Nếu có thể quyết định lại, em sẽ không bao giờ chọn Liberty ie

Woong

Xe hơi
cháu cứ honda mà chọn thôi ạ :D Việt cũng đc mà Nhập cũng thế, cháu thấy Pi cứ rú lên là cháu k khoái lắm r...

xherox

Xe điện
Hoàn toàn hiểu và thông cảm cho cụ chủ thớt.

Passportvn

Xe buýt
Piagio dáng thì đẹp nhưng đi thì cực chán chả lành như Su hào nhà em :)

cinochino

Xe máy
cụ tính kỉu gì ợ? E tính bằng cái app fuelmate
E đổ đầy bình. Đi 100km e lại đổi đầy bình tiếp. Số xăng trên đồng hồ trạm xăng quy ra 100km hết bao lít. E test chán chê mê mỏi rồi, kịch sàn 2l5/100km(đỏ là vừa đi xong phố h cao điểm vít ga rú ga liên tục đấy ạ)

Nửa_Khoanh_Giò

Xe điện
E đổ đầy bình. Đi 100km e lại đổi đầy bình tiếp. Số xăng trên đồng hồ trạm xăng quy ra 100km hết bao lít. E test chán chê mê mỏi rồi, kịch sàn 2l5/100km(đỏ là vừa đi xong phố h cao điểm vít ga rú ga liên tục đấy ạ)
. Em đi nhẹ cũng toàn 3.2l làm gì có vẹo 2.5l -_-
Ngày xưa em đi con đấy phi lên cái cầu vượt Láng Hạ đang leo dốc thì tự nhiên tiếng máy nó tịt hẳn xong xe cứ từ từ lịm rồi khựng luôn. May không bị xe sau nó xúc.
Có quả thì đi đường tắc Cầu Giấy, đường thì đông cứ nhẹ ga cái nó lại lịm xong khựng lại làm xe sau nó xúc vỡ cả chắn bùn sau. Ngại quá không dám đi phi vào hàng nước ngồi cho hết tắc mới dám đóng 1 mạch về nhà. Sau vụ đấy bán vội bán vàng được 42 củ đầu năm 2012, nghĩ lại bây giờ mới là quyết định sáng suốt của em.

lpz

Xe tải
e ngĩ cụ nên test thử bằng app lần nữa xem có j khác k chứ qủa thật trg hợp uốg ít như xe cụ e cũng chưa thấy bjo, nếu đúng là thế thật thì chúc mừng cụ, qủa này gọi là đột phá đấy ợ .^^

lpz

Xe tải
Wây tàu đợt đầu hơi bị ngon cụ nha, lúc đấy đây 2 mấy củ chú.
ku cùng cquan e khoe mẹ nó ở quê có con wave tàu đời "gần đầu", đi nhẹ tênh, uống ít xăng,phi đường đất ầm ầm...mỗi tội phần nhựa bị xước, bạc màu các kiểu nên xấu thôi
dream tàu đời đầu còn bền gấp mấy lần nữa ý .^^

MinPrince

Xe buýt
Bác cứ bỏ mấy trăm trệu ra mà rước Caái con ong đấy về, đi đường đâm phát thế là vào hãng nó lại chém cho mấy chục trệu tiền đồ, xong nó nhăn răng ra cười trừ. Vui lắm ý! Hihi

P/s cái hãng này ảo, cái 946 gọi là dc mỗi cái dáng, máy vẫn thế. Vậy mà dám gán cho cái dáng đấy mấy chục ngàn đô, bằng xừ con xe máy xịn rồi. Hic
Ông này đi đâu cũng dìm Piaggio lấy được. Chả hiểu ông có phải PR của bọn Honda không :)). Tởm thật :))

cinochino

Xe máy
e ngĩ cụ nên test thử bằng app lần nữa xem có j khác k chứ qủa thật trg hợp uốg ít như xe cụ e cũng chưa thấy bjo, nếu đúng là thế thật thì chúc mừng cụ, qủa này gọi là đột phá đấy ợ .^^
Test cách của e cũng chính xác mà bác. E vừa đổ xăng xong 3,05l/140km tính ra tầm 2l2/100km cụ ợ. Lúc đầu e cũng ko tin là xe ít xăng như thế đâu, nói chả ai tin. Nhưng e đi 1v6 km rồi nên ko thể test sai đc:D

Libi.hadong

Xe máy
xe e đi 1 năm r cháu nó trộm vía chả lỗi gì vẫn mượt lắm. số bác nhọ vớ phải con vợ không ngoan rồi.

longnh0412k

Đi bộ
số cụ quá nhọ thôi.em đi liberty 150 ie đc 2 vạn 8 rồi ngoài đổ xăng thay đầu,loc dầu thay má phanh tr với vệ sinh côn 3 lần ngoài ra chả phải sửa bất cứ cái ji,ngon choét ợ nhưng đi phá quá nên trông xe xươc xát hơi xấu.cơ mà vẫn êm ru ,cụ chạy dòng pi này nên nhớ thay dầu máy dầu lap đưng quên là ok chạy chả vấn đề ji.ko có ý pr đâu nhá ko mấy cụ lại gach em.em nói sai em làm con các cụ

JasonNghia

Xe điện
. Em đi nhẹ cũng toàn 3.2l làm gì có vẹo 2.5l -_-
Ngày xưa em đi con đấy phi lên cái cầu vượt Láng Hạ đang leo dốc thì tự nhiên tiếng máy nó tịt hẳn xong xe cứ từ từ lịm rồi khựng luôn. May không bị xe sau nó xúc.
Có quả thì đi đường tắc Cầu Giấy, đường thì đông cứ nhẹ ga cái nó lại lịm xong khựng lại làm xe sau nó xúc vỡ cả chắn bùn sau. Ngại quá không dám đi phi vào hàng nước ngồi cho hết tắc mới dám đóng 1 mạch về nhà. Sau vụ đấy bán vội bán vàng được 42 củ đầu năm 2012, nghĩ lại bây giờ mới là quyết định sáng suốt của em.
thanh niên từng trải, thế nào tí cũng có người bảo " số bạn đen, do bạn không bảo dưỡng, bla bla bla " :v cũng may mà hồi định mua xe mình không chọn Li, cũng nhờ bố mình và thanh niên này khuyên nhủ =))))

emngheo

Xe hơi
liberty thì đúng rồi, nói thật mình thấy ai đi xe lx hay liberty thấy tội ghê, như kiểu thiếu hiểu biết bị thuốc vậy, đã cầm lái rồi mới biết xe của piaggio chán thế nào

longnh0412k

Đi bộ
liberty thì đúng rồi, nói thật mình thấy ai đi xe lx hay liberty thấy tội ghê, như kiểu thiếu hiểu biết bị thuốc vậy, đã cầm lái rồi mới biết xe của piaggio chán thế nào
có thể là em may nên đc con vợ ko ốm đau bệnh tật ji.nhưng cụ nói hơi quá hãng xe nào cũng có điểm mạnh yếu honda rất bền e công nhận su hay ya bền em cũng công nhận em đi ware rồi sang novolx xong mới chuyển sang li vi hết tuổi trẻ trâu rồi cần xe nào trong lich sự một chút ko biết em đi 2v8 rồi chưa vấn đề ji thì có thể nói là máy pi cũng ko đến nỗi nào để em đi tiếp đến 5v em báo cáo cho cụ,nhưng chắc chắn ko như của nợ ma cụ nói.nói như cụ ai mua pi cũng ngu hết à.xe em 2v8 đây đã hỏng ji đâu.chả biết những người chê pi thậm tệ như mua phải của nợ thì đã ngồi đc lên nó mà đi chưa.phán như thánh phán vậy

Duymaster8

Xe tải
Cười vào mặt cụ cái. Thương hại cho cái đầu của cụ

Liberty125.ie

Xe buýt
Cứ có 1 topic bàn luận về Liberty là y như rằng dìm bằng được cái xe này, chẳng hiểu ở đây có phải 100% các cụ đều đã đi Liberty chưa mà phán như chuyên gia, xong rồi kiểu gì cũng có vài câu chốt quen thuộc :" Cũng may ngày xưa ko mua xe này" , "Xe Piaggio đi chán lắm cứ Honda cho lành". Nói ko phải bênh Liberty nhưng mà tốt nhất đã đ' đi xe này thì đừng hùa theo phong trào mà dìm xe này, xe này có tội à ? Cá nhân thằng này cũng đang đi Li ie đây, cũng đang hơi ngán về nó vì nó cũng bắt đầu dở chứng nhưng chưa bao giờ nó phải để thằng này dắt bộ.

lxe

Xe buýt
Có dí súng vào đầu em cũng ko dùng pi

Shu.Rin Coulli

Xe máy
Mình thì thấy do ng sử dụng mới là yếu tố then chốt đến tuổi thọ của xe. Hãng gì chả như vậy! Mình thì đang dùng Pi và thấy rất hài lòng, chưa hỏng hóc sửa chữa gì (hay tại mình chịu khó chăm sóc xe?)
Bạn nào đã xác định đánh đu với pi thì chịu khó bỏ chút công sức qtam đến nó, còn đi theo kiểu "lên là phóng" hay sợ tốn xăng, bán mất giá thì đừng dùng. Có ai bắt phải mua đâu, tự chọn rồi k biết cách dùng lại kêu ca,than vãn.