[Funland] Nếu người dân không phản ánh...

Lam__Phương

Xe điện
HN thôi Cụ, các nơi khác không như Cụ nghĩ đâu.
Nhiều cái không hay em không nói đc.
Cu em em mới nt mai em đi tiêm, mà tốn tiền.
Chứ tuần 2 lần đi ngoáy mũi để đc đi làm sắp thành mũi trâu rồi.:)
Cụ chắc làm vận tải, tiêm xong thì vẫn 3ngày/phát PCR bt chứ khác gì đâu;))

Cá Tráp Cháu

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chắc làm vận tải, tiêm xong thì vẫn 3ngày/phát PCR bt chứ khác gì đâu;))
Không Cụ, chỗ em làm có tiêm thì đc vào làm.
Không tiêm thì cứ xét nghiệm.
Mấy đứa em không đc tiêm nên cứ tuần ngoáy mũi 2 lần.
Nhìn thấy sự phi lý ở CT nên em bàn thôi.

Vũ Điệp

Xe điện
tất cả các loại thuốc virus kia đều được WHO công nhận chỉ là đặc cách công nhận trong tình huống khẩn cấp . chứ ngay cả mẽo nó cũng chưa dám ký giấy công nhận hoàn toàn 100% là ok đâu . vẫn chỉ là đồng ý trong tình trạng khẩn cấp thôi.. tóm lại là toàn bộ người tiêm đều là chuột bạch hết . phải sau chí ít 2 năm sau khi tiêm mới đủ mọi cơ sở đánh giá toàn diện bác à
theo em thì trong mấy loại thuốc kia em hãi nhất thằng thuốc của ANH . thằng này tiêm ối người tèo . riêng thuốc của thằng TÀU hiệu quả thì em kg rõ lắm nhưng nó tiêm cho 1 tỷ 6 dân nó thì em nghĩ cũng ổn . và thuốc nó hình như tiêm ít người die thì phải . chỗ em đang tiêm diện rộng loại này
em cũng đang xuy tính có lên tiêm kg đây..tiêm vào cũng hãi bỏ mẹ đi được
Ông anh nhà mình tiêm ho bao nhiêu,và chết bao nhiêu chỉ có anh ý biết thôi,nhưng với bản chất của anh ý thì chả biết tế nào mà lần. em cứ nhìn indo với mấy nước tiêm thuốc của ảnh rồi mà hãi!

11/53_Linh Lang

Xe máy
Đóng chục tỏi nhưng sau nó giật lại hết đấy cụ, kiểu gì chả đầy thứ ưu tiên khác!
Chuyện đó tính sau đi ạ. Vấn đề trước mắt là huy động được đủ tiền để tiêm vaccine đã. Không có đủ vaccine thì sẽ không có cái sau này đâu cụ.

Bò lốp

Xe lăn
Ai cá, ai mắm ruốc đê....

Vũ Điệp

Xe điện
Các cụ cứ yên tâm đê,trước mắt là tien cho những ông kiếm nhiều xèng cho phỉnh trước còn những ông hay đi ăn xin cứ từ từ đã.

blackbox

Xe tăng
Em theo dõi FV mà Cụ, thấy nó vậy mà hay đó.
Kho lạnh đạt tiêu chuẩn hơn 1 triệu 500 ngàn liều vaccine các loại.
Nhân sự thì có thể tiêm 10k mũi 1 ngày.
Đủ năng lực thì chiến, thu tiền thôi.
Chỉ sợ không cho phép.
Chừng nào có vaccine dịch vụ hoàn toàn do doanh nghiệp nhập về bán thì được cụ ạ!
Tầm này là vaccine viện trợ của QT và tiền của dân ủng hộ + đóng thuế để mua nên không làm kiểu đấy được.
May ra thì NN bỏ tiền thuê họ trữ và tiêm cho dân. Không phải là thu tiền của dân đến tiêm thì được.

Cohomology

Xe đạp
Tôi thấy SG đợt 5 này tổ chức tiêm bài bản hơn. Ưu tiên người trên 65 tuổi trước. Sau đó đến nhóm đối tượng 50-64 tuổi. Họ triệt để thực hiện để giảm tỷ lệ tử vong xuống. Rất giống thế giới, tôi đánh giá tốt, chuyển biến rất tích cực. So tiêm vaccine ở HN thì SG áp dụng đúng thứ thự ưu tiên hơn. Ở HN đang có hiện tượng chen ngang nhiều. Đây có 2 lý do: a) ít vaccine b) thói quen xấu chen ngang quá nhiều.

Cụ thể, bạn đọc viết: “Tôi vừa đọc được bài của quý báo về Quảng Nam tiêm vaccine phòng COVID-19 sai cho doanh nghiệp bất động sản, tôi thấy rất hay và thời sự. Nhưng hôm nay tôi vừa có thông tin về danh sách tiêm vaccine phòng COVID-19 của Trung tâm Kiểm soát bệnh tật (CDC) TP Cần Thơ do một người bạn gửi thì tại Cần Thơ danh sách doanh nghiệp được tiêm có tới 1.050 liều cho Công ty Đất Xanh trong ngành bất động sản.

Tôi thấy rất bất hợp lý vì bất động sản đâu nằm trong danh sách ưu tiên vaccine. Nên nhờ quý báo điều tra lại thông tin xem có phải sự thật để đem lại công bằng cho người dân. Vì rất nhiều doanh nghiệp trong ngành thiết yếu không được ưu tiên mà lại ưu tiên cho bất động sản. Qua việc này tôi mong từng tỉnh, thành phải công bố danh sách tiêm vaccine một cách công khai để người dân không thắc mắc”.

Em có 1 thắc mắc nho nhỏ. Hiện nay, tất cả các cán bộ công nhân viên tuyến đầu chống dịch đều đã tiêm 2 mũi.
Trong khi báo cáo trên TV thì đến hiện nay mới có gần 1tr người tiêm 2 mũi.
Vậy chỉ có 1tr người trên tuyến đầu chống dịch thôi à? Chưa kể các bô lão ngồi trong hội nghị, các bộ ban ngành nữa?
Hay số liệu viết cho có nhỉ?
Nhiều nhân viên tuyến đầu mới tiêm được 1 mũi thôi bác ạ. Vấn đề ở chỗ tiêm AZ mũi 1 thì sau ít nhất 8 tuần, thường là 10 tuần họ mới được tiêm mũi 2. Nên nếu họ tiêm tháng 6 mũi 1 thì tháng 8 mới đến lượt tiêm mũi 2. Còn PZ hay Moderna thì khoảng cách giữa 2 mũi tiêm ngắn hơn, tháng 7 tiêm mũi 1 thì tháng 8 tiêm mũi 2.
Số liệu tiêm vaccine là chuẩn đấy.

Mai em đi tiêm mũi đầu tiên, nghe bảo tiêm Moderna thì phải
Chúc mừng bác, nếu bác ko chen ngang. Đang nhiều Moderna. Nên nhiều nơi đang tiêm Moderna.

Tiêm trên tivi bao giờ chả nhanh và rộng hơn ở ngoài tivi :))
TV ăn lương để khen mà cụ :D

nhanvuvan

Xe máy
Nhắc lại vụ quỹ vắc xin cho các cụ nhớ, thì quỹ chưa giải ngân đồng nào và đang gửi ngân hàng các cụ nhé
Nên phân rõ 2 trường hợp:
- 1 là vắc xin mua từ tiền của quỹ, vậy thì có ưu tiên cho doanh nghiệp đóng góp lớn vào cái quỹ đấy
- 2 là vắc xin được cho, tặng, trường hợp này phải ưu tiên cho y tế, công an, quân đội, người già, bệnh nền.
Các cụ ngẫm lại xem hiện tại đang là 1 hay 2.
Em thấy rõ ràng là 2, nên doanh nghiệp không có suất nhé

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Chuyện đó tính sau đi ạ. Vấn đề trước mắt là huy động được đủ tiền để tiêm vaccine đã. Không có đủ vaccine thì sẽ không có cái sau này đâu cụ.
Cần gì huy động, bán luôn!
Bỏ cho tư nhân họ làm theo kinh tế thị trường, ko phải huy động mà còn có lãi lớn để chăm sóc F0 nặng!

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Nhắc lại vụ quỹ vắc xin cho các cụ nhớ, thì quỹ chưa giải ngân đồng nào và đang gửi ngân hàng các cụ nhé
- 1 là vắc xin mua từ tiền của quỹ, vậy thì có ưu tiên cho doanh nghiệp đóng góp lớn vào cái quỹ đấy
- 2 là vắc xin được cho, tặng, trường hợp này phải ưu tiên cho y tế, công an, quân đội, người già, bệnh nền.
Trường hợp 2 tiêm xong cho y tế, công an, quân đội, người già, bệnh nền còn thừa vaccine thì vứt đi à? :))

11/53_Linh Lang

Xe máy
Cần gì huy động, bán luôn!
Bỏ cho tư nhân họ làm theo kinh tế thị trường, ko phải huy động mà còn có lãi lớn để chăm sóc F0 nặng!
Bán thì lấy đâu vaccine tiêm cho dân hả cụ? Cụ nghĩ xem, chật vật mãi mới xin được mười mấy triệu liều, bán cho doanh nghiệp xong còn lại được bao nhiêu? Vaccine bây giờ đâu phải cứ có tiền là mua được đâu.

11/53_Linh Lang

Xe máy
Dạ cụ, vaccine Pfizer có 100k liều là mua đấy ợ. AZ thì em không rõ.
Còn tiền mua vaccine thì phải dùng Đô Mẽo hoặc Euro để trả, chứ không dùng vnd được ạ.
Và tổng số tiền của quỹ mới chỉ đủ mua 1/3 lượng vaccine Vn đã đặt thôi cụ nhé.