[Thảo luận] Nếu các cụ sai lè,lỗi nặng,xxx gạ chuyển sang lỗi khác....các cụ thế nào???

capnong67

Xe máy
E bị một lần ở khâm thiên-lê duẩn.cái đường cấm có 1 đoạn khoảng chưa đầy 100m,biển thì lấp ló,hôm đấy có việc đi mua thiết bị pccc cho cty nên định sang yết kiêu xem tnao.xxx vịn e vào bảo lỗi 1.7tr+tước gplx 30 ngày.e....xin(xl các cụ e ko đúng tiêu chí của of,rưng mà thời buổi kinh tế khó khăn tnay mất gần 2 củ với cái lương của e thì chắc gấu nó cho e về nội mất.hx.mong các cụ thông cảm).lúc đấy nói thật là e xin tâm huyết lắm ợ,xxx nó cũng động lòng hay sao ý nên bảo e:"nếu a có đủ tiền ở đây thì tôi cho a sang cái lỗi ko chấp hành biển báo,400k,nộp luôn cũng đc,tôi trả giấy tờ cho mà đi.
Khốn khổ cái thân e,luc đấy có 400k e cũng nộp cho xong,lãi 1,3tr tiền âm mà.khổ cái e ko mang tiền,buổi sáng sếp ới cái là e chạy xe cty đi luôn,đồ đạc vẫn còn trên cty.bây giờ trong người có vỏn vẹn hơn 100k.
E cũng thật thà trình bày...xxx lại thương e!!!bảo thôi thế tôi viết bb cho,cũng chỉ 400k,đúng lỗi đấy,tôi ko...lừa đâu.
E đồng ý,chả tội gì,chết chìm vớ đc cọc,dù cọc đấy là xxx nó cho.e ký bb cũng ko quên bắt tay bắt chân cảm ơn nhưng trong đầu vẫn láng máng lắm.
E về mà nghĩ mãi ko hiểu sao xxx nó lại tốt thế,nó ko chém đc thì phải phang bb e tới bến chứ nhỉ?hay là có j ma giáo ở đây???1 tuần sau e đến s5-ngọc hồi,đúng là 400k thật các cụ ah,ra cho xe ôm gần đấy 20k xuống kho bạc nộp,lên là lấy bằng về,tuyệt nhiên ko có vấn đề j khác cả....
E là lính mới,cũng chịu khó nghiên cứu luật lắm ạ nhưng nhiều cái chưa rõ lắm.thế e như thế cũng ko làm hư xxx,ko đưa cho nó đòng nào,nhưng nó lại..giúp e vô đkien là sao?mong các cụ chỉ giáo ạ

sudoku

Xe buýt
Chắc nhìn thấy mặt cụ lúc đó cũng hoàn cảnh nên xxx nó thương , nó thịt của các TH khác nặng hơn

crazyspeed

Xe tải
Em thấy bác XXX như thế là tốt, có tính thương người, sao các cụ lại gọi là nhỉ, không tốt không tốt\:D/

SienaHLX1.6

Xe tải
Cũng không hẳn là xxx tốt đâu, cũng là miếng cơm mà nhưng chắc hôm đấy cụ trình bày hoàn cảnh giống với hoàn cảnh của xxx nên cũng có tí thông cảm ;))

capnong67

Xe máy
Em thấy bác XXX như thế là tốt, có tính thương người, sao các cụ lại gọi là nhỉ, không tốt không tốt\:D/
Cụ ạ,e nêu vấn đề ở đây để các cụ bóng bàn thử xem đúng sai hay nên ntn chứ e đc biết thì xxx làm thế cũng là sai đấy nhé.thế cụ là xxx cụ có chọn việc làm sai cho mình ko trong khi cụ có thể làm đúng?e nghĩ nếu chỉ huy hay sếp của xxx kia biết thì nó chắc cũng bị j đấy chứ nhể
E muốn hỏi nữa là tôn chỉ của of như thế thì nếu sai rồi mà đc chuyển lỗi nhẹ hơn thì có nhận ko ợ?hay nhất quyết phải là lỗi của mình mình nhận ợ?
Xin các cụ hiểu cho cái thân e,e ko vặn vẹo mà chỉ muốn xem ý các cụ ra răng thôi,chứ e thấy chắc chả cụ nào dại j mà từ chối như thế đâu ạ

SienaHLX1.6

Xe tải
Cụ ạ,e nêu vấn đề ở đây để các cụ bóng bàn thử xem đúng sai hay nên ntn chứ e đc biết thì xxx làm thế cũng là sai đấy nhé.thế cụ là xxx cụ có chọn việc làm sai cho mình ko trong khi cụ có thể làm đúng?e nghĩ nếu chỉ huy hay sếp của xxx kia biết thì nó chắc cũng bị j đấy chứ nhể
E muốn hỏi nữa là tôn chỉ của of như thế thì nếu sai rồi mà đc chuyển lỗi nhẹ hơn thì có nhận ko ợ?hay nhất quyết phải là lỗi của mình mình nhận ợ?
Xin các cụ hiểu cho cái thân e,e ko vặn vẹo mà chỉ muốn xem ý các cụ ra răng thôi,chứ e thấy chắc chả cụ nào dại j mà từ chối như thế đâu ạ
Nói chung đã phải hạ nước để xin thì chả ai thích, trừ các cụ lái xe kiếm ăn thì em nghĩ nên xin còn cụ nào đủ tiền thì nộp phạt đi, đừng xin (Em cũng xin vì em không có tiền :D)

chemgio33

Xe tải
vói e thì e k XIN !:-w:-w chấp nhận hết dể lần sau nhớ .còn GẤU nếu biết cũng sẽ thông cảm thôi,:-ss !timh thần OF phải là trên hêt!\:D/

vói e thì e k XIN !:-w:-w chápl nhận hết dể lần sau nhớ .còn GẤU nếu biết cũng sẽ thông cảm thôi,:-ss !timh thần OF phải là trên hêt!\:D/
Cụ ơi nhè nhẹ thôi, thảo nào hôm nay HN mưa to thế. Em xin cụ kẻo cây gãy đổ hàng loạt GT ách tắc mai ae OF lại khổ.

SPL

Xe container
Em cũng bị một lần chỗ đó, chả hiểu mắt mũi để đâu mà không thấy cái biển cấm lù lù trước mặt chỉ thấy mỗi biển đèn đỏ các phương tiện được phép rẽ phải phía sau và vạch xương cá màu vàng không được dừng đỗ. Hậu quả là xxx cứ đứng phía trên đợi em lên đến nơi là tóm sống thôi, em không được may như cụ, nó đòi em đúng 1tr nó mới nhả đấy :(( Em vẫn nhớ như In hôm đó là 31/12 vừa rồi. May mắn là ông bà khách người Nhật cho em 500k không thì móm nặng.

Ô tô điên

Xe tăng
Em thì cứ đi xe đúng luật, nếu chẳng may dính bẫy thì vui vẻ xuống đưa tiền cho xxx thôi ah, cho khỏi mất thời giờ đôi co, cãi nhau với bọn này ko giải quyết được gì cả.

giangcoi79

Xe điện
Chắc hôm đấy nó no rồi nên động lòng đấy cụ ạ.Thời buổi KT khó khăn chả có thằng xxx nào tốt cả đâu.Nhất là ở thủ đô

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
EM như cụ chủ là em náy náy nhắm, lần sau cso dịp đi qua thể nào em cũng mời anh xxx bao vina đới \:D/

buicongchuc

Xe ba gác
xxx như thế là cũng tốt đấy! có thể chỉ vào thời khắc, hoàn cảnh nào đó thôi. Khi bắt người vi phạm luật lệ GTĐB thì có thể nhắc nhở, tuyên truyền., xử phạt chứ đâu cứ nhất quyết xử phạt người ta. Có những người dân nghèo vô tình vi phạm, xxx cần phải nhắc nhở, tuyên truyền, giảng giải để người ta hiểu, chứ đâu cứ đè người ta ra để phạt, mắng chửi...

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Chắc hôm đấy nó no rồi nên động lòng đấy cụ ạ.Thời buổi KT khó khăn chả có thằng xxx nào tốt cả đâu.Nhất là ở thủ đô
Cụ bi quan quá, xã hội cũng có người nọ người kia, và không nên gọi XXX là thằng, là nó cụ à !

LuckyCar

Xe container
Nói chung là cụ gặp xxx tử tế, hoặc lúc đó tử tế.

Đi xa thì em không nói, nhưng ở HN thì quan điểm của em là không xin. Tự nhiên cho thì nhận và cảm ơn, không thì thôi.

CENTER_FUN

Xe hơi
Một lần em đi vào lúc hơn 18h mà quên bật đèn. Khi qua ngã tư kim Ngưu với chợ đầu mối bị các chú XXX đội 4 vẫy vào.
Đen cho em hôm ấy lại bỏ quên ví ở văn phòng thế là không bằng lái, không tiền...
Sau một hồi trình bày thì các chú cho cái BB không cài dây an toàn.
Có những hôm gặp những chú XXX thật tốt.

mazda6.

Xe buýt
E kể các cụ nghe, có lần do sơ ý, vừa đi vưa nói chuyện với cô bạn từ HN vào mà rẽ vào đường cấm . Hai xxx từ đâu xuất hiện hăm hở lắm chặn xe kể một loạt lỗi và kết luận" của anh 2,8 triệu tiền phạt!!" em thoáng nghĩ, khung phạt gì mà 2,8 triệu??? Cứ cho nó bịa!! xxx hình như cũng chờ mình xin xỏ!!!
"Rồi!! em ghi biên bản và hóa đơn phạt đi!! ghi đúng nhé!!" em lên giọng !!" ( lúc ấy cũng bựa , chả thèm xin, tới đâu mình sẽ đóng nếu đúng các lỗi mình sai ) Thằng nhỏ ớ người một chút rồi nói" anh cứ đưa tiền em nộp giùm, không cần hóa đơn, lỗi này mà anh đi đóng thì sẽ bị thu bằng"
À ra thế!! Em tấn công luôn " có vụ đóng hộ thì không hóa đơn à?? đấy là em nói nhé!! Anh ghi âm đấy !! Có gì anh sẽ làm nghiêm túc đấy!!( tay em cầm Đt, mà có bấm ghi đâu):))
thằng bé bắt đầu run!! Em bồi tiếp" đóng hộ thì đóng 400 thôi!!" " em đồng ý thì lấy!! Thằng nhỏ nói" " dạ!1 Em xin!!" ( bây giờ thì nó xin mình các cụ ạ!!":))
Thế là em rút 400 ra đưa cho nó lấy giấy tờ lên xe đi!! Nó còn cảm ơn rối rít, và chỉ đường quay lại!!
Các cụ phán giúp em có SAI QUÁ!! không???:))

Chỉnh sửa cuối: