[Thảo luận] Nếu điều đó sảy ra, cả hai đều khổ

Bẩm các cụ, hôm nay về quê có tí chuyện làm quà với các cụ:

Chả là, bố con cháu đang lững thững từ quê xuống thủ đô, thấy bảo dưới này đang có lễ hội gì to lắm, không có điều kiện sắm mấy cái ghế trẻ em, quát tháo dọa nạt xin xỏ mãi mà bọn chúng nhất định không ngồi ghế sau, thôi đành nằm bên cạnh, chằng buộc cẩn thận và đi túc tắc đúng phong cách trâu về bản:

Đang đi ngon trớn, vừa đi vừa bô lô ba la rồng tiên chim cá, phen này nhất định bố sẽ dẫn con ra bờ hồ cho chúng mày ăn kem cứ gọi là thoải mái nhá thì bỗng tắc đường, chờ một hồi không đi được cháu bèn xuống thám thính xem dư nào, thì ra dư lày:
Phía xa xa:

Phía gần gần, đèo mia., đi như này thì đảm bảo cả làng ngồi chờ đến mai mới hết tắc, không hiểu chiều ngựoc lại đi lối nào, chắc chỉ còn cách leo lên đường tàu
Tiện đây cũng kính đề nghị các cụ OF nhà ta khi gặp tắc đường cố gắng không nên len ra làn đối diện, mặc xe khác ra ta nhất định không ra, không có chi mà thiệt, đi kiểu kia đã tắc càng tắc, xin đội ơn các cụ, em cũng xin hứa sẽ không đi bậy như thế bao giờ 8-}

Thấy tình hình không khả quan, bố con cháu chả kem kiếc gì nữa, ra trà đá ngồi chờ cho nó lành:

Bọn trẻ hỏi bao giờ thì đi được, cháu chỉ lên trển, bảo các con hỏi ông trời í, bố chệu, thế là bọn chúng ra sức ngẩng lên hỏi han:

Loanh quanh mãi rồi cũng đi được, nhờ sự nhiệt tình của các anh CS hay còn gọi nâng niu là XXX:

Đi lên thì thấy như này, khổ thân em Altis nát hết đầu, cháu dự là hai xe đi ngược chiều va chạm vào nhau (với 1 xe khách thì phải), xe khách cỡ nhỏ nói chung chạy tương đối ẩu và thường không có khái niệm nhường đường, vì thế cứ tránh và nhường các anh ấy cho lành

Phía sau:

Ở giữa:

Phía trước:

Nội tình cụ thể thì cháo không rõ, đại ý là xe trên đâm vào 1 xe khác, rất may là không có thiệt hại gì về người, thôi thì còn người còn của, các bác cứ bình tĩnh giải quyết, sai thì sửa mà chửa thì đẻ, một anh tải nhẹ đi qua ghếch dít lên nhắn nhủ rằng:

Chúc các cụ ngủ ngon và luôn lái xe an toàn !

P/s: Cụ nào chưa buồn ngủ thì vào đây đọc thêm mấy km lăng quang nó buồn ngủ luôn thể

Chỉnh sửa cuối:

Con_Ra_Ga_Vao

Xe tăng
Cả nhà Vịt về quê mới lên à? Trông Cò & Sẻ đáng yêu quá. Tắc đoạn nào đới Vịt?

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Có vẻ như là Vịt bà chụp đẹp hơn Vịt ông nhỉ!

joyride

Xe điện
Nhà cụ Vịt tắc đường khổ nhỉ. Dưng mà lần sau cụ kiên quyết bắt thằng cu con ngồi ghế sau nhé. Còn con bé cụ kiếm cái ghế cho trẻ con lắp thêm vào.

Bọn trẻ người nhỏ. Seat belt không ăn thua đâu.

getztam

Xe buýt
Cụ để các F ngồi trước là sai luật nhá cụ nên tránh! Đi đường trường thì nguy hiểm là rất cao! Chính em đã bị đập đầu vỡ cả kính vì phanh gấp, nếu xe có túi khí thì còn ghê hơn khi túi khí bung vào mặt
Bẩm, em ở quê mới xuống ạ :D, tắc đoạn gần trạm soát vé Mỹ Lộc cụ ạ

Fiatvuong

Xe tải
nghe cái văn này hình như ứ phải văn cụ vịt!

Nhà cụ Vịt tắc đường khổ nhỉ. Dưng mà lần sau cụ kiên quyết bắt thằng cu con ngồi ghế sau nhé. Còn con bé cụ kiếm cái ghế cho trẻ con lắp thêm vào. Bọn trẻ người nhỏ. Seat belt không ăn thua đâu.
Cụ để các F ngồi trước là sai luật nhá cụ nên tránh! Đi đường trường thì nguy hiểm là rất cao! Chính em đã bị đập đầu vỡ cả kính vì phanh gấp, nếu xe có túi khí thì còn ghê hơn khi túi khí bung vào mặt
Vâng, cảm ơn các cụ đã nhắc nhở, việc này em cũng hiểu nên phần lớn đều sắp xếp quý cô quý cậu ở phía sau
Có vẻ như là Vịt bà chụp đẹp hơn Vịt ông nhỉ!
Hề hề, lâu không gặp, hôm rồi gặp lại nhìn hai cụ vẫn cứ trẻ trung xinh tươi nhỉ
em cũng bị tắc phải quay lại, đi đường Bình Lục ra Phủ Lý, sạt hết cả gầm
Em ở giữa, muốn quay cũng không quay lại được, nhưng đi đường Bình Lục ra Phủ Lý đường xấu dã man, chia sẻ với cái gầm xe của cụ

pacuapin

Xe buýt
Hay vót biếu Kụ. ý thức lái xe chiểm 90% nguyên nhân tắc đường Cụ nhỉ.

Okane

Xe container
Hai đứa con hỏi bố:

- Bố VỊT ơi, lâu lắm roài chúng con không gặp mẹ....

Bố VỊT đáp:

- Tao cũng thế....

Hai đứa lại hỏi:

- Nếu đến trễ wa, k gặp mẹ thì sao hả bố VỊT ???

Bố VỊT đáp:

- Không gặp được mẹ mày thì tao gặp..... CÔ, hờ hờ ;)

Thấy tình hình không khả quan, bố con cháu chả kem kiếc gì nữa, ra trà đá ngồi chờ cho nó lành:

xherox

Xe điện

Góp vui với cụ 1 tấm :
Nếu điều đó xảy ra,hai đứa mình cùng khổ :D

tungduong0610

Xe điện
Ban ngày công sở, tối quán nhậu, đêm bên gấu....
cụ đừng bao giờ để các cháu ngồi ghế trước mà đeo dây bào hiểm, vì em nhìn 2 cháu nhà cụ chiều cao vào khoảng 1,3m, với chiều cao đấy của các cháu thì lỡ khi bị lao về phía trước dây BH sẽ cản lại đúng vào cổ các cháu rất nguy hiểm, cụ để ý nhé :)>-

huynhnb8x

Xe hơi
Kiểm điểm cụ : Ngồi với 2 F1 mà cụ vẫn rít thuốc lá.

tungwalkalone

Xe tăng
Cái tiêu đề là chữ kí của cụ Ngaydoclap, hình như xe cụ ấy cũng có câu này sau mông!

gamevn

Xe buýt
Đi sang làn đối diện khi tắc đường nó là văn hóa đó cụ ợ. ^:)^