[Thảo luận] Nếu cái xe này va chạm mà phát nổ thì sao nhỉ?

1landuynhat

Xe đạp
về cơ bản thì mấy cái bình đó không nổ được kụ ạ. Khả năng nổ rất thấp. Chuyên chở như vậy là bình thường thôi kụ ạ.
kụ mà vào nhà máy của nó, thấy công nhân nó bốc bình lên xe mới vãi ***. nó ném như đúng rồi, nà toàn bình full gaz nhé.

HT_CRV

Xe tải
Xe nổ thì lái đi ngắm củ cải theo chiều từ dưới lên chứ sao :D

New_Carens

Xe điện
Nguyên tắc vỏ bình ga làm bằng thép 2 lớp vô cùng chắc chắn nên chuyện nổ bình ga trong lúc vận chuyển là gần như không có (nhà SX bình test thử bằng cách ném bình ga đầy từ độ cao tương đương nhà 5 tầng xuống sân bê tông mà không việc gì).

Chỉnh sửa cuối:

morning_sport

Xe tải
Em đi sợ xe chở xăng dầu hơn là chở gas

Fairytale

Xe máy
Ặc!
Cụ thử rồi hử? :-*
Vâng... Em cũng có liên quan tý ty đến gas.

Nếu mà nhìn công nhân cầm bình gas đầy nguyên từ trên xe xuống đường như ném bóng, cảnh này còn ấn tượng hơn rất nhiều cái xe kia :)

M3E92

Xe điện
Tốt nhất là cứ tránh xa mấy quả bom di động này ra 8-x, nhất là đội bom nhỏ tổ lái ngoài đường :))

heroesdaubu

Xe điện
Mấy cái vỏ bình này làm băng thép tấm rất dày, đc test tới áp suất 45 bar, có van an toàn khi quá áp, có va đập cũng hiếm thi phát nổ trừ khi có nguồn đánh lửa.
Em thì chả sợ nó nổ, chỉ sợ mấy 2b chở bình oánh võng vào xe.
Mà cụ chủ thớt lấn làn ngược chiều đoạn vạch liền rồi kìa, xxx đâu phạt đi chứ!

Tribute

Xe container
Nguyên tắc vỏ bình ga làm bằng thép 2 lớp vô cùng chắc chắn nên chuyện nổ bình ga trong lúc vận chuyển là gần như không có (nhà SX bình test thử bằng cách ném bình ga đầy từ độ cao tương đương nhà 5 tầng xuống sân bê tông mà không việc gì).
Mấy cái vỏ bình này làm băng thép tấm rất dày, đc test tới áp suất 45 bar, có van an toàn khi quá áp, có va đập cũng hiếm thi phát nổ trừ khi có nguồn đánh lửa.
Em thì chả sợ nó nổ, chỉ sợ mấy 2b chở bình oánh võng vào xe.
Mà cụ chủ thớt lấn làn ngược chiều đoạn vạch liền rồi kìa, xxx đâu phạt đi chứ!
Em chả tin được, cứ tránh xa cho lành. Đồng ý với các cụ là cái vỏ bình thì nó dày, chịu áp suất cao, chịu va đập cao, khó có thể vỡ, nhưng cái van, cái van, em sợ cái van này lắm, các bác ấy tháo ra tháo vào, bơm đi bơm lại, gọi là van an toàn nhưng chính nó là điểm mất an toàn nhất, nó chỉ cần hở 1 tí, khi có va chạm sắt thép kiểu gì cũng tóe tí lửa, thế là Bùm thôi. 8-x

oojimioo

Xe tăng
được cái ở VN mềnh hay làm ăn bố láo... bình gas thì chất lượng kém, bình thì toàn thiếu ko đủ nên cũng khó nổ ...lại an toàn các cụ nhể :))