Nếu luật bảo hiểm được thông qua, không biết em có sống được đến tuổi nghỉ hưu không?

tytum

Xe tăng
Em đính chính chút là đóng 22% tháng x 12 tháng x 30 năm = 7920% cái tổng này đem gửi tiết kiệm với lãi suất hiện tại có được 75% không các cụ nhỉ, em chưa tính lãi gộp . Đến lúc tạch thì cái tổng đó mât luôn không thừa kế ạ. Các cụ bên bảo hiểm chỉ giỏi nguỵ biện con số % : 22% đóng , 75% hưởng mà không tính theo cả quá trình !!!!!!
Thế cụ chả tính lúc ốm đau được thanh toán công ốm, nằm viện kg mất tiền (nếu đóng 5 năm liên tục còn được hưởng cùng chi trả 100%), bà đẻ đc thai sản..., mà đời người chả biết bệnh tật nó đến lúc nào, em vào viện k chăm sóc người nhà mới thấy bh nó quý giá nhường nào

khongcoviec

Xe tải
Bảo hiểm chi trả công ốm không quá 15 ngày/năm thôi cụ , còn tiền thuốc nằm viện nó thuộc về bảo hiểm y tế chứ không thuộc cái bảo hiểm hưu trí này .

hayloxa

[Tịch thu bằng lái]
Bảo hiểm chi trả công ốm không quá 15 ngày/năm thôi cụ , còn tiền thuốc nằm viện nó thuộc về bảo hiểm y tế chứ không thuộc cái bảo hiểm hưu trí này .
Hưu trí, y tế, xã hội, thất nghiệp là các quỹ khác nhau. Nhiều cụ loạn tùng phèo cụ nhỉ.

khauvai

Xe buýt
Hưu trí, y tế, xã hội, thất nghiệp là các quỹ khác nhau. Nhiều cụ loạn tùng phèo cụ nhỉ.
nó loạn tùng phèo gọi là bhxh và trong tổng 30.5% các cụ lao động và cụ sử dụng lao động đóng ah

Lê Đoài Thức

Xe đạp
Mọi người gọi là họ có việc, dù việc gì đi nữa, em cũng cố gắng nghe. Nhưng mấy bạn bảo hiểm thì em dị ứng đặc, nhất là giờ làm việc. Xin lỗi nếu em nói không đúng chứ: đến bố nó, nó còn "chia sẻ" để moi tiền mà, về quê đám giỗ cũng thấy đứa em "chia sẻ", từ bé đến giờ có năm nào nó đi giỗ đâu, từ ngày nó làm BH thì nó đi giỗ vì nó thấy có lượng "khách hàng tiềm năng" đó.
May quá, họ nhà em không có mấy đại gia đa cấp, có nữa thì đúng là song kiếm hợp bích.
P/s: Đứa em họ "chia sẻ": em được hưởng 70% số tiền khách hàng nộp năm đầu còn năm sau chỉ còn 5% gì đó. Thế chả trách nó cứ đi "chia sẻ" để người ta mua vì khách hàng mới khai thác là nó vớ bẫm nhất.
Mô hình đa cấp cụ có hiểu bản chất của mô hình này không ạ? tại sao mô hình này hoàn toàn thành công ở các nước phát triển mà về đến việt nam thì toàn bị đề phòng? cụ có hiểu tai sao không ạ?
Còn đứa em họ cụ chia sẻ 70% năm đầu, không biết e ấy làm cho công ty nào ạ? Mọi quy định theo chỉ đạo và quản lý của bộ tài chính, chứ công ty bảo hiểm có phải muốn vẽ thế nào thì vẽ đâu ạ. kể cả việc giảm phí bảo hiểm còn phải được chấp thuận nữa đấy cụ.

Em cũng tham gia cho cả bố mẹ em, vì chỉ khi đi học rồi, mới hiểu được giá trị của Bảo Hiểm, còn cụ tính toán giỏi, thử tính xem ơn Đảng, ơn nhà nước cụ đóng BH xã hội có ok k?

Cụ còn thắc mắc bất kỳ vấn đề gì, thì ới zalo em nhé, giải đáp mọi thắc mắc cho cụ

Ha Cong Anh

Xe điện
Mô hình đa cấp cụ có hiểu bản chất của mô hình này không ạ? tại sao mô hình này hoàn toàn thành công ở các nước phát triển mà về đến việt nam thì toàn bị đề phòng?
cụ có hiểu tai sao không ạ?
Còn đứa em họ cụ chia sẻ 70% năm đầu, không biết e ấy làm cho công ty nào ạ? Mọi quy định theo chỉ đạo và quản lý của bộ tài chính, chứ công ty bảo hiểm có phải muốn vẽ thế nào thì vẽ đâu ạ. kể cả việc giảm phí bảo hiểm còn phải được chấp thuận nữa đấy cụ.

Em cũng tham gia cho cả bố mẹ em, vì chỉ khi đi học rồi, mới hiểu được giá trị của Bảo Hiểm, còn cụ tính toán giỏi, thử tính xem ơn Đảng, ơn nhà nước cụ đóng BH xã hội có ok k?

Cụ còn thắc mắc bất kỳ vấn đề gì, thì ới zalo em nhé, giải đáp mọi thắc mắc cho cụ
Đa cấp ở nước ngoài về Việt Nam nó thành tháp ảo khá nhiều. Em không quá kỳ thị, ác cảm nhưng em có tư duy độc lập, biết đọc và có thể hiểu, lựa chọn phù hợp cho cuộc sống của em. Các quỹ bảo hiểm tổ chức sân chơi thì phải có lời lãi. Dân người ta cũng cơ bản hiểu cả 2 mặt: ích lợi + thiệt thòi khi tham gia bảo hiểm và họ đưa ra lựa chọn. Em cũng là một người dân như thế, em chỉ mong các bạn ấy tốt vừa đủ, đừng tốt quá mà nhiệt tình quá mức "chia sẻ" với em lúc em đang làm việc hoặc nghỉ ngơi. Em có quyền riêng tư, quyền chủ động tìm hiểu và tham gia bảo hiểm nếu thấy cần thiết và ngược lại: khi em chưa/không cần thì không nên làm phiền em

yabai

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Các cụ cho cháu hỏi là cháu muốn giải quyết bảo hiểm xã hội 1 lần thì thủ tục như thế nào ạ?

CHUBB

Xe buýt
Các cụ cho cháu hỏi là cháu muốn giải quyết bảo hiểm xã hội 1 lần thì thủ tục như thế nào ạ?
Giải quyết xong BHXH cụ tham gia BHNT nhé. Vừa được bảo vệ vừa có lương hưu

CHUBB

Xe buýt
Em không quan tâm nên không tìm hiểu là chính xác được bao nhiêu % nhưng đấy là cậu em nói vậy. Nó làm cho tập đoàn Bh mà mấy tháng trước mời BIDV đi Mỹ ấy.
Còn chú cạnh nhà, ****// quân đội nghỉ hưu, sang chia sẻ với bố mẹ em để bố mẹ em mua BH cho vợ chồng thằng em, thấy ông bà băn khoăn mấy ngày, em đọc bản HĐ và cộng trừ cho ông bà xem, ông bà thấy thiệt đủ đường nên thôi. Từ hôm ấy cũng thấy chú hàng xóm ít sang.
Không phải cty nào cũng giống nhau cụ ah.
BHNT chỉ có lợi. Và em chưa thấy thiệt ở chỗ nào.
Bỏ 30tr/1 năm. Cứ cho như em cụ nói sẽ chiết khấu 70%/năm đầu. Tức là phải đóng 9tr. Nếu năm đầu tiên bất trắc rủi ro. Được chi trả 1 tỷ. Vậy theo cụ lợi hay thiệt

BBWM

Xe hơi
Cháu cũng đang quan tâm đến giải quyết bảo hiểm xã hội 1 lần

TrungLexzz

Xe đạp
Topic này dai quá các cụ ạ, từ năm 2014 đến giờ

Hùng HS

Xe máy
Em cũng quan tâm giống cụ.

Nguyen_sang

Xe máy

TienBangLe

Xe hơi
Lậy bố, dạo này quân của bố gọi cho con suốt, bảo hiểm nước ngoài ở Việt Nam cũng chỉ là 1 tổ chức tín dụng, thu của người tham gia rồi cho các pháp nhân khác vay lãi, chỉ bằng mấy phép tính đơn giản đã thấy người tham gia thiệt đơn thiệt kép.
thiệt như nào hả cụ :-s

Vu Quang Ba

Xe tăng
Tăng tuổi về hưu có lợi cho cán bộ cấp cao nhưng không có lợi cho đại đa số công nhân viên chức và người lao động,bao ngành nghề khác dùng vốn ngân sách kinh doanh thua lỗ nay mất trắng,truy cứu trách nhiệm 1-2 người,người lao động cống hiến đến năm 62 tuổi em nghĩ nếu vậy mình chắc cũng không được lương hưu.

Thuykorea

Xe máy
Luật thay đổi liên tục phải ko các cụ. Em năm nay 33t thì ko biết còn bao lần đổi luật thì dc về hưởng hưu trí. Chứ em muốn về nghỉ hưu quá rồi.