[Thảo luận] Nếu Cầu Đuống sập, xe rơi xuống sông, thì làm thế nào để thoát khỏi xe?

Europe

Xe buýt
Thưa các bác, em xin phép lập topic này để hỏi các bác về phương án đang đi trên cầu và cầu bị sập thì làm sao để thoát ra khỏi xe, nhất là trong trường hợp xe không có cửa nóc. Trường hợp cụ thể mà em muốn lấy làm ví dụ là Cầu Đuống (nối từ Ngô Gia Tự sang Yên Viên), cây cầu ngày nào em cũng phải đi qua trên đường đi làm, một cây cầu tiếp giáp ngay quận Long Biên mà đã hàng chục năm nay không có một ngọn đèn. Trong những tháng gần đây, cây cầu này đã xuống cấp khủng khiếp, mặt cầu đã vỡ gần như nát bét phía từ Ngô Gia Tự sang Yên Viên. Có những chỗ đã vỡ và có thể nhìn thấy rõ sắt thép, rộng khoảng 2m2 hoặc nhỏ hơn một chút. Em e rằng nếu không được sửa chữa thì chỉ một vài tuần nữa, với tình hình mưa liên tục, mặt đường sẽ tiếp tục vỡ và chúng ta có thể nhìn xuống được dòng nước sông bên dưới. Hiện nay lan can cầu đã có hiện tượng võng xuống và sẵn sàng đổ sập xuống sông. Nếu cầu bị tắc và dừng xe trên cầu thì thấy xe rung lắc rất khủng khiếp.

Với tình hình các bác nhà ta còn đang lo chăm sóc cho đồng bào dân tộc của thủ đô mới, em không hy vọng cây cầu này sẽ được sửa chữa. Chính vì vậy em mong nhận được ý kiến đóng góp của các bác về việc thoát ra khỏi xe nếu như cầu sập và xe bị rơi xuống sông ạ.

Các bác nhà ở Yên Viên, Đông Anh hay Bắc Ninh thường đi qua đây thì hãy vào cùng nhau chia xẻ nhé!!!

tranhainam

Xe điện
1. Mua ngay bảo hiểm xe + bảo hiểm nhân thọ mệnh giá cao.
2. Đi qua nhớ hạ kính xuống, đặc biệt là loại xe hạ kính bằng cơm.
3. Qua Yết kiêu mua sẵn áo phao+ đồ bảo hộ

Cám ơn bác đã nhắc, chắc từ giờ phải đi qua thì nghiên cứu trước có đường nào khác 0 đã.

hieuminh

Xe tăng
Website
www.vinajob.com.vn
Ối sao bác dại mồm thế:77::77::77::77:. EM cũng hay đi về thăm ông bà già đường này, bác nói vậy thì em sẽ để thêm quả búa trong xe vậy(b)

Xe bác có cửa nóc không? Nếu không có thì độ thêm đi, em thật :D

quyt

Xe tăng
Hic, em tuần nào cũng qua đó 2 lần ... công nhận cái cầu này xuống cấp quá rồi!

Bác nói sợ quá, từ giờ em qua đó hạ sẵn kính xuống vậy... (xe em ko có sunroof) :'(:'(:'(

_bọ_

[Tịch thu bằng lái]
nơi kia xa lắm _ nơi kia xa mãi _ nơi kia xa vắng
Xe bác mà có rơi tòm xuống sông thì nó đã chìm ngay đâu bác , bỗng bềnh một lúc nữa cơ vẫn kịp đạp cửa phi ra nhưng nếu bác mà không biết bơi thì có mở được cửa xe cũng bằng hòa :))

attk

Xe tải
ặc ặc, bác hỏi hiểm quá! :102: Từ giờ chịu khó đi vòng qua Phù Đổng đi cầu Đuống mới thôi

luclo233

Xe buýt
Xe bác có cửa nóc không? Nếu không có thì độ thêm đi, em thật :D
Nếu độ thêm tốn kém và tốn thời gian Bác tìm mua thêm bộ đồ lặn để trong xe yên tâm luôn, chả cần phải lo mỗi cầu Đuống, Bác qua cầu nào cũng nhỏ như con thỏ (b)

2R+

Xe điện
bác cứ làm cái CIVIC 2.0 là okie, rơi xuống nước đèn đóm vẫn sáng,bác mở cửa nóc leo lên ngồi đợi tàu bè đến vớt bác lên :21:

Panda

Xe tải
em thì không sợ cấu đuống sập vì nhà em ở anh Cừ:69:. Ngày nào đi làm em cũng bị tắc đường trên cầu Chương Dương. Mỗi lần tắc đường trên cầu là cái cầu nó rung lên bần bật như sắp sập đến nơi. Nếu chẳng may có sập thì " Cũng chỉ là ý trời mà thôi":77:. Sập cầu teo là cái chắc, chẳng may mắn đến cỡ mà rơi xuống nước, mặc áo phao, phá của để chui ra đâu. Nguyên các xe khác rơi theo vào xe là cũng đủ chết rồi. Sống chết của con người là do số trời mà, lo nhiều làm gì cho đau đâu thêm.:69::69::69:

Tuần Tra

Xe tải
Kô những sợ Cầu Đuống bị sập, mà cầu Chương Dương cũng có warning rùi:77:. Nên theo em thì các Cụ cứ lắp thêm cái phao thật to vào gầm xe ý:21:

yeuxenhucon

Xe tải
Website
qme.vn
Cứ bình tĩnh đi bác, xem binh tình thế nào rồi tính vì xe kín tương đối nên nước ko tràn vào ngay đâu mà sợ. Khi bình tĩnh rồi thì mở cửa để ra như trên cạn, bước ra thấy nước mà bác ko biết bơi thì quay lại đóng cửa vào ..... chờ 116.:)):)):))

ThanhTrung

Xe điện
Bác tưởng tượng gì mà khiếp thía, làm gì đến nỗi như vậy đâu? bác nên nhập về 1 chiếc xe lưỡng cư đi cho an toàn :)):)):)):))

LXC đệ

Xe buýt
Website
www.giaothongmienbac.com.vn
Làm 2 cái mái chèo đi bác , xe rơi kô chìm ngay đâu, đặc biệt là xe xịn . Ờ mà xe rơi xuống chỗ sâu thường lộn ngửa cơ, cửa nóc làm giề nhể .:)) Dừng dại thắt dây AT khi qua cầu nhé .

avico

Xe điện
Website
www.avico.com.vn
Rơi xuống nước thì vậy. Khi phải lao ra khỏi xe đang chạy trên đường thì sao ạh??? Í em muốn hỏi là kĩ thuật phi ra để tránh thương tích nhiều nhất.

hieutd2

Xe tăng
bác này thối mồm quá. Nếu bác sợ thì e khuyên bác mua e nào có cửa nóc, nếu không có cửa nóc mà không muốn đổi xe thì khoét trên mui và để đảm bảo an toàn mua thêm 4 cái áo phao và dán chữ thật to trên cánh cửa xe: "ĐỀ NGHỊ MẶC ÁO PHAO TRƯỚC KHI ĐÓNG CỬA":77:

hnt09

Xe đạp
hơ hơ thế lỡ xe cắm đầu lao thẳng xuống như mấy chú ếch cắm đầu lặn xuống đáy ao thì các bác thoát bằng lối nào ? Liệ xe nó chìm rùi còn nổi lên nữa kg nhỉ ? :^)

hnt09

Xe đạp
bác này thối mồm quá. Nếu bác sợ thì e khuyên bác mua e nào có cửa nóc, nếu không có cửa nóc mà không muốn đổi xe thì khoét trên mui và để đảm bảo an toàn mua thêm 4 cái áo phao và dán chữ thật to trên cánh cửa xe: "ĐỀ NGHỊ MẶC ÁO PHAO TRƯỚC KHI ĐÓNG CỬA":77:
đây mới là giả dụ thôi mà bác chứ ai muốn chuyện đó sẩy ra thật đâu nào - nói xui mồm chứ lỡ đi qua một cây cầu bất kỳ mà chuyện đó sẩy ra thì bác tính sao ?