Nếu có thể quyết định lại, em sẽ không bao giờ chọn Liberty ie

Captiva79

Xe hơi
Nghe vậy e cũng hãi, đang tính đôi xe cho gấu. Chắc làm e SH mode cho lành, chia buồn cùng cụ chủ.

Gravita2304

Xe tăng
Thật ra tự làm ra tiền hay gia đình mua cho đều chẳng sao cả. Nhiều lúc em đọc mấy cái comment của mấy cụ trên này bảo kiểu như ra vẻ khinh những thằng không làm được ra tiền, được bố mẹ mua cho cái xe máy, cái ô tô v..v. nhưng gia đình người ta có điều kiện, mua cho con cái sướng. Tại sao cứ phải gato với họ làm cái gì. Mình gia đình không bằng người ta, xuất phát điểm thấp hơn người ta thì cũng chẳng nên ghen tị. Em toàn kiếm tiền tự mua đồ, từ cái xe, điện thoại, chi tiêu hàng ngày, vẫn đóng tiền ăn đều đặn trong khi bạn em chẳng phải làm gì, mỗi tháng bố mẹ cho 10 triệu tiêu vặt, đổi điện thoại xe máy ô tô liên tục. Chẳng nhẽ em lại đâm ra ghét , so bì với thằng bạn thân sao. Còn cái giọng cứ kể cả chê bôi kiểu như thế, ngẫm đi ngẫm lại thì vẫn chỉ là gato. Tại vì dù cho có kiếm như nào đi nữa, chắc gì mình đã bằng thằng gia đình giàu có từ bé :)).

Còn đối với gia đình có điều kiện thì người ta miễn là xe ga tốt, đẹp và có thương hiệu người ta vẫn đi đấy thôi. Nếu bảo xe đi phải tiết kiệm này nọ, thế sao người giàu người ta vẫn cưỡi Mẹc, vẫn cưỡi BMW , Audi rồi Lambo trong khi xăng của nó, chi phí bảo dưỡng của nó không phải là ít. Vặt cái gương, tháo bánh xe bị mất thì đã mất bao nhiêu tiền thay đồ rồi.
Quan trọng thích là nhích. Chẳng phải xoắn đứa nào cả. Còn thích tiết kiệm thì cứ đi Wave, đi Viva, Dream cho lành hoặc làm cái xe 82 đi cho tiết kiệm việc quái gì phải lên xe tay ga. Xe đấy 10 năm bảo dưỡng cũng tốt, phụ kiện thì rẻ bèo.

\:D/ Không phải vô cớ mà Liberty đánh bại PCX vào năm 2011 để rồi Honda phải ra Shmode để đấu lại đâu cụ ợ \:D/
Em là em kết cụ rồi đấy. Chả phải như mấy tay, lúc nào cũng bô bô: Hãy là người tiêu dùng thông minh. Thông cnmn.

Mrbim

Xe đạp
Trươc em mê em li nhập,suy nghĩ mãi quyết định vay thêm xèng lấy sh việt,bây giờ thấy mình quyết định thật sáng xuốt các cụ ạ

kenu97

Xe container
em đi con Dylan từ năm 2005 đập hộp 100 củ, đi đến tận giờ thi thoảng thay dầu, còn lại cứ xà xã chạy mãi chả sao. Chỉ có điều nó nặng quá, vợ thi thoảng đi chợ kêu xe cũ đến lúc đổi đc rồi.
Hôm ngồi cafe với ông e rể, nó đang định bán 1 em Liberty 150 đi mới hơn 8k km, e bẩu thôi để lại, lấy cái nhẹ nhàng mà nó mơi mới hơn cho vợ đi chợ, thi thoảng mình đi cũng là xe mới hơn, ấy thế mà cũng dính 2 lần đang đi phải dừng lại tắt máy gạt chân chống, bật công tắc đi bật lại vài lần mới đi tiếp đc. E cao hơn m7 nên ngồi xe này cảm giác hơi chật chân ko thoải mái bằng Dylan, nghĩ cũng hơi tiếc em Dylan.
Cái giống piaggio này nó đỏng đảnh thật, chắc về độ ổn định bền lâu ko bằng honda đc.

meomatto

Xe buýt
Chả phải vô cớ mà mấy chục năm nay hãng xe piaggio vẫn ko ngóc đầu lên dc so với các hãng xe nhật. Tại sao nhỉ? Hehe

rgvmen

Xe container
Càng đọc càng thấy fun, nói chung lom dom thì cũng không nên mua Piaggio với Vespa làm gì cho nó bực vào thân :))

piagio thì chỉ có PX là huyền thoại thoi các cụ ơi cứ làm con PX em đảm bảo chả phải dắt trừ khi hết xăng, hết hơi cũng không phải dắt các cụ nhé vì nặng quá có dắt cũng chả dắt được

robocop

Xe buýt
Chả phải vô cớ mà mấy chục năm nay hãng xe piaggio vẫn ko ngóc đầu lên dc so với các hãng xe nhật. Tại sao nhỉ? Hehe
bác nói mà có tìm hiểu không nhỉ ?? bác có biết Piaggio là tập đoàn bao gồm bao nhiêu hãng xe không ạ ??

bác có biết hãng xe thể thao Aprilia là thuộc Piaggio không. mấy tay đua nổi tiếng như lorenzo, valentino rossi, biaggi đều đã từng và đang vô địch thế giới với xe Aprilia đấy ạ

ngoài ra còn vài hãng nổi tiếng khác thuộc Piaggio. Xét về mấy chục năm nay thì cũng không biết mèo nào cắn mỉu nào đâu bác nhé. Dân Việtnam thì ít thông tin, thị trường thì đóng cửa, mới mở ra gần đây nên đa số chỉ biết thông tin về các hãng xe nhật, chứ ở thế giới thì nhật bản chỉ có Honda là cạnh tranh ngang ngửa với Piaggio nhé, còn như Yamaha và Suzuki thì còn phải xếp sau. Honda bỏ mảng xe hơi ra thì mảng xe máy so với Piaggio thì không ai dám tuyên bố như bác đâu ạ :D :D .

còn nói về biểu tượng lịch sử thì khỏi nói, mấy bác xe nhật không có cửa với huyền thoại vespa.

Vấn đề các bác phải biết các bác mua xe gì, dành cho khách hàng nào, và dùng cho mục đích gì =DD. xe hạng trung cấp giá hợp lí thì có Piaggio, xe hạng sang dành cho tín đồ thời trang thì có vespa, xe thể thao đua xe thì có aprilia, ngoài ra còn có Moto Guzzi và Gilera cho những khách hàng có sở thích khác nhau..

Còn vấn đề xe cộ thì lúc nào cũng thế, xe Nhật cạnh tranh trực tiếp cùng 1 xe thuộc hãng châu âu luôn rẻ hơn 1 mức để cạnh tranh, từ oto đến xe máy. Mọi người có mua con liberty thì thật ra nó chỉ ngang tầm với airblade thôi. SH là cạnh tranh với GTS mà giá chỉ ngang ngửa LX. Còn về lỗi khi sử dụng thì nói thật xe nào cũng phải có hư hỏng thôi, không này thì nọ. ở otofun này thì đa số đi xe piaggio nên vào nghe hỏi han nhiều thấy giựt mình tưởng xe piaggio hư nhiều quá chứ các bác vào forum bikervietnam kìa, box piaggio em cũng sinh hoạt bên đó vắng như chùa bà đanh =DDD, qua box honda mà xem từ SH, PCX, Airblade v.v.. lỗi nhiều vô kể =DDDD

meomatto

Xe buýt
@robocop: bác cứ ảo ở đâu thế? Nếu nói về xe đua nhé, bác xem hãng xe nào đạt được nhiều giải thưởng hơn trong các cuộc đua? Với mình và nhiều người, cụ thể là cái hãng piaggio này thì chưa có cửa so với các hãng xe nhật đâu. Nhìn lại vị trí của nó trên bản đồ xe máy phổ thông đi bác! Bỏ qua cái đẳng cấp aỏ tự phong đi vì làm gì có đẳng cấp đối với cái xe máy vài ba nghìn đô? 10 ngàn trở lên thì hẵng bàn về đẳng. Hi

danpro1102

Xe hơi
em dám chắc 100% là cụ nói nhảm =DD

cụ hãy trả lời em 3 vấn đề sau đây thôi:

1./ cụ đi i.e chưa ? em đi i.e test xăng kĩ lưỡng suốt 2 năm qua, thành phố kẹt xe khủng thì 3.4l/100km, đường trường thì 2.8l/100km, trung bình 2 năm qua xe i.e của em tốn khoảng 3.1l/100km

2./ cụ đi 3V chưa ?? 3V chắc chắn tốn ít hơn i.e. nếu chưa thì cụ đọc các bài test của các trang nước ngoài nhá. Đừng nói phóng viên họ viết bậy, báo nước ngoài không như VN đâu

3./ cụ test xăng có đúng cách không ?? test bằng phần mềm, bằng thông số đúng thực tế. Hay cụ test bằng kiểu tôi đổ 4 lít xăng, kim xăng đầy, đi được 100km thì kim xăng về vạch đỏ, suy ra xe đi 4 lít 100km =DDDDDD. Nhiều bác test xăng kiểu này lắm, nhưng chả hiểu sao lúc đó ra tiệm xăng không bảo họ đổ cho mình 4 lít nữa, xem xăng nó tràn ra ngoài bao nhiêu =DDDDDD
1.dạ thưa cụ là e đi li i.e từ đời đầu , mới mua e tính ra là 3,5 lít/100 km. đo đồng hồ km chuẩn luôn ợ , xe e 150 việt , còn nhập tốn xăng e ko nói đến.
2. li 3 c e ko có nhưng bạn e nó đi và cũng kêu ko khác ỉe là mấy và trong thời gian chạy roda cũng test xăng bằng congtomet lĩ lắm rồi ạ . Thông tin trên mạng cũng chỉ 1 phần , còn người dùng cảm nhận là chjnh. mặc dù li3v ra cũng được mấy tháng rồi mà đi đường suốt thi thoảng e mới thoáng thấy 1 e li đýt Vịt có cái loc gió phẳng kèm chữ 3v ạ :v

nguyenha537

Xe tải
bác nói mà có tìm hiểu không nhỉ ?? bác có biết Piaggio là tập đoàn bao gồm bao nhiêu hãng xe không ạ ??

bác có biết hãng xe thể thao Aprilia là thuộc Piaggio không. mấy tay đua nổi tiếng như lorenzo, valentino rossi, biaggi đều đã từng và đang vô địch thế giới với xe Aprilia đấy ạ

ngoài ra còn vài hãng nổi tiếng khác thuộc Piaggio. Xét về mấy chục năm nay thì cũng không biết mèo nào cắn mỉu nào đâu bác nhé. Dân Việtnam thì ít thông tin, thị trường thì đóng cửa, mới mở ra gần đây nên đa số chỉ biết thông tin về các hãng xe nhật, chứ ở thế giới thì nhật bản chỉ có Honda là cạnh tranh ngang ngửa với Piaggio nhé, còn như Yamaha và Suzuki thì còn phải xếp sau. Honda bỏ mảng xe hơi ra thì mảng xe máy so với Piaggio thì không ai dám tuyên bố như bác đâu ạ :D :D .

còn nói về biểu tượng lịch sử thì khỏi nói, mấy bác xe nhật không có cửa với huyền thoại vespa.

Vấn đề các bác phải biết các bác mua xe gì, dành cho khách hàng nào, và dùng cho mục đích gì =DD. xe hạng trung cấp giá hợp lí thì có Piaggio, xe hạng sang dành cho tín đồ thời trang thì có vespa, xe thể thao đua xe thì có aprilia, ngoài ra còn có Moto Guzzi và Gilera cho những khách hàng có sở thích khác nhau..

Còn vấn đề xe cộ thì lúc nào cũng thế, xe Nhật cạnh tranh trực tiếp cùng 1 xe thuộc hãng châu âu luôn rẻ hơn 1 mức để cạnh tranh, từ oto đến xe máy. Mọi người có mua con liberty thì thật ra nó chỉ ngang tầm với airblade thôi. SH là cạnh tranh với GTS mà giá chỉ ngang ngửa LX. Còn về lỗi khi sử dụng thì nói thật xe nào cũng phải có hư hỏng thôi, không này thì nọ. ở otofun này thì đa số đi xe piaggio nên vào nghe hỏi han nhiều thấy giựt mình tưởng xe piaggio hư nhiều quá chứ các bác vào forum bikervietnam kìa, box piaggio em cũng sinh hoạt bên đó vắng như chùa bà đanh =DDD, qua box honda mà xem từ SH, PCX, Airblade v.v.. lỗi nhiều vô kể =DDDD
Chém dài mà ẩu quá.nói riêng về mảng Moto thì mấy thằng Nhật nó đập chết cả Ducati chứ đừng nói là Aprilia.giải moto GP.SBK... Mấy hãng nhật thay nhau vô địch.

Isu_zu

Tháo bánh

Huyền thoại cái con khỉ khô gì, e ko quan tâm cái đó. Cái e muốn là 1 cái xe tin cậy. E muốn cưới 1 cô gái 18t, chứ ko phải 1 bà già ậm ạch rồi nghe nói ngày xưa ...xinh lắm :))

qlevis

Xe điện
Em viết những dòng này khi tâm trạng đang cực kì buồn chán và cảm thấy rất nản
Tối nay em có việc quan trọng phải chạy khắp nơi, trong khi xe thì k thể nào mà đề được, cả sáng cả chiều em vẫn còn đi bình thường
Dắt bộ xe gần 5km về nhà mà trong lòng cảm thấy ấm ức và rất bực
Suy đi nghĩ lại thì từ lúc mua xe đến giờ là gần 2 năm, mà em đã gặp đủ các loại rắc rối, hứng chịu tất cả các loại bệnh của con này. Lỗi vành, bong sơn, hỏng dây dẫn xăng, kim báo xăng chạy sai, kim đồng hồ tốc độ chạy sai, ....
Lần này xe em không đề được em dự là do ắc quy yếu, hoặc khả năng em nghĩ cao nhất là lại hỏng dây dẫn xăng - 1 LẦN NỮA
Sáng mai chắc em gọi cho hotline piaggio vn xem có cho xe đến cẩu ra hãng bảo hành đc k. Mắc cái em ở Hà Nội mà cái công ty phân phối của xe lại là Vy Anh Nguyễn tận trong TPHCM chứ kp xuân cầu ý việt, cái lúc em mua thì màu đồng hết hỏi đc người quen nên đặt lấy xe này còn phải thêm mấy triệu lấy luôn, đúng là đen đủ đường
Có mấy lời chia sẻ trong lúc tâm trạng không tốt, các cụ các mợ đi qua thì an ủi em 1 câu cho em đỡ tủi.
Xe e ngày xưa bị y như cụ, đi đc 1 thời gian thì hỏng dây dẫn xăng, hỏng đồng hồ báo xăng. Riêng cái đồng hồ báo xăng sửa gần 1 buổi sáng ko ra bệnh, thay đònghồ mới cũng ko đc, thay bình xăng mới cũng ko đc, thay phao mới cũng ko đc. Nản vãi lúa luôn

livit29e1_20436

Xe hơi
xe em cũng bị tình trạng như cụ, e thề, e hứa, 3 đời nữa, nhà e ko bao giờ mua piagio VN nữaL-)

úi giời, cụ chủ hãy nghĩ thế này để vui lên nhé.
Dù sao cũng chỉ là cái xe. ko thích thì thay. Nếu mà hối hận về gấu thì còn tệ đến đâu. Gấu ngon lành đã là may mắn lắm rồi. Cái xe chỉ là chuyện nhỏ.

Gravita2304

Xe tăng
xe em cũng bị tình trạng như cụ, e thề, e hứa, 3 đời nữa, nhà e ko bao giờ mua piagio VN nữaL-)
Xe máy bây giờ không như ngày xưa dạng nồi đồng cối đá kiểu như 67, 81, Dream, Spacy. Mà vòng đời nó ngắn lắm cụ ợ.

yunarus

Xe hơi
Xe máy bây giờ không như ngày xưa dạng nồi đồng cối đá kiểu như 67, 81, Dream, Spacy. Mà vòng đời nó ngắn lắm cụ ợ.
Cái xe mấy triệu bảo vòng đời ngắn còn được. Đằng này bỏ ra 50-60tr mà cụ bảo dùng ko được ưng ý thì có uất ko?

MinPrince

Xe buýt
:)) Nói chung không nên cãi nhau và tốn thời gian với những người không cùng sở thích và đam mê. Mình thích và mình quan tâm đến xe mình là được rồi :)). Nhiều người cứ lên án nói vớ vẩn này nọ nhưng chắc gì họ đã được đặt mông lên cái xe mình ngồi :)). Em nghĩ topic này có thể lock được rồi . Chứ cụ robocop cãi nhau với Mèo mặt to thì có mà vạch đầu gối lên nói chuyện thì hợp lý hơn đấy :>