Thảo luận Nếu Ford Ranger Raptor có giá hơn 1,2 tỷ, các cụ có mua không?

chạy thuế

Xe hơi
Nếu Ford Ranger Raptor có giá hơn 1,2 tỷ đồng. Bạn có mua không?

Trên Facebook vừa có một số thông tin các sale của Ford rao giá Ranger Raptor khoảng hơn 1,2 tỷ đồng. Đây là mức giá dự kiến vì Ford Việt Nam chưa chính thức công bố giá cho phiên bản Ranger cao cấp nhất ra mắt ở Thái Lan cách đây vài tháng. Các bác thấy mức giá này thế nào? Có hợp lý không? Hiện giá của Ford Ranger Wildtrak3.2 là 925 triệu đồng.

Như vậy nếu đúng Ranger Raptor có giá hơn 1,2 tỷ đồng thì nó sẽ cao hơn khoảng 300 triệu so với phiên bản Ranger Wildtrak hiện tại. Vấn đề là với 300 triệu đó thì vẫn không thể biến một chiếc Ranger Wildtrak thành Ranger Raptor được; vì Ranger Raptor không chỉ đơn thuần là được trang bị thêm “đồ chơi” mà nó còn nâng cấp rất nhiều về kỹ thuật. Nếu ước tính sơ sơ những món đồ chơi “hàng hiệu” trên Ranger Raptor thì cũng có thể thấy chi phí đầu tư đã hơn 200 triệu.

Người chơi xe bán tải ở Việt Nam cũng khá chịu chi khi họ dành nhiều chi phí để độ chiếc xe bán tải của họ trở nên ngầu hơn và chuyên về off-road hơn. Vậy nên nếu có một phiên bản Ranger Raptor được độ sẵn từ nhà sản xuất thì có lẽ cũng sẽ được chấp nhận tốt. Tuy vậy, mức giá 1,2 tỷ đồng cho một chiếc xe bán tải có lẽ cũng sẽ khiến nhiều người cân nhắc.

Ford Ranger Raptor ngầu hơn, đẹp hơn và ngon hơn so với Ranger Wildtrak là điều không cần phải bàn cãi. Nhưng liệu có nên bỏ ra hơn 300 triệu đồng để sở hữu mẫu xe bán tải này không? Theo các bác thế nào? Mời các bác tư vấn thêm.
Raptor đẹp thì rất đẹp. Nhưng em thà vẫn chạy WT 3.2 chứ nhất quyết ko để nhân viên sales Ford làm giá kênh kiếc này nọ. Sáng nay hỏi sales có nói phải kênh mới nhanh có.

ĐẮT SẮT RA MIẾNG, CỤ NGÀY XƯA ĐÚC KẾT RỒI... THEO QUAN ĐIỂM CÁ NHÂN EM THÌ RAPTOR VỀ VN CÓ THỂ CÓ GIÁ TRÊN 1 TỎI, NHƯNG MÀ PHẢI NÓI TỚI CÔNG NGHỆ TRÊN XE THÌ KHÔNG HÃNG NÀO ĐIÊN MÀ ỐP CHO NÓ NHỮNG CÁI THANH KIẾM SẮC THẾ , PHẢI NÓ LÀ CON QUÁI VẬT, NHẸ NHÀNG THÌ THÔI ĐẶT CHO NÓ LÀ CHIẾN BINHH.... XEM CLIP CỦA FORD GIỚI THIỆU RAPTOR CẢM GIÁC NHƯ FILM HÀNH ĐỘNG VẬY.... HỆ THỐNG KHUNG GẦM, HỆ THỐNG LÁI ĐƯỢC THIẾT KẾ LẠI ĐỘC ĐÁO, VÍ DỤ Ở CÁI CÀNG CỦA RAPTOR ĐƯỢC LUYỆN NHIỆT SIÊU CỨNG , VẬT LIỆU LÀ TITAN SIÊU CỨNG LÀM TÀU VŨ TRỤ, ĐÚC NGUYÊN KHỐI VỚI RÔ TUYN TRỤ .. BỞI VẬY CHỊU LỰC RẤT LỚN..... NẾU CÓ VA CHẠM VÀO PHẤN ẤY THÌ CHỈ CÓ CHI TIẾT KHÁC CONG VÊNH CHỨ K CÓ CHUYỆN CÁI CÀNG A ĐẤY CONG, HUỐNG CHI LÀ GÃY... KAAKAKAKAKAKAK VÀ CÒN NHIỀU CÔNG NGHỆ KHÁC NỮA... NC ĐÁNG TIỀN

0888 073 883 MR TRÍ HÀ NỘI FORD

senhong

Xe tăng
Kênh giá thì hãng để lại cho xe nó mới các cụ ạ.

Alibusay

Xe tải
Thứ nhất là đội sales chả biết gì về giá. Giá quyết định từ HÃNG, mà hãng với đại lý là các cơ quan khác nhau. Các cụ cứ đợi Hãng nó công bố giá niêm yết rồi gọi sale để deal. Giờ này sales cũng mù tịt như mình mà các cụ cứ hỏi rồi quăng lên đây làm gì.
Thứ hai là xin các cụ sales đừng chém về kỹ thuật sản xuất với vật liệu này nọ nữa. Nghe buồn cười lắm (Nhiệt luyện...titan...?) ngô nghê!

ajmclean

Xe tải
Thứ nhất là đội sales chả biết gì về giá. Giá quyết định từ HÃNG, mà hãng với đại lý là các cơ quan khác nhau. Các cụ cứ đợi Hãng nó công bố giá niêm yết rồi gọi sale để deal. Giờ này sales cũng mù tịt như mình mà các cụ cứ hỏi rồi quăng lên đây làm gì.
Thứ hai là xin các cụ sales đừng chém về kỹ thuật sản xuất với vật liệu này nọ nữa. Nghe buồn cười lắm (Nhiệt luyện...titan...?) ngô nghê!
Vodka cụ :)

Culithuonghang

Xe tải
Bọn sale toàn đi xe máy chứ có đi ô tô đâu mà chúng nó biết gì.
Mà bọn đại lý bán ô tô phải có chính sách gì để bọn sale sau vài năm nó kiếm đc ô tô đi chứ đm toàn đi xe máy nói chuyện ô tô nó cứ sao sao ấy. :D

Nhiều khả năng mấy ông chủ đại lý tự đặt cọc tự ôm hàng vừa là để tạo ra sự khan hiếm giả tạo vừa là để ăn kênh giá chứ có gì đâu. Bán độ chục xe là có 500 củ, thừa đủ chi trả lãi suất hàng tồn trong tháng.

fordtot_dongever

Xe buýt
Mà bọn đại lý bán ô tô phải có chính sách gì để bọn sale sau vài năm nó kiếm đc ô tô đi chứ đm toàn đi xe máy nói chuyện ô tô nó cứ sao sao ấy. :D
Anh em hoạt động trên đây 99% đi xe máy cụ ak, kinh nghiệm sử dụng xe thì k dám góp ý, nhưng những thông tin mới nhất nóng hổi nhất trên đây phần lớn từ ae sale chia sẻ.
Nghe cụ nói cái nghề của bọn e rẻ rúng quá

250cc

Xe tăng
Họ còn bỏ ra gần 3 tỷ để mua một chiếc xe bán tải mà ko có hàng, phải nhập khẩu không chính hãng về. Với những gì đã quảng cáo thì người yêu thích xe bán tải vẫn có thể chấp nhận được khi Raptor là dòng bán tải cao cấp chỉ sau Seri F của Ford
Em tưởng Raptor là 1 phiên bản (cao nhất) của các dòng bán tải của Ford chứ nhỉ. Seri F của nó cũng có Raptor, như F150 Raptor

Hùng A

Xe máy
Em tưởng Raptor là 1 phiên bản (cao nhất) của các dòng bán tải của Ford chứ nhỉ. Seri F của nó cũng có Raptor, như F150 Raptor
Nó là bản cao nhất của dòng Ranger cụ à, dòng bán tải cỡ trung của Ford. Trên nó còn nhiều anh em to lớn khủng lồ đồ sộ lắm bác như F150, F250 ...F750

Culithuonghang

Xe tải
Anh em hoạt động trên đây 99% đi xe máy cụ ak, kinh nghiệm sử dụng xe thì k dám góp ý, nhưng những thông tin mới nhất nóng hổi nhất trên đây phần lớn từ ae sale chia sẻ.
Nghe cụ nói cái nghề của bọn e rẻ rúng quá
Em không rẻ rúng nhưng rõ ràng những cái xe mới nhất khi đem ra bán các cụ có khi chả bao giờ đi đc vài trăm cây để đc chính bản thân trải nghiệm làm cơ sở cho việc bán hàng. Tất nhiên, nguyên nhân là do bên hãng và chủ đại lý chứ ko phải do các cụ. Các cụ cứ trải nghiệm đầy đủ nó còn bổ ích hơn trăm giờ lý thuyết. :)

fordtot_dongever

Xe buýt
Em không rẻ rúng nhưng rõ ràng những cái xe mới nhất khi đem ra bán các cụ có khi chả bao giờ đi đc vài trăm cây để đc chính bản thân trải nghiệm làm cơ sở cho việc bán hàng. Tất nhiên, nguyên nhân là do bên hãng và chủ đại lý chứ ko phải do các cụ. Các cụ cứ trải nghiệm đầy đủ nó còn bổ ích hơn trăm giờ lý thuyết. :)
Vậy chắc cụ chưa biết thôi, xe mới nào bọn em cũng được đào tạo lý thuyết và có buổi chạy thử cho tư vấn bán hàng, k chỉ chạy xe Ford mà còn chạy chả những xe của đối thủ trong cùng phân khúc để so sánh nữa cụ ak.

250cc

Xe tăng
Nó là bản cao nhất của dòng Ranger cụ à, dòng bán tải cỡ trung của Ford. Trên nó còn nhiều anh em to lớn khủng lồ đồ sộ lắm bác như F150, F250 ...F750
Vầng, thì nó cũng giống như Xls, Wildtrack, thì giờ có loại cao hơn là Raptor. Là 1 phiên bản của 1 dòng xe.
F150, 250 thì nó là series khác khủng hơn, nó cũng có phiên bản Raptor.
Nhìn phê lòi cụ nhỉ, mỗi tội không có hèo thôi.

Hùng A

Xe máy
Vầng, thì nó cũng giống như Xls, Wildtrack, thì giờ có loại cao hơn là Raptor. Là 1 phiên bản của 1 dòng xe.
F150, 250 thì nó là series khác khủng hơn, nó cũng có phiên bản Raptor.
Nhìn phê lòi cụ nhỉ, mỗi tội không có hèo thôi.
F150 thì còn mua chơi được vì nó đẹp chứ 250 đổ lên thì bác nào mua để chở lợn thì mua thôi :D

Bùi Ngọc kt16

Xe tăng
Website
mercedesbenz5s.com
Cụ sâu nào có chương trình lái thử hú em 1 câu, 2-3 slots, đang có khách tiềm năng đấy nhé hehe
kể cả k tiềm năng e cũng muốn mời cụ qua lái thử :D cơ mà..... đợi xe về đã cụ nhé :D

j23

Xe container

Nhiều khả năng mấy ông chủ đại lý tự đặt cọc tự ôm hàng vừa là để tạo ra sự khan hiếm giả tạo vừa là để ăn kênh giá chứ có gì đâu. Bán độ chục xe là có 500 củ, thừa đủ chi trả lãi suất hàng tồn trong tháng.
Cụ nặng lời quá, đành rằng anh chị em sales còn nhiều thiếu sót nhưng nói như cụ thì lương thưởng phải gấp 3-5 lần lên là anh em mới tậu đc 4B chớ
Sales cũng có người khá nhưng chắc chắn là làm ăn ngạch ngoài hoặc đây chỉ là nghề tay trái, chẳng ai giàu được chỉ với nghề chính thống

tommy11

Xe máy
Xe này dành cho dân phượt, chơi xe mà cụ. Có những người riêng tiền độ xe mất vài trăm triệu mà cụ. Nhà sản xuất hướng sản phẩm theo nhu cầu của một nhóm người tiêu dùng thôi, không dành cho số đông. Nên mọi so sánh đều khập khiễng cụ ạ!
Chuẩn cụ

tommy11

Xe máy
Cụ nặng lời quá, đành rằng anh chị em sales còn nhiều thiếu sót nhưng nói như cụ thì lương thưởng phải gấp 3-5 lần lên là anh em mới tậu đc 4B chớ
Sales cũng có người khá nhưng chắc chắn là làm ăn ngạch ngoài hoặc đây chỉ là nghề tay trái, chẳng ai giàu được chỉ với nghề chính thống
Cụ ấy nóng tính phét

tommy11

Xe máy
Bạn em cũng kêu oai oái, vì có mỗi 5 chỗ là 1, đi toàn bị tình trạng thiếu chỗ ngồi cho người còn thừa chỗ để cho đồ :D
2 là ngồi hàng ghế sau đi xa tầm 100km Hoà Bình đã gào rống lên rồi chú đừng nói Dà Nẵng với Quy Nhơn
Có tiền mà cũng khổ cụ nhể

hợp tác kd

[Tịch thu bằng lái]
Ranger bán tải nên giá ngang bên Mẽo Thái
Như vậy là quá tốt
Lần đầu tiên Việt Nam có 1 dòng xe giá ngang tại Mẽo vs Thái Lan
Dù rằng thu nhập dân Việt Nam ít hơn 30 lần dân Mẽo vs 5 lần dân Thái Lan
Được cái đóng thuế trước bạ tại tỉnh chỉ có 2%
Khá tốt