Nên tẩy chay TOYOTA liên danh

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Nghe Tây nó bảo TOY đã ký hợp đồng đến hết t12 rồi và ko nhận ký thêm HD nào nữa:^)

tdhien

Xe buýt
Tây nó đến VN chắc nó sợ lắm, vì nó không hiểu đầu óc người VN mình nghĩ gì. Cụ thể là các nhà máy ô tô trên thế giới sa thải công nhân hàng loạt, xe mới bám bụi để đầy bãi và các kho cảng, vậy mà ở VN mua xe vẫn phải đợi hàng tháng, vẫn vi phạm hợp đồng hoặc lừa ký hợp đồng một cách công khai:77::77::77::77::77:

ducan

Xe tăng
Tây nó đến VN chắc nó sợ lắm, vì nó không hiểu đầu óc người VN mình nghĩ gì. Cụ thể là các nhà máy ô tô trên thế giới sa thải công nhân hàng loạt, xe mới bám bụi để đầy bãi và các kho cảng, vậy mà ở VN mua xe vẫn phải đợi hàng tháng, vẫn vi phạm hợp đồng hoặc lừa ký hợp đồng một cách công khai:77::77::77::77::77:
Tây nó sa thải công nhân vì chúng nó nghèo léo có tiền mua xe , còn ở VN dân ta giàu , chịu chi chênh lệch để nẫng suất của người khác , ông nào tiếc tiền chênh lấy xe sớm thì cứ đợi hẵng nhá .......

ToyotaCamry

Xe máy
Một cánh én nhỏ chẳng làm nên mùa xuân.

tienthang

Xe đạp
cứ chi 5-10tr cho các bác làm báo bác ạ. em từng 1 lần rồi, 2 năm trc' mua xe camry LD đã từng như vậy mà. Cho mấy bác làm báo tới gặp vài lần là sau 1 tuần có xe :)) kinh nghiệm ^^:101:

Bung To

Xe điện
Tôi đặt xe Altis từ đầu tháng 4 tại TOY Thăng Long, hợp đồng bắt chuyển hết tiền từ cuối tháng 5 và hẹn giao xe từ 01/6-10/6 nhưng đến bây giờ vẫn chưa được nhận xe. Từ TOY Việt nam đến TOY TL đều khất lần khất lữa, đến hôm nay ( 15/6) vẫn chưa biết bao giờ nhận được xe.
Cứ tưởng xe liên danh sau một thời gian sắp chết thì phải làm ăn tử tế không ngờ chúng nó đểu thế mà mình thì ngu thế
Anh em có muốn mua xe mới thì cố thêm một tí mà mua xe nhập, chất lượng tốt hơn hẳn, nhanh gọn, không phải chầu chực, thuận mua vừa bán.
Nói chung nên tẩy chay TOYOTA liên danh, đồ đểu mà kiêu.
Nhân tiện hỏi các bác thủ tục cắt hợp đồng do TOY vi phạm thời gian như thế nào, cách lấy lại tiền( kể cả lãi suất và phạt vi phạm).
Cảm ơn các bác
Bác cứ dọa thằng Sale là khi nào nhận thư của Toy sẽ nhận xét kém về thái độ bán hàng là nó sợ ngay

De-Pa

Xe hơi
Delete bọn Toy LD thôi :102::102::102::102::102::102:

trankhanh

Xe máy
Chúc mừng các bác đã có niềm tin son sắt vào một thương hiệu lớn: TOYOTA, một thương hiệu toàn cầu, xe đắt tiền, chạy siêu tiết kiệm xăng (nhiều bác có thể chạy tốn ít xăng hơn cả xe matit, xe Prado chạy xăng nhưng dầu cũng được, thậm chí dầu hỏa cũng okie luôn), bán đi còn có lãi .... Chờ một vài tháng có gì mà kêu ca, người ta chờ vài năm còn được kia mừ ..... Mắng chửi mình một tý, ép uổng mình một tý thì đã sao???? Mình chịu được mà, miễn là phải TOYOTA bằng được :'(

Sao thế nhỉ? thế thì tại ai nhỉ? Hay là tại mình? Chắc không phải ...

SteelHeart

Xe máy
Em thì thấy là không phải tại TOY mà chính là dân ta hại dân ta thôi. Các bác không thấy là từ chính sách của nhà nước, bộ sậu LD rồi đến Sale ah :'( . Theo em thì nên đợt đến năm 2018 để mua xe nhập từ ThaiLand các bác ah. Chờ thêm có 8.5 năm nữa có sao đâu, vì đằng nào cũng phải chờ mà.:77::77::77::77::77::77:

carot_1973

Đi bộ
Theo em thấy đúng ra thớt này phải có từ lâu rồi mới phải. mọi người cứ nghe bọn LD nó kêu do chính sách thuế nhưng không phải đâu:77:. Chúng nó nhập linh kiện từ hãng về đã kê giá từ đầu vào rồi, còn nhà nước mình chẳng thu được bao nhiêu đâu. người tiêu dùng có một quyền rất lớn là không mua nữa, các bác cứ thử không ai mua trong vòng 2 tháng thì giá sẽ giảm ngay mà. em thấy dan mình sùng bái nó quá nên chúng nó làm cao, mua xe phải đặt trước mấy tháng em thấy trong bãi xe ở nhà máy đầy xe mà.(b) mình phải hợp sức lại mới ép được nó giảm giá chứ.:6:

c1477

Xe tải
Em vừa ký quyết định cho Toy được nhập khẩu xe phân phối trong nước rồi. Các bác cứ yên tâm đi có em cục diện thay đổi ngay.:)):)):))

caisua

Xe lăn
Em thấy bất cứ xe nhập nguyên chiếc nào (trừ chery thì e ko rõ) cũng ngon hơn trong nước cho dù toyota hay honda

ahn

Xe máy
Mua xe liên doanh mệt thế đấy bác ạh!
Có tiền cứ phang mấy em nhập khẩu cho yên tâm(k)

accord_89

Xe tăng
Thông thường nội dung các thỏa thuận hợp đồng giữa khách hàng và đại lý, đại lý luôn đưa ra các điều khoản có lợi cho mình, và khách hành hầu như rất ít có khả năng đàm phán thêm (có vẻ như 1 bản hợp đồng đóng, trừ thông tin về chủng loại, thời gian và hình thức thanh toán).
Với trường hợp của bác chủ thớt, em nghĩ bác mời anh nhà báo nào đi cùng và làm việc với đại lý sẽ hiệu quả hơn là tìm kiếm các nội dung trong hợp đồng để kiến đòi chấm dứt hợp đồng.
Về nguyên tắc xe của bác đã về đại lý nhưng vì lý do khách quan (lợi nhuận của nhiều bên (nội bộ đại lý)) nên đã được chuyển cho người khác dùng trước.
Chúc bác sớm nhận xe để đi lại trong những ngày nóng bức(b)

tuvanxaydunguic

Xe buýt
Các Bác kêu ca nhiều quá nhỉ?.. Em kính đề nghị các Bác đọc kỹ hợp đồng với TOY trước khi quyết định nhé.. Em chắc chắn là nếu đọc kỹ các Bác cũng CHUỒN luôn ... hợp đồng đấy TOY lúc nào cũng nắm đằng chuôi....Bác không làm gì được đâu... Hay chiến đấu kiểu HẢI PHÒNG đi bác ạ.. chỉ vì 10ng VND đã có 1 chú RA ĐI... Em đùa đấy.. Bác đừng đánh SALE nhé....

Ba Banh

Xe đạp
Các bác các anh cứ xe nhập mà chơi:
- Tiền ngay thóc thật, bóc bánh trả tiền.
- Chất lượng an tâm vì bọn Mỹ, UAE, Taiwan, China có những tiêu chuẩn khắt khe hơn Việt nam.
- Lắp ráp = rô bốt.
- Sales nhiệt tình
- Bảo hành (tùy theo showroom, 1 năm hoặc 10K km to 20K km)

backhung

Xe tải
Em luôn theo tiêu chí này các bác ạ: Ôtô? Em chỉ Toyota. Xe máy? Em chỉ Honda. Điện thoại? Em dùng Nokia

adco

Xe điện
Các bác các anh cứ xe nhập mà chơi:
- Tiền ngay thóc thật, bóc bánh trả tiền.
- Chất lượng an tâm vì bọn Mỹ, UAE, Taiwan, China có những tiêu chuẩn khắt khe hơn Việt nam.
- Lắp ráp = rô bốt.
- Sales nhiệt tình
- Bảo hành (tùy theo showroom, 1 năm hoặc 10K km to 20K km)
Em thấy có rất nhiều bác sai lầm chuyện này vì chưa bao giờ coi dây chuyền lắp ráp xe hơi . Ở công đoạn hàn thân xe , tây Mỹ hay VN cũng phải xài robot cả vì phải có những lúc hàn ngược mặt trong , mắt thường khg thấy . Còn các khâu khác đều làm bằng cơm cả , bởi vậy GM phá sản , cả ngàn công nhân mới bị sa thãi .
Mua xe ngoài showR cũng giống như chơi bài đó ạ , 5 ăn 5 thua chứ các bác đừng có tô hồng vấn đề quá . Khi xe có trục trặc là biết liền hà . Các bác xem 1 khách hàng ở HN đây http://www.otosaigon.com/forum/m1584932.aspx
Em nói rồi , nhiều bác nhìn vấn đề chỉ có 1 chiều .
Nói tóm lại , là dân VN thì phải chịu thiệt thòi về mọi phía trong lãnh vực xe hơi . Đừng kỳ vọng quá nhiều vào xe LD cũng như NK

Chỉnh sửa cuối:

Civic 29Z-7083

Xe hơi
xin lỗi tất cả các bác trong đây phải em thì em có dí cái đầu xx ặc vào cái bon toy này KIA caren hay KIA forte cho sướng mua xe để nó phục vụ mình hay mình phục vụ nó
chuối cả nải:))