi xe cẩu đến trước mặt xe em, em cứ kệ, chú trên xe cẩu xuống hỏi có chuyện gì, em trình bày là chưa chỉ rõ lỗi của tôi. Chú ấy cũng chột, chắc nghĩ là nó không chống đối cẩu xe nó về mà toi. Nên chú ấy lại đàm phán lại với xxx.

Hổ Con

Xe tăng
CM trên FB của 1 số chú trẻ trâu ko hiểu luật các cụ chấp làm gì. Chú xxx quá non và sai hoàn toàn khi thiếu đủ thứ, kể cả luật. Mỗi tội cụ chủ hăng quá nên ko dọa được chú ấy. Nhưng vẫn đúng tinh thần OF, sai thì nộp phạt.