[Funland] Netflix tự đổi email tài khoản và kích hoạt lại, trừ tiền dù đã hủy!

newmtc

Xe tăng
Trình bày với các cụ là e có đăng kí dùng thử Netflix năm ngoái, sau đó xem thêm 1 tháng nữa ( có trừ tiền trong thẻ ). Sau đó thì em huỷ không dùng nữa. Vậy mà gần đây nhận được email từ netflix báo đã thay đổi tài khoản ( bật tivi lên vào netflix thì là 1 tài khoản khác không phải mình và tự kích hoạt trừ tiền thẻ Visa, khôi phục lại xem netflix đã huỷ ) . Các cụ có cách nào để huỷ không hay phải khoá thẻ ạ? em không hiểu gì luôn !

arcobaleno87

Xe tải
Ý cụ là tài khoản bị thay đổi email? Trường hợp này có thể xảy ra nếu tk bị hacked, cái này Netflix bị khá nhiều luôn đấy ạ, e cũng đã gặp rồi, cụ nên liên lạc với support của Netflix để đc hỗ trợ lấy lại tài khoản.

Lemica

Xe tăng
Trước em bị y như vậy. Lâu không dùng và bị trừ tiền nhiều quá nên em vào hủy thì email bị đổi (sang location Nam Mỹ) không có cách nào vào lại để hủy.

Em vào link https://help.netflix.com/ và chat với họ trình bày vấn đề và xác nhận thẻ thì sau đó họ reset email cho mình. Khi chính chủ email rồi thì em cancel luôn cho đỡ rủi ro.

newmtc

Xe tăng
Trước em bị y như vậy. Lâu không dùng và bị trừ tiền nhiều quá nên em vào hủy thì email bị đổi (sang location Nam Mỹ) không có cách nào vào lại để hủy.

Em vào link https://help.netflix.com/ và chat với họ trình bày vấn đề và xác nhận thẻ thì sau đó họ reset email cho mình. Khi chính chủ email rồi thì em cancel luôn cho đỡ rủi ro.
để em thử xem, thank cụ

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Chắc là có cụ nào ở châu Phi đang bán account dùng chung giá 30k vnđ một suất. Cụ cho người ta xài 1 tháng đi :P

Em vừa bị xong đây cụ ơi. Em vào thùng rác xóa thư thì thấy có thư của nó. Thông báo em thay đổi email. Ko đăng nhập được vào nữa. Tiếng anh thì ko biết nên ko chat với bọn hỗ trợ được. Em đăng ký nhận lại mật khảu bằng điện thoại thì ko được. Em dùng chính cái email đã bị đổi kia và đăng nhập bằng mật khẩu cũ thì được, vào em đổi email và nhắn xác thực về điện thoại của em. Sau đó em hủy dịch vụ luôn rồi, nhưng chưa biết nó có hack để kích hoạt lại ko. Em gưit email bằng tiếng việt cho nó bảo tao ko dùng dịch vụ của chúng mày nữa, chúng mày xóa tài khoản cho tao.

NGC

Xe tăng
Cách đơn giản nhất :
- Hủy cái credit card mà các cụ dùng để mở tài khoản ,
- Nếu vì lý do gì đó không hủy credit card được thì setup lock payment for netflix ( có thể làm online banking được ) .

wanderersg

Xe tăng
E chỉ để 1tr -2tr trogn cai thẻ visa dùng kích hoạt tự dộng netflix thôi.gần hết lại ck tiép vô để thanh toán hàng tháng.nếu bị gì cũng ko mất nhiêu tiền.

newmtc

Xe tăng
Cách đơn giản nhất :
- Nếu vì lý do gì đó không hủy credit card được thì setup lock payment for netflix ( có thể làm online banking được ) .
cụ hướng dẫn em cách lock payment for netflix với ! thank cụ

NGC

Xe tăng
cụ hướng dẫn em cách lock payment for netflix với ! thank cụ
Nếu cụ có sử dụng online banking thì vô phần setup payment làm theo instruction .Cái nầy thì khó chỉ vì mỗi website sẽ khác nhau .
Đơn giản hơn cụ liên lạc với nhà bank và nhân viên sẽ làm giúp .

newmtc

Xe tăng
Nếu cụ có sử dụng online banking thì vô phần setup payment làm theo instruction .Cái nầy thì khó chỉ vì mỗi website sẽ khác nhau .
Đơn giản hơn cụ liên lạc với nhà bank và nhân viên sẽ làm giúp .
thank cụ!

VietSonic

Xe tăng
Website
everagon.com
Mẹ bọn Netflix, nó rất bố láo. Nếu đã khóa tài khoản để ngừng sử dụng, ko cho nó trừ tiền vào tháng kế tiếp nhưng do chưa hết chu kỳ, mình dăng nhập để xem cho hết hạn, nhưng khi đến ngày hết hạn, nó tụ động ra hạn, trừ tiền vào visa luôn. Bọn nó bảo do mình đăng nhập lại nên tự động kích hoạt.

L.C.D

Xe container
Mẹ bọn Netflix, nó rất bố láo. Nếu đã khóa tài khoản để ngừng sử dụng, ko cho nó trừ tiền vào tháng kế tiếp nhưng do chưa hết chu kỳ, mình dăng nhập để xem cho hết hạn, nhưng khi đến ngày hết hạn, nó tụ động ra hạn, trừ tiền vào visa luôn. Bọn nó bảo do mình đăng nhập lại nên tự động kích hoạt.
Em cũng bị thế, đã cancel rồi mà nó vẫn trừ tiền của em 2 tháng gói cao nhất mới đau chứ. Vừa rồi em thấy thẻ visa bị trừ tháng thứ 2, em điên quá nhảy vào chat online hỏi tại sao trừ tiền, em nhân viên Netflix đã hỗ trợ cancel tài khoản và hoàn tiền cho em. Bố tổ sư phát điên với bọn này vì nó ko có cái xoá tk thanh toán, tức là add thẻ visa vào là ko xoá đi đc.

Mr.Saclo

Xe tăng
Em sáng nay cũng nhận 1 loạt mail từ netflix từ kích hoạt lại tài khoản , đổi mật khẩu . Đang thắc mắc ông nào đổi mật khẩu làm gì vì lâu em không dùng tk này rồi .

Kaikom

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
divinesstore.com
Em có gian hàng bán Netflix và Spotify. Các cụ có nhu cầu thông tin lại cho em trên gian hàng.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Cách đơn giản nhất :
Không dùng nữa thì tháo cái Credit ra khỏi tài khoản.
Nó có kích hoạt tài khoản nào nữa thì cũng chả còn Credit để trừ.