[CCCĐ] NEPAL - Trekking in Himalayas

chuotlang

Xe lừa

Lại 1 chuyến bay khác nhưng cũng chưa đến lượt chúng tôi bay​

chuotlang

Xe lừa

Trời càng lúc càng nhiều mây và mọi người đều cảm thấy sốt ruột​

chuotlang

Xe lừa

Ông ta nói phía dưới thông báo Sinuwa và Chommrong đang mưa kéo dài nên trực thăng không lên được​

chuotlang

Xe lừa

Ngày đón mấy chục khách, điều mấy cuốc trực thăng chắc cũng kiếm mớ tiền chứ chả ít​

chuotlang

Xe lừa

Khoác vai chụp 1 tấm giả vờ thân chứ thực chất để lát nữa mặc cả thêm cho dễ hehe
Chúng tôi có 1 giao kèo nếu máy bay lên mà có chở khách thì giảm giá thêm cho nhóm tôi
Và nếu hôm nay không được bay thì sáng mai phải đổi lịch xếp lên chuyến bay sớm nhất​

chuotlang

Xe lừa

Mây đang tràn vào Basecamp và đây là tấm ảnh cuối cùng còn nhìn thấy được Fishtail trong ngày​

chuotlang

Xe lừa

Từ trưa đến tối đều sống trong Dinnerhall thế này, ngoài kia 1 màu trắng của mây bao phủ
Chờ đến 5h chiều không có khả năng ngắm kim đỉnh Físhtail như hôm trước, cậu Guide đi đặt cơm sớm

Hôm nay quyết định ăn sớm, ngủ sớm cho qua ngày nhanh nhất
Dĩ nhiên ông chủ cấp cho Free Wifi và căn phòng đẹp nhất của Guest House với view cửa sổ Fishtail ...
Vì đã book trực thăng của ông ý nên được đối xử đặc biệt hơn​

chuotlang

Xe lừa

Bếp và bữa tối tại Basecamp, hôm nay là ngày cậu Guide uống với tôi nhiều nhất và uống say
Cậu ta vui không phải là mai được đi máy bay xuống, mà tối hôm đó ăn cạnh bàn có cô bé Shanghai Girls
Tôi gọi ra uống rượu cùng nên cậu ta Galang mua rượu mời cả hội :) Bình thường tiền nước bao giờ cũng là khách thanh toán
Máu sỹ gái nó thế hehe​

chuotlang

Xe lừa
ANNAPURNA BASE CAMP TO POKHARA

Sáng hôm nay tôi cũng dậy sớm như sáng hôm qua, nhìn về Fishtail để đón hừng đông
Hôm nay trời vẫn nhiều sao nhưng đỉnh Fishtail lại có mây vắt ngang
Từng đoàn người vẫn đội đèn từ MBC đi trong đêm tối thế kia

chuotlang

Xe lừa

Và phía đằng này cũng khác hơn vì hôm nay trăng sáng rực​

chuotlang

Xe lừa

Trời càng lúc càng sáng và lộ dần các đỉnh núi tuyết​

chuotlang

Xe lừa

Ánh trăng thấp dần và chuẩn bị khuất sau Annapurna South​

Dở người

Xe điện
Ngủ trong nhà không nói chứ ngủ lều có lạnh không cụ chuột? Có gì sưởi ấm không cụ.

chuotlang

Xe lừa
Ngủ trong nhà không nói chứ ngủ lều có lạnh không cụ chuột? Có gì sưởi ấm không cụ.
Ngủ lều sẽ có túi ngủ đặc biệt riêng để chống lạnh cụ à, họ sẽ chuẩn bị sẵn cho những người ko có phòng phải ngủ lều

Madman85

Xe máy
Lukla là đi cung EBC cụ ơi :)
Cụ cứ xem mấy cái Trailer trên Youtube ý nói về Nepal, đẹp vãi hehe, vớ vẩn lên kế hoạch luôn
Em đến Nepal nhưng chỉ đủ thời gian đi quanh Kathmandu. Em đang định đi trek ABC hoặc EBC, lúc nào em chuẩn bị cụ cho em hỏi đôi chút nhé

chuotlang

Xe lừa
Em đến Nepal nhưng chỉ đủ thời gian đi quanh Kathmandu. Em đang định đi trek ABC hoặc EBC, lúc nào em chuẩn bị cụ cho em hỏi đôi chút nhé
Thực ra Kath giờ ko nên đến, nếu đến lại chắc 5 năm nữa, phần sau mình sẽ trình bày nhé

ABC hay EBC thì tuỳ nếu đã có time

ABC đi nhiều trong rừng hơn, nhưng rồ người kiểu lên xuống từng ngọn núi đến cầu qua núi mỗi ngày nhưng bù lại bóng mát nhiều, nên kết hợp vs Poonhill như bài này để đỡ bị lên xuống cùng đường

EBC dài ngày hơn và nếu bỏ qua Gokyo Lake thì phí cuộc đời, nên cũng là bắt buộc, tham khảo 15 ngày cho người thường

Cung đẹp để ngắm Fishtail đẹp nhất mới mpwr thì có Mardi nhé, tham khảo 7 ngày như tấm ảnh đã Up của 500px trong bài

Annapurna Circurt tầm 17 ngày cũng đẹp kinh nhưng nó đi qua Thorung La Pass 5400m, ko phải đèo cao nhất TG cho người đi bộ nhưng hình như nó dài nhất và nguy hiểm gần nhất
Check thêm Youtube ko lại nhụt trí hihi, nhưng cung này lại đi đc hồ Tilicho Lake cao nhất TG 4919M cũng đáng lắm

Tóm lại mê mục tiêu nào, núi hay hồ hay Shiva House :)

Rất khó lí giải vì mỗi người 1 khẩu vị

PS: Các bạn Nepal làm các Guest House khá tuyệt, đa phần ga đệm trắng muốt và là xí bệt nên có đi xì trum ko bị đau chân khi trek về

Basecamp ko thấy có vụ bệt :)