[Funland] Nếu được chọn cụ mợ bầu ai? Trump hay Biden?

Nếu được bầu, cụ mợ chọn ai?

• Donald Trump

Lượt chọn: 424 86.0%
  • Joe Biden

Lượt chọn: 69 14.0%

• Tổng bình chọn
    493
  • Thời gian đóng: .
Trạng thái
Thớt đang đóng

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Quá phức tạp luôn
Theo Polls thì cụ Trump không còn hy vọng :D
Cụ Biden thì càng ngày càng lẫn, mới gọi cụ Trump là George ...
Em nghĩ phe yếu thế tích cực đi bầu, phe kia chủ quan có thể lười hơn.
Nhưng rút kinh nghiệm 2016, chắc dân Mỹ tích cực đi bầu cho ứng viên của mình hơn.
Em để ý video cụ Trump like thường gấp 3-4 lần dislike. Tổng lượng cmt cũng lớn. Bên cụ Biden thấy số lượng like và dislike vừa ít vừa tương đối cân bằng, cmt ít hơn hẳn.
Hơi lạ nếu đối chiếu với khảo sát truyền thông.

TaiNon1974

Xe buýt
Quá phức tạp luôn
Theo Polls thì cụ Trump không còn hy vọng :D
Cụ Biden thì càng ngày càng lẫn, mới gọi cụ Trump là George ...
Poll và media cánh tả cứ bào chữa cho Đần chứng tỏ Đần yếu hơn trong 3rd debate rồi. Vote Trump 2020. MAGA!

MyMac

Xe điện
Nhà em 5 phiếu, vote hết cho Trump. Biết chẳng ăn thua vì là bang DC, nhưng vẫn vote.
Thanks cụ, God bless you and your family. Nhà em 7 phiếu cũng bầu hết cho anh. Năm nay Cali em thấy có vẻ hừng hực khí thế, không như 2016 không ai dám ra mặt ủng hộ anh. Năm nay coi youtube thấy những người ủng hộ anh hiên ngang hơn và không còn sợ hãi nữa.

Autum leaf

Xe buýt
Thanks cụ, God bless you and your family. Nhà em 7 phiếu cũng bầu hết cho anh. Năm nay Cali em thấy có vẻ hừng hực khí thế, không như 2016 không ai dám ra mặt ủng hộ anh. Năm nay coi youtube thấy những người ủng hộ anh hiên ngang hơn và không còn sợ hãi nữa.
Thật ra cộng đồng Vietnam ở Texas, Cali đông là một sự thiệt thòi lớn vì khó làm nghiêng cán cân và không thu hút được sự quan tâm của các ứng cử viên bằng cộng đồng Cuba ở Florida nhưng năm nay mỗi lá phiếu đều có sức nặng và chắc chắn lá phiếu của cộng đồng VN sẽ có tiếng nói đặc biệt là các bang chiến trường

taplai2012

Xe trâu
Thật ra cộng đồng Vietnam ở Texas, Cali đông là một sự thiệt thòi lớn vì khó làm nghiêng cán cân và không thu hút được sự quan tâm của các ứng cử viên bằng cộng đồng Cuba ở Florida nhưng năm nay mỗi lá phiếu đều có sức nặng và chắc chắn lá phiếu của cộng đồng VN sẽ có tiếng nói đặc biệt là các bang chiến trường
Người Việt ở 2 bang đó chiếm khoảng bao nhiêu % ạ? Ngoài ng Việt còn cộng đồng lớn nào ủng hộ cụ Trump không?

cairong_2011

Xe container
Các KS trc bầu cử có vẻ hỗn loạn, mang tính phe phái, nói xấu nhau là nhiều. Biden bị vụ HDD bị ảnh hưởng nhiều. Em dự sẽ thua nhanh.

Autum leaf

Xe buýt
Poll và media cánh tả cứ bào chữa cho Đần chứng tỏ Đần yếu hơn trong 3rd debate rồi. Vote Trump 2020. MAGA!
Trơ trẽn nhất là CNN khi cố bào chửa cho cụ Biden vụ gọi cụ Trump là George, cố tình đánh lận con đen nói cụ Biden đang nói chuyện với George Lopez, người phỏng vấn chương trình trong khi video có rõ ràng cụ Biden nói " 4 years of George..." và bà vợ ngồi cạnh nhắc tuồng " Trump" đến 2 lần ....thấy mà tởm lợm cho CNN và cả bà vợ ham muốn quyền lực. Truyền thông cánh tả và vợ của Biden phạm tội ác với toàn dân Mỹ là cố gắng che đậy để đưa một ông già đã có triệu chứng lẫn thẩn tuổi già ra tranh cử

Autum leaf

Xe buýt
Người Việt ở 2 bang đó chiếm khoảng bao nhiêu % ạ? Ngoài ng Việt còn cộng đồng lớn nào ủng hộ cụ Trump không?
Mình không có con số cụ thể nhưng vài trăm ngàn so với mấy chục triệu dân mà đa số là Dân chủ ( California) hay Cộng Hòa ( Texas) thì khó mà thay đổi nhưng người Việt ở các thành phố như Westminster, Garden Grove hay Houston, Dallas ...có thể chuyển màu cho Hạ viện bằng cách ủng hộ các dân biểu Cộng Hòa để chiếm thêm nhiều ghế ở Hạ viện
Florida là nơi lá phiếu của người Việt có thể quyết định ai thắng thua. Cộng đồng Cuba rất mạnh ở đây và đa số ủng hộ Đảng CH

taplai2012

Xe trâu
Trơ trẽn nhất là CNN khi cố bào chửa cho cụ Biden vụ gọi cụ Trump là George, cố tình đánh lận con đen nói cụ Biden đang nói chuyện với George Lopez, người phỏng vấn chương trình trong khi video có rõ ràng cụ Biden nói " 4 years of George..." và bà vợ ngồi cạnh nhắc tuồng " Trump" đến 2 lần ....thấy mà tởm lợm cho CNN và cả bà vợ ham muốn quyền lực. Truyền thông cánh tả và vợ của Biden phạm tội ác với toàn dân Mỹ là cố gắng che đậy để đưa một ông già đã có triệu chứng lẫn thẩn tuổi già ra tranh cử
E thấy bảo thuyết âm mưu cụ Biden làm ứng cử viên vì sáng giá nhất. Tổng thống thực sự là mợ Kamala Harris. Mục tiêu có nữ tổng thống đầu tiên là nữ, hơn nữa lại da màu.

Autum leaf

Xe buýt
E thấy bảo thuyết âm mưu cụ Biden làm ứng cử viên vì sáng giá nhất. Tổng thống thực sự là mợ Kamala Harris. Mục tiêu có nữ tổng thống đầu tiên là nữ, hơn nữa lại da màu.
Cái đó thì gần như chắc chắn, không biết cụ Biden có thọ nổi 1 năm không nữa

taplai2012

Xe trâu
Sao lại sợ hãi vậy cụ? Những ng khác kỳ thị và tỏ thái độ với ng ủng hộ cụ Trump ạ?

Autum leaf

Xe buýt
Sao lại sợ hãi vậy cụ? Những ng khác kỳ thị và tỏ thái độ với ng ủng hộ cụ Trump ạ?
Không muốn bị mang tiếng racist giống Trump và có nhiều người ghét Trump một cách mù quáng, không biết có bạn bè hay hàng xóm của mình trong đó không nên không muốn làm mất lòng
Con gái mình giận mình cả mấy hôm nay :D

MyMac

Xe điện
Đi cổ động cho ứng cử viên của mình là niềm vui mà cụ- cũng như cụ đi cổ động cho đội bóng mình yêu thích chứ đâu phải nó đá thắng mình mới ủng hộ đâu he he.
Thứ nữa bầu cử, ngoài cái ghế tổng thống ra nó còn rất nhiều ghế của hai viện và nhất là hội đồng- công chức tiểu bang, địa phương nữa, nó có ảnh huởng trực tiếp đến vùng đất ,cộng đồng mà mình đang sinh sống, làm ăn...
Đối với em, ai thắng-thua không quan trọng bằng chuyện em công khai cổ động, ủng hộ ứng cử viên mà em yêu thích- còn thắng thì mừng, thua thì chấp nhận mình không nằm trong phe đa số và hẹn 4 năm sau ra đường cổ động tiếp...đơn giản vậy thôi.
Cụ cũng Cà Ní Na ạ. Em bên Sausalito. Năm nay cụ Trung bảo sẽ nhuộm đỏ Cali. Em nghĩ dám lắm tại năm nay với 2016 khác nhau một trời 1 vực. Năm 2016 những người bỏ phiếu ủng hộ cụ còn không dám ra mặt. Em còn bị cô bạn từ mặt mất 2 năm mới nói chuyện lại. Nhưng năm nay khác hẳn. Nhìn bà con đi rally ủng hộ cụ mà nức lòng. Chưa bao giờ trong lịch sử bầu cử nước Mỹ mà nó nức lòng và thót tim như lần này. Cụ cùng team Trump với em, God bless you and your family. Thank you.

darthvader

Xe điện
Không muốn bị mang tiếng racist giống Trump và có nhiều người ghét Trump một cách mù quáng, không biết có bạn bè hay hàng xóm của mình trong đó không nên không muốn làm mất lòng
Con gái mình giận mình cả mấy hôm nay :D
Em tưởng bên đó vẫn còn "tôn trọng sự khác biệt quan điểm" ? Đẩy đến mức cực đoan thù ghét nhau rồi sao.
Hôm nay em có bảo với 1 chú nhân tranh luận tí về racist lúc ăn trưa đá từ vụ hoa hậu Canada, đó là việc trao vương miên hoa hậu cho 1 cô da đen bên Canada. Hầu hết anh em thẩm định đều bảo được giải vì ưu ái do màu da. Hành động trao vương miện đó chính là hành động phân biệt chủng tộc với chính cô ấy theo quan điểm của em. Bởi 1 cuộc thi phải được xét duyệt công bằng khách quan với tất cả tiêu chí đã đề ra.. không khác gì đội Oscar bây giờ.

Trạng thái
Thớt đang đóng