[Funland] Nếu mua xe, các bác sẽ quan tâm tới những yếu tố nào nhiều nhất?

Các tiêu chí bác quan tâm nhiều nhất khi mua xe (chọn 10)?

• Thiết kế ngoại thất

• Kích thước bên ngoài

• Không gian nội thất & số chỗ ngồi

• Hệ truyền động

• Hệ thống treo

• Trang bị an toàn

• Trang bị tiện nghi

• Sức mạnh động cơ

• Cảm giác lái

• Giá bán

• Giá trị thương hiệu

• Chi phí vận hành

• Dịch vụ bảo hành và bảo dưỡng

• Tính đột phá trong phân khúc

Số lượt bình chọn sẽ hiển thị sau khi chọn.

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Cách đây mấy năm, khi đi tham quan VMS (Vietnam Motorrshow) nhìn thấy con Expander 7 chỗ mới ra em nghĩ xe 7 chỗ mà động cơ yếu thế này thì mấy ai chọn nhỉ. Kết quả là nó bán rất chạy vì thứ nhất là nó 7 chỗ, thứ nhì là nó bắt mắt và quan trọng nhất là nó rất rẻ. Ngoài người dùng gia đình thì những người mua làm xe kinh doanh cũng rất đông. Xe chạy kinh doanh không cần chạy nhanh, không cần option miên man nhưng nó phải có chi phí vận hành thấp, ăn ít nhiên liệu.

Vios mà nhiều người đề cập ở trên cũng vậy, chạy bền bỉ và ít mất giá thì được lựa chọn nhiều.

Con Subaru Forester động cơ không turbo nhưng được anh em đi xe này rất khen vì platform của nó ngon, máy boxer, các chế độ lái và tính năng an toàn.

Mỗi phân khúc có tập người dùng khác nhau nhưng vẫn có những đáp số.chung cho đa số.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

Stinger20

Xe tải
Em chọn 10 tiêu chí, còn thương hiệu, giá bán và chi phí vận hành không còn quá quan trọng nữa vì xăng tăng thế này thì ngắm thôi chứ đi mấy!

pisces_hn

Xe container
Tiêu chí của em rất nhà nghèo. Rẻ, bền, không gian đủ dùng, bảo dưỡng dễ. Còn em không cố bỏ thêm đôi ba trăm triệu để có một cái xe nhìn lồng lộn hơn vì với số tiền ấy em có thể làm được các việc khác để phục vụ các thành viên gia đình nhà em hơn. Số tiền mua xe với em phải đủ nhỏ để sau khi mua em có thể quên nó đi, coi cái xe như một tiện ích như cái máy giặt chứ không phải là khối tài sản, số tiền nuôi xe phải đủ nhỏ để không ảnh hưởng đến các quyết định chỉ tiêu hàng ngày.

aphich

Xe buýt
Tiêu chí của em rất nhà nghèo. Rẻ, bền, không gian đủ dùng, bảo dưỡng dễ. Còn em không cố bỏ thêm đôi ba trăm triệu để có một cái xe nhìn lồng lộn hơn vì với số tiền ấy em có thể làm được các việc khác để phục vụ các thành viên gia đình nhà em hơn. Số tiền mua xe với em phải đủ nhỏ để sau khi mua em có thể quên nó đi, coi cái xe như một tiện ích như cái máy giặt chứ không phải là khối tài sản, số tiền nuôi xe phải đủ nhỏ để không ảnh hưởng đến các quyết định chỉ tiêu hàng ngày.
Em giống cụ, cứ có quan tâm tới giá tiền của xe và số tiền trong túi có. Và có thể bỏ đi vài tiêu chí ko cần thiết lắm như ghế bọc gì, có điều hòa tốt hay ko, có đèn led sáng chói này nọ ko. Cứ xêm xêm số tiền mình có và có đủ chỗ ngồi theo yêu cầu, giá trị/giá tiền là chuẩn nhất.

Lee Saker

Xe điện
Em quan tâm sale có xinh ngoan ko.

Theo thứ tự ưu tiên từ trên xuống:
1. Tiền (tối đa 1 tỷ lăn bánh).
2. 5 chỗ gầm cao theo yêu cầu của vợ.
3. An toàn (cụ thể là người ngồi trên xe an toàn nhất có thể khi đâm đụng).
4. Không có nhu cầu bán lại nên có thể sử dụng 10-15 năm, dẫn đến
5. Chi phí vận hành xăng xe, phụ tùng (zin) sửa chữa ít nhất có thể.
6. Màu trắng hoặc đen.
Còn gì cần lưu tâm mà không vi phạm 6 cái trên các cụ chỉ giúp.

kduc

Xe Cứu Trợ
Em chọn xe cứ phải: To, máy khỏe, bền, ăn ít, dẻ :D. An toàn ko quan trọng lắm vì e ko va quệt bao giờ.

lx125_black

Xe container
Có những con như thế này nhưng hình thức lại xấu nên không được chuộng. Dân mình nói chung vẫn quan tâm rất nhiều tới hình thức xe.
Thế nên xe máy e mới mua Honda PCX và ô tô thì mua Subaru Forester :D
Mỗi tội hàng ít ng dùng nên nếu hư hại thì phụ tùng là thứ sẽ rất mệt mỏi.

lx125_black

Xe container
Theo thứ tự ưu tiên từ trên xuống:
1. Tiền (tối đa 1 tỷ lăn bánh).
2. 5 chỗ gầm cao theo yêu cầu của vợ.
3. An toàn (cụ thể là người ngồi trên xe an toàn nhất có thể khi đâm đụng).
4. Không có nhu cầu bán lại nên có thể sử dụng 10-15 năm, dẫn đến
5. Chi phí vận hành xăng xe, phụ tùng (zin) sửa chữa ít nhất có thể.
6. Màu trắng hoặc đen.
Còn gì cần lưu tâm mà không vi phạm 6 cái trên các cụ chỉ giúp.
Subaru - trừ mục số 5, hehe

Quiet Storm

Xe buýt
TUY NHIÊN, khi đi mua thì nhiều người lại không quan tâm tới trang thiết bị an toàn và lại ưu tiên cho các yếu tố khác.
Ai quan tâm gì thì quan tâm. Riêng em nhá, trên xe đeo logo Toy-tà là em không ưng :v
Hiện tại em đang đi bé Mondeo bản cụt đít và em hoàn toàn ưng ý với em nó :P

vintq

[Tịch thu bằng lái]
Em toàn đi xe cỏ, tiêu chí của em là: 7 chỗ hoặc 5+2; máy xăng; lành, phụ tùng sẵn; gầm cao, 2 cầu càng tốt; càng mất giá nhiều càng tốt :D

xe0phanh

Xe máy
E thì nhìn góc độ kinh tế đầu tiên. Mua cái xe che nắng che mưa phù hợp với tình hình kinh tế hiện tại

Cách đây mấy năm, khi đi tham quan VMS (Vietnam Motorrshow) nhìn thấy con Expander 7 chỗ mới ra em nghĩ xe 7 chỗ mà động cơ yếu thế này thì mấy ai chọn nhỉ. Kết quả là nó bán rất chạy vì thứ nhất là nó 7 chỗ, thứ nhì là nó bắt mắt và quan trọng nhất là nó rất rẻ. Ngoài người dùng gia đình thì những người mua làm xe kinh doanh cũng rất đông. Xe chạy kinh doanh không cần chạy nhanh, không cần option miên man nhưng nó phải có chi phí vận hành thấp, ăn ít nhiên liệu.

Vios mà nhiều người đề cập ở trên cũng vậy, chạy bền bỉ và ít mất giá thì được lựa chọn nhiều.

Con Subaru Forester động cơ không turbo nhưng được anh em đi xe này rất khen vì platform của nó ngon, máy boxer, các chế độ lái và tính năng an toàn.

Mỗi phân khúc có tập người dùng khác nhau nhưng vẫn có những đáp số.chung cho đa số.
Khen thôi chứ có mua đâu.
Cụ Thông cần khen hay cần mua.
Cái tính năng an toàn cũng thế. Với tốc độ 120km gì đó. Khung xe và dây an toàn là quan trọng nhất. Các cái khác thực ra là tính năng để oai là chính. Cụ càng cần oai thì mới trả tiền thêm. Còn đã thực dụng á. Cần gì đâu. Cần thêm 2 túi khí cho hàng ghế trc là kinh lắm rồi.
Rồi đợt này hình như đang là ô tô hoá. Thêm nhiều khách hàng mua xe cần tiện dụng, lành chứ đâu cần oai với ai đâu.

DinhThangPKE

Xe hơi
Nhà cháu nghèo nên quan tâm nhiều về mức giá hợp lý và lượng trang bị an toàn.
Các yếu tố khác chấp nhận đánh đổi 1 chút

caisua

Xe lăn
Cụ đưa ra bình chọn thế này nó không chuẩn đâu. Vì chọn mẫu không đúng. Hỏi chơi chơi thì được chứ dùng làm gì là sai đấy.

Những cái này tùy vào xe gì bán chạy thì cụ đến hỏi trực tiếp chủ xe nó mới chuẩn nhất.
Phải tập trung phân khúc cụ thể, tầm giá cụ thể, xe cụ thể.

Rồi còn phải kiểm chứng bằng số bán. Xe bị chê nhất mà lúc bào cũng bán chạy nhất chứng tỏ điều tra sai bét nhè nhé.
đúng là ko chuẩn vì mình có được quyết đâu, trình bày các kiểu mà nó chốt xe nào thì được đi xe đấy

Demchinhhang.net

Xe container
Phanh ăn điều hòa mát là xong ạ.

duongphong

Xe container
Cái gì cũng phải to. Ancap 5*. Nhưng chi phí vừa phải :D