[Funland] Nên sửa bếp bây giờ hay để gần Tết?

manhcho1

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ tư vấn giúp em là bây giờ nên sửabếp luôn hay để cuối năm sửa bếp đón Tết cho nó mới thì sẽ phù hợp hơn? Em sợ là cuối năm vật liệu nó đắt đỏ nên định làm luôn bây giờ nhưng ông bà già lại cứ bảo cuối năm giở ra 1 thể cho nó mới. Cơ bản sửa sang em cũng thấy k phải đập phá gì nhiều, chỉ thay cái tủ gỗ mọt bằng tủ cánh nhựa acrylics, ốp cái mặt bàn bếp bằng đá thạch anh vicostone, và lắp thêm bộ cửa kính việt pháp cho tách cái bếp với phòng khách nó đỡ mùi thôi. Liệu mấy hạng mục chính này thì cuối năm có bị đẩy giá k các cụ nhỉ?

coquay

Xe container
Các cụ tư vấn giúp em là bây giờ nên sửabếp luôn hay để cuối năm sửa bếp đón Tết cho nó mới thì sẽ phù hợp hơn? Em sợ là cuối năm vật liệu nó đắt đỏ nên định làm luôn bây giờ nhưng ông bà già lại cứ bảo cuối năm giở ra 1 thể cho nó mới. Cơ bản sửa sang em cũng thấy k phải đập phá gì nhiều, chỉ thay cái tủ gỗ mọt bằng tủ cánh nhựa acrylics, ốp cái mặt bàn bếp bằng đá thạch anh vicostone, và lắp thêm bộ cửa kính việt pháp cho tách cái bếp với phòng khách nó đỡ mùi thôi. Liệu mấy hạng mục chính này thì cuối năm có bị đẩy giá k các cụ nhỉ?
Tiện làm luôn đi cụ dùng ngay cho sướng, tội gì để cuối năm mà giá có khi còn tăng, h làm giá chắc khoảng 57 hay 58 gì đấy

Chỉnh sửa cuối:

Phuha18

Xe tăng
Em thì cứ phải luôn và ngay

MinhThanhLong

[Tịch thu bằng lái]
Cuối năm dồn bao việc phải lo, lại còn vật liệu tăng giá, thợ thuyền khó tìm nên thường cứ nên sửa sang trước Tết độ vài 3 tháng cho rảnh mà đón Tết. K sợ nhỡ dở tiến độ cụ ạ. Còn cụ mà rảnh bây giờ thì làm luôn. Bếp núc sạch đẹp ngày nào mình hưởng ngày đó. "Nhà là số 1" cụ ạ.

dvietlapFO

Xe hơi
Chắc chắn là cuối năm thì sẽ bị ép giá rồi, nhưng quan trọng hơn, tầm cuối năm, thợ thuyền cũng làm nhanh, làm ẩu để chạy cánh khác. Theo em, cụ nên sửa ngay và luôn cho sướng, chứ đợi bao giờ đến Tết?

trangfotuner

Xe đạp
Tiện chuyện sửa bếp các cụ cho em hỏi ngu chút là bàn bếp, đảo bếp thì nên ốp đá kim sa ấn độ hơn hay đá thạch anh vicostone thì ok hơn vậy ạ? Em chưa biết chất lượng cụ thể 2 loại đá này như nào nhưng xem chừng đá thạch anh vicostone thấy cao hơn không phải ít các cụ ạ

NNS

Xe ngựa
Ôi dào, sửa quy mô nhỏ thì canh coi thời điểm nào nhà ranh rảnh thì quất luôn cho nó gọn, Tết nhất bận bỏ mẹ, lại khó thuê thợ, viẹc giá tăng giảm thì ko đáng kể vì giờ hangd hóa ê chề chả thiếu mẹ gì chỉ thiếu xèng. Thời buổi này tết nhất gọn nhẹ đơn giản để nghỉ ngơi, hơi đâu dồn làm nhà để chưng Tết nữa

manhcho1

[Tịch thu bằng lái]
Ôi dào, sửa quy mô nhỏ thì canh coi thời điểm nào nhà ranh rảnh thì quất luôn cho nó gọn, Tết nhất bận bỏ mẹ, lại khó thuê thợ, viẹc giá tăng giảm thì ko đáng kể vì giờ hangd hóa ê chề chả thiếu mẹ gì chỉ thiếu xèng. Thời buổi này tết nhất gọn nhẹ đơn giản để nghỉ ngơi, hơi đâu dồn làm nhà để chưng Tết nữa
Cụ nói cũng phải. Chắc em vẫn bị ảnh hưởng ít nhiều bởi lối suy nghĩ cũ.

NNS

Xe ngựa
Tiện chuyện sửa bếp các cụ cho em hỏi ngu chút là bàn bếp, đảo bếp thì nên ốp đá kim sa ấn độ hơn hay đá thạch anh vicostone thì ok hơn vậy ạ? Em chưa biết chất lượng cụ thể 2 loại đá này như nào nhưng xem chừng đá thạch anh vicostone thấy cao hơn không phải ít các cụ ạ
Nếu quy mô đầu tư bếp của cụ tầm vài trăm củ thì xài vicostone cho đẹp, tuy nhiên đá nhân tạo gốc thạch anh màu sáng, loại vân mây thì đẹp, sang, đá cứng lại dẻo, gia công chuẩn đẹp nhưng dùng phải giữ gìn, chăm lau dọn tẩy rửa, vài năm lại phải gọi thợ đá đến đánh bóng khôi phục mặt đá mới giữ đc sự trắng trẻo bóng bẩy, ko xuồng xã như đá tự nhiên kim sa đc đâu.
Nói thực lòng là em cũng hơi tiếc khi ko xài đá kim sa vì vừa rẻ vừa bền, mỗi tội ko đẹp cho lắm, em xài đá vicostone trắng vân mây mã bq8840 éo gì ý, lau rửa suốt mà cứ sểnh cái là ố màu

Lonestar

Xe điện
Trong nhà có ba nơi quan trọng: Bếp - Nhà Tắm - Phòng ngủ. Việc hôm nay chớ để ngày mai cụ ợ

manhcho1

[Tịch thu bằng lái]
Chắc chắn là cuối năm thì sẽ bị ép giá rồi, nhưng quan trọng hơn, tầm cuối năm, thợ thuyền cũng làm nhanh, làm ẩu để chạy cánh khác. Theo em, cụ nên sửa ngay và luôn cho sướng, chứ đợi bao giờ đến Tết?
Thế này mai em gọi thợ đến chốt luôn cho nhanh. Thanks cccm!

dvietlapFO

Xe hơi
Em cũng không rõ đá thạch anh vicostone tốt đến mức nào, nhưng bàn bếp nhà em dùng đá kim sa, gần 20 năm rồi vẫn gần như mới, thấy rất hài lòng.

BMW530d

Xe tăng
Các cụ hay nói ra riêng ngày rộng tháng dài chứ nhỉ. Sao cứ phải cuối năm. Chỉ cần có nhu cầu và có tiền là triển cho sướng cái thằng người.

Noithat_Promart

Xe đạp
Website
promart.com.vn
Cụ cần làm về nội thất ới em. Làm tầm này là ổn áp nhất. Thợ rảnh họ làm cẩn thận, nguyên vật liệu tốt. Giá tủ acrylics bác làm e giảm 15%, đá thạch anh vicostone thì cũng đang ưu đãi tặng phiếu mua hàng đến 5trđ ở siêu thị điện máy xanh. Nói chung là nhiều cái lợi cả về nhân công và cái khoản giá rổ, nguyên vật liệu. Thiết kế cho bác thì free luôn!

sonvg

Xe điện
Luôn và ngay thôi, làm đá vicostone thì đại gia rồi, ko thiết kế lại hơi phi. Cụ tính cải tạo cũng mất 2 tháng là ít, tiền thì nhiều mức, cần nhà thi công inbox e gt một cụ trong hội.

harman_kardon

Xe điện
Giờ đang ít vc. Nhân công nhàn rỗi. Cụ thớt ko làm chờ đến tết chi vậy. Đừng bh hoãn làm vc gì khi giá đang thấp và các đội thợ cạnh tranh công vc . Còn cụ nên chọn đá nhân tạo ý. Bền và đẹp hơn đá thiên nhiên nhiều

manhcho1

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cần làm về nội thất ới em. Làm tầm này là ổn áp nhất. Thợ rảnh họ làm cẩn thận, nguyên vật liệu tốt. Giá tủ acrylics bác làm e giảm 15%, đá thạch anh vicostone thì cũng đang ưu đãi tặng phiếu mua hàng đến 5trđ ở siêu thị điện máy xanh. Nói chung là nhiều cái lợi cả về nhân công và cái khoản giá rổ, nguyên vật liệu. Thiết kế cho bác thì free luôn!
Cụ có nhã ý thì em inbox email cụ gửi cho em bảng giá tổng hợp. Cả các thiết bị bếp như hút mùi, bế từ, giá, kệ ... Chỗ nào sale đc cụ giảm thẳng cho cái giá tốt nhất. Chẳng hạn như vụ mua đá vicostone, cụ giảm thẳng cho e 5 củ cho nó nhanh, còn chuyển qua pmh vào đmx làm gì mất công thêm.

manhcho1

[Tịch thu bằng lái]
Giờ đang ít vc. Nhân công nhàn rỗi. Cụ thớt ko làm chờ đến tết chi vậy. Đừng bh hoãn làm vc gì khi giá đang thấp và các đội thợ cạnh tranh công vc . Còn cụ nên chọn đá nhân tạo ý. Bền và đẹp hơn đá thiên nhiên nhiều
Tự thấy mình đã già thật rồi cụ ạ. Vẫn k bỏ đc cái tâm lý Tết nhất là dọn dẹp, sắm sửa cho nó mới. Cũng ngộ ra rồi cụ ạ