[Funland] Nếu được chọn cụ mợ bầu ai? Trump hay Biden?

Nếu được bầu, cụ mợ chọn ai?

• Donald Trump

Lượt chọn: 424 86.0%
  • Joe Biden

Lượt chọn: 69 14.0%

• Tổng bình chọn
    493
  • Thời gian đóng: .
Trạng thái
Thớt đang đóng

Alex.N

Xe buýt
Các đồng minh và đối tác hưởng lợi lâu nay sẽ hoảng hốt khi TT Trump không còn hợp tác một cách thua thiệt nữa, thế là họ hù dọa nước Mỹ sẽ suy yếu này nọ. Trump thì cứ lo cho nước Mỹ đã, khi giàu, khi mạnh, anh khắc có đồng minh :)
Còn bạc còn tiền còn đệ tử
Hết cơm hết rượu hết anh tôi
Bác cũng nói đấy, có quyền lợi có đồng minh, khi anh k chìa ra được cái gì thì ít ra nó p sợ thiệt hại nó mới nhận đồng minh chứ ở đâu ra đồng minh chay.
Nước nào cũng thế, cả Việt chúng ta cũng thế. Tiền đưa ra ít hơn thằng hàng xóm thì ảnh hưởng dĩ nhiên k bằng, vậy thôi.
Thật ra chỗ này cũng là quan điểm cá nhân, nhiều bác bảo Mỹ cứ cắt mịa mấy cái tổ chức, hiệp ước bá vơ quay về lo cho dân Mỹ trước đi đã. Ok, tiền của Mỹ, dân Mỹ Muốn sao cũng được, nhưng theo em, nước Mỹ có vị thế như ngày nay chính nhờ cái mũi dài đi chọc ngoáy khắp nơi, áp đặt luật chơi của Mỹ cho toàn thế giới Chứ k p nhờ đóng cửa tự kỷ, nên các bác nghĩ dù Mỹ đóng cửa tự kỷ k thèm chơi với ai đi nữa thì vị trí của Mỹ nó vẫn ở chỗ đó k ai chiếm được thì em thấy nó s
Có tiền có tiếng nói, có vị thế, đó là lẽ thường, Mỹ khư khư giữ túi tiền của mình thì nên chấp nhận rằng vị trí của Mỹ tất lẽ dĩ ngẫu sẽ có nước khác nó chiếm. Vị trí mất k phải chỉ là vị trí, mà còn là tiền, nên ngắn hạn tiết kiệm 1 đồng chưa biết tương lai hụt ăn mấy đồng đâu.
Cũng may là các công ty của Mỹ vẫn nằm trong top dẫn đầu xu hướng công nghệ, và quy luật của hệ thống kinh tế tài chính toàn cầu vẫn chịu ảnh hưởng từ Mỹ, nên hiện tại sẽ chưa có vấn đề gì lớn. Và covid cũng gỡ được mặt nạ của Tung, nên thế giới vẫn còn dùng dằng chưa có lựa chọn.
Dù sao thì em cũng thật sự mong nước Mỹ sẽ vượt qua được giai đoạn khủng hoảng và quay về với vị trí dẫn đầu, đồng nghĩa với răn đe được thằng béo to xác Tung của. Vì rằng em chỉ lo thằng soán ngôi số 1 của Mỹ là thằng béo to xác cạnh nhà, Mỹ yếu đi, Tung lên ngôi thì nước ta khốn nạn.

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Báo chính thống trung dung như Reuters bắt đầu nói về khả năng Trump thắng, "Biden is ahead in national opinion polls, but races are tight in battleground states that could tip the election to Trump".

Linhtalinhtinh123

[Tịch thu bằng lái]
-Nhiều anh cứ nghĩ bọn Mẽo nó có quyền lực, ảnh hưởng khắp thế giới nó mới giàu. Sai lầm, ngày xưa nó chả cần thế, nó vẫn giàu vật vã, sau 1945, nó còn tranh cai nhau chán về việc tham gia hội nhập sâu hơn với thế giới, bọn nó gọi là từ bỏ chủ nghĩa biệt lập dưới thời Truman.

-Rồi cứ nghĩ Trump tấn công Tàu là cái gì đó mới, sai lầm, Mĩ dùng các đòn thuế qua, cấm vận,...mòn răng rồi. Trước kia cứ bảo Mĩ ko dám làm gì, đấy nó làm đấy, ném bom nguyên tử còn làm, chứ mấy cái thương mại này ăn thua gì.

NQHU

Xe điện
về vấn đề đồng minh! Lão Trump hôm qua vừa nói câu này:
I put American first, other leaders of other countries you put yours first!

nói trúng phóc "tim đen" luôn!

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
-Nhiều anh cứ nghĩ bọn Mẽo nó có quyền lực, ảnh hưởng khắp thế giới nó mới giàu. Sai lầm, ngày xưa nó chả cần thế, nó vẫn giàu vật vã, sau 1945, nó còn tranh cai nhau chán về việc tham gia hội nhập sâu hơn với thế giới, bọn nó gọi là từ bỏ chủ nghĩa biệt lập dưới thời Truman.

-Rồi cứ nghĩ Trump tấn công Tàu là cái gì đó mới, sai lầm, Mĩ dùng các đòn thuế qua, cấm vận,...mòn răng rồi. Trước kia cứ bảo Mĩ ko dám làm gì, đấy nó làm đấy, ném bom nguyên tử còn làm, chứ mấy cái thương mại này ăn thua gì.
Cụ cứ phát biểu thoải mái. Nhưng đừng kháy người này kia, dễ gây war ko cần thiết.
:)

anhkhoai

[Tịch thu bằng lái]
Bên nào e thấy cũng chửi nhau ác. Bên kia lời lẽ phũ hơn. Bên này các chã can thiệp nhiều đỡ hơn. Nguồn trích dẫn of chính thống hơn nên khô khan hơn

Cụ sao phải phân biệt, cứ lý luận tốt bất kể là ai đều đáng tôn trọng. Chỉ sợ còm rỗng tuếch vô căn cứ thôi.
Đồng ý với anh.
Nhưng ko đc mây thương gia có ý tốt đó như anh :))

Họ cứ phải cồng, mặc dù nhạt nhẽo cũng phải cồng để show chữ ký, aka tăng độ phủ sóng quảng cáo luôn.
Anyway đây là sân chơi chung, và theo luật của mod nên chịu. Tôi chỉ đưa ra ý kiến cá nhân giải thích tại sao chất of ngày càng đi xuống thôi :))

Ở đâu cũng thế, ngay là trong làng xóm, chung cư cũng vậy.

mitdac1819

Xe điện
100 thắng kỳ này ko sao, Đen mà thắng kỳ này thì chắc ối cụ ở pic này khóc vật vã mất mấy giây ấy nhỉ? Kỳ này cơ man cụ chửi a Ô nhọ của em, nhưng thời mồ mả a ấy đương chức thì lại tuyền thấy hít hà. Nói chung, phù thịnh chứ chả ai phù suy. 100 thắng thì 100 làm trùm, 100 thua thì cũng lại vào dĩ vãng như Ô thôi :)). Đợt trước 2016 bầu cử thấy có live trực tiếp, đợt này ko biết trên Of có ko :)) :))

dangvannam

Xe tải
dù sao những gì ô 500 đô đã làm được và chưa được thì. mong ô ấy làm tốt hơn ở nhiệm kỳ tới :)

taplai2012

Xe trâu
Đồng ý với anh.
Nhưng ko đc mây thương gia có ý tốt đó như anh :))

Họ cứ phải cồng, mặc dù nhạt nhẽo cũng phải cồng để show chữ ký, aka tăng độ phủ sóng quảng cáo luôn.
Anyway đây là sân chơi chung, và theo luật của mod nên chịu. Tôi chỉ đưa ra ý kiến cá nhân giải thích tại sao chất of ngày càng đi xuống thôi :))

Ở đâu cũng thế, ngay là trong làng xóm, chung cư cũng vậy.
Cái gì luật lệ ko cấm cứ triển thôi. Hợp lý cụ vào chém, nhạt cụ lại ra ;))
Còn chất lượng do thời thế thế thời, muốn cũng khó cụ ạ.

TaiNon1974

Xe buýt
về vấn đề đồng minh! Lão Trump hôm qua vừa nói câu này:
I put American first, other leaders of other countries you put yours first!

nói trúng phóc "tim đen" luôn!
Phát biểu lần đầu trước ĐHĐ LHQ Trump đã khuyên rồi, các lãnh đạo nên phải đặt lợi ích quốc gia lên trên hết như ổng, như thế mới có hợp tác quốc tế lâu dài và bình đẳng đc.

taplai2012

Xe trâu

Linhtalinhtinh123

[Tịch thu bằng lái]
Trump thắng rồi, báo chí với Democracy ta cứ nghĩ là ngon, nhưng vùi dập nhiều mà ko có quả nào chí mạng, nên đòn ra yếu, ko có lực, thấy có lúc tấn công cả vợ Trump nữa, mà bà này nói phải tội, tỏ vẻ ko ham hố gì quyền lực cả, nói thì ít, chả chê bai ai bao giờ, ko hiểu phe kia công kích làm gì đển phản dame rất nặng.

Phe Trum ít ra đòn, nhưng tung đòn email với Cliotn hay Hunter vừa rồi thì toàn headshot cả. Như thế, đội của họ phải cực mạnh, thâm sâu đấy,

NGC

Xe tăng
Ẹc. Em định hỏi cụ hàng xóm ạ.
Nhỡ có gì cụ bỏ qua em nhé.
Người Việt bên đó chắc 80-90% ủng hộ cụ Trump nhỉ :)
Hàng xóm ư? Nơi em ở hông có hàng xóm Việt he he.
Nhưng trong cái " vòng tròn quan hệ " của em , từ bà con, bạn bè, đồng nghiệp người Việt của em thì em chỉ bói ra duy nhất thằng em rể là ủng hộ Biden thôi he he.

NGC

Xe tăng
Trump thắng rồi, báo chí với Democracy ta cứ nghĩ là ngon, nhưng vùi dập nhiều mà ko có quả nào chí mạng, nên đòn ra yếu, ko có lực, thấy có lúc tấn công cả vợ Trump nữa, mà bà này nói phải tội, tỏ vẻ ko ham hố gì quyền lực cả, nói thì ít, chả chê bai ai bao giờ, ko hiểu phe kia công kích làm gì đển phản dame rất nặng.

Phe Trum ít ra đòn, nhưng tung đòn email với Cliotn hay Hunter vừa rồi thì toàn headshot cả. Như thế, đội của họ phải cực mạnh, thâm sâu đấy,
Thì qua báo chí lúc nào cũng như chuẩn bị Biden lên ngôi tới nơi ấy- y hệt năm 2016 rồ sảng cho Hillary.

Hôm cuối tuần em đi Riverside- nguyên cái freeway kẹt cứng ngắt vì đoàn caraven rồ Trump cờ xí ngợp trời.

Video trên mạng thì Ngay Beverly hill một cuộc mitting for Trump to vật vã kéo dài từ trưa đến tối.. Newyork City thì đoàn xe diễn hành for Trump làm kẹt cứng cây cầu huyết mạch..Arizona thì đoàn xe cắm cờ quạt ủng hộ Trump xếp hàng dài 96 miles trên xa lộ- Vâng , các cụ không đọc lầm đâu , 96 Miles , khoảng cách dài hơn Sài gòn đi Vũng tàu he he.

Những cuộc Rally của Trump ở east coast từ bắc xuống nam toàn là biển người .Florida rally nữa đêm mà vẫn đông nghìn nghịt.

Nhìn vào đó thì biết lòng dân nghiêng về bên nào thôi he he.

Fun on Fun

Xe hơi
Có một điểm em thấy hay đó là phe DC đều khoe về thành tích huy động đóng góp nhưng nhìn cách tổ chức của phe Trump thì mới thấy chi tiêu nhiều hơn rất nhiểu. Bởi lẽ vì Trump đang là đương kim tổng thống nên chi phí đi lại (máy bay) và an ninh phần nào được chi trả, nếu tính đủ các chi phí này thì rất khủng. Đây cũng là lợi thế của đương kim tổng thống so với các ứng viên khác.

panameraf

[Tịch thu bằng lái]
Có một điểm em thấy hay đó là phe DC đều khoe về thành tích huy động đóng góp nhưng nhìn cách tổ chức của phe Trump thì mới thấy chi tiêu nhiều hơn rất nhiểu. Bởi lẽ vì Trump đang là đương kim tổng thống nên chi phí đi lại (máy bay) và an ninh phần nào được chi trả, nếu tính đủ các chi phí này thì rất khủng. Đây cũng là lợi thế của đương kim tổng thống so với các ứng viên khác.
DC nó chi quảng cáo cao cụ ợ cái này chi nặng, nó tổ chức show theo kiểu chống covid, nhưng mà ko có covid chắc cũng thế thôi éo ai thèm nghe lão Biden nói.

Trạng thái
Thớt đang đóng