[Funland] Nếu cho các bác được chọn 2 tuần du lịch khám phá 1 đất nước, bác sẽ chọn nước nào ?

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Nếu xuyên không đc, 2 tuần đó em thích đi thăm địa ngục tầng 18 xem nó đáng sợ đến đâu, để khi trở về dương thế em ráng sống tốt hơn ;))

Yeuaibaygio

Xe container
Nếu xuyên không đc, 2 tuần đó em thích đi thăm địa ngục tầng 18 xem nó đáng sợ đến đâu, để khi trở về dương thế em ráng sống tốt hơn ;))
Thôi cụ ơi, lỡ nó là One Way Ticket thì toang. :P

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Thôi cụ ơi, lỡ nó là One Way Ticket thì toang. :P
Em nghĩ ông dương thế vs ông địa ngục 18 phải kí giấy cam kết chứ. Ai chơi mở cửa xong nhốt xứ giả. Vụ này anh Hades vs Lucifer phải chấp nhận giao kèo vs ngài Giesu.

Xe_Fun

Xe tải
E và gấu sẽ đi xuyên việt.

Tookies

Xe điện
Đắt, lại phải đi qua cty du lịch, transit qua khựa lằng nhằng chứ tự do thì đi đầy :)
Thế nên éo phải do visa cụ nhé! Những cụ đã từng lăn lê xin Visa đi phương Tây biết điều này 🤣

Cảnh nghèo và kìm kẹp đủ thứ thì đa số các cụ 5x hưởng đủ rồi 😘
Trước dịch Covid muốn tìm hiểu về Triều Tiên thì tốn tầm 500$ là mua tour bay thẳng từ Việt Nam sang Nam Triều Tiên là xong - tội gì phải lậy lục xin xỏ ở cái sứ quán bé tẹo mà làm như bố của cả thế giới!

Chỉnh sửa cuối:

Kuu

Xe lăn
Em có hứng thú với lịch sử, kiến trúc nên chắc sẽ chọn Tây bán nhà hoặc Sì cốt :D chứ như Mỹ chán òm lịch sử ngắn tũn nên cũng không có công trình nào đáng kể :D Đức, Nhật cũng nhiều thành cổ đẹp cơ mà đi rồi :D còn nếu đi mà hoàn toàn không hạn chế thì lại chọn TT :D
Nếu Cụ hứng thú với lịch sử thì khỏi phải đi đâu xa, TQ là lựa chọn số 1.

TQ có nhiều công trình, hiện vật lịch sử có tuổi hàng chục thế kỷ được bảo tồn khá tốt, đứng đầu thế giới về quy mô và thẩm mỹ. Ví dụ như các khu lăng mộ Hoàng đế nhà Minh, nhà Thanh cực kỳ hoành tráng. Kim tự tháp của các Fáraon Ai Cập phải xách dép theo dài...
Và khi Cụ tạm chán lịch sử thì Cụ có thể đi đến các siêu đô thị hàng đầu thế giới như Thâm quyến, Trùng khánh, Thượng hải...

TQ là một trong những nơi hiếm hoi mà khách du lịch đến 1 lần rồi muốn quay lại vì có quá nhiều thứ muốn biết thêm. Có điều lưu ý là đi du lịch TQ cũng không hề rẻ, nhớ chuẩn bị nhiều $ vào vì bên đó rất nhiều trò ...đốt tiền.

Chỉnh sửa cuối:

ngoc.ht09

Xe buýt
Vườn quốc gia Kruger Kenya hoặc Nga hoặc Trung Quốc.

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Nếu Cụ hứng thú với lịch sử thì khỏi phải đi đâu xa, TQ là lựa chọn số 1.

TQ có nhiều công trình, hiện vật lịch sử có tuổi hàng chục thế kỷ được bảo tồn khá tốt, đứng đầu thế giới về quy mô và thẩm mỹ. Ví dụ như các khu lăng mộ Hoàng đế nhà Minh, nhà Thanh cực kỳ hoành tráng. Kim tự tháp của các Fáraon Ai Cập phải xách dép theo dài...
Và khi Cụ tạm chán lịch sử thì Cụ có thể đi đến các siêu đô thị hàng đầu thế giới như Thâm quyến, Trùng khánh, Thượng hải...

TQ là một trong những nơi hiếm hoi mà khách du lịch đến 1 lần rồi muốn quay lại vì có quá nhiều thứ muốn biết thêm. Có điều lưu ý là đi du lịch TQ cũng không hề rẻ, nhớ chuẩn bị nhiều $ vào vì bên đó rất nhiều trò ...đốt tiền.
Em đi TQ 6 lần rồi nên k muốn đi nữa cụ ợ :)

10 nếu tính cả HK và DL vào

PotusTan

Xe buýt
________
Cũng là 1 lựa chọn đáng lưu tâm ạ.
Em đã vào Úc đâu 5 lần, 3 lần có thời gian 2 tuần/lần và đều có lịch trình như nhau: VN - Sydney - Canberra (bằng oto) - Melbourne (bằng oto) - VN, tất nhiên các điểm đến khác nhau (lần gần đây nhất 2018, trước khi Em Vi ra đời). 1 lần hơn 2 năm, và 1 lần hơn 3 năm, đều ở Melbourne (city).
Em đã trải qua đủ 4 mùa ở Úc (Mel), thấy con người thân thiện, an ninh (thời em ở) tốt, khí hậu tốt, sinh hoạt rẻ, kiếm tiền không quá khó.
Cụ thớt cho chọn 1 quốc gia duy nhất, nên em chọn VIỆT NAM, nếu còn thêm lựa chọn, em chọn Úc, và thêm 1 số nơi mà em cũng đã từng có những chuyến trải nghiệm (kết hợp làm việc, học, du lịch) 2 tuần như Hoa Kỳ, Nga.
Em còn muốn qua Đông, Tây Âu. Em có... tham lam quá không?

Idemitsu

Xe tăng
Giả sử Covid đã sạch bóng, thế giới bình thường trở lại. Giờ nếu cho các bác chọn được du lịch free đến 1 quốc gia duy nhất trong 2 tuần thì bác sẽ chọn quốc gia nào ?
Mỹ hoặc China ợ. Ko thì Nhật cũng tạm.

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Em đi hết VN luôn các cụ ạ. Nhiều cảnh đẹp mà đồ ăn lại ngon.

caisua

Xe lăn
Em nhớ đã đọc đâu đó có chỗ nào mà phụ nữ rất phóng khoáng í nhỉ

milevsko

Xe tăng
CH Séc : Bia ngon, gái đẹp, phong cảnh mộng mơ. Con người đẹp đẽ, thông minh, có văn hóa và tính cách thì hiền lành, thân thiện.

Moriarty

Xe container
e muốn lên sao hỏa nhưng anh Musk chưa cho đi cùng nên thôi e làm điếu cần lên 9 tầng mây vậy