[Funland] Nếu không khó khăn Cụ Mợ có nhận gạo cứu trợ không ?

otothanglong

Xe điện
Hôm qua bà tổ trưởng đt nói chuẩn bị qua nhà phát gạo cứu trợ, em nói bác hãy phát cho những người thực sự khó khăn, nhà cháu vẫn ổn tự lo được cháu cảm ơn và không nhận. Đến chiều xem trong nhóm của khu dân cư thấy bà TT và vài người đi phát chụp ảnh, nhìn ảnh chụp đang ăn cơm mà em tý ói phun ra, ảnh chụp khoảng 3 gia đình trong khu nhận gạo thì 3 nhà ấy họ còn khá hơn em gấp chục lần, các nhà còn lại sàn sàn như nhà em, nói chung cả ngõ toàn nhà khá giả chứ không đến nỗi nào, bao gạo chẳng đáng bao nhiêu nhưng em nghĩ nó đến được với người khó khăn thì tốt biết bao. Có hay không thực trạng làm cho có, và có hay không giao cho các ông bà tổ dân phố chính họ cũng không nhận thức được việc phát gạo và họ làm theo cảm tính ?, thi đua ?, thành tích ?, và theo sự quen biết và có phần nói hơi quá thì là tham lam ?

Nha Trang@

Xe điện
Xã hội này không bao giờ có sự công bằng, cụ ạ. Cụ có thể nhận phần của mình rồi chia cho người khốn khó hơn, như vậy cũng góp phần tạo sự công bằng cho xã hội.

xuantien_mobis

Xe lăn
Người thực sự khó khăn thì lại ko có thông tin để tiếp cận nguồn cứu trợ, như này thì mục đích cốt lõi vẫn chưa đạt được

Honghen2008

Xe container
Thế mới biết tại sao vẫn còn ngoài kia những người không có đồ ăn😤 Người nhận đã không chấp nhận đc rồi, nhưng người phát còn đáng trách hơn nhiều.

vandatAT

Xe container
Cũng kiểu như chỗ em, đầy gia đình khá giả vẫn trong diện hộ nghèo.
Những người nghèo hơn thì lại ko có trong danh sách.

Giao cho bà tổ trưởng thì bà ý cũng muốn phát cho xóm cho xong, còn hơn lọt ra ngoài, thêm tình hữu nghị quan hệ
Phát cho dân thì dân cũng nhận, chưa dùng thì để đó
Quan trọng là trương trình đề ra thực hiện từ trên xuống chứ ko phải trông chờ vào ý thưc từ dưới lên
Hoan nghênh cụ

nguyenx

Xe điện
Cái bệnh này ló mãn tính rồi. Từ trên xuống dưới, nếu nghiêm thì chẳng toang như sg.

Tuananhhau

Xe điện
Chỗ em đợt dịch trước. Mấy bà trong xóm còn rủ nhau ra nhận mì tôm, muối dầu ăn. Có nhà vợ chồng con lần lượt ra nhận về còn khoe. Mà đa số có nhà ở HN thì lamd gì có mấy người đến nỗi chết đói. Miếng ăn miếng nhục.

Patriots

Xe lăn
Hôm qua bà tổ trưởng đt nói chuẩn bị qua nhà phát gạo cứu trợ, em nói bác hãy phát cho những người thực sự khó khăn, nhà cháu vẫn ổn tự lo được cháu cảm ơn và không nhận. Đến chiều xem trong nhóm của khu dân cư thấy bà TT và vài người đi phát chụp ảnh, nhìn ảnh chụp đang ăn cơm mà em tý ói phun ra, ảnh chụp khoảng 3 gia đình trong khu nhận gạo thì 3 nhà ấy họ còn khá hơn em gấp chục lần, các nhà còn lại sàn sàn như nhà em, nói chung cả ngõ toàn nhà khá giả chứ không đến nỗi nào, bao gạo chẳng đáng bao nhiêu nhưng em nghĩ nó đến được với người khó khăn thì tốt biết bao. Có hay không thực trạng làm cho có, và có hay không giao cho các ông bà tổ dân phố chính họ cũng không nhận thức được việc phát gạo và họ làm theo cảm tính ?, thi đua ?, thành tích ?, và theo sự quen biết và có phần nói hơi quá thì là tham lam ?
Phát nhầm còn hơn bỏ sót, càng tốt chứ sao

panameraf

[Tịch thu bằng lái]
Nói thì hay, đối tượng éo xác định được thì làm gì, những người cần cứu trợ đông nhất nó ở những nhà trọ thì ko cứu trợ.

phuongmit

Xe cút kít
Em nghĩ là tuỳ suy nghĩ và hành động của từng người. Nếu là em thì e từ chối nhận và nhường lại, e nhận khi em k còn tiền mua thôi

tungwalkalone

Xe tăng
Chỗ em đợt dịch trước. Mấy bà trong xóm còn rủ nhau ra nhận mì tôm, muối dầu ăn. Có nhà vợ chồng con lần lượt ra nhận về còn khoe. Mà đa số có nhà ở HN thì lamd gì có mấy người đến nỗi chết đói. Miếng ăn miếng nhục.
HN vẫn có nhiều nhà khó khăn vì dịch đấy cụ. Khu e ở e biết. Có nhiều nhà nhận đc quà cứu trợ đều dồn cho nhà đó. Nói chung về tổ dân phố nó cũng có cái dở, nhiều nhà thuê trọ khó khăn thật sự thì lại ko tạm trú, kiểu ko liên quan đến tổ dân phố nên họ bị bỏ sót.

Lam__Phương

Xe điện
Nhiều người tham lắm chỗ e ngày trước đến rau còn bê lấy được về thái phơi khô với muối dùng dần nữa là gạo.

otothanglong

Xe điện
Xã hội này không bao giờ có sự công bằng, cụ ạ. Cụ có thể nhận phần của mình rồi chia cho người khốn khó hơn, như vậy cũng góp phần tạo sự công bằng cho xã hội.
Người thực sự khó khăn thì lại ko có thông tin để tiếp cận nguồn cứu trợ, như này thì mục đích cốt lõi vẫn chưa đạt được
Cũng kiểu như chỗ em, đầy gia đình khá giả vẫn trong diện hộ nghèo.
Những người nghèo hơn thì lại ko có trong danh sách.
Cái bệnh này ló mãn tính rồi. Từ trên xuống dưới, nếu nghiêm thì chẳng toang như sg.
Bà TT em trách thì trách ít, mà sau việc này em nhìn nhận mấy nhà kia không hiểu họ nghĩ gì, họ giàu có tivi tin tức xem hàng ngày, mà vẫn giơ tay ra nhận bao gạo con con rồi cười chụp ảnh.

sthd

Xe lăn
để dành cho người cần.

mình chưa đói thì không nên tranh giành của người đang cần

tienaka

Xe điện
em đủ điều kiện được nhận cả từ hộ kinh doanh, doanh nghiệp, cá nhân mà em cũng ko làm thủ tục, nhường ai cần thôi
mà em nghĩ người nghèo có khi họ lại không có thông tin để mà nhận đâu.