[Funland] Nên xử lý thế nào với KẺ ĐỔ TRỘM RÁC?

Hiện giờ chưa cân rác để tính tiền mà đã có kẻ đầu 2 thứ tóc mang qua đổ rác vào thùng nhà mình. Nó mà tái diễn lần nữa thì nên xử nó thế nào đây mọi người?
Nên in hình ra camera dán đầy trước thùng rác với dòng chữ ĐỔ TRỘM RÁC.
hay mang rác quăng lại ngay trước cổng nhà nó?

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Chụp hình Báo phường thôi . Có khung phạt rồi . Phạt vài lần l cho kẹo cũng ko dám đổ bậy nữa

kduc

Xe Cứu Trợ
Họ đổ vậy có ảnh hưởng đến nhà cụ ko. Nếu đơn thuần cho gọn thì ko sao

Họ đổ vậy có ảnh hưởng đến nhà cụ ko. Nếu đơn thuần cho gọn thì ko sao
Họ đổ vào thùng nhà cụ ah? Cụ dán chữ “ không đổ rác” dán vào đó xem sao, nếu vẫn đổ thì gặp thăng nói, có khi họ nghĩ đó là điểm tập kết rác :D
Nhà tớ ở trong hẻm cụt. Hẻm có 5 căn thôi, nhà tớ là căn đầu tiên. Ở đây mỗi nhà đều đặt một thùng xốp trước cửa để bỏ rác. Rác thì phải bỏ gọn gàng, buộc lại trong bọc nylong, mấy ông gom rác đến chỉ việc xách đi. Còn rác mà quăng lung tung trong thùng xốp là họ ko gom đâu.

Chụp hình Báo phường thôi . Có khung phạt rồi . Phạt vài lần l cho kẹo cũng ko dám đổ bậy nữa
Ý kiến hay đấy.
Nhưng nhiều khi lên phường họ ko biết cử cán bộ nào tiếp nhận thông tin và xử lý ấy chứ. Nói chung phường xã của mình mấy vụ nhỏ nhỏ như vầy xử lý kém lắm. Điển hình là vụ nuôi chó mèo ị bậy tùm lum, có báo cũng như không.

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Ý kiến hay đấy.
Nhưng nhiều khi lên phường họ ko biết cử cán bộ nào tiếp nhận thông tin và xử lý ấy chứ. Nói chung phường xã của mình mấy vụ nhỏ nhỏ như vầy xử lý kém lắm. Điển hình là vụ nuôi chó mèo ị bậy tùm lum, có báo cũng như không.
tại mợ ko chụp hình. Mợ cứ nhắc nhở 1 hai lần họ k nghe thì chụp hình phường xuống phạt thẳng tay đấy . có khung phạt rồi.

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Hiện giờ chưa cân rác để tính tiền mà đã có kẻ đầu 2 thứ tóc mang qua đổ rác vào thùng nhà mình. Nó mà tái diễn lần nữa thì nên xử nó thế nào đây mọi người?

Dọn cho họ, cả các nhà khác nữa
Đừng thể hiện mình là người ích kỷ;
trên OF :P

tại mợ ko chụp hình. Mợ cứ nhắc nhở 1 hai lần họ k nghe thì chụp hình phường xuống phạt thẳng tay đấy . có khung phạt rồi.
Loại này nó làm thợ hồ, tối ngày ăn nhậu về chửi vợ đánh con nên thực sự ko muốn tiếp xúc hay nhắc nhở gì cả.

Nongdantb

Xe tăng
Em thích quăng mẹ vào cửa nhà đứa nào đổ trôm.
Quê em cũng có những loại này, 1 tháng có mấy chục tiền rác nhưng chuyên kiểu lừa lừa quang bờ sông hoặc xả thẳng xuống sông, rồi gốc cây......

hatinh5760

Xe điện
Cụ dán thông báo cảnh cáo: Có Camera ghi lại mọi hình ảnh!
Sẽ in ảnh người vvi phạm gửi lên phường, để thi hành phát nguội.
Việc này ở nhiều ngõ xóm thực hiện rồi.

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Khi lời nói bất lực thì quả đấm ra đời.
Đấm thôi.
...
À quên, lời nói của cụ đã bất lực chưa đã :D

realman_80

[Tịch thu bằng lái]
Trước tiên cần dán dòng chữ nhắc nhở nhẹ nhàng đã " Chỉ có chó mới đổ rác ở đây "

ziczac86

Xe hơi
Nhà tớ ở trong hẻm cụt. Hẻm có 5 căn thôi, nhà tớ là căn đầu tiên. Ở đây mỗi nhà đều đặt một thùng xốp trước cửa để bỏ rác. Rác thì phải bỏ gọn gàng, buộc lại trong bọc nylong, mấy ông gom rác đến chỉ việc xách đi. Còn rác mà quăng lung tung trong thùng xốp là họ ko gom đâu.
Khá giống trường hợp của em: cạnh nhà e có 1 ngõ nên coi như nhà e đầu ngõ cụt(nhà e ko đi chung ngõ đó, mặt tiền nhà e là đường to rộng rồi). Bình thường rác họ để gọn gàng ở phần của ngõ chung, ko phải trước cổng nhà em. Từ hôm e chuyển về đó ở thì e để rác trước cổng nhà em, ko để chung với cái ngõ đó. Dc vài hôm thì cái cổng nhà e là điểm tập kết rác của cái ngõ cụt đó(khoảng 5 hộ gia đình). E đã nhẹ nhàng dán thông báo ở cổng nhà em: vui lòng không để rác ở đây! Cảm ơn. Dc vài hôm yên ổn thì cổng nhà e lại thành điểm tập kết rác, còn tờ thông báo thì bị xé rách. Em ko nói gì cả, túi rác nhà thằng nào mà e biết thì e ném ngay trước cửa nhà nó, túi nào e ko xác định dc thì e rải rác từ đầu ngõ đến cuối ngõ. Từ đó về sau, cổng nhà e ko còn là nơi tập kết rác nữa !
Hy vọng cụ dừng như em! Nhẹ nhàng quá nó tưởng ăn dc mình.

zolahn

Xe điện

Đây ko phải đổ trộm, mà là đổ nhờ :D