Nên tránh Gara Trung Yên!

Mr.Chem

Xe điện
Em ức chế quá nên viết qua đây, ngu cũng là do em nên em phải trả giá, viết ra cho các bác các cụ hay các mem mới tránh hộ. Chẳng là em cũng nghe tiếng xấu của Gara này trên mục bảo dưỡng nhưng nghĩ mình chỉ vào vá cái pô và chỉnh lại khóa điện 1 tí thì cũng chẳng chết ai. Em đánh qua từ chiều ngày kia, 4 thằng châu đầu vào sữa cái khóa điện, đến tối nó kết luận 1 câu, hình như hỏng 2 chuột sau...hay anh để lại đêm nay mai em hàn cái pô cộng sơn lại chắn bùn sau luôn cho đẹp. Chắc em bị nó thuốc hay sao ấy mà đồng ý, chiều hôm sau em qua thì mới thấy nó tháo pô ra bắt đầu hàng, chắn bùn chưa sơn, hỏi nó thì nó bảo điện anh lung tung quá nên em làm cả buổi sáng mới xong, nhìn vào thì thấy điện đóm vẫn tanh bành bên trong hỏi nó nó bảo thay cả 4 chuột và hộp gì gì tổng ấy...có thằng thợ chính trèo lên xe đạp ga phán côn anh mòn quá rồi nên máy giật hay anh để đây mai em kiểm tra côn số...mình nghĩ mình vừa mua xe muốn sửa sang lại cho ổn nên cũng ok luôn...đề phòng sáng nay mình alo giục nó, nó lại bảo: xe anh em vừa kiểm tra garanti rồi, chiều nay kiểm tra côn...xe anh số AT giờ em mới biết...bó tay. Thôi thôi mình vái cả nón...bảo lắp nguyên lại chỉ sơn sửa bên ngoài thôi. Đấy các bác ạ, phải tội nó gần nhà em với cả đi qua thấy nó cũng đông xe...trang thiết bị có vẻ xịn nên em mới vào...bây giờ ôm hận. Cầu trời cho chiều nay lấy xe máy móc vẫn như lúc mua...cảm ơn trời phật. Địa điểm Gara này trước cổng trường THCS Trung Yên là cổng sau của nó, mặt trước là chỗ mấy cái biệt thự mới xây thôi....xin lỗi bác nào đó hôm qua em cũng giới thiệu bác qua đây nhé...kiếm chỗ gara sửa uy tín trên khu Trung Hòa Cầu Giấy khó quá...bác nào có chỗ hay tư vấn cho em cái nhé. À...em thay 2 cái chắn bùn trên lốp nó lấy 8trăm...không biết đắt hay rẻ nhỉ?

hoangyenF430

Xe tăng
em khuyên thật những cụ khác là những gara nào đã bị OF nhà mình bắn đen thì các cụ không nên vào sửa dù là cái nhỏ nhất để đỡ tiền mất tật oan:102: , em có đôi nhời như vậy thôi . Chúc bác chủ thớt mang vợ về nguyên vẹn :P

Xuan Son

Xe buýt
Lạ nhỉ, bác đi xe HONDA loại gì mà lại vào gara ngoài thế? Xe mới mua sao kô sử dụng quyền yêu cầu bảo hành vậy bác? Riêng em từ hồi mua xe tới giờ chỉ vào hãng cho họ chặt chém thôi. Nhưng em chưa bị chém phát nào. :21:

BlakeZ

Xe máy
Em nghĩ bác nên qua hãng mà sửa hay bảo dưỡng bác ah.

Có thể đôi khi có một vài chú thợ chưa làm tròn trách nhiệm, bảo dưỡng không đầy đủ, nhưng không có chuyện làm ăn lừa đảo như mấy gara kém uy tín ở bên ngoài.

Bác chịu khó đi xa tí ti (đi 4b thì không đáng kể) nhưng được ngồi điều hòa, xem phim, lướt web, uống cafe và tận mắt nhìn thợ sửa có phải tốt hơn không.

Chúc bác lái xe an toàn và có thêm kinh nghiêm (b)

LuckyCar

Xe container
Em cũng nghe nhiều về cái Black List các Gara củ chuối, nhưng chưa tận mắt nhìn thấy bao giờ, cụ nào có cái link gửi cho em với, em hứa sẽ vodka hậu tạ.

No13

Xe tải
Em mới chỉ làm bảo hiểm sơn xe ở đây thì thấy là ổn, ko vấn đề gì cả

Rolls_Royce

Xe buýt
có phải gara toàn tâm không bác nhỉ

Nazai

Xe buýt
Gara Trung yên chuyên về sơn, gò cụ ơi, lúc nào cũng đông. Tết đến giờ em tạt qua 2 lần định sơn mà hết chỗ !

HEINEKEN

Xe đạp
Em ức chế quá nên viết qua đây, ngu cũng là do em nên em phải trả giá, viết ra cho các bác các cụ hay các mem mới tránh hộ. Chẳng là em cũng nghe tiếng xấu của Gara này trên mục bảo dưỡng nhưng nghĩ mình chỉ vào vá cái pô và chỉnh lại khóa điện 1 tí thì cũng chẳng chết ai. Em đánh qua từ chiều ngày kia, 4 thằng châu đầu vào sữa cái khóa điện, đến tối nó kết luận 1 câu, hình như hỏng 2 chuột sau...hay anh để lại đêm nay mai em hàn cái pô cộng sơn lại chắn bùn sau luôn cho đẹp. Chắc em bị nó thuốc hay sao ấy mà đồng ý, chiều hôm sau em qua thì mới thấy nó tháo pô ra bắt đầu hàng, chắn bùn chưa sơn, hỏi nó thì nó bảo điện anh lung tung quá nên em làm cả buổi sáng mới xong, nhìn vào thì thấy điện đóm vẫn tanh bành bên trong hỏi nó nó bảo thay cả 4 chuột và hộp gì gì tổng ấy...có thằng thợ chính trèo lên xe đạp ga phán côn anh mòn quá rồi nên máy giật hay anh để đây mai em kiểm tra côn số...mình nghĩ mình vừa mua xe muốn sửa sang lại cho ổn nên cũng ok luôn...đề phòng sáng nay mình alo giục nó, nó lại bảo: xe anh em vừa kiểm tra garanti rồi, chiều nay kiểm tra côn...xe anh số AT giờ em mới biết...bó tay. Thôi thôi mình vái cả nón...bảo lắp nguyên lại chỉ sơn sửa bên ngoài thôi. Đấy các bác ạ, phải tội nó gần nhà em với cả đi qua thấy nó cũng đông xe...trang thiết bị có vẻ xịn nên em mới vào...bây giờ ôm hận. Cầu trời cho chiều nay lấy xe máy móc vẫn như lúc mua...cảm ơn trời phật. Địa điểm Gara này trước cổng trường THCS Trung Yên là cổng sau của nó, mặt trước là chỗ mấy cái biệt thự mới xây thôi....xin lỗi bác nào đó hôm qua em cũng giới thiệu bác qua đây nhé...kiếm chỗ gara sửa uy tín trên khu Trung Hòa Cầu Giấy khó quá...bác nào có chỗ hay tư vấn cho em cái nhé. À...em thay 2 cái chắn bùn trên lốp nó lấy 8trăm...không biết đắt hay rẻ nhỉ?
Chắn bùn trên lốp trong Hãng mua mới tinh giá 350,000. Hỏi thợ tại Hãng giá bằng 1/2, nếu chịu khó sử dụng loại seconhand cũng do thợ Hãng cun g cấp giá còn 1/5. Lưu ý là loại xịn và loại mua bên ngoài khác nhau vô cùng về chất lượng. Hàng bên ngoài tôi đã xem rồi toàn là của TQ sx, chất lượng kém lắm.

langtu-hathanh

Xe đạp
tí nữa thì chui vào đây làm ,,may đọc đc topic này,,TKS

robin2.0

Xe tăng
Giữa thủ đô mà làm ăn kiểu này ah, tay chủ gara này chắc mới ở quê lên nên k cần chữ tín.

tqtuan

Xe tăng
bác nên tránh cả cái gara Long Vũ đường Láng nhé

Cái gara này trông thì hoàng tráng nhưng chém ác. Cho mấy thằng tư vấn ngu hết chỗ nói. Hôm em phi cái bu gà của em vào nó còn chẳng biết rốn thay dầu ở đâu. Hỏi loạn lên. Ngán.
Sửa vặt thì loanh quanh chúng nó chỉ làm nhanh báo giá, ghi một loạt, hoa cả mắt. Đã trót vào rồi chẳng nhẽ lại phi ra. Đội ngũ kế toán của chúng nó thạo lắm. Chỉ nhăm nhăm thu tiền thôi...:77:

snolat

Xe hơi
Bác ở chỗ Trung Yên thì vào chỗ Gara Toàn Tâm mà làm bác à. E làm ở đó suốt mà. Các bác ấy có giá tốt cho mem OF lắm :6:

nhumi

Xe hơi
Cái gara này trông thì hoàng tráng nhưng chém ác. Cho mấy thằng tư vấn ngu hết chỗ nói. Hôm em phi cái bu gà của em vào nó còn chẳng biết rốn thay dầu ở đâu. Hỏi loạn lên. Ngán.
Sửa vặt thì loanh quanh chúng nó chỉ làm nhanh báo giá, ghi một loạt, hoa cả mắt. Đã trót vào rồi chẳng nhẽ lại phi ra. Đội ngũ kế toán của chúng nó thạo lắm. Chỉ nhăm nhăm thu tiền thôi...:77:
Đúng như cụ nói! Năm ngoái em mua một chiếc kia thanh lí của cơ quan 80 củ, mang vào LV....một thằng ngó nghênh trong ngoài, 15 phút sau nó đua cho một tờ giấy "báo tử" dài như một bài thơ ....sơ sơ, máy móc, trong ngoài ... 90 củ!
Hôm nay nghe cụ nói về gr LV ! Đúng là danh bất hư truyền.:77:

tqtuan

Xe tăng
Thế cụ đã tìm được cái gara nào tốt hay làm từ thiện cho "hộ" nghèo như anh em mình chưa???:^)

Bigbigboy

[Tịch thu bằng lái]
Gara này ở ngay cạnh nhà em, em cũng một lần sơn gò ở đấy, giá chát lắm ạ, sau khi sơn gò xong em mang xe về thì thấy cánh cửa bên sơn lại ko mở được, mở tapi ra thì ôi thôi nó lắp mỗi cái tapi vào , con tất cả giắc cấm, dây kéo cửa nó để nguyên lòng thà lòng thòng, không thể chấp nhận nổi, cái nẹp inox của cánh của thì nó dán thế nào mà hở toang hoác, em lại phải dùng băng dính 3M làm lại từ đầu, nói chung là khiếp. Giờ chả biết phải đi đâu để bảo dưỡng nữa. có bác nào biết thì cho cái danh sách gara tín nhiệm lên đi ạ , khu vực Trần Duy Hưng , Trung Yên, Yên Hòa , Lê Văn Lương vv

Chỉnh sửa cuối:

wfun

Xe tăng
Giữa thủ đô mà làm ăn kiểu này ah, tay chủ gara này chắc mới ở quê lên nên k cần chữ tín.
Không đồng tình với cụ chủ thớt. Theo em mấy người chỗ khác đến lập nghiệp họ rất trọng chữ tín, lĩnh vực nào cũng thế đặc biệt là thời gian đầu. Chủ gara này chắc cho rằng mình là người hn1, còn lại bất cứ ai cũng là người nhà quê, léo biết gì, tha hồ mà chém:69:

Nấm mỡ

Xe điện
Không đồng tình với cụ chủ thớt. Theo em mấy người chỗ khác đến lập nghiệp họ rất trọng chữ tín, lĩnh vực nào cũng thế đặc biệt là thời gian đầu. Chủ gara này chắc cho rằng mình là người hn1, còn lại bất cứ ai cũng là người nhà quê, léo biết gì, tha hồ mà chém:69:
Can các cụ 20 lít, chớ nên tranh cái vứn đề này :77::77::77:
Mờ cụ DUHU không phải chủ thớt, cụ wfun đọc cho kỹ tị nhá :21:

OmegaO9

Xe container
Lạ nhỉ, bác đi xe HONDA loại gì mà lại vào gara ngoài thế? Xe mới mua sao kô sử dụng quyền yêu cầu bảo hành vậy bác? Riêng em từ hồi mua xe tới giờ chỉ vào hãng cho họ chặt chém thôi. Nhưng em chưa bị chém phát nào. :21:
Nhiều lúc nếu có bảo hiểm thì thường họ dúi khách vào các gara khác ngoài hãng để dể bề ......
Còn những việc vặt muốn làm nhanh thì vào hãng cũng mệt cụ ạ,lâu lắm.<):)